

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBULU
SHULE YA SEKONDARI YA AMALI HARSHA**



NAMBA ZA SIMU

Mkuu wa Shule.....0626530163

Mwl Malezi..... 0626530163

**Shule ya Sekondari ya Amali Harsha,
S.L.P 75 MBULU MANYARA.**

Tarehe.....

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi
S.L.P

Yah: **MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE
YA SEKONDARI YA AMALI HARSHA, HALMASHAURI YA WILAYA YA
MBULU, MKOA WA MANYARA, MWAKA 2026.**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika Shule hii mwaka **2026**.

Shule ya Sekondari ya Amali Harsha ipo umbali wa **Kilometa 4.5**

Kaskazini/Magharibi mwa Hamashauri ya Wilaya ya **MBULU**. Usafiri wa Basi kutoka Halmashauri ya **Mbulu** unapatikana katika kituo cha mabasi **MBULU** (DONGOBESE) Nauli ni Shilingi **4,000/5,000** kwa pikipiki na Shilingi **2,000** kwa Basi

Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe Mwisho wa kuripoti ni tarehe

2. **Mambo muhimu ya kuzingatia: -
Sare za Shule**

A. Wasichana

- i) Sketi rangi **Pink pea mbili**. Utajishonea urefu chini ya goti, Rinda zisizo pungua 14 na kiuno nchi 2.
- ii) Suruali rangi ya Pink pea mbili atazifaa ndani ya sketi.
- iv) Shati mbili nyeupe yenye mikono mifupi - Utajishonea / kujinunulia
- v) Soksi jozi mbili nyeupe za shule;
- vi) Sweta 1 rangi ya Kijani shingo V.
- vii) Aje na T-Shirt rangi ya Kijani kibichi yenye colar.
- viii) Viatu vya shule pea mbili vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi
- ix) Safety boot
- x) Over coat/overoli 01 rangi ya dark blue.

B. Wavulana

- i) Suruali mbili (02) za tetroni rangi ya kijani, mbele iwe na rinda mbili kila upande na kwa chini iwe na mkunjo wa juu.
- ii) Shati mbili (02) tetroni mikono mifupi rangi nyeupe
- iii) Viatu vyeusi vya ngozi visigino vifupi vya kufungwa kwa Kamba.
- iv) Soksi nyeusi pea mbili (02)
- v) Sweta rangi ya kijani mikono mirefu
- vi) Safety boot
- vii) Overcoat/ovaroli 01 rangi ya "Dark Blue"

SARE ZA MICHEZO KWA WAVULANA NA WASICHANA

- i) Bukta rangi ya njano.
- ii) Raba na soksi ya njano.
- iii) T-shirt moja rangi ya blue.
- iv) Tracksuit rangi nyeusi.

VIFAA VYA DARASANI

- i) Madftari makubwa (counter book) kumi (10), kalamu za blue au nyeusi, penseli, mkebe wa hisabati, rula, begi la kubebea madaftari pamoja na kamusi ya kiingereza (dictionary).
- ii) Rimu moja (01) A4

VIFAA VYA USAFI

Aje na vifaa vya usafi vifuatavyo

- i) Ndoo ya lita kumi (10) moja
- ii) Mopa 1 na hardbroom au softbroom 1.
- iii) Jembe mpya lenye mpini moja.

VIFAA VYA BWENI**A. WAVULANA**

- i) Aje na godoro jipya la sponge 2.5 ft la nchi nne
- ii) Shuka mbili ya rangi ya blue kwa wavulana
- iii) Suruali moja rangi nyeusi na track suti 1 rangi nyeusi kwa wavulana.
- iv) Aje na sanduku la bati kwa ajili ya kuhifadhi vifaa vyake
- v) Aje na ndoo ya lita kumi (10) moja
- vi) Bakuli, sahani vya bati na kijiko
- vii) Ndala pea moja
- viii) Aje na mahitaji yake binafsi ya muhimu

B. WASICHANA

- i) Aje na godoro jipya la sponge 2.5 ft la nchi nne
- ii) Shuka mbili rangi ya pinki
- iii) Sketi moja rangi ya udongo/ugoro na track suti moja rangi ya blue bahari
- iv) Aje na ndoo ya lita kumi (10) moja
- v) Bakuli, sahani vya bati na kijiko
- vi) Ndala pea moja
- vii) Aje na mahitaji yake binafsi ya muhimu

5.Sheria na Kanuni muhimu za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

6. Sheria na Kanuni za Shule

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule;
- iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku (Preparation);
- iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- ix. Kutunza mali za shule;
- x. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari; na

- xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.
- xii. Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele.

