

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG'

SIMU Na:-

- (i) MKUU WA SHULE
0786 – 717019
0625 – 417019
(ii) MAKAKU MKUU
0752 – 993561
0764 - 618738



BALANGDALALU
SEKONDARI
S.L.P 67,
KATESH – HANANG'
TAREHE
23/11/2025

- (iii) MWALIMU WA TAALUMA
0685 – 698822

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI:-

.....
S.L.P

.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
BALANGDALALU, HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG' MJI WA KATESH
MKOA WA MANYARA MWAKA 2026/2027

1. Nafurahi kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika shule hii ya Balangdalalu sekondari mwaka **2026**.

Shule ya sekondari ya Balangdalalu ipo umbali wa **kilometa 22 tu** kusini mwa mji wa **Katesh, ambayo ni makao makuu ya Wilaya ya Hanang'** usafiri wa mabasi kutoka mjini Katesh unapatikana katika kituo cha mabasi cha Katesh nauli ni shilingi elfu tatu tu (Tshs 3,000/=), kwa magari na Tsh 10,000/= kwa bodaboda.

Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **13/01/2026** mwisho wa kuripoti ni tarehe **30/01/2026**.

HONGERA SANA!!!!

Mahali shule ilipo.

Shule ya sekondari Balangdalalu ipo Mkoa wa **Manyara** wilaya ya **Hanang'** mji mdogo wa **Katesh** Tarafa ya **Balangdalalu** kata ya **Balangdalalu**, kijiji cha **Balangdalalu**.

Mambo muhimu ya kuzingatia:-

1.1 Sare ya shule Sare ya darasani.

(i) KWA WASISHANA

- Sketi mbili 2 rangi ya kijani cha mgomba , kitambaa kizito namba moja, mshono wa heshima, marinda ya upanga kumi na mbili (12) **(nyuma rinda sita na mbele rinda sita)**. Zipu ikiwa pembeni kushoto na mfuko kulia. Kitambaa kiwe kikubwa kinachoruhusu marinda mazuri yenye kujimwaga hadi chini ya sketi, urefu wa sketi ni inchi kumi na mbili (12) kutoka magotini kwenda chini. “Belt” yenye inchi mbili (02) na pindo la chini liwe la wastani. Mashati ya “light blue” mawili ya tetron yenye mikono mifupi.
- Tai mbili yenye kufanana na rangi ya sketi ya darasani yenye michirizi meupe fupi kiasi na pana pamoja na pini yake.
- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi.
- Sweta rangi ya kijani cha mgomba sawa na sketi, mshono wa V kwenye shingo.
Soksi ndefu nyeupe jozi mbili au zaidi

Iwapo mwanao ni mwislamu sare ya shule itakuwa ni:-

- Suruali mbili (2) zisizobana rangi ya kijani cha mgomba.
- “Short” kanzu mbili (2) nyeupe urefu ni inchi kumi na mbili (12) kutoka gotini kwenda chini, pana isiyo na mipasuo pembeni.
- Hijabu (kijuba) mbili (2) “ifunike kifua cha mwanafunzi pia iwe ndefu kufikia kifundo cha mkono akisimama.

ii) KWA WAVULANA

- ***Suruali mbili kitambaa Kizito namba moja rangi ya kijani mgomba yenye mifuko miwili pembeni, moja nyuma na mkunjo kwa chini (turn up) isiwe na mshono wa jinsi*** , Mashati ya “light blue” mawili ya tetron yenye mikono mifupi, Tai mbili yenye kufanana na rangi ya suruali ya darasani yenye michirizi meupe fupi kiasi na pana pamoja na pini yake. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi.
- Sweta rangi ya kijani cha mgomba sawa na suruali mshono wa V kwenye shingo,
- Soksi jozi mbili rangi nyeusi .

