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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA OFISI 

YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MPWAPWA 

 
 

 

 
Simu ya Ofisini: 026 - 2324 074 

Mkuu wa Shule: 0787-714334 

Makamu Mkuu wa Shule: 

0786649031/0629806043 

Mtaaluma: 0713-596955 

Mtaaluma: 0784-599245 

Email: 

mpwapwasec@gmail.com 

SHULE YA SEKONDARI MPWAPWA 

S.L.P 03 

MPWAPWA. 

21.11.2025 

 
 

 
KUMB.NA:MPW/SS/OL/JI/14 

 

 
Kwa Mzazi wa:…………………………………………..…………………………………………… 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2026 SHULE YA 

SEKONDARI MPWAPWA. 

Napenda kukuarifu kuwa kijana wako amechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari 

Mpwapwa Kidato cha Kwanza mwaka 2025. Nakupongeza sana kwa kijana wako kufaulu na 

hatimaye kujiunga na shule hii. Shule itafunguliwa tarehe 13/01/2026 na hivyo kijana wako 

anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 13/01/2026. Zoezi la kuwapokea na kuwasajili wanafunzi 

litaanza siku ya kufungua shule tarehe 13.01.2026 

 
A. MAHALI SHULE ILIPO: 

Shule yetu ipo Mkoa wa Dodoma, Wilaya ya Mpwapwa, kata ya Mpwapwa Mjini. Mji wa 

Mpwapwa unafikika kwa mabasi ya moja kwa moja kutoka Dodoma. Upo usafiri wa Mabasi 

wa kila siku kutoka Dodoma ambayo hufanya safari zake kuanzia saa 03:00 asubuhi katika 

kituo cha SOKO KUU LA NDUGAI mpaka saa 11:00 jioni. Usipopata usafiri wa aina hii, 

mailto:mpwapwasec@gmail.com
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unaweza kupanda mabasi yanayoelekea Gairo, Morogoro au Dar Es Salaam na kushuka 

kituo cha Mbande , mahali ambapo ni njia panda ya kuelekea Mpwapwa na Kongwa. 

Tafadhali sana usipande gari au basi linaloekea Kongwa, subiri linaloelekea Mpwapwa. 

 
Endapo unatokea Dar Es Salaam au Morogoro unashauriwa kutumia basi lolote kati ya 

mabasi yanayofanya safari zake kuja Mpwapwa moja kwa moja; usafiri huu upo kila siku. 

Ukikosa basi la moja kwa moja tumia basi lolote linaloelekea Dodoma na uteremkie Mbande 

na kupata usafiri wowote unaolekea Mpwapwa. Unatahadharishwa tena kutotumia magari 

yanayoishia Kongwa. 

 
Kwa wale watakaotumia usafiri wa treni, tunashauri kuteremkia Dodoma mjini ambapo 

ni rahisi kupata usafiri wa kuelekea Mpwapwa Mjini moja kwa moja. Mabasi yanayokuja 

mpwapwa huanzia safari zake Dodoma Mjini kwenye SOKO KUU LA NDUGAI 



3  

Unapokaribia Shule ya Sekondari Mpwapwa teremkia kituo kiitwacho Ujenzi ambacho ni 

mita 40 tu kufika lango kuu la kuingilia shuleni. Ukiingia ndani ya eneo la shule, upande 

wako wa kushoto utaona Jengo la Utawala (Administration Block ), Ukumbi wa Shule na 

Ofisi za Walimu, hapo utakuwa umefika Shule ya Sekondari Mpwapwa. 

 
Ukiwa umetimiza maagizo yaliyoko kwenye barua hii mtoto wako atapokelewa Ofisi ya 

makamu mkuu wa shule. Mwanafunzi atapokelewa rasmi na kusajiliwa pale atakapokuwa 

ametimiza mahitaji yafuatayo: 

 
B. MAHITAJI YA KITAALUMA: 

Katika kuhakikisha kuwa wanafunzi wanaendeleza ufaulu waliokuja nao hapa shuleni kila 

mwanafunzi anatakiwa kufaulu vizuri kila somo kwa kiwango kisichopungua alama 45. 

Endapo atashindwa kufikia alama hizo katika mitihani au majaribio mawili mfululizo itabidi 

mzazi au mlezi uliyeandikishwa uje shuleni ili kushauriana na uongozi wa shule juu ya njia 

sahihi ya kumsaidia kijana wako. 

