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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

 

         

                                                                                                           

                                                                                       Mkuu wa Shule 0752-916826/ 0655681626                                                                                                 

                                                                                                        Matron 0625369078/ 0621470144 

     Shule ya Sekondari  DR. Samia S.H 

          S.L.P. 59, TUNDUMA  

      Tarehe 22/11/2024 

 

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi …………. 

…………………………………………….. 

S.L.P …………………………………….. 

……………………………………………. 

 

 

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE 

YA SEKONDARI DR. SAMIA S.H. HALMASHAURI YA MJI TUNDUMA MKOA 

WA SONGWE  MWAKA 2025 

 

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika 

Shule hii mwaka 2025. 

 

Shule ya Sekondari DR. Samia S.H ipo umbali wa Kilometa 12 Kaskazini  mwa Mji wa 

Tunduma. Usafiri wa daladala kutoka standi kuu ya mabasi ya Mji wa Tunduma,  nauli ni 

Shilingi 700/= hadi chapwa standi. Pia utapanda Pikipiki kutoka chapwa  mpaka mtaa wa 

namole shuleni-Dkt Samia S.H kwa nauli ya Shilingi 5000/=. 

 

Muhula wa Masomo utaanza tarehe 06.01.2025, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti 

shuleni tarehe 04.01.2025 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 21.01.2025 
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2. Mambo muhimu ya kuzingatia:- 

 

2.1  Sare za Shule 

i. Sare za shule hii ni sketi za vitambaa vya draft zenye mshono rinda box mbele na nyuma, 

pembeni kulia na kushoto malinda manne ya kawaida. Sare hizo zinapatikana shuleni 

endapo kutakua na changamoto yoyote katika upatikanaji kwa gharama ya shilingi 

60,000/= kwa sketi zote mbili pamoja na tai zake  

Vitambaa hivyo ni  

    
 

ii. Mashati mawili, moja la bluu bahari na jingine jeupe yenye nembo yatapatikana shuleni 

kwa gharama ya shilingi 14,000/= kila moja  

iii. Kwa waislam watavaa hijab ya rangi nyeupe inayofunika kifua cha mwanafunzi, pia iwe 

ndefu kufikia kifundo cha mkono akisimama. (Aje nazo mbili) 

iv. Trucksuit mbili, moja ya dark bluu na nyengine ya kijivu zenye mistari ya rangi nyeupe 

pembeni na raba nyeusi jozi moja.  

v. Tisheti (T-shirt) mbili za rangi ya kijivu zenye nembo ya shule zitapatikana shuleni kwa 

gharama ya shilingi 14,000/= 

vi. Viatu vya shule ni jozi mbili nyeusi vya kufunga na kamba venye visigino vifupi aje navyo  

vii. Soksi jozi mbili nyeupe ndefu, sweta la shule jozi mbili nyeusi yenye shingo ya V na 

mkono mirefu.  Aje nazo. 

viii. Nguo za kushindia shamba dress rangi ya zambarau yenye mshono wa solo na iwe ndefu 

kuvuka magoti. Aje nayo 

 

2.2 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni:- 

i. Madaftari tisa makubwa (Q3 AU Q4) mapoja na madaftari tisa madogo aiana ya msomi kwa 

ajili ya mazoezi 

ii. Ream paper ya Karatasi Mbili kwa mwaka 

iii. Vitabu vya masomo husika  

iv. Godoro lenye ukubwa wa ft 2.5x6 

v. Mashuka Jozi 2 yenye rangi ya pink na bluu bahari, blanket 1, foronya ya godoro 1, 

chandarua 1 nyeupe. 

vi. Nguo za ndani za kutosha. 

vii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe) 

viii. Ndoo 2 ndogo (lita Kumi) zenye mifuniko na tambara deki 
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ix. Kwanja 1, jembe 1, reki 1, mfagio wa nje wa kusimama1(chelewa),  na mopa ya kudekia 

yenye ndoo yake 

x. Dumu la lita tano kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa 

 

NB: KILA MWANAFUNZI AKUMBUKE KUJA NA BIMA YA AFYA  KWA AJILI YA 

KURAHISISHA GHARAMA ZA MATIBABU PINDI AWAPO HAPA SHULENI.  
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3. Sheria na Kanuni muhimu za Shule 
 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo 

rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi 

ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi 

na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na; 

 

3.1 Sheria na Kanuni za Shule 

i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi   wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima.; 

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule 

iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation) 

iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa 

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya 

shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii 

vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 

vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

ix. Kutunza mali za shule 

x. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari 

xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili 

dini wawapo shuleni. 

 

 

 

 

 

MUHIMU: 

 Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna 

mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi; 

 Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda 

alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au 

kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na 

mwanafunzi mmoja tu; 

 Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa 

Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa). 
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3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na: 

i. Wizi;  

ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro; 

iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo; 

iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla; 

v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule; 

vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na 

nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika 

na uongozi wa shule; 

vii. Kufuga ndevu; 

viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya; 

ix. Uvutaji wa sigara; 

x. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa; 

xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba; 

xii. Kusababisha mimba; 

xiii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za 

nchi; 

xiv. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni; 

xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule; 

xvi. Kudharau Bendera ya Taifa; 

xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na  

xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi. 

