

**JAMHURI YA MUUNGANO YA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
(TAMISEMI)**

**MANISPAA YA MOROGORO
SHULE YA SEKONDARI KILAKALA**

Telegramu: "MKUU WA SHULE KILAKALA"

Simu Mkuu wa Shule: 0713907755

Simu Shule: 0710 417541

FAX No. 023-260 0407

Tafadhali unapojibu taja:

E-mail: kilakalass1957@gmail.com

Tovuti: www.kilakalasps.ac.tz



Shule ya Sekondari Kilakala,

S. L .P 40,

MOROGORO

Kumb. Na.....

Tarehe: 12/11/2025

PICHA
*(awe na shati
jeupe la shule)*

Mwanafunzi

**YAH: - MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA
SHULE YA SEKONDARI KILAKALA MWAKA 2026**

a) Karibu Shuleni Kilakala.

Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na shule hii **KIDATO CHA KWANZA** mwaka 2026 . "**DAIMA MBELE NYUMA MWIKO**" Maneno haya ndiyo **KAULI MBIU YA SHULE (MOTO)** au mwongozo wa shule yetu.

Shule ya Sekondari ya Wasichana Kilakala, ipo umbali wa kilometa tano tu kutoka Kituo Kikuu cha mabasi ya Morogoro kinachoitwa **Msamvu na** km 14 kutoka katika stesheni ya **Jakaya Kikwete (kituo cha SGR)**. Usafiri kutoka kituoni hapo kuja shuleni unapatikana. Nauli kwa taxi ni kati ya **shilingi 10,000/=** hadi shilingi **15,000/=** na kutoka SGR mpaka Shuleni nauli kwa bajaji ni kati ya Tshs **12,000/=** hadi **15,000/=** na Taxi ni kati ya **15,000/=** na **20,000/=**. Muhula wa kuanza masomo utaanza tarehe **13.01.2026**

b) Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare ya shule:-

a) Sare ya darasani ni kitambaa cha dark blue kinaitwa estem namba 1

- ❖ Sketi mbili rangi ya **Dark blue** (Marinda ya box, na ndefu iguse kiatu).
- ❖ Mashati mawili meupe aina ya tomato, mikono mifupi, yenye "collar" na mfuko kwa kila shati.
- ❖ Viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba, vyenye visigino vifupi (muundo kama viatu vya kiume). **Buti haziruhusiwi.**
- ❖ Soksi nyeupe jozi nne (au Zaidi) zisizo na urembo au alama yoyote ya rangi.
- ❖ Sweta moja rangi ya **Dark blue**.
- ❖ Kwa watakaovaa **hijabu**, waje na mashati **mawili** meupe ya **mikono mirefu** (aina Tomato), **Majuba** yanayofunika mikono rangi nyeupe (**mawili**).

b) Sare ya kazi:- kitambaa cha dark blue kinaitwa estem namba 1

- ❖ Sketi mbili rangi ya **dark blue** (Marinda ya box, na ndefu iguse kiatu).

❖ T - shirt tatu round rangi ya njano. **(Ziwe nzito zisioneshe ndani)**

❖ Kwa watakaovaa hijab, Majuba mawili yanayofunika mikono za rangi ya njano mbili.

c) Sare za michezo:- Raba nyeusi, track suit rangi bluu bahari (light blue). Wakati wa michezo kila mwanafunzi atalazimika kuvaa sare ya michezo hivyo **aje nazo.**

d) Wanafunzi watavaa sare ya darasani wakati wa vipindi na sare ya kazi **baada ya muda wa vipindi.** Nguo za nyumbani **HAZIRUHUSIWI KABISA**, hivyo **asije nazo.**

e) Aje na blanketi moja kwa ajili ya baridi, shuka nne; (02 rangi ya pinki na 02 rangi ya blue bahari).

f) Aje na mto wa kulalia mmoja wenye foronya nne (04) 02 za rangi ya pinki na 02 za rangi ya bluu bahari.

g) Aje na sanduku la chuma moja linalotosha vitu vyote. (Mabegi hayaruhusiwi)

TANIBIHI: Kuanzia ukurasa wa 11 unaonesha mavazi ya mwanafunzi shuleni.

Muhimu:-

2.2 Aje na shangazi kaja kubwa kwa ajili ya kuwekea madaftari na vitabu darasani pamoja na Ream mbili (02) za karatasi za photocopy kwa kila muhula kwani shule huendesha mitihani mingi.

2.3 Tunashauri mwanafunzi afunguliwe akaunti katika benki ya NMB au CRDB, aje na kadi yake. Fedha zote za matumizi yake, zipitia kwenye akaunti yake.

