



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA KIBONDO



SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI KISOGWE

Kumb. Na. CSS/F1 J/ 2026 S.L.P 43,

Barua Pepe: kisogwetechnicalschool@gmail.com

MKUU WA SHULE: 0627532615 / 0755155063.

MAKAMU MKUU: 0612918810/0654588810

Mzazi/Mlezi wa.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA I -2026 SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI KISOGWE WILAYA YA KIBONDO MKOA WA KIGOMA

1.0 UTANGULIZI

Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga **KIDATO CHA KWANZA SHULE YA UFUNDI SEKONDARI KISOGWE** Mwaka 2026, **KARIBU SAANA**

Kauli mbiu ya Shule hii ni. “UBUNIFU KWA KESHO BORA” Maneno haya ndiyo mwongozo wa shule yetu. Kama umeridhia kujiunga na shule hii, huna budi kuitafakari kauli hiyo na kuichukulia kwa uzito unaostahili. Shule hii ni ya mchepuo wa Ufundi na ni ya mchanganyiko (Wavulana na Wasichana) Nina Imani kubwa kwamba utafurahia kusoma katika Shule hii.

2. MAHALI SHULE ILIPO

Shule ya sekondari ya Ufundi Kisogwe ipo mkoani Kigoma katika wilaya ya Kibondo katika kata ya Busunzu umbali wa kilometa (40) kutoka Kibondo mjini kupitia barabara ya Kibondo –Kasulu jirani na Shule ya wasichana Mkugwa (MKUGWA GIRLS HIGH SCHOOL).Usafiri kutoka Kibondo mjini kwenda shuleni unapatikana.kwa **shilingi 4,000/=**

3. SARE YA SHULE

Wavulana ni suruali ya samawati (Dark blue) na shati nyeupe (mikono mifupi),Sweta moja la rangi ya bluu, na Wasichana sketi ya Samawati (Dark blue)na shati nyeupe(mikono mifupi)

Fulana (tsheti) ya shule iwe ya rangi ya kijivu kwa wote baada ya muda wa masomo, siku za sikukuu pamoja na Jumamosi na Jumapili.

Aidha wanafunzi watavaa track suit za rangi ya kijivu zenye mistari meupe pembeni kipindi cha michezo.

Kwa sababu yoyote ile mwanafunzi haruhusiwi kumiliki au kuvaa nguo ambazo sio sare (asije nazo kabisa).

Pamoja na barua hii naambatisha viambatisho vifuatavyo.

- (a) Orodha ya mahitaji ya shule,
- (b) Taratibu na kanuni za shule,
- (c) Taarifa binafsi ya mwanafunzi,
- (d) Fomu ya hospitali ,
- (e) Fomu ya mzazi/mlezi,
- (f) Fomu ya historia ya mwanafunzi

MATIBABU

Gharama zote za matibabu zitagharamiwa na mzazi. Hivyo wanafunzi wote wenye bima za afya za NHIF waje nazo. Kwa wale wasiokuwa nazo wanatakiwa kuja na shilingi 50,400/= na picha moja (1) ya passport size ili mtoto akatiwe bima ya NHIF kupitia ofisi za Bima ya afya mkoa wa Kigoma. Bima hii itamuwezesha mwanao kutibiwa hospitali ya aina yoyote nchini ikiwemo na hospitali za Rufaa. Ikumbukwe kuwa bima hii hulipiwa kila mwaka kwa wale ambao wana bima ambazo hazipo katika mfumo wa makato kwa watumishi wa umma.

KISOGWE SEKONDARI :UBUNIFU KWA KESHO BORA.

.....

DICKSON KASSIAN CHIMWAGA

MKUU WA SHULE

KIAMBATISHO (A)

