

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKLI ZA MITAA



MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE ZA SEKONDARI
ZA SERIKALI

SHULE YA SEKONDARI DR. SAMIA - DODOMA

JANUARI, 2025
DODOMA

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI**

Namba za Simu:
Mkuu wa Shule:
0762594980/0684209902

Makamu Mkuu wa Shule:
0685545988/ 0756693852

Matron
0789865224



Dr.Samia-Dodoma Sekondari
S.L.P. 2296
DODOMA

01/11/2024

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

.....
S.L.P.....
.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE
YA SEKONDARI DR. SAMIA-DODOMA JANUARI 2025.**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga Kidato cha Kwanza katika shule hii mwaka 2025

Shule ya Sekondari Dr. Samia-Dodoma ipo umbali wa kilometa 14 Mashariki mwa Mji wa Dodoma. Unapanda bajaji za kwenda Iyumbu zinazopatikana kituo cha mabasi Kimbinyiko ya zamani kwa nauli ya Tsh 1500 hadi Iyumbu kituo cha kwa Anold, panda pikipiki hadi shuleni maarufu kama Iyumbu. Au ukishuka na stendi ya mabasi Nanenane panda daladala zinazoenda Ihumwa kwa nauli ya Shilingi 500, utashuka kituo cha St Peter Clever kisha panda Pikipiki kwa Shilingi 2,000 hadi shuleni Dr.Samia-Dodoma. **KARIBU SANA!**

Muhula wa masomo unaanza tarehe **13/01/2025** hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **12/01/2025**.

2. Mahitaji muhimu anayotakiwa mwanafunzi kuja nayo:-2.1

Sare za shule

Kwa wasichana

- i. Sketi ya suti ya vyumba vyumba (draft) yenye mchanganyiko wa rangi nyekundu, nyeupe (off), nyeusi na shati mikono mifupi. Kizibao kinachofanania na kitambaa cha sketi, shati jeupe la mikono mifupi na tai ndefu

ya kitambaa cha sketi (kama inavyoonekana kwenye picha hapa chini).

N.B

a) Sketi ishonwe kwa marinda ya kawaida yanayoangalia upande mmoja kati ya 12-15, iwe ndefu ifike kwenye kifundo cha mguu.

- Epuka kukata kitambaa cha tofauti

Waliokaribu wanaweza kupata sampuli ya kitambaa Shuleni Dr. Samia- Dodoma.

- ii. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi
- iii. Sweta la shule 1 rangi nyeusi yenye shingo ya V mbele, lisiwe na mchirizi wowote.
- iv. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi, visiwe na shingondefu kama buti.
- v. Soksi jozi za kutosha nyeupe ndefu zisiwe na weusi kwenye unyayo.
- vi. T-shirt 1 ya rangi ya kijivu yenye kola iliyo na nembo ya shule (itapatikana shuleni).
- vii. Hijab (Juba) rangi nyeupe ifunike kifua cha mwanafunzi (isifunike tumbo) na isiwe na urembo.
- viii. Sare ya michezo: Sketi rangi ya 'dark blue' solo iliyounganishwa na bukta na Tshirt ya rangi nyeupe yenye mikono mifupi, isiyo ya kola iwe na ufito mweusi pembeni.
- ix. Nguo za kushindia (shamba dress) gauni 2 rangi ya maroon (damu ya mzee), solo ndefu hadi kwenye kifundo cha mguu.
- x. Badge (beji) 1 ya bendera ya Taifa.
- xi. Track Suit bluu bahari yenye mistari mweupe (White strips) pembeni isiyo na kofia.
- xii. Raba nyeupe kwa ajili ya michezo.
- xiii. Hijabu za Shamba dress jozi (pair) mbili ziwe za rangi ya maroon.

Wavulana

- i. Suruali mbili rangi ya dark blue iliyokolea, ishonwe kwa usahihi kwa kuzingatia vipimo sahihi na marinda mawili. Kinyume na hapo atashona nyingine.
- ii. Mashati meupe mawili ya mikono mifupi
- iii. Tai ndefu yenye rangi ya suruali (dark blue)
- iv. Sweta la shule 1 rangi nyeusi yenye shingo ya V mbele, lisiwe na mchirizi wowote
- v. Viatu vya shule vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi, visiwe na shingo ndefu kama buti.
- vi. Soksi jozi za kutosha nyeupe zisiwe na weusi kwenye unyayo.