2.4 Kutokana na mabadiliko ya Mtaala wa masomo, tunashauri mzazi kushauriana na mwanafunzi katika kufanya maamuzi ya mkondo wa kusoma, Shule ina mikondo ya sayansi, biashara na sanaa.

h) Orodha ya vitu ambavyo mwanafunzi anavyotakiwa kuleta:-

a) Madaftari makubwa ya kutosha kulingana na masomo yake. Kuanzia kumi na moja (11) na kuendelea (Counter books quire 4).

b) Nguo za ndani za kutosha (chupi za kike, vesti za kike, "undershirts"/shimizi,sidiria) na za kulalia (night dress za suruali za kike).

c) Njoo na godoro futi mbili na nusu(2.5) godoro zuri lisiloumiza mgongo na liwe na kava ya Ngozi kama la hospital.**(Shuleni hakuna magodoro)**

d) Vyombo vya kulia chakula (kontena lenye mfuniko, kikombe na kijiko).

e) Ndoo mbili (02).

f) Kitenge (jozi moja tu)

g) Chandarua cheupe kimoja (01) cha pembe nne.

h) Taalo, mswaki na dawa ya meno, sabuni na mafuta ya kupaka ya kike, deodorant ya kike.

(Perfume haziruhusiwi kabisa).

i) Koti la mvua au mwamvuli.

j) **Vifaa vya usafi: -**

- Toilet/scrubbing brush (01),
- Fagio la chelewa (02),
- Rubber squeezer (fagio la kusukumia maji 01),
- Sabuni za maji nzito za kusafishia choo lita tano **(EMINA au LIT),**

k) Vitabu vya ibada kwa mujibu wa dhehebu/dini yako.

l) Shule ina nakala za vitabu kwa ajili ya masomo utakayochukua; hata hivyo kama unaweza kupata vya kwako binafsi uje navyo. (list ya vitabu imeambatanishwa uk 10 - 11)

m) Tunaomba uje na nakala ya cheti cha kuzaliwa **muhimu.**

n) Kwa wanafunzi wenye bima ya afya waje nazo, kwa ambao hawana waja na Tshs 50,400/= kwa ajili ya kupata BIMA

i) Afya ya mwanafunzi:-

Upatapo barua hii mwone **Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali** iliyo karibu nawe. Fomu maalum imeambatanishwa na barua hii.

KAMA MWANAFUNZI ANA CHANGAMOTO YA AFYA, TOA TAARIFA KWA MKUU WA SHULE NA KUKABIDHI TAARIFA YA MAANDISHI KUTOKA KATIKA HOSPITALI YA SERIKALI.

j) Sheria za shule:-

- a) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote .
- b) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, kuheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa chakula, ofisi za shule, jiko la shule n.k.
- c) Yakupasa kuweka shule, eneo lake na wewe binafsi katika hali ya usafi wakati wote.
- d) Mwanafunzi aheshimu kengele, awahi katika mikusanyiko na kila mahali anapotakiwa.
- e) Mwanafunzi anapaswa kuwa kimya darasani na wakati wa kujisomea.
- f) Mwanafunzi anapopata shida kubwa kama kufiwa au kuugua, ruhusa ya kwenda nje ya shule itatolewa na **Mkuu wa Shule**.
- g) **Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au viambatanisho vyake kama charger, line, "earphones" pamoja na radio.**
- h) Mwanafunzi haruhusiwi **kupiga simu popote** bila kibali cha uongozi wa shule. Mawasiliano yote yatafanywa kupitia **ofisi ya Mkuu wa Shule, Makamu Mkuu wa Shule, Wataaluma wa Shule na Matroni wa Shule.**
- i) Wanafunzi hawaruhusiwi kuja, au kuletewa chakula cha aina yoyote toka nyumbani.
- j) Mwanafunzi haruhusiwi **kufanya mazungumzo** na ndugu/jamaa yake msikitini, kanisani, au hospitalini. Kama ndugu/jamaa huyo ana maagizo afike ofisini aonane na **uongozi wa shule**.
- k) Mwanafunzi haruhusiwi kwenda katika **nyumba za walimu** au **wafanyakazi wengine** bila ruhusa maalum.
- l) **Mafuta yenye harufu kali, Mafuta yanayobadilisha ngozi ya mwanafunzi (kujichubua), perfume/spray, poda, rangi za kucha na midomo, wanja, curl, nywele za bandia, mapambo kama bangili hereni, mikufu n.k. havitakiwi kabisa shuleni. Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na kucha ndefu wala kujipamba.**
- m) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa, wimbo wa shule, wimbo wa Tanzania Tanzania Nakupenda kwa Moyo Wote na Tazama Ramani, (Kila mwanafunzi anatakiwa ajue kuimba nyimbo hizi)
- n) Mwanafunzi haruhusiwi kukaa bwenini wakati wa vipindi au wakati wa kazi, (Mwanafunzi mgonjwa anapaswa kupumzika katika zahanati ya shule).
- o) Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na **nywele fupi wakati wote** wawapo shuleni, urefu **unaowezesha kijiti cha kiberiti kuonekana**. Hairuhusiwi kunyoa kipara au mitindo mingine kama kiduku, kijoti, kiseven n.k.
- p) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini/dhehebu awapo hapa shuleni.
- q) Ni marufuku **kumruhusu mgeni** kufika katika **eneo la mabwenini**.
- r) Mzazi/Mlezi aliyeandikishwa shuleni ndiye anaruhusiwa **kumwombea ruhusa mwanafunzi** kama kuna tatizo. Pia ndiye **atakayekuja shuleni** pindi atakapohitajika kufanya hivyo.
- s) Wakati wa kufunga shule wanafunzi wote wataondoka **kwa pamoja kwa usafiri utakaoratibiwa na shule**. Hakuna **ruhusa yoyote itakayotolewa mapema** kabla ya **siku rasmi ya kufunga shule**.
- t) Kama mwanafunzi atapatikana na kosa la nidhamu, mzazi au mlezi ndiye atakayetakiwa kufika shuleni na si mtu mwingine yeyote kama babu, bibi, mjomba, shangazi, kaka n.k.
- u) Mwanafunzi **LAZIMA** awahi na ahudhurie mahali anapotakiwa katika shughuli za shule. Hivyo mwanafunzi:-
 - i. Aripoti shuleni tarehe ya kufungua shule na kujiandikisha rasmi siku na saa ya kuripoti kwa mwalimu anayehusika.
 - ii. Ahudhurie vipindi vyote darasani kama ilivyopangwa
 - iii. Ahudhurie kwenye kazi atakayopangiwa

