

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI



HALMASHAURI YA WILAYA YA SERENGETI

SHULE YA SEKONDARI MACHOCHWE



**S.L.P 164
MUGUMU- SERENGETI**

SIMU: Mkuu wa shule-0768427202& 0787402066

Makamu Mkuu Wa Shule- 0767083823

Mwandamizi Taaluma-0765065912

Matron- 0764226828 0762909305/071766247

Kumb.NA:MSS/INST/VOL.3/2026

MWANAFUNZI.....

**YAH:MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI MACHOCHWE WILAYA YA SERENGETI MKOA WA MARA
MWAKA 2026.**

1.0: UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari machochwe kwa mwaka wa masomo 2026. Shule ya sekondari machochwe ipo umbali wa km 22 mashariki mwa mji mkuu wa wilaya (Mugumu)-Halmashauri ya wilaya ya Serengeti.

Muhula wa masomo utanza tarehe 5/01/2026. Unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo saa 1:00 asubuhi ofisini kwa makamu mkuu wa shule. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 23/01/2026 baada ya hapo utahesabika mtoro na hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yako

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

2.0:MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1: SARE YA SHULE

A.WAVULANA

- I. Suruali mbili (02) za rangi ya dark blue nzito. Suruali iwe na marinda mawili kwa mbele na turn- up na **ISIWE YA KUBANA WALA MODO** zisiwe za mtumba. Mashono ni mifuko miwili pembeni na mmoja nyuma ,suruali iwe na marinda mawili na upana wa kutosha chini(inchi 18) na ivaliwe kwa heshima daima.
- II. Shati mbili nyeupe **Tetroni/TOMATO** mikono mifupi yenye mfuko mmoja kushoto **YA MITUMBA HAIKUBALIKI** .
- III. Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba na kisigino kifupi.
- IV. Soksi jozi mbili rangi nyeusi.
- V. Sweta rangi ya dark blue lenye muundo wa “V” kifuani isiyo na maandishi wala mchoro wowote
- VI. Mkanda mweusi wenye msumari (hook) unaoingia kwenye matundu.
- VII. Tai rangi ya dark blue na mchirizi mweupe ndefu inapatikana shuleni.
- VIII T-shirt ya shule yenye Nembo ya shule ya Rangi ya Dark bluu zinapatikana shuleni.

B. WASICHANA

- I. Sketi mbili (02) za Kitambaa cha draft ya dark bluu na light bluu nzito kama inavyoonekana kwenye



picha hii yenye linda box mbele na nyuma yenye kuvuka magoti.

- I. Shati mbili (02) nyeupe tetroni/**TOMATO** mikono mifupi yenye mfuko mmoja kushoto
- II. viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na kisigino kifupi.
- III. soksi jozi mbili (02) rangi nyeupe ndefu zinazofunika misuli .
- IV. Sweta rangi ya dark blue lenye muundo wa -V- kifuani isiyo na maandishi wala mchoro wowote
- V. Hijabu ya rangi nyeupe.
- VI. Tai rangi ya dark blue na mchirizi mweupe ndefu inapatikana shuleni.
- VII. T-shirt ya shule yenye Nembo ya shule ya Rangi ya Dark zinapatikana shuleni.

C. SARE ZA MICHEZO

- I. T shirt rangi ya dark bluu isiyo na maandashi yoyote
- II. Raba nyeupe na soksi ndefu dark bluu.

iii.Track suit rangi ya dark bluu (itavaliwa kila ijumaa)

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

D. MAHITAJI YA BWENI

- I. Nguo za kushindia yad amu ya mzee (Maluni) mshono wa solo ndefu
- II. Godoro futi mbili na nusu($2^{1/2}$), shuka mbili (02) za rangi ya blue bahari , chandarua na blanket
- III. **VYOMBO VYA CHAKULA:** sahani,,kikombe na kijiko
- IV. Beseni na ndoo
- V. Atatakiwa kuwa na **SOFT BROOM na HARD BROOM** kwa ajili ya usafi chumbani kwake.
- VI. **MATIBABU NI JUU YA MZAZI/MLEZI MWENYEWE** kama mwanao hana bima ya afya.

3.0: VIFAA VYA KUJIFUNZIA

- i. Dictionary
- ii. Mathematical set
- iii. Madaftari makubwa(**COUNTER BOOK**) yasiyopungua kumi (10) .
- iv. Rula
- v. Ream paper moja(karatasi nyeupe) kwa mwaka kwa ajili ya mazoezi ya wiki na majaribio ya mwezi

4.0:VIFAA VYA USAFI NA MAZINGIRA (MUHIMU SANA)

- i. Kwanja /fyekeo
- ii. Mfagio wa chelewa
- iii. Jembe na mpini wake

5.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

- I. Shule inaendeshwa na mujibu ya sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995 .Aidha ,inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ufundi yenye dhamana na elimu nchini na ofisi ya Waziri Mkuu -TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu .Unatakiwakuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara ufikapo shuleni .
- II. Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na wanajamii kwa ujumla.
- III. Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani na je ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- IV. Kushiriki kwa umakini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
- V. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

- VI. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- VII. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- VIII. Kuva sale ya shule wakati wote wa unapotakiwa
- IX. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- X. Kutunza mali ya umma

5.1 MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA

- I. Kuvuta sigara
- II. Kufuga ndevu
- III. Kufuga nywele
- IV. Kufuga kucha ndefu
- V. Kuva mavazi yasiyo ya heshima
- VI. Kugombana
- VII. Kuiga mitindo ya kihuni kwa kunyoka kipara kupaka kucha rangi n.k
- VIII. Kujichubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa
- IX. Kuja shuleni bila kuva sare ya shule
- X. Kufaa kofia,bangili na mapambo mengine yeyote akiwa shuleni
- XI. Kutembelea sehemu zifuatazo (isipokuwa kwa kibali maalumu)
 - Chumba cha walimu(staff room)
 - Ofisi ya mkuu wa shule
 - Maabara
 - Jikoni
 - Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
 - Vilabu vya pombe
 - Majumba ya starehe
 - Majumba ya kufikia wageni