Iwapo mwanao ni mwislamu sare ya shule itakuwa ni:-

- Suruali mbili (2) zisizobana rangi ya kijani cha mgomba.
- “Short” kanzu mbili (2) nyeupe urefu ni inchi kumi na mbili (12) kutoka gotini kwenda chini, pana isiyo na mipasuo pembeni.
- Hijabu (kijuba) mbili (2) “ifunike kifua cha mwanafunzi pia iwe ndefu kufikia kifundo cha mkono akisimama.

(ii) Mavazi ya kazi (shamba dress).

- Sketi mbili (2) khaki nzito mshono kama sketi za darasani kwa wavulana suruali mbili rangi ya khaki kitambaa Kizito namba moja mshono sawa na wadarasani
- Waislamu suruali mbili (2) “short” kanzu ya khaki mbili (2) urefu ni kama ilivyofafanuliwa hapo juu pamoja na hijabu (kijuba) khaki mbili (2).
- Mabuti ya mvua meusi au ya kijani jozi moja tu. (wote)
- Mwavuli mmoja (1) kwa wote kwa ajili ya kujikinga na mvua kipindi cha masika.
- Raba nyeupe au nyeusi **(mwanafunzi huruhusiwi kuvaa ndala nje ya bweni au darasani.)**

NB. Ndala zitatumika ndani ya bweni tu kwa matumizi ya kuoga.

Vazi la kazi litavaliwa na “T-shirt ya rangi ya Rayol blue yenye kola na ambayo ni kola ya mduara” yenye nembo ya shule ambayo mzazi/mlezi unatakiwa kuileta na itagongwa nembo ya shule hapa shuleni. Kwa waislamu watavaa “Tshirt” ndani ya “Short” kanzu nyeusi.

(iii) Mavazi kwa ajili ya kuzuia baridi (nje ya darasa)

- Pull neck mbili (2) nyeupe nzito zisizo na maandishi wala madoido yoyote.
- Sweta mbili (2) rangi ya “kijani mgomba” zisizo na maandishi mshono wa V shingoni

NB: Mzazi/mlezi utawajibika kumshonea mwanao sare zote kama zilivyotajwa hapo juu na mwanafunzi ajapo shule awe amevaa sare za darasani kinyume cha hapo hatapokelewa.

(iv) Sare za michezo

Kila mwanafunzi anatakiwa kushiriki michezo.

Michezo ni lazima na ni somo mojawapo linalotiliwa mkazo na kuthaminiwa sana hapa shuleni.

Hivyo mwanafunzi itamlazimu aje na vifaa/nguo vifuatavyo/zifuatazo ili kufanikisha shughuli za michezo:-

- T-shirt rangi ya blue iliyokolea pamoja na bukta au suruali ya blue iliyokolea, sketi ya blue iliyokolea fupi usawa wa magoti ambayo itavaliwa juu ya bukta au suruali, “**sketi hiyo iwe ya mshono wa solo**”.
- Kwa wavulana bukta au suruali Pamoja na Tshert ya blue iliyokolea
- Track suit rangi ya blue bahari nzito. (wote)
- Mwanafunzi anatakiwa aje na godoro la futi $2\frac{1}{2} \times 3$
- Raba jozi moja (01) za michezo “njumu”.
- Soksi za michezo jozi mbili (02), rangi ya bluu.

Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- (i) Rim mbili (02) za karatasi kwa mwaka aina ya paper line (A₄).
- (ii) Mashuka 2 rangi ya blue Bahari kwa wavulana pink kwa wasichana, blanketi 1, foronya 2 rangi ya blue bahari pamoja na mto wa kulalia mmoja 1, chandarua 1 nyeupe au blue ‘pembe nne au duara’. Aje na taulo, nguo za kulalia “night dress” mbili (2), sanduku moja (tranka) moja tu lenye kufuli imara.
- (iii) Vyombo vya chakula (sahani ya mfupa au ya bati, bakuli, kijiko na kikombe
- (iv) Ndoo mbili moja ya lita 20 na lita 10 zenye mifuniko kwa ajili ya matumizi binafsi ya mwanafunzi– Zinapatikana kwenye duka la shule.
- (v) Aje na dawa ya meno, mswaki na mafuta ya kujipaka (mwanafunzi haruhusiwi kutumia vipodozi vya aina yoyote ile pamoja na mapambo).

