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OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA UKEREWE 

SHULE YA SEKONDARI UKEREWE 

MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA 

SEKONDARI UKEREWE 2025 

MZAZI/ MLEZI WA................................................................................................................. 

Ninayo furaha kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari 

Ukerewe. Shule inapatikana mkoa wa Mwanza, wilaya ya Ukerewe, kata ya Kagunguli, kijiji 

cha rwesabi. Shule yetu ni ya BWENI na ni ya wasichana pekee. 

MTAALA WA SHULE 

Shule inafundisha kwa kutekeleza mtaala wa serikali unaotolewa na Wizara ya Elimu na 

Mafunzo ya Ufundi. Shule ya sekondari Ukerewe ina matarajio na malengo makubwa ya 

kuzalisha wanafunzi wenye umahili mkubwa hasa katika masomo ya sayansi na Sanaa 

mbalimbali ili kumwezesha mwanafunzi kumudu ushindani katika ajira, fursa na ujasirianali kwa 

maendeleo ya taifa letu. 

 

MAHITAJI MUHIMU KWA MWANAFUNZI 

 

A’ VIFAA VYA TAALUMA  

1. Counter books zisizopungua kumi (10) na madaftari madogo tisa (09) ya msomi 

2. Rula moja, penseli za kutosha, kalamu za wino mweusi au bluu, file la kuhifadhia 

mitihani na mkebe wa hisabati (mathematical set) 

3. Rimu moja ( mchango huu wa rimu umepitishwa na kikao cha wazazi) 

4. Begi la kubebea madaftari 

 

                         B’ VIFAA BINAFSI VYA MWANAFUNZI 

5. Sanduku la nguo la chuma (trunker)  

6. Vyombo vya chakula; sahani, kijiko, kikombe na bakuli 

7. Godoro (futi 2.5/ mbili na nusu), Net ya kuzuia mbu (iwe ya rangi ya bluu bahari ya 

duara). 

8. Mashuka mawili  (02) (moja rangi ya pink na moja la rangi ya blue) 

9. Mto,taulo  na khanga / kitenge kipande moja. 

10. Taulo (sanitary pads) za kutosha 

11. Nguo moja  kulalia na nguo za ndani za kutosha. 

12. Dawa ya meno,mswaki,toilet paper,kiwi,brush ya viatu,mafuta ya kupaka na sorata ya 

kuchaji juani. 

13. Sabuni za mche, za unga na kopo la kuogea pamoja na sabuni ya kuogea 

14. Ndoo mbili (02) za mafuta na dishi moja (01) kwa ajilki ya matumizi binafsi na matumizi 

ya shule. 

15. Jozi moja ya viatu vya ngozi nyeusi vya darasani visivyo na kisigino kirefu wala urembo, 

vya kufunga na kamba. 
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16. Kandambili, sendals za kufunga nyuma na sio za kuchomeka  na raba nyeupe za mchezo 

jozi  moja(yebo yebo haziruhusiwi kabsa) 

17. Track suit moja na tshirt mbili, zitapatikana shuleni kwa gharama ya tsh 44,000/ zikiwa 

na nembo zake. 

18. Blanketi moja. 

19. Uniform (Sare) za shule 

 Sketi ya dark green (kijani ya jeshi) (skirt iwe ya rinda box,iwe na rinda kubwa 

mbele na nyuma. Na marinda ya pembeni yawe mawili) kipande cha sampuli ya 

kitambaa utapewa shuleni. 

20. Shati nyeupe mbili (02) zenye mikono mifupi na socks ndefu nyeupe (pea tatu) 

21. Sweater moja rangi ya dark blue 

NB: Mzazi hakikisha unaweka alama ya kuonekana kwenye vifaa vya mwanao kama ndoo, 

nguo za ndani,mashuka n.k kuepuka mtoto kuchanganya vitu vyake na vya wenzake. 

TAALUMA, MIHULA YA SHULE NA LIKIZO. 

Mwanafunzi anatakiwa kusoma masomo yafuatayo: Biology, Physics, Chemistry, Basic 

Mathematics, Civics, English, Kiswahili, History na Geograohy pamoja na masomo mengine 

kulingana na mabadiriko ya mtaala wa elimu. 

 lUGHA YA MAWASILIANO MUDA WOTE WANAFUNZI WAWAPO SHULENI 

NI KIINGEREZA, ISIPOKUA WAKATI WA SOMO LA KISWAHILI TU. 

 Mwanafunzi anapaswa kusoma kwa bidii na kupata ufaulu wa alama kuanzia 65 yaani 

wastani wa B kwa mazoezi na mitihani yote atakayofanya pindi awapo shuleni,(mitihani 

ya ndani na nje ya shule). Kufeli mitihani ni utovu wa nidhamu hivyo mwanafunzi 

atapewa adhabu. 

 Shule inafuata na kuzingatia mihula inayotolewa na wizara ya elimu. 

USAFI 

 Mwanafunzi anatakiwa kutunza usafi wake binafsi na mazingira ya shule. Kauli mbiu 

yetu ya kimazingira ni “Keep Our School Environment Clean For Better Learning”. 

 Mwanafunzi anatakiwa kufuata utaratibu wa usafi kama atakavyoelekezwa na idara ya 

usafi na mazingira shuleni. 

 Mwanafunzi 

 

VIFAA VISIVYORUHUSIWA SHULENI. 