5.2:MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE MARA MOJA

- i. Wizi
- ii. Uasherati/Ubakaji na ushoga
- iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- iv. Uvutaji wa bangi
- v. Makosa ya jinai
- vi. Kupiga au kupigana
- vii. Kugoma au kuchochea fujo au kuongoza mgomo au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

viii.Kudharau bendera ya Taifa

ix.Kuoja au kuolewa

x. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

xi.Kutoa mimba

xii. Kugomea adhabu kwa makusudi

xiii.Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

xiv.Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

**Tanbihi:SHULE HAITAMVUMILIA MWANAFUNZI YEYOTE MWENYE UTOVU WA
NIDHAMU**

KARIBU SANA MACHOCHWE SEKONDARI

PETERIS MAYAGA LUHUNGA

MKUU WA SHULE

0787402066/0768427202

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

6.0 MEDICAL EXAMINATION FORM

PRESIDENT'S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT.

MACHOCHWE SOCONDARY SCHOOL

P.O.BOX 164

MUGUMU-SERENGETI

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF A STUDENT

SELECTED TO JOIN FORM ONE FOR THE YEAR 2025/2026

MEDICAL OFFICER:

.....

Name of hospital/health centre.....

Name of Student : -----

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

Please examine the above mentioned as to his/her fitness for secondary school education according to following items below:

NO	ITEM	CONDITION	REMARKS
1	Mental condition		
2	Sight		
3	Hearing		
4	Chest T.B		
5	Urine		
6	Stool		
7	Nose		
8	Blood pressure		
9	Pregnancy(for girls)		
10	Blood group		
11	H.B		

Any other physical disability not listed that may affect his/her studies

.....
.....
.....

Signed.....

Name.....

DATE.....

OFFICIAL STAMP:.....

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI MACHOCHWE

HISTORIA/TAARIFA YA MWANAFUNZI

- 1.JINA LA KWANZA.....JINA LA KATI
- JINA LA UKOO.....
- 2.JINA LA MZAZI/MLEZI.....
- 3.KAMA NI MLEZI TAJA UHUSIANOMF(KAKA,MJOMBA,N.K)
- NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI.....
- 4.ANUANI YA KUDUMU YA MZAZI/MLEZI.....
- 5.MAHALI MWANAFUNZI ALIPOZALIWA KIJILI CHA KATA
YA..... WILAYA YA
MKOA WA
- 6.DINI.....DHEHEBU.....
- 7.UNAINGIA KIDATO CHATAREHE.....
- 8.KUTOKA SHULE YA MSINGI.....WILAYA YA.....
MKOA.....
- 9.MZAZI /MLEZI WAKO ANAFANYA KAZI YA
AJIRA/MKULIMA/BIASHARA.....MAHALI.....
- 10.NDUGU WENGINE AMBAO WANAWENZA KUPELEKEWA HABARI MUHIMU JUU
YAKO/MASUALA YA SHULENI NI
- i.....UHUSIANO.....
NAMBA YA SIMU.....
- ii.....UHUSIANO.....
NAMBA YA SIMU.....
- 11.KABLA YA KUJA HAPA SHULENI UMEPIMWA NA DAKTARI? NDIYO / HAPANA.
NI UGONJWA UPI WA KUDUMU KWAKO?

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

12.SIFA MAALUMU KAMA UNAZO.....

13.TAARIFA ZA WAZAZI:WAPO() WAMEFARIKI() WEKA VEMA
PANAPOHUSIKA NAKILI KUWA MAELEZO NILIYOYATOA HAPO JUU NI SAHIHI

.....

SAINI YA MWANAFUNZI

.....

SAINI YA MZAZI/MLEZI

SHULE YA SEKONDARI MACHOCHWE

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

(IJAZWE NA MWANAFUNZI NA MZAZI)

Mimi.....

Mtoto wa (baba).....Mama..... niliyezaliwa tarehe..... mwezi wa.....na kuhitimu elimu ya msingi katika shule ya msingi ya naishi katika kijiji chanimezisoma sheria za shule,kanuni na taratibu ya shule mbele ya mzazi/mlezi wangu. Naahidi kuwa nitakua mtiifu kwa uongozi wa shule na nitazingatia kanuni na taratibu zote kama zilivyoainishwa na kwamba sitashiriki katika vitendo vyovyote viovu kama migomo,fujo au makosa ya jinai.Nitaripoti shuleni na kuanza masomo kwa tarehe zilizopangwa wakati wote nikiwa na vifaa na mahitaji yote ya shule na naahidi kusoma kwa bidii.

JINA LA MWANAFUNZI.....

SAINI.....

OFISI YA WAZIRI MKUU -TAMISEMI

FOMU YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

(IJAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI)

Mimiwa kata ya..... kijiji
chaambae ni mzazi/mlezi wa.....

Naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule kusimamia malezi bora ya mwanangu kwa kuhakikisha kwamba anazingatia sheria,kanuni na taratibu za shule na kwamba nitamlipia/mnunulia mwanangu mahitaji yote muhimu ya shule kwa wakati.

JINA LA MZAZI/MLEZI.....

SAINI.....

MUHIMU:BAADA YA KUJAZA FOMU HII ILEJESHWE SHULENI WAKATI WA KURIPOTI

SHULE YA SEKONDARI MACHOCHWE

SHULE YA SEKONDARI MACHOCHWE