



**JAMUHRI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA MASASI**



CHIDYA SEKONDARI  
S.L.P. 324  
MASASI - MTWARA,  
Chidyasec@gmailcom,

**Namba za simu**

Mkuu wa Shule : 0784483628/0713590891

Makamu Mkuu wa Shule:0714 300 356

Mwalimu wa Taaluma: 0714998528

MZAZI/MLEZI WA .....

**YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2026**

Nafurahi kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii. Hongera sana. Soma kwa makini maelezo na maagizo yote yaliyomo kwenye kila kipengele cha barua hii na kuyatekeleza. Shule ya sekondari chidya iko wilaya ya masasi, mkoa wa mtwara. Kutoka masasi stendi ya mabasi hadi chidya sekondari ni km 33. Kuna basi ambalo hufanya safari kati ya masasi na chidya kila siku. Gari hilo huondoka masasi saa 6:30 -7:00mchana.

Watakaosafiri kwa gari binafsi wanaweza kufika chidya kwa kuanzia chigugu au namakongwa ambavyo ni vijiji. Naulli kwa gari kutoka masasi hadi chidya kwa sasa ni Tshs 5000/= . /Bodaboda Tshs 17,000/=

**KUFUNGUA SHULE:**

Shule itafunguliwa tarehe 03/01/2026 kwa muhula wa kwanza wa masomo.

Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni si zaidi ya tarehe 11/01/2026.

**2:1 SARE ZA SHULE**

1. Mwanafunzi aje na suruali mbili za rangi ya kaki chini ziwe **inch 7**

**(ISISHONWE KWA MFUMO WA MODO WALA ISIBANE).**

2. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi ( aina ya tomato)

3. Jozi mbili za viatu vya ngozi rangi nyeusi

4. Jozi mbili za soksi rangi nyeusi

5. Sweta moja rangi ya kijani (lisiwe na maandishi yoyote) kwa ajili ya wakati wa baridi

6. Aje na tai nyeusi (ndefu) saizi ya kati

7. Mkanda mweusi wa ngozi

## **2:2 SARE ZA MICHEZO**

1. Track suit za rangi ya blue bahari.
2. Raba jozi moja.

## **2:3 SARE ZA KUSHINDIA**

1. Aje na suruali mbili za rangi nyeusi (za kitambaa na zishonwe kama namba 2:1:1 ilivyoelekeza)
2. Aje na T-shirt mbili za rangi ya njano zenye kora ( zisiwe na maandishi yoyote)

## **3:1 MAHITAJI MENGINEYO**

01. kivuli cha cheti cha kuzaliwa (BIRTH CERTIFICATE)
02. madaftari (counter book) dazeni moja ,kalamu za wino, penseli, rula na mathematical set( vinapatikana kwenye duka la shule)
03. Mwanafunzi aje na godoro la sponji upana wa ft 2.5 au atapata shuleni kwa Tsh 37,000/=
04. Blanketi 01
05. Shuka 02 za rangi ya pink
06. Taulo 01
07. Chandarua rangi ya blue ya pembe nne
08. Mto mmoja
09. Kandambili jozi 01
10. Vyombo vya chakula; sahani, bakuli,kikombe,kijiko,dumu la lita 03 au 05 kwa ajili ya kuhifadhia maji ya kunywa.
11. Madaftari madogo 4 kwa ajili ya mazoezi
12. Graph pad 02(mdaftari ya graph paper)
13. Rimu mbili ya karatasi au Tshs 30,000/=.
14. Fungua akaunti benki ya NMB- ***Mzazi usitume fedha shuleni kupitia mwalimu au mtumishi yeyote Yule.***
15. Mzazi mtumie nauli ya kurudi likizo mwanao wiki mbili kabla ya kufunga shule ili kurahisisha booking ya mabasi

## **3:2 VIFAA VYA KAZI NA USAFI: AJE NA VIFAA VIFUATAVYO:-**

1. Jembe na mpini wake
2. Mopa
3. Ndoo moja ya ujazo wa lita 10.
4. Fagio ngumu za plastiki za chooni
5. Fyekeo lililonolewa
6. Panga moja lililonolewa

### **3.3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha , inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni - preparation
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Kutunza mali za umma.
- j) Kutii mabadiliko yoyote yatakayoathiri mabadiliko ya ratiba ya shule.
- k) Marufuku kucheza lizangati eneo la shule
- l) Kutii kengele
- m) Marufuku kuja au kumiliki simu
- n) Mwanafunzi atasaini mkataba na mkuu wa shule wa ufaulu usiopungua daraja la pili kwa mitihani ya ndani na nje.

