



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUHEZA
SHULE YA SEKONDARI MLINGANO

S.L.P 281 Muheza-Tanga, Barua pepe: mlinganosec@gmail.com

SIMU NAMBA

Mkuu wa Shule: 0782411476,

M/Mkuu wa shule: 0652363610

KUMB.Na.MLSS/JI/2025/2026

OKTOBA 2025

MZAZI/MLEZI WA

MWANAFUNZI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MLINGANO

Nina furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2026 katika shule ya sekondari Mlingano ambayo iko umbali wa km.12 kutoka Muheza Mjini.

Kwa anayetokea barabara ya Arusha-Segera-Muheza-Tanga na anayetokea Chalinze-Segera-Muheza-Tanga, shuka kituo kidogo cha magari **MKANYAGENI**. Kutoka Mkanyageni panda pikipiki (bodaboda) mpaka shuleni Mlingano umbali wa kilometa 1. Nauli ya usafiri wa pikipiki ni Tsh.1000/= TU. Kwa anayetoka Tanga-Muheza pia atashuka **MKANYAGENI**.

1.0 SHULE ITAFUNGULIWA TAREHE 13/01/2026 SAA MOJA KAMILI ASUBUHI KWA WANAFUNZI WA KUTWA NA TAREHE 12/01/2026 KWA WANAFUNZI WA BWENI NA MASOMO YATAANZA TAREHE 13/01/2026, HIVYO KILA MWANAFUNZI ARIPO TI TAREHE TAJWA.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. SARE ZA SHULE

2.2. WAVULANA

- a) Shati jeupe la mikono mifupi liwe na alama ya moja **Nyeusi** kuonesha ni kidato cha kwanza kwenye **bega la kushoto**.
- b) Suruali nyeusi ndefu isiwe modo
- c) Viatu vya ngozi vyeusi visigino vifupi, vya kamba
- d) Soksi rangi nyeusi
- e) Mkanda mweusi wa ngozi rangi nyeusi
- f) Sweta la rangi nyeusi lenye shingo ya **V** mbele
- g) Tshirt ya rangi ya blue bahari yenye kola ambayo itavaliwa siku ya Ijumaa.

2.0.3 WASICHANA

- a) Sketi zaidi ya moja, rangi ya damu ya mzee ndefu usawa wa kisigino na iwe ya rinda box mbele na nyuma
- b) Shati rangi nyeupe zaidi ya moja, mikono mifupi lenye alama ya moja ya kitambaa cha damu ya mzee kuonesha ni kidato cha kwanza **kwenye bega la kushoto**.
- c) Viatu vyeusi vyenye kamba na visigino vifupi au simple nyeusi zisizo na urembo.
- d) Soksi rangi nyeupe
- e) Kwa wanaovaa hijab, kitambaa kiwe cheupe kinachofanana na shati la shule iwe ndefu.
- f) Nusu kanzu kwa wanaovaa hijabu ni rangi nyeupe iwe ndefu
- g) Sweta la damu ya mzee lenye shingo ya V mbele
- h) Raba za michezo rangi nyeupe
- i) Tshirt ya rangi ya blue bahari yenye kola ambayo itavaliwa siku ya Ijumaa

2.0.4 KWA WANAFUNZI WA BWENI (WASICHANA)

1. Godoro ft 3×6
2. Shuka mbili rangi ya **pink**, mto, foronya rangi ya **pink**
3. Mahitaji kwa ajili ya usafi binafsi

4. Fedha za matumizi
5. Sahani, bakuli, kijiko, kikombe na chupa ya maji ya kunywa. **Vyombo vya chakula VISIWE VYA PLASTIKI.**
6. Taulo na kanga/kitenge vya kutumia anapokwenda kuogea
7. Taulo za kike zinazotosheleza matumizi ya mhusika.
8. Sanduku la bati (trunk) lenye makufuli mawili na begi la safari
9. Gauni la solo refu la kushindia rangi ya zambarau kitambaa kiwe **kizito** kisichoangaza.
10. Ndoo ya kuogea 1 na ya kuhifadha maji ya kunywa **moja**.
11. Track suit rangi ya dark blue
12. Chandarua cha mbu rangi nyeupe cha pembe nne.
13. Tochi/taa inayotumia betri au sola kwa ajili ya dharura umeme unapokatika usiku
14. Sare zote za wanafunzi ziwewe alama ya utambuzi. Kwa mfano jina lake kwenye sehemu isiyoonekana waziwazi.
15. Fulana rangi ya njano **ISIYO NA MAANDISHI** kwa ajili ya michezo
16. Aje na Bima ya afya kwa ajili ya matibabu pindi atakapougua.
17. Kwa wanafunzi wenye mahitaji maalum waje na vifaa saidizi kwa ajili ya kuwasaidia kulingana na ulemavu wao kwa mfano kamusi ya lugha ya alama kwa viziwi.