Ili kuyafikia malengo haya mzazi unatakiwa umnunulie mwanao vifaa vifuatavyo 

i. Daftari za kutosha 

• Daftari za masomo darasani (counter book) 11 

• Daftari za mazoezi ya kila somo (msomi/champion) 11 

• Karatasi nyeupe za kutungia na kufanyia majiribo mengi ya ziada 

kulingana na mpango kazi wa kitaaluma wa shule (Rimu 1) saizi 

ya barua (A4). RIMU hutolewa kila muhula hivyo anavyokuja 

kuanza kidato cha kwanza JANUARI aje nayo moja 

• Mathematical set 1 

• Kalamu za wino na risasi za kutosha 
 

 
C. SARE YA SHULE: 

1. WAKATI WA MASOMO 

- Mashati meupe ya tetroni ya mikono mifupi mawili, 

- Suruali mbili za heshima za rangi ya khaki, za kushona na zenye marinda (siyo za kubana), 

- Viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba 

- Sweta la rangi ya blue na soksi nyeusi. 
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NB: 

- Jacket haliruhusiwi kabisa. Upana wa suruali miguuni usipungue inchi 16. 

- Wanafunzi wenye ulemavu wa ngozi waje na mashati meupe ya mikono mirefu 

pamoja na kofia za kujikinga na jua 

 
2. SARE BAADA YA MASOMO: 

i. Suruali nyeusi za kushona zenye marinda pamoja na mkunjo wa chini (turn up) – Aje nazo 

mbili 

ii. Tracksuit ya rangi ya kijivu atakayoitumia wakati wa michezo au kazi za mikono. 

iii. Jezi/tishirt na bukta nyekundu ama kijani za kawaida zisizo na maandishi ama nembo 

kubwa (zisiwe jezi za vilabu vya mpira kama simba/yanga n.k) 

iv. Tshirt zenye nembo ya shule 2 zinapatikana shuleni kwa bei ya Sh. 15,000/= kwa T-SHIRT 

moja. 

NB; TRUKSUIT HIZO HAZITAKIWI KUWA NA MAANDISHI/NEMBO KUBWA NA KOTI LAKE 

LISIWE NA KOFIA. 

 
D. IFAA KWAAJILI YA MATUMIZI BINAFSI 

a. Shuka mbili rangi ya sky bluu au rangi ya pink. 

b. Mto kwa ajili ya kulalia 

c. Sanduku (trunk) imara la kuhifadhia mali yake kwa usalama bwenini. 

d. Vyombo safi vya chakula : sahani, bakuli, kikombe na kijiko. 

e. Galoni ya lita tano cha kuhifadhia maji ya kunywa. 

f. Fedha kiasi cha uwezo wako kwa ajili ya matumizi yake mwenyewe. 

g. Neti kwa ajili ya kujikinga na mbu 

h. Blanketi moja kwa ajili ya kujikinga na baridi. 

i. Picha nne passport size za hivi karibuni (Apige akiwa amevaa sare rasmi za shule) 

j. Godoro la kulalia (size Inch 2 ½ kwa 6). 
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E. IFAA VYA USAFI SHULENI : 

• NDOO MBILI (02) SAFI YA LITA KUMI KWAAJILI YA UTUNZAJI WA MAZINGIRA 

PAMOJA NA MATUMIZI BINAFSI 

• UFAGIO AINA YA CHELEWA USIO NA MSHIKIO WA MTI 

• JEMBE MOJA (liwe na mpini wake) 

• REKI MOJA 

• SABUNI YA MAJI LITA TANO KWAAJILI USAFI WA CHOO 
 
 

F. MATIBABU: 

- Mwanafunzi anatakiwa kuja na hela ya mchango wa bima ya afya TSH; 5,000/- kwaajili 

ya matibabu pale anapougua shuleni. Fedha hii ya bima utatakiwa kuikabidhi mara tu 

unaporipoti shuleni kwa makamu mkuu wa shule ili aweze kuratibu zoezi la kuwapa bima 

za afya. 

- Kwa wanafunzi wenye bima za afya kama vile NHIF, ARR CARDs n.k hawatachangia 

tena mchango wa bima 

 
G. MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUMILIKI SIMU YA MKONONI/ KUJA NA NGUO NJE YA 

SARE ZA SHULE ZILIZOELEKEZWA .Tafadhali sana tena sana na kwa heshima kubwa 

mzazi/mlezi mwenzetu usimruhusu kijana wako kuja na simu ya mkononi kwa namna 

yeyote ile kwani kumruhusu kuja nayo ni kumtafutia matatizo kama inavyojieleza katika 

sheria za shule ambazo nimekuletea mzazi ili uzisome na kuzijadili na kijana wako. 

Mtahadharishe pia pesa ambayo utampatia kwa ajili ya matumizi yake asinunue simu 

kwani akikamatwa nayo itamletea matatizo ikiwemo kufukuzwa shule. 