### **3.4. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE.**

- a) Wizi
- b) Usherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine , mirungi, kubeli na kadhalika. e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali za umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa.

- h) Uvutaji wa sigara
- i) Kufuga ndevu
- j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- k) Kukataa adhabu kwa makusudi
- l) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- m) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa
- n) Kutoa lugha chafu kwa walimu , wanafunzi wenzake, walezi na jamii kwa ujumla.
- o) Kushiriki matendo ya uharifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- p) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- q) Kutembelea majumba ya starehe au nyumba za kulala wageni.
- r) Kufanya jaribio lolote au kutishia kujiua kama kunywa sumu.
- s)Kutii wito wa wafanyakazi.

**N.B:** WAZAZI / WALEZI HAKIKISHENI WATOTO WENU WANAPIMA AFYA NA  
KUTOA TAARIFA ZA UKWELI SHULENI.MAELEKEZO YATAKAYOELEZWA NA MWANAFUNZI  
BILA KUWEPO NA UTHIBITISHO WA DAKTARI HAYATASIKILIZWA

KARIBUNI SANA CHIDYA SEKONDARI

**ZAWADI S. MDIMBE**

**MKUU WA SHULE.**

**PRESIDENT'S OFFICE  
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT  
MASASI DISTRICT COUNCIL**

CHIDYA SECONDARY SCHOOL  
P.O.BOX 324,  
MASASI  
DATE.....

REF.NO.....

THE MEDICAL OFFICER

.....  
.....  
.....

**PUPIL FORM FOR MEDICAL EXAMINATION**

Please examine the above named student to his fitness as indicated below. This certificate must be signed by qualified medical officer of a Government hospital or Health centre

1. stool.....
2. Urine .....
3. general diseases.....
4. T.B.....
5. Eye.....
6. Ear .....
7. Chest .....
8. Abdomen .....
9. Skin .....
10. Any other disability.....

I certify that above is fit/not fit to pursue secondary education as indicated above.

NAME OF MEDICAL OFFICER.....

SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER.....

STATION.....OFFICIAL STAMP

DATE.....

**KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI****(IJAZE KABLA YA KURIPOTI SHULENI)**

A.1.JINA LA MWANAFUNZI.....

2.(a)Jina la baba/mlezi .....Passportsize

(b)Kazi ya baba,mlezi.....

(c)Mahali anakoishi.

Kijiji/Mtaa.....Kata.....

Wilaya/Mji.....Mkoa.....

Namba ya simu.....Email.....

3.(a)Jina la mama/mlezi.....Passportsize.

(b)Kazi ya mama,mlezi.....

(c)Mahali anakoishi.

Kijiji/Mtaa.....Kata.....

Wilaya/Mji.....Mkoa.....

Namba ya simu.....Email.....



| NA | JINA | UHUSIANO | MAHALI ANAPOISHI | NAMBA YA SIMU |
|----|------|----------|------------------|---------------|
| 1  |      |          |                  |               |
| 2  |      |          |                  |               |
| 3  |      |          |                  |               |
| 4  |      |          |                  |               |
| 5  |      |          |                  |               |

NB. NJoo na picha za ndugu wote wa karibu

**C.MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO/FUJO NA MAKOSA YA  
JINAI.**

Mimi.....(mwanafunzi),naahidi kuwa  
sitajihusisha/sitashiriki katika kupanga,kufanya wala kushabikia migomo,fujo au ghasia zozote au  
makossa ya jinai nikiwa Chidya sekondari katika muda wangu wa uanafunzi.

Sahihi.....tarehe.....