MAHITAJI NA SARE YA SHULE

A: WAVULANA

- ✓ Suruali mbili (2) Dark blue za kushona zisizobana mwili (modal).
- ✓ Mashati meupe (tetron) mawili ya mikono mifupi.
- ✓ Surual ya rangi ya damu ya mzee (Maroon) kazi za nje ya darasa na kushindia
- ✓ Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu.
- ✓ Mkanda mweusi wa suruali usio na chuma kikubwa au chenye maandishi.
- ✓ Soksi jozi (2) mbili rangi nyeusi.
- ✓ Sweta rangi ya bluu ambalo mzazi atanunua hukohuko
- ✓ T-shirt moja ya rangi ya kijivu
- ✓ Nguo za ndani za kutosha
- ✓ Vest /fulana nyeupe 4
- ✓ Godoro imara futi 2 ½ kwa futi 6
- ✓ Shuka 2 rangi ya bluu bahari kwa ajili ya kutandika na kujifunika.
- ✓ Chandarua ya 4/6 rangi ya blue na foronya/mto rangi ya bluu.
- ✓ Ndoo mbili lita 10 kwa ajili ya kuchotea maji ya kuoga na matumizi mengine.
- ✓ Kidumu cha lita 5 kwa ajili ya maji ya kunywa.
- ✓ Sahani, bakuli, kikombe, na kijiko kwa ajili ya chakula.
- ✓ Kandambili kwa ajili ya kuogea tu.
- ✓ Taulo kwa ajili ya kuogea
- ✓ Mswaki, sabuni ya kufulia na kuogea, dawa ya meno, mafuta ya kujipaka, dawa ya viatu na kitana.
- ✓ Raba jozi moja kwa ajili ya michezo.
- ✓ Nguo za michezo Track suit rangi ya kijivu
- ✓ Ufagio wa plastiki wa dukani (soft/ hard broom), ufagio wa chelewa wenye mpini kwa ajili ya usafi wa nje , ufagio wa raba (mopper) kwa ajili kudekia, Jembe moja pamoja na kwaja/ fekeo (slesha)
- ✓ Nywele ziwe fupi daima.
- ✓ Tochi yenye betri au taa ya sola.

✓ Overall la rangi za samawati (dark blue), na safety boot. ZINGATIA AJE NA OVERALL NA SIO OVERCOAT

✓ Sanduku la chuma au mbao (trunker) kwa ajili ya kutunzia nguo na vifaa vya mwanafunzi.

✓ Ream moja ya karatas (A3)ikwa ajili ya mafunzo kwa vitendo (michoro)

B: WASICHANA

➤ Shati mbili nyeupe (tetron) za mikono mifuko zisizo na urembo wa aina yoyote ile.

➤ Sketi mbili (2) za samawati (Dark blue) zenye marinda ya wastani 12 na yasiyozidi 20 na mkanda wa sketi (Belt) uwe inchi 2 tu. Sketi ziwe ndefu zenye kukaribia kisigino (cm 50 baada ya magoti). Kitambaa kiwe kizito kisiwe laini cha kutepeta (sukari sukari).

➤ Viatu vya ngozi vyeusi visivyo na visigino virefu wala urembo wowote na viwe vya kufunga na kamba

➤ Soksi ndefu (stocking) za rangi nyeupe bila rangi nyingine yoyote (bila doa).

✓ Mswaki, sabuni za kufulia na kuogea, dawa ya meno, mafuta ya kujipaka, dawa ya viatu na kitana.

➤ Sweta rangi ya bluu ambalo mzazi atalinunua hukohuko

➤ Tai rangi ya Dark lue

➤ Rangi ya hijab ifanane na sare ya shule (angalia kiambatisho cha mshono).

➤ Gauni rangi ya Damu ya mzee (Maroon) kwa ajili ya kazi za nje ya darasa na kushindia

➤ Godoro imara futi 2 ½ kwa futi 6

➤ Shuka 2 rangi ya blue bahari kwa ajili ya kutandika na kujifunika.

✓ Nguo za ndani za kutosha

✓ Vest /fulana nyeupe

➤ Doti ya kitenge au khanga na taulo kwa ajili ya kuogea.

➤ Chandarua ya duara 4/6 rangi ya blue na foronya/mto rangi ya bluu.

➤ Ndoo mbili lita 10 kwa ajili ya kuchotea maji ya kuoga na matumizi mengine.

➤ Kidumu cha lita 5 kwa ajili ya maji ya kunywa.

➤ Vifaa vya dharula kwa mtoto wa kike.

➤ Sahani,bakuli,kikombe,na kijiko kwa ajili ya chakula.

➤ Kandambili kwa ajili ya kuogea tu na viatu (open shoes) za kushindia.

➤ Raba rangi nyeupe jozi moja kwa ajili ya michezo.

- Nguo za michezo Track suit rangi ya kijivu (zinapatikana shuleni)
- Ufagio wa plastiki wa dukani (soft/ hard broom), ufagio wa chelewa wenye mpini kwa ajili ya usafi wa nje ,ufagio wa raba (mopper) kwa ajili kudekia, Jembe na kwanja/ fekeo (Slesha)
- Nywele ziwe fupi daima.
- Tochi yenye betri au taa ya sola.
- T-shirt moja yenye nembo ya shule
- Overall ya rangi ya dark blue na safety boot. ZINGATIA AJE NA OVERALL NA SIO OVERCOAT
- ✓ Sanduku la chuma au mbao (trunker) kwa ajili ya kutunzia nguo na vifaa vya mwanafunzi.
- ✓ Ream moja ya karatasi kwa ajili ya mafunzo kwa vitendo (michoro