- (vi) Aje na saa ya mkononi kwa ajili ya kutunza muda (**saa zenye marembo pamoja na zile za simu hazikubaliki kabisa!!!**).
- (vii) Aje na madaftari makubwa (counter books) nane (12) pamoja na madaftari madogo madogo kumi (10) tu.
- (viii) Aje na mkebe (mathematical set) moja (1)
- (ix) Aje na tochi moja (1) yenye kutumia mawe (battery) au taa zinazotumia mwanga wa jua aina ya D'light S2. Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kuja na taa inayotumia umeme, mafuta ya taa au kuja na mishumaa pamoja na kibatari hayaruhusiwi kabisa.
- (x) Mwanafunzi aje na Bima ya Afya kwa ajili ya matibabu yake pale anapougua au anapohitaji matibabu.

Angalizo: Tochi au taa inayotumia mwanga wa jua itasaidia iwapo umeme utakatika wakati mwanafunzi akiwa darasani au bwenini nyakati za usiku.

Vifaa vya USAFI:

- (a) Wavulana waje na kwanja jipya lililonolewa, squeezer, jembe moja lenye mpini imara, pamoja na ufagio aina ya chelewa panga sabuni ya maji lita 5 kwajili ya usfi wa chooni Pamoja na reki.
- (b) Wasichana waje na kwanja jipya lililonolewa, softbroom, squeezer, jembe moja lenye mpini imara, pamoja na ufagio aina ya chelewa Pamoja na sabuni lita 5 kwajili ya usafi wa chooni.

Aidha mzazi /mlezi unaweza kumpatia mwanao kiasi kidogo cha fedha kulingana na mahitaji yake madogo madogo ya lazima. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na fedha nyingi.

2. MAMBO YA KUZINGATIA WAKATI WA KURIPOTI.

- **Wakati wa usajili mwanafunzi anatakiwa kuwa na nyaraka zifuatazo kwa ajili ya uthibitisho:-**
 - Sare ya shule ya darasani (full school uniform)
 - Barua yake ya maagizo (joining instruction)
 - Cheti cha kuzaliwa halisi na kivuli chake
 - Barua ya mzazi/mlezi ya kukubali nafasi hii ikiwa imejazwa kikamilifu.
 - "Medical Examination form" ambayo imejazwa vizuri na mganga wa hospitali ya serikali na siyo hospitali binafsi (Kiambatisho C).
 - Picha nne (4) za wazazi na ndugu wenye mahusiano ya karibu wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
 - Maelezo binafsi ya mzazi/mlezi kuhusu historia ya mwanafunzi pamoja na mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai utakaojazwa na mwanafunzi pamoja na mzazi/mlezi

ONYO NA MAZINGATIO!!

- Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani.
- Mwanafunzi haruhusiwi kwenda bwenini kabla ya kukamilisha usajili wake
- Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au kitu chochote kinachohusiana na simu, iwapo atakamatwa na simu au kifaa chochote cha Simu atanyang'anywa na **KUFUKUZA** shule (**hatarejeshewa simu au vifaa hivyo**).