N.B

- a. Kwa wanafunzi wenye ulemavu wa ngozi (albino) waje na mafuta yao ya ngozi na kofia za kujikinga na jua na mashati yao yawe ya mikono mirefu.
- b. Nguo za nyumbani haziruhusiwi.

3.1. ZANA ZA KAZI

1. Daftari counter book Quire 3 yasiyopungua 11 na msomi 11
2. Kalamu za wino, risasi na rula za kutosha
3. Mkebe wa vifaa vya hesabu (mathematical set)
4. Dictionary (English-English)
5. Begi la madaftari.
6. Ream moja A4. Ataikabidhi ofisini kwa ajili ya mitihani.

7. Folder file 1(lililotengenezwa kwa karatasi ngumu) kwa ajili ya kuhifadhi kumbukumbu za mwanafunzi shuleni.

NB: Kila mwanafunzi aje na nakala ya cheti chake cha kuzaliwa pamoja na namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA) cha mzazi/mlezi

3.2. VIFAA VYA USAFI

WANAFUNZI WA KUTWA WAJE NA:

- i. Jembe lenye mpini moja
- ii. Fagio la chelewa /makuti lisilo na mpini moja.
- iii. Sabuni ya maji **LITA TANO** ya kusafishia vyoo

WANAFUNZI WA BWENI WASIO NA MAHITAJI MAALUM WAJE:

- i. Fagio la chelewa/makuti **lisilo na mpini moja**
- ii. **Fyekeo moja**
- iii. Sabuni ya maji ya kusafishia vyoo lita tano

4.0.1. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII

Shule imeanzishwa kwa mujibu wa sheria Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni;

- a) Kuheshimu Bendera ya Taifa na viongozi wa ngazi mbalimbali.
- b) Heshima kwa wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii kwa ujumla
- c) Kuhudhuria na kushiriki kikamilifu kila siku katika shughuli zote za shule.
- d) Kuhudhuria maandalio ya jioni (Preparation) kwa wanafunzi wa bweni.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani ya shule wakati wote wa uwanafunzi wake.
- f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

- i) Atakayefuatilia maendeleo ya mwanafunzi ni yule aliyeandikwa kwenye fomu ya historia ya mwanafunzi.
- j) Hairuhusiwi mwanafunzi kubadilisha dini awapo hapa shuleni labda kwa kibali cha maandishi toka kwa mzazi.

4.0.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE

1. Kudharau bendera ya Taifa
2. Wizi
3. Uasherati na ushoga
4. Ubakaji
5. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kuoja au kuolewa
9. Kumpa mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea ama kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi.

13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

4.0.3 TARATIBU ZA KUKAMILISHA KABLA YA KUJA SHULENI

Ni muhimu uje na fomu ambazo zimeambatanishwa zikiwa zimekamilika.

1. Fomu ya historia ya mwanafunzi
2. Fomu ya kukubali nafasi ya mwanafunzi
3. Fomu ya kiapo cha uraia
4. Fomu ya maelezo ya daktari. Vyote hivyo vitakaguliwa kabla ya kuandikishwa.

MENGINEYO

1. Sheria za shule zimeambatanishwa.
2. Haturuhusu kubadili jina.
3. Lugha ya mawasiliano darasani na nje ni kingereza.

ANGALIZO:

MZAZI USIDANGANYIKE KUTUMA PESA KWA MTU KWA KUHADAIWA KUWA MWANAO ANAUMWA BILA KUJIRIDHISHA KWA NAMBA ZILIZOTOLEWA KWENYE FOMU HII UKURASA WA KWANZA. EPUKA MATAPELI

MWISHO.