MUHIMU:

- ❖ **Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;**
- ❖ **Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;**
- ❖ **Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).**

7. Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:

- i. Wizi;
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule;
- vii. Kufuga ndevu;
- viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
- ix. Uvutaji wa sigara;
- x. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuo au kuolewa;
- xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba;
- xii. Kusababisha mimba;
- xiii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;

- xiv. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
- xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
- xvi. Kudharau Bendera ya Taifa;
- xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na
- xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

8. Viambatisho na Fomu Muhimu

- i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali;
- ii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule; na

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule

Mhuri wa Mkuu wa Shule

**FOMU YA UCHUNGUZI WA AFYA (MEDICAL EXAMINATION FORM) AMBAYO
ITAJAZWA NA MGANGA MKUU WA HOSPITALI YA SERIKALI**

Mimi (Jina la Mganga Mkuu wa Wilaya).....

Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu (Jina la
mwanafunzi)

.....Amepimwa nami

kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hana afya nzuri kwa mujibu wa taarifa
zifuatazo:-

(a) HALI YA MWILI:-

(i) Mapigo ya moyo

(ii) Haemoglobin (HB)

(iii) Kundi la damu (blood group)

(iv) Mkojo (Urine)

(v) Kinyesi (stool)

(vi) Macho (Eye)

(vii) Masikio (Ear).....

Angalia:- Weka maoni yako kuhusu kila kilichotajwa (a) (i) – (vii)

(b) MAGONJWA:-

*Amewahi/hajawahi/ana/hana/magonjwa yafuatayo:-

(a) Pumu (b)

Kifua kikuu

(c) Kifafa

(d) Shinikizo la damu chini/juu

(e) Vidonda vya tumbo

(f) Maradhi ya zinaa

(g) Ukoma

(h) Mental illness (ugonjwa wa akili)

(i) Maradhi mengine yasiyotajwa hapo juu:-

.....

.....

SAHIHI NA MHURI WA DAKTARI /MGANGA

TAREHE

**FOMU YA KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO
MENGINE YANAYOTOLEWA NA SHULE SEHEMU**

A (Ijazwe na mwanafunzi)

1. Jina la mwanafunzi (majina matatu)
2. Uraia.....
3. Tarehe ya kuzaliwa.....
4. Shule anayotoka
5. Tarehe ya kutoka shule hiyo

SEHEMU B. (Ijazwe na mzazi / mlezi)

1. Jina la mzazi / mlezi (majina matatu)
 2. Anwani ya mzazi/mlezi
 3. Mahali anapoishi
 4. Mawasiliano ya Mzazi/Mlezi(namba ya simu).....
 5. Kazi ya mzazi/ mlezi
 - Mahali anapofanya kazi
 6. Ndugu wawili wa karibu (wanaweza kuwa badala ya mzazi)
- NB: Mwanafunzi atatembelewa Jumamosi ya mwisho wa mwezi
- Jina la Ndugu wa I.....Namba ya Simu.....
- Anuani yake:Uhusiano.....

Jina la Ndugu wa II:Namba ya Simu.....

Anuani yakeUhusiano wake :

TAREHE:..... SAHIHI YA MZAZI:.....

**FOMU YA MZAZI / MLEZI KUKUBALI WAJIBU WA KUMSOMESHA
MWANAFUNZI**

Mimi wa kijiji cha

Kata yaHalmashauri ya.....

Ambaye ni mzazi/mlezi wa

Anayeingia kidato cha katika shule ya sekondari

Tlawi najifungia wajibu huu kwa ajili ya kumsomesha mwanafunzi tajwa hapo juu mbele ya utawala wa kijiji changu hiki. Nimesoma barua ya kumwita shuleni, sheria za shule na fomu zote zilizoambatishwa, nimeelewa kila kitu na kuridhika. Pia najua nisipotimiza masharti yote mwanafunzi huyu hatopokelewa shuleni. Nakubali ahadi hiyo nikijua ni ahadi ambayo sitaweza kuikiuka bila hatua za kisheria zinazostahili kuchukuliwa dhidi yangu.

Sahihi ya mzazi au mlezi Tarehe

sahihi ya afisa mtendajiTareheNamba ya simu.....