- Mwanafunzi haruhusiwi kuja na chakula cha aina yoyote ile shuleni.
- Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na pasi, heater, kibatari, karabai, mishumaa, radio, camera, television, jiko lolote la kupikia na sufuria, chupa za chai. **NI MARUFUKU.**
- Mwanafunzi hatakiwi kuchelewa shule kwa tarehe iliyopangwa na iwapo atachelewa kwa muda wa siku saba (14) baada ya tarehe ya mwisho ya kuripoti bila taarifa ya maandishi atakuwa amepoteza nafasi yake.
- Mwanafunzi haruhusiwi kufuga ndevu, kucha, kuweka kucha za bandia, kope za bandia, kupaka rangi kwenye kucha, lipstick, kupaka wanja, kuweka dawa kwenye nywele, kutumia vipodozi na kutumia manukato, haruhusiwi kufuga nywele hivyoatatakiwa kunyoa nywele zake na ziwe fupi muda. Haruhusiwi kunyoa kipara wala panki.
- Atatakiwa kuheshimu viongozi, wazazi/walezi, wafanyakazi wote na jamii kwa ujumla.
- Atatakiwa kuhudhuria vizuri shughuli zote za ndani na nje ya darasa au ya shule.
- Atatakiwa kutekeleza kwa makini na kwa uaminifu na uadilifu mkubwa shughuli zote za shule za jioni kama ilivyo kwenye ratiba.
- Atatakiwa kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine atakazopangiwa
- Atatakiwa kukimbia mara aitwapo na mtu anayemzidi umri.
- Atatakiwa kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo yote juu ya kuwepo ndani au nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wake katika shule hii
- Atatakiwa kutunza usafi wa **mwili** na **mavazi** pamoja na **mazingira** yote ya shule.
- Atatakiwa kuvaa sare ya shule iliyo ndefu na safi wakati wote anapokuwa ndani au nje ya mipaka ya shule.
- Atatakiwa kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ambapo ratiba ya shule huanza saa **11:00 alfajiri kwa mchakamchaka na kuishia saa 4:30 usiku baada ya ukaguzi (Bed checking) ambapo taa zote za ndani ya mabweni na madarasani huzimwa na wanafunzi kulala.**
- Mwanafunzi anatakiwa:- kusoma, kuelewa , kuzishika na kuzifuata sheria za shule ambazo atafafanuliwa kwa kina mara tu afikapo shuleni kwani maonyo na mazingatio hayo yaliyotajwa ni baadhi tu kati ya sheria na taratibu zilizopo na zinazotakiwa kufuatwa.

Ni vyema mwanafunzi kusindikizwa na mzazi/mlezi wake ili mzazi au mlezi huyo afahamu mazingira ya shule na mahali shule ilipo na vilevile kufahamiana na watumishi wa shule na kuwa na uhakika ya kuwa mtoto wake amefika salama mahali panapostahili.

MUHIMU:

- ❖ **Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;**
- ❖ **Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;**
- ❖ **Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).**

MAMBO /MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa /utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- (vi) Kusuka nywele, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (ix) Uvutaji wa sigara.
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xv) Kumiliki, kukutwa na simu, au kifaa chochote kinachohusiana na simu au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- (xvi) Kudharau bendera ya Taifa
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

Aidha shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na marekebisho yake Na. 10 ya mwaka 1995, vile vile shule inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.

Mwisho Kwa niaba ya jumuiya ya Nangwa Sekondari, napenda kukukaribisha sana hapa shuleni na kukutakia safari njema na mafanikio mema katika masomo yako ya kidato cha V na VI.

Kauli mbiu ya shule hii Ni:-

“Elimu ni ufunguo wa maisha bora ya baadaye” (Education for development).

AHSANTE.

.....
MANYA.A.S
(MKUU WA SHULE)

Nakala:

1. Katibu Mkuu,
Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi,
S.L.P 9121,
Dar – Es – Salaam.

2. Katibu Mkuu,
OR – TAMISEMI
S.L.P 1923,
Dodoma.

3. Mkaguzi Mkuu wa shule,
Kanda ya Kaskazini Magharibi,
S.L.P 807,
Arusha

4. Katibu Tawala Mkoa,
S.L.P 310,
Babati

5. Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya ya Hanang',
S.L.P 2,
Hanang' –Manyara

6. Mwenyekiti wa Bodi ya Shule

7. Jalada la Shule – **Kumbukumbu.**

KIAMBATISHO A:

KIAMBATISHO B.