(A) VIFAA VYA TAALUMA

- (i) Madaftari makubwa kumi na nne (14), counter books quire three.
- (ii) Mkebe wa vifaa vya hisabati (Mathematical instrument set).
- (iii) Mathematical table (Four figure) -Uandike jina lako katika kitabu hiki.
- (iv) Kamusi (English -Swahili Dictionary)-Uandike jina lako katika kitabu hiki.
- (v) Atlas ya nchi za Afrika (Andika jina lako katika kitabu hiki)
- (vi) Scientific Calcuator 1

3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa na sheria Na. 10 ya mwaka 2002. Aidha shule inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na mwanafunzi atapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi ,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya darasa kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- (c) Kushiriki kwa makini katika kujisomea shuleni na nyumbani (preparation);
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na zingine atakazopewa ;
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo;
- (f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule;

- (g) Ni lazima utakaporipoti shuleni ushiriki zoezi la kupanda mti mmoja na kuutunza
- (h) Kuvaa sale kwa usahihi wakati wote unaotakiwa kwani popote utakapokuwa utakuwa ukiiwakilisha shule;
- (i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ;
- (j) Kutunza mali ya umma (uharibifu wowote wa mali ya umma mzazi atawajibika kulipa)
- (k) Kusimama na kusalimia walimu,wageni na watu wote wanaokuzidi umri.
- (l) Kuzingatia usalama kwanza uwapo katika maeneo ya karakana.
- (m) Mwanafunzi haruhusiwi kuja na vifaa vya aina yoyote vya ufundi hapa shuleni, vikikamatwa vifaa hivyo vitachukuliwa kama mali ya shule.

KISOGWE SEKONDARI: UBUNIFU KWA KESHO BORA

.....

DICKSON KASSIAN CHIMWAGA

MKUU WA SHULE

TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE III.

- 1.**HESHIMA:** Kila mwanafunzi anatakiwa kwanza kujiheshimu mwenyewe, kuwaheshimu walimu,wazazi/walezi,wageni na viongozi kwa ujumla.
2. **MAWASILIANO** :Kingereza ndiyo lugha pekee ya mawasiliano hapa shuleni, hivyo mwanafunzi haruhusuwi kuwasiliana kwa lugha nyingine yoyote isipokuwa tu wakati wa midaharo ya Kiswahili.
- 3.**USAFI:** Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule kwa ujumla.
- 4.**RATIBA YA SHULE:**

Kila mwanafunzi anapaswa kuheshimu ratiba ya shule.Mwanafunzi haruhusiwi kuwa nje ya mazingira ya shule bila ruhusa ya maandishi kutoka kwa uongozi wa shule. Aidha mwanafunzi anatakiwa kuwahi darasani na katika shughuli mbalimbali za shule ikiwa ni pamoja na kutii **kengele**.

(b) MAKOSA YA KUFUKUZWA SHULE MWANAFUNZI.

1. Wizi wa aina yoyote.
- 2.Uasherati, ushoga na ubakaji.
3. Ulevi wa pombe/madawa ya kulevywa kama vile mirungi,kuber,bangi n.k
4. Kupiga/kupigana/kutoa lugha chafu kwa wanafunzi/walimu/jamii.
- 5.Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- 6.Kudharau bendera ya Taifa.
7. Kuoa/ kuolewa, kubeba mimba/kumpa mimba msichana.
- 8.Kugoma, kuchochea/kuongoza mgomo na kuvuruga amani na usalama shuleni/jamii.
- 9.Mwanafunzi kumiliki line/simu ya mkononi.
- 10.Udanganyifu wa aina yoyote katika mitihani.
- 11.Kugomea adhabu yoyote halali.
- 12.Utoro/kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa.

(C) MAKOSA YAFUATAYO YAKIJIRUDIA YATASABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

1. Utoro wa aina yoyote ile
2. Kuchelewa kufika shuleni na katika shughuli mbalimbali za shule.
3. Kutokuvaa sare rasmi ya shule kulingana na ratiba ya shule
4. Uchafu wa mwili (kutokunyoa ndevu/nywele,kutokuoga /kutokufua n.k)

ANGALIZO:

Mwanafunzi atakayebainika/ kukamatwa na simu au line ya simu atatozwa faini ya shilingi laki mbili tu (TSH. 200,000/=) Hivyo mzazi hakikisha mwanao hamiliki simu kwa namna yoyote ile ili kuepuka kuisababishia familia hasara isiyo ya lazima.