- vii. Tshirt ya rangi ya kijivu yenye kola iliyo na nembo ya shule (itapatikana shuleni) kwa sare ya darasani.
- viii. Nguo ya kushindia (Shamba dress) Jozi (pair) mbili suruali za kijivu na tshirt maroon plain yenye kola.
- ix. Badge (beji) 1 ya bendera ya Taifa
- x. Track suit nyeusi yenye mistari nyeupe pembeni (White strips) isiyo na kofia
- xi. Raba nyeupe kwa ajili ya michezo.
- xii. Sare ya michezo: Jezi nyeusi isiyo na kola yenye ufito mweupe pembeni

2.2. Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni: -

- i. Ream 2 za karatasi zisizo na mistari (Plain papers) kwa mwaka
- ii. Saa ya mkononi (**isiwe smart watch**)
- iii. Daftari kubwa “counter book” Q3 zisipungue 6, kalamu, penseli,rula,n.k
- iv. Godoro la ukubwa wa futi 2 ½ x 6.
- v. Mashuka jozi (pair) mbili: Bluu bahari kwa wasichana, bluu iliyokolea sana kwa wavulana, foronya 2 zinazofanana na shuka husika,blanketi 1, chandarua cheupe cha duara 1 na mto.
- vi. Vyombo vya chakula ni Sare kwa wanafunzi wote hivyo vinapatikana shuleni (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
- vii. Viatu vya wazi vya kimasai (culture) kwa ajili ya kushindia. Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa ndala au yeboyebo. Ndala zinatumiwa bafuni na maliwatoni tu.
- viii. **Vifaa vya usafi;**
 - a. Mwanafunzi aje na Fagio gumu (hard broom) 1 au Fagio la chelewa 1 (lenye mpini),
 - c. Ndoo 2 ndogo zenye mifuniko.
 - d. Mwanafunzi aje na Jembe 1 lenye mpini au Reki 1
 - f. Sabuni ya maji Lita 5
 - h.wanafunzi aje na Squeezer moja au Kifaa cha kudekia (mopper)
- ix. Sanduku la chuma (trunker), tochi na betri zake/tochi ya sola.

ANGALIZO.

- i. Mwanafunzi asije na mizigo au begi kubwa shuleni,aje na tranka moja imara.
- ii. Hairuhusiwi mwanafunzi kutembelewa na wageni wakati atakapokuwa shuleni

ISIPOKUWA kwa wito maalumu wa Mkuu wa Shule. Siku ya kuwaona wanafunzi itatangazwa rasmi.

- iii. Ni marufuku mwanafunzi kuja na nguo za nyumbani, Mwanafunzi asafiri na sare ya darasani ya shule, au sare ya shule aliyomalizia kidato cha nne kama atakuwa hajashona sare au shamba dress.
- iv. Mwanafunzi aje na bima ya afya au fedha elfu 56,000/ kwa ajili ya kukatiwa bima ya afya.

3.0 Sheria na Kanuni za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa Sheria Na. 10 ya Mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Technolojia yenye dhamana ya Elimu na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;-

3.1 Sheria na kanuni muhimu za shule

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule.
- iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku (Preparation)
- iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa.
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule wakati wote.
- vi. Kuvaa sare ya shule wakati wote.
- vii. Kuzingatia ratiba ya shule
- viii. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- ix. Kutunza mali za shule
- x. Ni marufuku kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya Daktari,
- xi. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na simu shuleni kwa namna yeyote ile ,na hakuna mtumishiana yeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi.
- xii. Mwanafunzi atatakiwa kulala kwenye bweni alilopangiwa na kitanda

alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye bweni ambalo hakupangiwa.

xiii. Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele, kuwa na nywele ndefu au kunyoa kipara.

