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MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI 
 
…………………………………………………………… 

 
YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA RUANGWA 

KIDATO CHA KWANZA KWA MWAKA WA MASOMO 2025. 
Tafadhali rejea mada tajwa hapo juu. 

Napenda kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule 
ya Sekondari ya wasichana Ruangwa (shule ya bweni) kwa mwaka wa masomo 2025 kama 
ilivyoainishwa hapo juu. Aidha Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba 
hii ni bahati kubwa na ya pekee kwake.Shule ya Sekondari ya wasichana Ruangwa ipo kata ya 
Nachingwea Wilaya ya Ruangwa Mkoa wa Lindi. Shule ipo umbali wa mita mia tano (500meter) 
kutoka uwanja wa mpira wa Majaliwa (Majaliwa stadium) ukifika uwanjani (majaliwa stadium) fuata 
barabara inayoelekea kulia utakuwa umefika Shuleni bila shida. 
Muhula wa masomo utaanza tarehe 06/01/2025 hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 
05/01/2025 kabla ya saa 10:00 alasiri. Hivyo unatakiwa kumleta mapema bila kuchelewa. Aidha 
ukichelewa kumleta mwanao atapoteza nafasi hii .Aidha unatakiwa kutekeleza maelekezo yafuatayo 
hapa chini. 

MAELEKEZO YA SARE ZA SHULE, VIFAA VYA KUJIFUNZIA NA USAFI 
 

A. SARE ZA SHULE 
i. Sketi ndefu mbili (2) rangi ya draft ya kijani (dogdog), mshono ni rinda box mbele 

na nyuma. Ni vizuri kufanya mawasiliano kupitia namba zilizopo hapo juu ili 

kupata ufafanuzi Zaidi kuhusu rangi ya sketi. 

ii. Mashati mawili (2) meupe ya tetron mikono mirefu. 

iii. Jozi mbili za soksi nyupe zisizo na urembo/stocking. 

iv. T-shirt rangi ya KIJIVU yenye nembo ya shule kwa ajili ya sare ya shule 
ZITAPATIKANA SHULENI KWA TSH 15,000/= 

v. Sweta rangi ya kijivu 
vi. Tai fupi (neck tie) rangi ya sketi 

vii. Kwa atakae vaa hijabu, avae sket ndefu hadi kwenye kifundo cha mguu, nusu kanzu 
inayofunika makalio na hijabu kubwa kitambaa cha alua. 

viii. Viatu vya shule vyeusi vya ngozi, visivyo na visigino. 
ix. Gauni 1 la kushindia rangi ya damu ya mzee (mshono wa solo hadi miguuni) 

x. Sketi nyeusi 1 ya marinda kwa ajili ya kushindia 

xi. T-shirt 1 rangi ya bluu isiyo na maandishi 

xii. Raba nyeupe jozi moja, 
xiii. bukta na tracksuit vyote viwe rangi ya bluu kwa ajili ya michezo. 



B. VIFAA MUHIMU VYA MWANAFUNZI 

i. Ream 1 ya karatasi kwa ajili ya majaribio ya kila wiki. 

ii. Madaftari ya kaunta 10 saizi ya kati quare 2 

iii. Begi la kubebea madaftari 

iv. Mkebe mmoja wenye vifaa vyote vya kujifunzia 

v. Kamusi ya kiingereza –kiswahili moja (English-kiswahili Dictionary) 

vi. Rula ndefu ya futi moja nyeupe inayopituisha mwanga 

vii. Madaftari za msomi 10 kwa ajili ya English course 

viii. Sanduku la chuma lenye kufuri, kwa ajili ya kuhifadhia vitu vyake 

ix. Godoro 1 jipya la sponji (futi 3 kwa futi 6) 

x. Chandarua (Neti) 1 ya rangi ya bluu 

xi. Foronya 2 za rangi ya pinki na mto 1 

xii. Shuka mbili za rangi ya pinki 

C. VIFAA VYA USAFI NA AFYA 

i. AWE NA BIMA YA AFYA KUBWA, Kwa asiyekuwa nayo anatakiwa kuchangia kiasi 

Tsh. 50,400/=) 

ii. Ndoo ndogo mbili mpya na kopo la kuogea 

iii. Ndala za kuogea jozi 1 

iv. Taulo moja/ kanga/ kitenge doti moja. 

v. Mswaki na dawa ya meno 

vi. Kitana cha nywele 

vii. Mafuta ya mgando ya kupaka yasiyo na manukato wala kuchubua 

viii. Jembe jipya moja lenye mpini na panga kwa ajili ya usafi wa mazingira 

ix. Fagio ya chelewa yenye mpini mrefu 

x. Fagio (Soft broom) moja, 

xi. Brush kwa ajili ya kudekia chooni 

xii. Skwiza moja kwa ajili ya kudekia chooni 

xiii. Dawa ya chooni (Aro) lita 1 

xiv. Sabuni ya maji lita 5 

xiv. Aje na bakuli, 

xv. Sahani, kikombe na 

xvi. kijiko kwa ajili ya chakula 

 

D. Viambatanisho muhimu vinavyopaswa kukabidhiwa shuleni na mwanafunzi pindi tu 

atakaporipoti 

i. Fomu ya kupimwa afya yake ambayo iotajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya 

serikali ( fomu namba 1) 

ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo, fujo na makossa ya jinai (fomu namba 3) 

iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia za shule, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule ( Fomu namba 2) 

iv. Picha za passport size 4 za ndugu wa karibu watakaokuja kumtembelea mtoto 

shuleni, na namba zao za simu. 