\

HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI KISOGWE
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

FOMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI (kwa uangalizi wa mzazi)

1. Jina kamili
- 2.(a) Tarehe ya kuzaliwa.....
(b) Mahali alipozaliwa
- 3.(a) Dini
- (b) Dhehebu
4. (a) Uraia
- (b) Kama siyo raia wa Tanzania taja uraia wako
5. Shule ya msingi uliyotoka
6. (a) Jina kamili la mzazi /mlezi
- (b) Anwani ya mzazi/mlezi
- (c) Kazi ya mzazi/mlezi
- (d) Kituo chake cha kazi
- (e) Namba ya simu ya mzazi /mlezi.....
7. (a) Mahalia anapoishi
- (b) Jina la mwenyekiti wa kitongoji/mtaa
8. (a) Je, unaishi na nani? Taja jina kamili
- (b) Je,una uhusihano gani na huyu uliyemtaja?.....
9. Ni yatima/si yatima
10. Kama ni yatima mzazi yupi aliyefariki:mama/baba/wote
-

Saini

Tarehe

KIBONDO DISTRICT COUNCIL
KISOGWE TECH SCHOOL,
P.O.BOX 43,
KIBONDO.

MEDICAL OFFICER IN CHARGE

.....,
.....,

RE: MEDICAL EXAMINATION OF_____

Please examine the above-named student as to his physical/mental fitness/unfitness for admission as full time student of Kisogwe Technical Secondary school for academic year 2026.

The examination should include the following categories: Eye sight, Hearing, Epilepsy, Urine, UPT(Girls), Venereal disease, Stool and any other body deformations.

.....

THE HEADMASTER

THE HEADMASTER,
KISOGWE TECH SCHOOL,
P.O.BOX 43 ,
KIBONDO.

MEDICAL INCHARGE,

.....,
.....

Date.....

RE: MEDICAL EXAMINATION RESULTS

I have examined the above-named student and found him with the following disease/
impairment/disabilities:

Eye sight.....

Urine examination.....

Pregnancy (UPT).....

Hearing.....

Stool examination.....

Speech

Venereal diseases.....

Limbs.....

Epilepsy.....

Additional information/other serious diseases.....

.....

Name and signature of attending officer.....Date.....

Designation..... Official stamp.....

HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI KISOGWE

FOMU YA KUKUBALI

Mzazi/Mlezi wa (Jina la mwanafunzi)

Mimi.....(mwanafunzi) bila shuruti nakubali kutumia nafasi niliyopewa ya kidato cha kwanza **(I-2026)** katika shule ya sekondari Kisogwe. Pia naahidi kutii sheria za shule ikiwa ni pamoja na kuhudhuria shuleni inavyotakiwa,

.....

Saini ya mwanafunzi

.....
Tarehe

Mimi..... mzazi /milezi

wa..... (jina la mwanafunzi) nimeyasoma masharti yote ya mwanangu kujiunga na shule ya sekondari ya Ufundi Kisogwe na ninakubali na kuahidi kwamba mtoto wangu atafuata masharti yote yaliyotajwa katika fomu hii. Pia nitahakikisha kuwa mwanangu anahudhuria masomo inavyotakiwa na anamaliza elimu ya kidato cha nne kwa kuwajibika kumpatia mahitaji ya shule pamoja na kushirikiana na uongozi wa shule katika kumlea kitaaluma na kinidhamu.

.....

Saini ya mzazi/Mlezi

.....
Tarehe

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI KISOGWE

HISTORIA YA MWANAFUNZI (ijanzwe ma Mwanafunzi)

I. Majina kamili ya Mwanafunzi..... NB:Majina
lazima yawe aliyofanyia Mtihani wa darasa la Saba
II.Shule atokayo
III. Tarehe ya kuzaliwa..... Wilaya.....Mkoa.....
IV.Dini..... Dhehebu
V.Jina la Mzazi/Mlezi.....
VI.Kabila.....
VII.Namba za Simuza mzazi / mlezi.....
VIII.Kazi ya mzazi / mlezi

NDUGU WENGINE KAMA WAPO

S/N	JINA KAMILI	UHUSIANO	MAHALI ANAPOISHI	NO.SIMU
1				
2				
3				

SEHEMU YA MZAZI / MLEZI KUKIRI

Mimi..... ambaye ni mzazi wa Mwanafunzi
..... Ninakiri kukubaliana na sheria, kanuni, na maelekezo yaliotolewa
kuhusu nidhamu za mwanafunzi. Naahidi kutoa ushirikiano wa kutosha katika kusimamia nidhamu ya mwanangu
kw faida ya taaluma yake.

Jina la mzazi / mlezi

Saini Tarehe.....

MFANO WA SARE ZA SHULE ZINAZO TAKIWA



Suruali ya shule muundo na rangi
ya samawati (Dark Blue).



Sketi ya shule muundo na rangi
ya Samawati (Dark Blue).



Juba kwa waislamu

SHAMBA DRESS (NGUO ZA KUSHINDIA)



SARE YA TRACK SUIT



SAFETY BOOT NA OVERALL KWA WAVULANA NA WASICHANA

