

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI**

Namba za simu:
Mkuu wa shule 0782-012-081/0768-495-193

Makamu Mkuu wa Shule 0752-617608

Matron 0755-802-187/0769-773770

Shule ya sekondari ya wasichana songe
S. L. P 1440

Musoma

Tarehe 19/11/2025

Ndugu Mzazi/Mlezi wa

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI YA WASICHANA SONGE HALMASHAURI YA MANISPAA YA
MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA 2026**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika shule hii mwaka 2026. Shule ya Sekondari ya wasichana Songe ipo umbali wa Kilometa 7 Mashariki mwa mji wa Musoma, na Mita 400 kutoka barabara kuu iendayo Mwanza. Usafiri wa daladala kutoka mjini au stendi ya mabasi ya Mikoani Bweri unapatikana katika vituo vya stendi za daladala za mjini na Bweri kwa nauli ya shilingi 500/=.

Muhula wa masomo utaanza 13/01/2026.

**NB: MUDA WA WANAFUNZI KUPOKELEWA NI KUANZIA SAA 02:00 ASUBUHI
MPAKA 11:00 JIONI, KWA SIKU ZOTE**

Karibu sana Songe Sekondari.

MKUU WA SHULE

1. Mambo ya kuzingatia:-

1.1 Sare ya shule

- (a) Sare ya shule hii ni sketi mbili (2) za rangi ya bluu bahari kitambaa kizito urefu mpaka kwenye kifundo cha mguu.marinda ya kawaida na sio rinda box, mashati mawili (2) meupe mikono mifupi njoo nayo.
- (b) Kwa waislamu rangi ya kijuba ni nyeupe na nusu kanzu ya rangi nyeupe.
- (c) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- (d) Sare ya michezo kwa shule hii ni Bukta na T-shirt za rangi ya dark blue na Raba nyeupe
- (e) Soksi jozi mbili nyeupe zisizo na alama yoyote
- (f) Sweta ni rangi ya bluu lenye alama ya V shingoni
- (g) Nguo za kushindia (Shamba dress) ni gauni mbili (2) za rangi ya kijivu mshono ni solo yenye V shingoni,mikono mifupi na urefu hadi kwenye kifundo cha miguu(kitambaa kiwe kizito). kwa waislamua mshono ni ule ule ila mikono itakuwa mirefu na kijuba cha kushindia cha rangi ya kijivu cha mpira.
- (h) Huruhusiwi kusuka. Unatakiwa kuwa na nywele fupi
- (i)Mapambo ya aina yoyote hayaruhusiwi (mfano, kupaka rangi, kuvaa hereni, bangiri nk).

TANBIHI:kama utakuwa na hofu ya kuchanganya rangi za sketi,gauni ya kushindia na sweta la shule vinapatikana jirani na shule kwa gharama nafuu.

2.2 Mahitaji muhimu ya mwanafunzi

- i. Godoro la Sponge la 3 ft kwa 6ft
- ii. Mashuka mawili rangi ya **light blue**
- iii. Sanduku la bati kwa ajili ya kutunzia vifaa vyake
- iv. Chandarua rangi Nyeupe
- v. Tochi kwa tahadhari usiku umeme ukikatika
- vi. Madaftari makubwa (Counterbooks) yasiyopungua kumi na mbili,Na madaftari 12(Msomi) ya Mazoezi.
- vii. Kalamu za kutosha, Rula pamoja na mkebe wa hesabu (**Mathematical set**).
- viii. Kamusi ya Kiswahili sanifu , English dictionary.
- ix. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko, kikombe na kidumu cha kutunzia maji ya kunywa)
- x. Ndoo ndogo moja na kubwa moja kwa ajili ya kufulia na kuogea
- xi. Kanga au Taulo au kitenge kwa ajili ya kuogea
- xii. Nguo za ndani zisizopungua sita na zitakaguliwa mara atakapofika shule.vest nyeupe aina ya SPIDER
- xiii. Kadi ya bima ya afya ya NHIF, na kama hana aje na THS 50,400/=
- xiv. Picha nne (passport size) za rangi za mwanafunzi akiwa kwenye shati la shule. Ziwe za hivi karibuni.
- xv. Dawa ya kusafishia choo aina ya DEX.
- xvi. Ream moja ya karatasi kwa kila Mwaka (**Aina ya Double A4**)
- xvii. Mzazi unaweza kumnunulia mwanao vitabu vya masomo ya Sekondari

~~xviii. Aje na Tsh 5000/= kwa ajili ya mchango wa mahafali ya kidato cha sita isiweke kwenye akauunti ya shule aje nayo mkononi.~~

NB: Kwa kuwa mwanafunzi haruhusiwi kuja na simu shuleni, mzazi unatakiwa kutumia namba za simu zilizoko hapo juu.