 
Mwanafunzi afike na barua hii pamoja na fomu ya kukubali kujiunga na Shule ya Sekondari 

Mpwapwa na cheti cha Daktari wa hospitali ya Serikali kuthibitisha afya yake(tafadhali 

usifiche kama mwanao ana tatizo fulani la kiafya) . 

 
Mwanafunzi anapokuja shuleni, aje akiwa amevaa sare yake ya shule na kwa namna hiyo 

asije na nguo tofauti na hizo zilizoagizwa. Hii ina maana kuwa nguo za nyumbani 

haziruhusiwi na akikamatwa nazo ni kosa kubwa. Hii itakuwa hata kipindi cha kufunga na 

kufungua shule mwanafunzi atatakiwa kuwa na sare za shule. 
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Karibu sana Shule ya Sekondari Mpwapwa 

“ Juhudi na Uthabiti” 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MPWAPWA 
 

 
SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI MPWAPWA 

Shule ya Sekondari Mpwapwa inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya 

mwaka 1978 pamoja na marekebisho yake. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa 

na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Kijana anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi 

yafuatayo ambayo yatafafanuliwa katika makusanyiko mbalimbali mara baada ya kuripoti 

shuleni. 

• Heshima kwa viongozi, wazazi/walezi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na 

jamii kwa jumla ni jambo la lazima. 

• Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu na lazima. 

• Kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni(Night Preparation) 

• Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa. 

• Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

• Kutunza usafi wa mwili pamoja na mazingira ya shule kwa jumla. 

• Kuvaa vizuri huku ukiwa umechomekea sare ya shule wakati wote. 

• Kuzingatia ratiba yote ya shule wakati wote kuanzia asubuhi wakati wa kuamka 

hadi usiku wakati wa kwenda kulala. 

• Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kunywa pombe,kuvuta sigara, kufuga kucha na nywele 

ndefu. 

• Ni lazima mwanafunzi aheshimu na kukubali tofauti za ki dini, ki utamaduni na siasa 

zilizomo katika jumuiya yetu. 

 
Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kijana kufukuzwa shule: 

a. Wizi 

b. Uasherati na ushoga 

c. Ubakaji 

d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, 
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kubeli nk 

e. Kupigana au kupiga, kutukana au kutukanana na mtu/mwanafunzi yeyote yule 

f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

g. Kudharau Bendera ya Taifa au/na Wimbo wa Taifa na Wimbo wa Shule. 

h. Kuoa au kuweka kimada 

i. Kumpa mimba msichana ndani na nje ya shule. 

j. Kugoma,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au/na watu 

k. Kukataa adhabu kwa makusudi. 

l. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi 

m. kuwepo nje ya shule muda wowote ule wa shule bila kibali cha kumruhusu kutoka nje 

(kutoroka) 
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TAMKO LA MWANAFUNZI KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI 

MPWAPWA 

Mimi mwanafunzi……………………………………………………....(majina matatu) wa SLP; 

nimesoma maagizo ya kujiunga na Shule ya Sekondari Mpwapwa pamoja na Sheria na Kanuni 

zake. Nimeelewa vema nami naahidi kuwa mtiifu na mwaminifu wakati wote nitakapokuwa 

shuleni na mahali pengine popote. Nitajitahidi kwa kadri ya uwezo wangu wotena kwa Juhudi 

na uthabiti nitajifunza kwa bidii ili nipate elimu bora. Nitakuwa mfano mzuri wa kuigwa kwa ajili 

ya maendeleo yangu,ya shule na Taifa zima kwa jumla. 

 
Sahihi ……………………….. Tarehe:……/... / 2026 

 
 
 
 

 
TAMKO LA MZAZI/MLEZI KUKUBALI KUWAJIBIKA KUMPATIA MAHITAJI MUHIMU 

MTOTO WAKE AKIWA HAPA SHULENI 

Mimi mzazi/mlezi (majina matatu).............................................................wa  mwanafunzi  (taja 

majina matatu) .......................................................................... Namba za simu  nimesoma 

maagizo ya kujiunga na Shule ya Sekondari Mpwapwa pamoja na sheria na kanuni za shule. 

Naahidi nitamsaidia \ mwanafunzi huyu kwa hali na mali ili aweze kukamilisha masomo yake ya 

sekondari bila kipingamizi chochote. 

Na nipo tayari kufikishwa kwenye vyombo vya dola endapo nitashindwa kumtimizia kijana wangu 

mahitaji yake ya msingi yaliyoorodheshwa kwenye barua ya kujiunga na Kidato cha kwanza. 

Maandishi haya yatumike kama ushahidi dhidi yangu. Nitashirikiana na Uongozi wa Shule ili 

kutimiza azma hii. 