3.2 Makosa yatakayosababisha mwanafunzi kufukuzwa shule;-i.

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya **siku 90 bila taarifa / UTORO.**
- iii. Kugoma au kuhamasisha mgomo
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa jumla.
- v. Kupigana,mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
- vi. Kusuka nywele. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawaposhuleni.
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevywa
- viii. Uvutaji wa sigara.
- ix. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoja au kuolewa.
- x. Kupata ujauzito au kutoa mimba
- xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za shulena sheria za nchi
- xii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xiii. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xiv. Kudharau alama za Taifa mfano Bendera ya Taifa, wimbo wa Taifa nk
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- xvi. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. Viambatisho na Fomu Muhimu

- i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
- ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai. (mkataba huu utapatikana shuleni)
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. (imeambatishwa ukurasa wa 8)
- iv. Picha (Passport size) za ndugu wanne (4) ambao ni wazazi pamoja na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi

shuleni pamoja na namba zao za simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelekezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

MUHIMU

- i. Baada ya kupakua (download) fomu hii, tafadhali jaza jina kamili la mwanafunzi, n anwani y a DR. SAMIA-DODOMA SECONDARY SCHOOL.
- ii. Taarifa hizi zijazwe kwenye ukurasa wa kwanza.
- iii. Mwanafunzi atakapo ripoti shuleni aje na fomu hii
- iv. Mwanafunzi aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa
- v. Mwanafunzi aje na kadi ya bima ya afya kama anayo.

KARIBU SANA DR. SAMIA-DODOMA SECONDARY SCHOOL.

Saini ya Mkuu wa Shule:

***Jina la Mkuu wa Shule:* LETICIA J. SINGO**

Mhuri wa Mkuu wa shule:

**SHULE YA SEKONDARI DR. SAMIA-DODOMA
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE**

A. SEHEMU YA MWANAFUNZI

1. Mimi (Majina kamili)
Nimekubali kuingia kidato cha.....DR Samia - Dodoma kuanzia tarehe
..... hadi nitakapomaliza kidato cha
2. Naahidi kwamba nitatii sheria za Shule na kushiriki katika shughuli zote za shule kikamilifu kulingana na ratiba.
3. Tarehe ya kuzaliwa Kijiji
Tarafa Wilaya
Shule unakotokaNamba yako ya mtihani
4. Kituo cha gari (Bus) au Gari Moshi kilichopo karibu na nyumbani kwako.....
5. Nikimaliza kusoma shule ningependa kufanya kazi ifuatayo
Sahihi ya mwanafunzi Tarehe

B. SEHEMU YA MZAZI AU MLEZI

1. Mimi (majina kamili.....)ninakubali mtoto wangu asome “Dr.Samia kuanzia kidato cha.....hadi atakapomaliza kidato cha.....Nakiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
2. Jina kamili la BabaKazi
3. Jina kamili la Mama Kazi.....
4. Anwani ya Mzazi/Mlezi
5. Wafuatao ni Ndugu zake ninaowatambua wanaishi hapa Dodoma na wanaweza kumsaidiawakati wa dharura (picha zao)

NA.	JINA LA MLEZI/NDUGU	MAHUSIANO	ANAKOISHI	SIMU YAKE
1				
2				
3				
4				

6. Madhehebu ya Dini ya Mtoto ni mkristo/muislam(kata lisilohusika)
7. Ripoti zote za maendeleo ya mwanafunzi ziwe zinatumwa kwa.....
Saini ya Mzazi/ Mlezi Tarehe

**DR. SAMIA – DODOMA SECONDARY SCHOOL
A FORM FOR STUDENT MEDICAL EXAMINATION**

To be completed by a Medical Officer

..... (Insert name of the Government Medical
Institution) Name of Student Form
Year.....
Age.....Sex.....
Blood count.....
Stool
Urine
T. B. Test.....
Eyes.....
Ears.....
Chest.....
Spleen
Abdomen.....
Teeth

Additional information: - (*e.g. pregnancy, physical defects, infections, psychological disorder, chronic or family diseases*).

.....
.....
.....

I certify that above pupil is fit to continue with studies in Secondary School for two years.

Name of Medical Officer Signature
Designation
Station & Official Stamp..... Date

Sharti mtoto apimwe kikamilifu kabla ya daktari kujaza fomu hii. Ikigundulika kuwa daktari alijaza fomu hii bila vipimo kufanyika, wahasika watachukuliwa hatu za kisheria na za ukiukaji wa haki za binadamu.