- iv. Ahudhurie kwenye paredi ya uhakiki wa uwepo wake shuleni (Roll call), ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya Taifa, mikutano ya nyumba, mikutano ya darasa na maabara za shule.
 - v. Ahudhurie vipindi vyote vya dini.
 - vi. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari.
- v) **NI LAZIMA** mwanafunzi awe ndani ya mipaka ya shule wakati wote isipokuwa akiruhusiwa kuwa nje ya mipaka ya shule kwa ruhusa maalumu, na atapaswa kuwa na kibali (pass) cha maandishi.

MUHIMU:

- ❖ **Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;**
- ❖ **Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa.**
- ❖ **Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu**
- ❖ **Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).**

k) Mwanafunzi atafukuzwa shule au kusimamishwa masomo iwapo atapatikana na kosa kati ya haya yafuatayo:-

- a. Kutukana/kutumia lugha chafu, kumpiga mwalimu au mwanafunzi mwenzake
- b. Kupigana na mwanafunzi mwenzake.
- c. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya watu wengine.
- d. Kuolewa.
- e. Kulala nje ya shule bila ruhusa ya uongozi wa shule na utoro wa muda mrefu (miezi 03).
- f. Biashara, ulevi na kutumia dawa za kulevya.
- g. Kuwa na mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
- h. Kuingia na kushiriki kwenye vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni au nyumba zinazouza pombe (Guest house au Bar)
- i. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni.
- j. Kukataa kufanya mazoezi na mitihani.
- k. Wizi.
- l. Kudharau bendera ya Taifa.
- m. Makosa ya jinai.
- n. Kunyanyapaa wengine.
- o. Kuleta **simu ya mkononi** au **kukutwa na viambatanishi vyake** kama charger, betri, vocha, line n.k.
- p. Uasherati, ubakaji, na usagaji.
- q. Kutokuhudhuria vipindi darasani na au kutokufanya mitihani na majaribio kwa makusudi.
- r. Kukaa au kulala bwenini wakati wa vipindi au wakati wa kazi nje.
- s. Kutokuhudhuria vipindi vya dini

KARIBU SANA



MARY D. LUGINA

MKUU WA SHULE

4

HEADMISTRESS

KILAKALA SECONDARY SCHOOL

P. O. Box 40, MOROGORO

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi.....

Nimesoma na kuelewa yote yaliyoelekezwa kwenye barua ya kujiunga na shule.

Ninaahidi kuwa nitajifunza kwa bidii zangu zote, nitazingatia sheria za shule kama zilivyoainishwa, nitazifuata na nitakuwa na nidhamu wakati wote kwa manufaa yangu, ya shule na ya Taifa kwa jumla.

Kwa kuzingatia yote niliyo soma katika maelekezo, Pia endapo nitakiuka taratibu na kanuni za shule nitakuwa tayari kurudi nyumbani kumuita mzazi/mlezi wangu (Jina la mzazi/mlezi) au kusimamishwa masomo.

.....
Jina na sahini ya Mwanafunzi

.....
Tarehe

AHADI YA MZAZI

Mimi.....Mzazi/mlezi wa ninaahidi kushirikiana na shule wakati wote kuhakikisha kuwa mwanangu anafuata maelekezo yote na kutekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa.