Kama sitapatikana tafadhali wafuatao (ndugu wanne) waitwe shuleni pakitokea tatizo au kitu 

kingine chochote kitakachohitaji uwepo wangu. 

A) JINA: .……………………………………………............................................................................ 

B) NAMBA YA SIMU.....………………………………...................................................Uhusiano   wake  na 

mwanafunzi (kaka,dada,shangazi,mjomba,shemeji) …..…………………………………… 

C) JINA: .……………………………………………............................................................................ 

D) NAMBA YA SIMU .............................................................................................................................. Uhusiano 

wake na mwanafunzi (kaka,dada,shangazi,mjomba,shemeji) …..………………………………… 

E) JINA: .……………………………………………............................................................................ 
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NAMBA YA SIMU.....………………………………...................................................Uhusiano wake na 

mwanafunzi (kaka,dada,shangazi,mjomba,shemej) …..…………………………………… 

F) JINA: .……………………………………………............................................................................ 

G) NAMBA YA SIMU....................................................………………………………Uhusiano wake na 

mwanafunzi (kaka,dada,shangazi,mjomba,shemeji) …..…………………………………… 
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FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI 

1. JINA …………………………………………......................DINI …………. KABILA……………….. 

2. TAREHE YA KUZALIWA………………….......…3. KIJIJI ULIMOZALIWA……………......... 

4. TARAFA ULIMOZALIWA ………………… .......5. WILAYA ULIMOZALIWA …………........... 

6. MKOA ULIMOZALIWA ……………………........ KAMA UNAKAA MJINI…………........... 

7. TAJA MJI:…………………........... MTAA………………... 

8. JINA LA BABA………………………………..9. KAZI YA BABA……………………....................... 

10. ANWANI YA BABA……………………………………………………………………....................... 

11. JINA LA MAMA ………………………….......... 12. KAZI YA MAMA……………………............... 

12. ANWANI YA MAMA……………………………………………………………..................... 

13. JINA LA ATAKAYEHUSIKA NA MWANAFUNZI KIPINDI CHOTE CHA 

MASOMO: JINA:............................................................... 

ANWANI:................................................. ..................... 

SIMU:............................................................ 

 
14. JE, BABA YU HAI? .................................. (NDIYO/HAPANA) 

15. JE, MAMA YU HAI? .................................. (NDIYO/HAPANA) 

16. JE, UNAKAA NA MLEZI ............................(NDIYO/HAPANA) 

17. ANWANI YA MLEZI …………………………………………………………………… 

19. KAZI YA MLEZI ………………………………………………………………………… 

20. JINA ……………………………………. SAHIHI……………… TAREHE…………….................. 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIAPRIME 

MINISTER’S OFFICE REGIONAL 

ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

 

 

 
MEDICAL EXAMINATION FORM 

MPWAPWA DISTRICT COUNCIL  
 

 
HEADMASTER 

MPWAPWA SECONDARY SCHOOL 

P.O.BOX 03, 

MPWAPWA 

Jan, 2026 

 
TO THE MEDICAL OFFICER 

 

 
NAME OF STUDENT: ....................................................................................................... AGE… YRS 

MEDICAL HISTORY 
 

 
ITEM 

 
YES 

 
NO 

Tuberculosis   

Asthma   

Heart disease   

Jaundice   

Peptic ulcers   

Epilepsy   

Diabetes mellitus   

Kidney problem   

Anaemia   

Neurosis   
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PHYSICAL EXAMINATION: 

Respiratory system – 

Cardiovascular system – 

Gastrointestinal system – 

Urinary system – 

Reproductive system – 

Eye: R:L:-E.N.T- 

INVESTIGATION 

1. Blood -HB…………………… 

-WBC…………………. 

-ESR…………………… 

-VDRL Test…………… 

2. Urine – Pregnancy……………………….. 

-Sed………………………………… 

-Stool………………………………. 

I have examined the above student and considered that he/she is physically and mentally fit/ 

not physically and mentally fit for further studies. 

Date;……………………… Signature;…………………………. 

Station;……………………  Designation;………………………. 

 

MEDICAL CERTIFICATE 

I have examined the above and consider that he/she is physically fit/unfit to undergo 

studies. NAME OF THE EXAMINATION 

CENTRE…………………………………………………….. DOCTORS NAME & 

SIGNATURE …………………………………………………… 

DATE ………………. OFFICIAL STAMP……………………SIMU:…………………………. 
 
 

 
NB: KAMA MWANAO ANAUMWA UGONJWA AMBAO HAUPO KATIKA FOMU HII 

TAFADHALI DAKTARI AMJAZIE FOMU NYINGINE NA KUSAINI 

NA KUIGONGA MUHURI WA HOSPITALI.
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