 
 
NB: 



➢ Kumbuka kumleta mwanao shuleni mapema iwezekanavyo na endapo hautamleta 

mtoto wako shuleni utachukuliwa hatua kali za kisheria ambapo ni pamoja na 

kupelekwa mahakamani kwa kosa la kutotimiza wajibu wako kama mzazi/mlezi. 

➢ Kama zilivyo shule zote za bweni za serikali, shule ya sekondari Lindi Wasichana 

hutoa chakula safi na salama ambacho serikali imeelekeza kitolewe. Endapo unayo 

miiko ya kutokula baadhi ya vyakula, shule haitatoa huduma ya chakula Maalum 

(pekee) kwa kila mwanafunzi. Aidha, Pia shule haitoi kibali cha mwanafunzi kujipikia 

na haturuhusu mwanafunzi kununua aina yoyote ya chakula/kinywaji kutoka nje. 

 

 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA RUANGWA 

……………………………… 

SHAREEN HATIB LUGONGO 

MKUU WA SHULE. 

0788462214 

MAKAMU MKUU WA SHULE 

0767818638 

Nakala. 

• DC-RUANGWA 

• DED—RUANGWA 

• AFISA ELIMU KATA 



FOMU NAMBA 1 
 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PRESEDENT OFFICE 

REGION ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

RUANGWA DISTRIC COUNCEL 

RUANGWA GIRLS SECONDERY SCHOOL 

To the Medical Officer 

………………………………. 

……………………………… 

………………………………… 

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS 

 
Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for 

undertaking secondary school students. 

1. Pupil full name……………………………………………………………age………. 

2. Blood………………………………………………………………. 

3. Stool ………………………………………………………………….. 

4. T.B. Test ……………………………………………………………….. 

5. Syphilis Test ………………………………………………………………. 

6. Urine Examination……………………………………………………... 

7. Eye Test …………………………………………………………….. 

8. Chest Test…………………………………………………………………… 

9. Ears Test……………………………………………………………………….. 

10. Spleen……………………………………………………………………………… 

11. Abdomen …………………………………………………………………………… 

12. Pregnancy (for girls only) …………………………………………………………… 

ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection, family diseases 

etc……………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………… 

I certify that, the above pupil is suitable/unsuitable for secondary school students. If unsuitable give 

reasons: 

………………………………………………………………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………………………………… 

 
Name of Medical Officer: …………………………………….. Signature ………………………………. 

Date: ………………………………………… 

 
Official stamp……………………………………….. 



FOMU NAMBA 2 
 

TAMKO LA MZAZI/MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA KANUNI ZA SHULE NA 

KUKUBALI PAMOJA NA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA. 

Mimi…………………………………………………….mzazi/mlezi wa……………………………….. 

Nimeyasoma kwa umakini sana maelekezo yaliyopo kwenye maagizo ya kujiunga na shule ya 

sekondari Ruangwa wasichana. Kwa hiari yangu nakubali mwanangu ajiunge na shule ya 

sekondari Ruangwa wasichana. 

Niahaidi kuwa nitamsisitiza kuheshimu na kufuata taratibu, kanuni na sharia zote za shule. Endapo 

mwanagu atavunja sharia, kanuni na taratibu za shule basi achukliwe hatua kali stahiki kulingana 

na kosa atakalolifanya. 

Saini ya 

mzazi/mlezi……………………………………………………….Tarehe………………………… 

Saini ya 

mwanafunzi……………………………………………………….Tarehe…………………………… 

Saini ya mkuu wa 

shule……………………………………………………………….Tarehe……………………… 



FOMU NA 3. 
 

MKATABA WA MWANAFUNZI KUHUSU KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA 

MAKOSA YA JINAI 

Mimi ............................................................................................................................. nimeyasoma kwa 

makini maelezo haya ya kujiunga na shule.kwa hiari yangu nakubaliana nayo.naahidi nitaheshimu 

sharia,kanuni na taratibu zote za shule na miongozo mbalimbali itakayo tolewa na wizara yenye 

dhamana ya Elimu nchini.Aidha naahidi kuwa kwa vyovyote vile sitashiriki katika migomo,fujo na 

makossa ya jinai nikiwa shuleni au nje ya shule. 

Endapo nitavunja sharia, kanuni, taratibu za shule, kushiriki katika migomo,fujo na kutenda 

makossa ya jinai basi nichukuliwe hatua stahiki kulinganana na kosa nitakalokuwa nimefanya. 

Saini ya mwanafunzi…………………………………….tarehe………………….. 

Saini ya mzazi/mlezi…………………………………… tarehe………………….. 

Saini ya mkuu wa shule………………………………... tarehe………………….. 



FOMU NA 4. 
 

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA RUANGWA 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia 

miongozo yote inayotolewa na Wizara zenye dhamana ya Elimu nchini. 

 

1.1 Mambo ya msingi ya kuzingatia ambayo pia utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni:- 

a. Heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima. 

c. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

d. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya 

mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii. 

e. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 

f. Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule. 

g. Kwa kipindi chote ambacho mwanafunzi atakuwa shuleni, hataruhusiwa kuwa na nguo za 

nyumbani. 

1.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule mara moja. 

a. Wizi. 

b. Uasherati na ushoga. 

c. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi 

n.k 

d. Kupigana na kupiga. 

e. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

f. Kudharau bendera ya taifa. 

g. kuolewa. 

h. Kupata au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 

i. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki migomo au kuvunja amani na usalama wa shule 

au watu. 

j. Kukataa adhabu kwa makusudi. 

k. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni. 

l. Kukaidi maagizo ya shule. 

m. Kumiliki na kutumia simu shuleni 