.....
Saini ya Mzazi / Mlezi

.....
Tarehe

.....
Namba ya simu

DATE

Ref. No.....

PART A:-

To the Medical Officer,

.....
.....

REF:

Please examine the above-named student as to her physical and mental fitness for being student. Each defect will hinder a girl for Secondary Schools' education.

1. a). Eye sight.....
 b). Hearing.....
 c). Limbs.....
 d). Speech.....
 e). Venereal disease.....
 f). Leprosy.....
 g). Epilepsy.....
2. Neurosis.....
3. Other serious diseases.....
4. Pregnancy.....

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a **GOVERNMENT MEDICAL OFFICER**)

I have examined the above-named student and confirm that she is physically fit/not fit for a full time
Secondary School Education.

- | | |
|---------------------------------|-------------------------------------|
| a). Eye sight | f). Leprosy..... |
| b). Hearing | g). Epilepsy..... |
| c). Limbs | h). Neurosis..... |
| d). Speech | i). Other serious diseases..... |
| e). Venereal diseases | j). Pregnancy..... |

Name.....Signature.....Date.....

STATION..... **DESINATION**.....

N.B., I request this form to be returned to the school in a sealed envelope.

FOMU YA HISTORIA YA MWANAFUNZI

- 1.JINA LA MWANAFUNZI.....
2. JINA LA MZAZI WA MWANAFUNZI.....
3. KAZI YA MZAZI WA MWANAFUNZI.....
- 4.JINA LA SHULE ANAKOTOKA.....
- 5.TAREHE YA KUZALIWA.....
- 6.KATA ANAYOTOKA MWANAFUNZI.....
- 7.WILAYA ANAYOTOKA MWANAFUNZI.....
- 8.MKOA ANAOTOKA MWANAFUNZI.....
- 9.KABILA.....
- 10.URAIA.....
- 11.DINI/DHEHEBU.....
12. ANUANI YA MZAZI.....
13. NAMBA YA SIMU YA MZAZI - NYUMBANI.....
- OFISINI.....
- E - MAIL ADRESS.....

14. MAJINA MANNE YA NDUGU WA KARIBU WALIOIDHINISHWA KUCHUKUA NAFASI YA MZAZI/MLEZI ENDAPO DHARURA ITATOKEA: - **(NAMBA ZINAZOPATIKANA)**

Na	JINA	UHUSIANO	ANAKOISHI	NAMBA YA SIMU
01.				
02.				
03.				
04.				

**KILAKALA SECONDARY SCHOOL
O-LEVEL BOOKS REQUIREMENT**

GEOGRAPH

1. Geography for Secondary Schools student's book, Form one –by Tanzania Institute of Education (TIE 2023)
2. Physical Geography in Diagrams for Africa by R.B. Bunnet.
3. Geography Dictionary
4. Atlas (World Atlas) The Comprehensive Atlas for Tanzania by Longhom Publishers Tanzania LTD

ENGLISH LANGUAGE

1. English for Secondary Schools student's book one- by TIE

HISTORY

1. History for Secondary Schools student's book one- by TIE

PHYSICS

1. Physics for Secondary Schools student's book one- by TIE
2. Physics for Secondary Schools student's book one- by Oxford University Press East Africa

MATHEMATICS

1. Mathematics for Secondary Schools student's book one- by TIE

CHEMISTRY

1. Chemistry for Secondary Schools student's book one- by TIE

KISWAHILI

1. Shule za Sekondari kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza, Mchapishaji Taasisi ya Elimu Tanzania

BIASHARA

1. Business studies for secondary schools form one - by TIE
2. Book Keeping for Secondary Schools student's book one- by TIE

KICHINA

1. Chinese for Secondary Schools student's book one- by TIE

ELIMU YA DINI YA KIISLAM

1. TISTA (2024) Elimu ya dini ya kiislamu shule ya sekondari kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza by TIE

COMPUTER SCIENCE

1. Computer Science for Secondary Schools student's book one- by TIE

BIOLOGY

1. Biology for Secondary Schools student's book one- by TIE

FRENCH

1. Bonjour 1! Methode de francais Livre de l'eleve pour la premiere annee Enseignement secondaire- by Institut Tanzanien de l'Education

HISTORIA YA TANZANIA NA MAADILI

1. Histolia ya Tanzaia na Maadili by TIE

FOOD AND NUTRITION

1. Food and human nutrition for secondary schools students book one by TIE

*Note: Knowledge is Acquired through Books but Skills is Obtained by Practice.
Bring with you at least two books from list above*

MFANO WA SARE ZA SHULE ZINAZOTAKIWA



Sketi ya shule muundo na rangi







Tshirt ya njano



juba la kazi