SHULE YA SEKONDARI BALANGDALALU

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE KIDATO CHA KWANZA PAMOJA NA MASHARTI YAKE MWAKA

A: MWANAFUNZI

Mimi..... nimesoma kwa makini maagizo ya kujiunga na shule ya Sekondari Balangdalalu pia nimesoma na kuelewa vema sheria za shule. Kwa heshima na taadhima na unyenyekevu mkubwa ninakubali/sikubali nafasi hiyo pamoja na masharti na sheria za shule kwa sababu zifuatazo:- **(Iwapo unakubali nafasi hii toa sababu vivyo hivyo kama unakataa nafasi hii toa sababu).**

Tarehe:..... Saini:.....

B:MZAZI/MLEZI.

Mimi..... mzazi/mlezi wa ambaye amechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Balangdalalu, nimesoma kwa makini maagizo ya shule na sheria zake na kuzielewa vema. Ninakubali/ninakataa nafasi hiyo, ninaahidi/siahidi kumtimizia mtoto wangu mahitaji na maagizo yote ya kujiunga na shule kwa muda uliopangwa.

Aidha naahidi/siahidi kushirikiana daima na uongozi wa shule katika **kumkuza, kumlea na kumuendeleza** mtoto huyu **kiroho, kimwili na kiakili** kwa manufaa yake binafsi, wazazi, jamii na Taifa kwa ujumla.

Kama unakataa eleza sababu:-

Ahsante.

Jina la mzazi/mlezi:.....

Anwani:.....

Namba ya simu ya mkononi:.....

Tarehe:..... Saini:.....

Ndugu (3) watatu tu watakaoruhusiwa kumtembelea mtoto/mwanafunzi.

Mimi mzazi/mlezi nathibitisha kuwa waliojiandikisha hapo chini ni ndugu zangu kabisa ambao wanaweza kuruhusiwa kumtembelea mtoto wangu na siyo vinginevyo.

Jina la mzazi/ mlezi:..... saini:.....

S/N	MAJINA MATATU	UHUSIANO WAKE NA MTOTO.	ANWANI	SIMU YA MKONONI	SAHIHI
1					
2					
3					

***Kata lisilohusika.**

N.B Sehemu 'B' ijazwe na kusainiwa na mzazi/mlezi na si vinginevyo.

.....
A. S. MANYA
(Mkuu wa shule)

KIAMBATISHO C

BALANGDALALU SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

BALANGDALALU SECONDARY SCHOOL,
P.O.Box 67
KATESH-HANANG'
MANYARA
DATE:.....

Ref. No. NSS/ME/VOL.I/ FV/2024

TO THE MEDICAL OFFICER,
.....
.....

..... (GOVERNMENT HOSPITAL).

STUDENT'S NAME:..... AGE:..... YEAR:.....

Please examine the above named student and arrange for any necessary treatment for student if need be.

.....
A.MANYA.
(THE HEADMISTRESS)

MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named with regard to:

REMARKS

SKIN.....
EYES.....
EARS
TEETH.....
B/S TEST (CHRONIC).....
PRESSURE.....
ABDOMEN.....
CHEST.....
STOMACH.....
URINE.....
HB.HAEMOGLOBIN.....
TB TEST.....
VDRL.....
HIV TEST.....
UPT TEST.....
STOOL.....
ULCERS.....
DIABETIC
ASTHMATIC
DISABILITIES (If any).....
ALLERGIES (If any).....

ADDITIONAL INFORMATION

Eg. Any physical effects or impairment infections, chronic of family disease etc.

1. The student is in good health free from infection diseases and is fit to proceed with studies.
2. The student will be attending treatment for.....

SIGNATURE
DESIGNATION.....
STATION

NOTE: MEDICAL OFFICER

At the time of Examination, please treat the individual for any ailment you note.