Kwa niaba ya Wizara, Shule na mimi mwenyewe, ninakukaribisha Shule ya Sekondari Mlingano.

Ni matumaini yangu kuwa utaitumia vyema nafasi hii.

KARIBU SANA

MNZAVA.N.M
MKUU WA SHULE

OFISI YA WAZIRIR KUU - TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI MLINGANO

HISTORIA YA MWANAFUNZI

(Ijazwe kwa herufi kubwa kwa kutumia muandiko wako)

1. Jina la Mwanafunzi
2. Tarehe ya kuzaliwaWilaya.....
3. KabilaDini/Dhehebu
4. Jina la BabaHai/Amefariki.....
5. Jina la MamaHai/Amefariki
6. Jina la Mzazi /Mlezi atakaye gharamia mahitaji yako shulenianuani
yakeNamba ya simu
7. Uhusiano na Mlezi
8. Kazi ya Baba/Mlezi (mkulima/mfanyakazi/mfanyabiashara)
9. Kama ni mfanyakazi, kazi yake ni
10. Kama ni mkulima zao muhimu analolitegemea ni
11. Kama ni mfanyabiashara, biashara yake ni
12. Jamaa katika familia:
 - i. Idadi ya Kaka ...
 - ii. Idadi ya Dada
 - iii. Wewe ni wangapi katika familia
 - iv. Shule unayotokaWilaya
 - vii. Andika majina ya jamaa Wanne ambao wako karibu watakaoweza kutoa msaada
pindi wahitajiwapo shuleni

JINA LA NDUGU	UHUSIANO	SIMU	ANAKOISHI
1.			
2.			
3.			
4.			

OFISI YA WAZIRI - TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI MLINGANO
FOMU YA KIAPO CHA URAIA
(Fomu hii ijazwe na Hakimu/Mwanasheria)

Kijana

Shule ya msingi.....

Namba ya mtihani

Mimi Mzazi / Mlezi wa mtoto

Naapa kwa moyo wa dhati nikisema:

1. Mimi.....kazi.....ninaishi.....Wilaya...
..... Tanzania.

Kwamba mimi ni Baba/Mama/Mlezi wa..... aliyezaliwa
tarehe katika kijiji / mji Na nilikuwa nikiishi katika kijiji
hiki/mji huu wakati wa kuzaliwa kwa na ninaikumbuka vyema
siku hiyo.

2. Tarehe na mahali alipozaliwa havikuandikishwa kwa mujibu wa sheria katika
muda wa miezi mitatu kwa kuwa haikuwa sheria ya lazima kwa jambo hili.

Ameapishwa mbele yangu saa tarehe siku
ya mwezimwaka.....

Hakimu

Muhuri wa Hakimu/Mwanasheria/Wakili

FOMU YA UTHIBITISHO

.....
.....
.....

Mkuu wa shule

Shule ya sekondari Mlingano

S.L.P 281

MUHEZA

Barua hii ya tarehe Nimeipata na ningependa kuwa hakikishia
ninaikubali/siikubali nafasi hiyo niliyopewa kuingia kidato cha kwanza
mwaka

- a) Nitaleta vifaa vyote muhimu vilivyotajwa katika fomu
- b) Nitazitii na kuzinagtia sheria za shule kama itakavyoamriwa na walimu na
wote wanaohusika kwa kufuata matakwa ya Shule na Serikali.

Kama anuani ilivyoandikwa hapo juu si anuani ya nyumbani kwetu utakapokwenda
wakati wa likizo, basi andika hapa chini mahali utakapokuwa unakwenda wakati wa
likizo kwa wazazi wako.....

Jina la mwanafunzi (mwanao).....

Jina la Mzazi /mlezi

MEDICAL CERTIFICATE FORM

To be completed by the medical officer in respect of FORM ONE Entrant

Pupil's full name

Age Sex

Blood group court (Red and white)

Stool examination

Urine analysis

Syphilis Test.....

T.B Test

Eye Test

Ears Test.....

Chest

Spleen.....

Abdomen.....

ADDITION INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection chronic or family disease e.t.c

.....
.....
.....
.....
.....

I certify that above is fit /unfit for admission into a day /boarding school

Signature

Designation

Station

Date

OFFICIAL STAMP