3.1 Sheria na kanuni Muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu ya Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaji Elimu.

3.2 Mambo muhimu ya kuzingatia

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya darasa kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
- i) Kutunza mali za umma.
- j) Kulala kwenye kitanda ulichopangiwa.
- k) Wanafunzi wawili hawarusiwi kulala kitanda kimoja

3.3 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa Shule

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bilataarifa/utoro
- iii. Kugoma au kuhamasisha mgomo
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yoyote yule
- vi. Kufuga nywele ndefu au kunyoa mtindo usiokubalika
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- viii. Uvutaji wa sigara
- ix. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja au kuolewa
- x. Kupata ujauzito au kutoa mimba

- xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
- xii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni uwapo shuleni xiii. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule xiv. Kudharau Bendera ya Taifa
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- xvi. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi

xvii. Kukataa adhabu kwa makusudi

xviii. Mapenzi ya jinsia moja

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule
- d) Picha za Wazazi na Ndugu wawili wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu (Picha zibandikwe kwenye Jedwali husika
- e) Pia mwanafunzi ajapo shuleni ni muhimu aje na vitu vifuatavyo:
 - i. Kivuli (Photocopy) cha cheti cha kuzaliwa kinachotolewa na Serikali (Birth Certificate)
 - ii. Kadi ya Bima ya afya (kama anayo) NHIF na kama hana kadi aje na Tsh 50,400/-

NB. Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA SONGE SEKONDARI

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule ROSEMARY B. JOHN

Mhuri wa Mkuu wa Shule.....

**FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA
UTII WA SHERIA ZA SHULE**

1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye TSM9).....
2. Anwani ya nyumbani.....
3. Tarehe ya kuzaliwa.....
4. Mahali ulipozaliwa, Kijiji/Mtaa Kata Tarafa
Wilaya.....Mkoa
5. Mahali unapoishi kwa sasa.....
6. Shule ya msingi ulikotoka Anwani (**Muhimu sana**)
7. Dini/Dhehebu
8. Kabila
9. Taifa (Mtanzania/Si Mtanzania).....
10. Baba na Mama wanaishi au hawaishi? (a) Baba (b) Mama.....
11. Baba na mama pamoja na jamaa wengine wawili ambao wanaweza kupelekewa taarifa zako muhimu kwa masuala ya shule:

NA	JINA	PICHA	UHUSIANO	KAZI	ANUANI	NAMBA YA SIMU
1						
2						
3						
4						

12. Ahadi ya utii:

- (a) Mimi (Mwanafunzi) nathibitisha kuwa taarifa nilizozijaza hapo juu ni za kweli. Ahadi yangu, Nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii na ninaahidi kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

Sahihi ya Mwanafunzi

Tarehe

- (b) Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi) ambaye ni Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi nimeyasoma masharti na sheria za shule ya Sekondari Songe ambako binti yangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi kwamba nitamuhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoielezwa na kumtimizia mahitaji yake ya shule. Aidha naahidi kushirikiana na uongozi katika malezi bora ya mwanangu ili baadaye awe raia bora na mwema wa Taifa letu.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe

**SONGE SECONDARY SCHOOL MEDICAL
EXAMINATION FORM**

**SONGE SECONDARY
SCHOOL, P.O.Box 1440,
MUSOMA.
DATE**

To Medical Officer,

Ref

(NAME OF STUDENT) Please examine the above
named Student as per Medical examination form below,



**HEADMISTRESS
MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be completed by Government Medical Officer)**

Full Name.....

Age.....Height.....(cm) Weight..... (Kg)

1. Blood count (Red and White)
2. Stool Examination.....
3. Urinary analysis
4. STDs and other V.D.....
5. T.B and Leprosy test
6. Eye test.....
7. Ear test.....
8. Chest.....
9. Abdominal test
10. Blood Group (**Very Crucial**)
11. Spleen
12. Pregnancy test.....
13. Bilharzias
14. Asthma.....
15. Skin diseases
16. Any additional defects or impairments, infections, chronic or family diseases (e.g. Sick cell),

I have examined the above named student and I certify that she is FIT/NOT FIT to pursue Secondary Education.

Signature..... Date

Station.....

Designation and Official Stamp