 Simu au kifaa chochote kinachohusiana na simu (mfano: charger, laini, betri za simu n.k) 

 Taa za aina zote za kuchaji kwenye umeme 

 Heater za kuchemsha maji 

 Camera 

 Radio aina zote 

 Vifaa vya michezo vya umeme (electronic games) 

 Marashi, vipodozi hasa kwa wasichana 

 Silaha kama visu, mishale, panga na chupa. 
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SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE. 

Shule hii inamilikiwa na serikali. pia inaongozwa kwa kufuata misingi na maadili ya kitaifa. 

Mwanafunzi awapo shuleni anapaswa kufuata taratibu zote zilizowekwa kadiri ya ratiba ya 

shule. 

1. Wanafunzi wote watapaswa kufuata na kuzingatia sheria, kanuni na taratibu za shule. 

Kinyume chake adhabu zitatolewa ikiwa ni pamoja na kupewa onyo la 

kawaida,kusimamishwa shule kwa muda au kufukuzwa kabisa. 

2. Mwanafunzi anatakiwa kujali na kuheshimu mipango yote ya taaluma kwani ndio 

iliyomleta hapa shuleni. 

3. Ni marufuku kupiga kelele au kuleta usumbufu wa aina yoyote ile ndani ya eneo la shule. 

4. Mwanafunzi atatakiwa kuwa darasani muda wote wa vipindi, kama sivyo atatakiwa kuwa 

na ruhusa maalum kutoka kwa mwalimu wa darasa/mwalimu wa zamu. 

5. Mwanafunzi analo jukumu la kutunza mali zake na za shule 

6. Mwanfunzi ana jukumu la kujali utu na ubinadamu wake na wa wenzake, pia awe 

mkweli na kumuogopa Mungu. 

7. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote darasani, kufanya majaribio,mazoezi na 

kufanya mitihani ya ndani na nje ya wilaya kama ratiba na utaratibu utakavyo onyesha 

8. Mwanafunzi haruhusiwi kuleta au kuletewa chakula kutoka nje ya shule 

 

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 

 Wizi 

 Mapenzi ya aina yote 

 Uasherati, ubakaji, ushoga na usagaji. 

 Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya 

 Uvutaji bangi, mirungi, sigara 

 Makosa ya jinai kama kuua 

 Kupiga au kupigana 

 Kusema uongo 

 Kudharau wimbo wa shule na alama za shule, kudharau wimbo wa taifa na alama za taifa 

 Kutoa mimba, kusababisha mimba nje na ndani ya shule 

 Kuoa au kuolewa 

 Kukataa au kugomea adhabu 

 Utoro 

 Kuendesha mgomo,kuchochea au kuongoza vurugu za kuhatarisha amani na usalama wa 

watu na mali zao 

 Udanganyifu wakati wa mitihani 

 Udhalilishaji wa kijinsia kwa yeyote 

 Kutumia lugha chafu kwa wanafunzi  na wafanyakazi wote 

 Kubaguana 

 

                                                  MAELEKEZO MUHIMU SHULE 

 Kikao cha wazazi kitafanyika mara mbili kwa mwaka.Tarehe itategemea kalenda ya 

shule. Siku hiyo wazazi wanaweza kusalimiana na watoto wao. 
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 wazazi wakija shule hawaruhusiwi kuleta chakula cha aina yoyote ile shuleni. 

Kinyume na hapo mtoto ataachishwa shule kwa kosa la kuletewa chakula toka nje ya 

shule.  

 Aidha mzazi/mlezi anayetambulika anaweza kufika shuleni kumsalimia mtoto kwa ridhaa 

ya Mkuu wa shule/Makamu mkuu wa shule tu. 

 Mwanafunzi lazima awe na bima ya afya 

 Endapo mwanafunzi atalazimika kupata matibabu nje ya shule Pamoja na kulazwa  mzazi 

ataghamia na kumuuguza mwanae. 

 Mawasiliano yote ya mwanao tumia namba zifatazo 0755650134 au 0753544864 mzazi 

atakayetumia mawasilino tofauti na namba hizo shule haitahusika kwa lolote.  

 Wanafunzi wenye maagonjwa ya kudumu mfano pumu,sikoseli,kifafa waje na ; 

1. Cheti cha dakdari kutoka hospitali ya wilaya au mkoa 

2. Aje dawa za kumsaidia mfano spray kwa wenye pumu, foliki aside na dawa za 

kuongeza damu. Vilevile mzazi atakapopewa taarifa za ugonjwa wa mwanae afike 

shuleni mara moja vinginevyo mwanafunzi  atarudishwa nyumbani. 

3. Aje mti mmoja wa kivuli kwa ajili kuboresha mazingira ya shule. 

 

MWISHO. 

Tutaanza kupokea wanafunzi wa kidato cha kwanza tarehe 04/01/2025 kuanzia saa 02:00 

asubuhi hadi  9:30 arasili 

Nakutakia maandalizi mema ya kujiunga na jamii ya watu wa Ukerewe Sekondari kwa elimu 

bora na malezi bora. 

MOTTO WA SHULE: “EDUCATION AND KNOWLEDGE FOR SERVICE” 

 

              KARIBU SANA 

            
                  REBECA SIMON LYANGA 

MKUU WA SHULE 

0754648787 

                  
 

 

 