 

4. Viambatisho na Fomu Muhimu 

i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na 

Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali; 

ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo, fujo na makosa ya jinai; 

iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yanayotolewa na shule; na 

iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza 

kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao za Simu. 

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

                                     

 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

Saini ya Mkuu wa Shule ……………………………………… 

Jina la Mkuu wa Shule .……………………………………. 

 

Mhuri wa Mkuu wa Shule ………………………………. 
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NB:  Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi 

ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu 

wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika 

ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. 

TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU 

MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA 

UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA 

HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -  

 

➢ Mkuu wa shule     0752916826 

➢ Makamu Mkuu wa Shule  0746620939  

➢ Mwandamizi Taaluma  0769028454  

           ➢ Mwandamizi Malezi   0766927850 
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 UTHIBITISHO WA URAIA WA MTANZANIA 

Nadhibitisha  kuwa……………………………………………………………... (jina kamili la 

mwanafunzi) ni raia wa Tanzania kwa kuzaliwa/kwa kuandikishwa 

Baba yake (jina kamili) …………………………………………………………. 

Amezaliwa katika mkoa wa ……………………….…. Wilaya ya ……………………… 

Tarafa ya …………………………. Kata ya …………………………………. 

Mama yake (jina kamili) ……………………………………………………… 

Amezaliwa katika kata ya ……………………….. Wilaya ya …………………………. 

 

 

………………………………………………………………… 

Mkuu wa Wilaya 

 

NB: kila mwanafunzi atalazimika kuishughulikia hati kikamilifu. Ikishajazwa irudishwe kwa 

Mkuu wa shule siku ya kuripoti shuleni. Au leta nakala ya cheti cha kuzaliwa badala ya fomu 

hii. 
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PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

DR. SAMIA S.H. SECONDARY SCHOOL 

P.O. Box 59 

TUNDUMA. 

Date: ……………………………… 

To: 

THE MEDICAL OFFICER, 

…………………………………….. 

…………………………………….. 

Please examine ………………………………………………………………..  

As to her fitness for pursuing further education at this school. 

• Hemoglobin ……………………………………….. 

• P.V. Blooding……………………………………...... 

• (A) Blooding ………………………………………. 

             (B) Hearing ……………………………………… 

• Blood Pressure…………………………………… 

• Urine for Sugar and Pregnancy tests………………………. 

• Stool for routine examination……………………………………. 

• Asthma ……………………………………………………… 

• Skin diseases …………………………………………………… 

• Leprosy ………..………………………………………… 

• Pulmonary tuberculosis ……………………………………….. 

• Employs …………………………………………………….. 

• Deformity ……………………………………………… 

• Mental problem……………………………………………… 

• Comments 

………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………… 

DESIGNATION 
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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

HALMASHAURI YA MJI TUNDUMA 

SHULE YA SEKONDARI DR. SAMIA S.H. 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI 

 

a.  TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI (ijazwe na mwafunzi mwenyewe) 

Jina kamili[kama alivyo sajiliwa darasa la saba]…………………………………………………… 

Tarehe ya kuzaliwa…………….…Kabila…………………dini na dhehebu…………………… 

shule nitokayo……………….…………Mahali niishipo………………………….. 

Mkoa……………………….…Anuani………………………………………… 

Jina la baba/mlezi……………………………………….kazi yake………………………….. 

Jina la mama/mlezi……………………………………...kazi yake…………………………… 

Wazazi/walezi wanaishi (wapi)…………………………pamoja/au wametengana…………… 

Anuani ya mzazi/mlezi……………………………..simu…………………………………… 

Wakati wa likizo nitakuwa kwa (mtaje)……………………………wapi……………………… 

Nathibitisha kuwa taarifa nilizotoa hapo juu ni za kweli na sahihi; 

Sahihi ya mwanafunzi……………………………….tarehe………………………………. 

KUKUBALI (mwanafunzi mwenyewe ajaze) 

Mimi…………………………………………………………………………………nimesoma 

maagizo kwa makini na kuzielewa taratibu za shule na nipo tayari kuzifuata. Hivyo ninakubali 

nafasi niliyopewa na nitafika shuleni tarehe iliyopangwa. 
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b. IJAZWE NA MZAZI AU MLEZI 

Mimi……………………………………………………………. ambaye ni ……………………. 

wa mwanafunzi huyu nimesoma kwa makini maelekezo pamoja na sheria za shule katika fomu ya 

kujiunga. Nipo tayari ajiunge na shule hii, naahidi kumpa mahitaji yote ili aweze kupata elimu 

yake vizuri katika shule hii. Aidha nitasaidiana na walezi wa shuleni katika kumlea mwanafunzi 

huyu katika maadili mema na kuitikia wito wa kufika shuleni pale nitakapohitajika. 

Anuani yangu ya kudumu……………………………..simu……………………………… 

Nikipata uhamisho ama kubadilisha makazi nitaijulisha shule kwa maandishi. 

 Nathibitisha Taarifa nilizotoa ni sahihi na kweli 

 

 Sahihi ya mzazi /mlezi……………... 

 

 

 

 

 

 


