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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA. 

OFISI YA RAIS, 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

 

HALMASHAURI YA MERU 
 

 
 

SHULE YA SEKONDARI PAMOJANGABOBO, 

S.L.P 102, 

USA RIVER. 

 
 
Kumb. Na. PSS/CG/Vol.1 

+255 757 270 772 MKUU WA SHULE 

+255 624 046 774 au +255 768 510 175 MAKAMU MKUU WA SHULE 
 

 
 

Ndg. Mzazi wa …………………………………………………………………………………………… 
 

YAH: MAAGIZO KWA WAZAZI WA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2025 
 

Ninayo furaha kukujulisha kuwa mwanao ………………………………………………………… 

amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2025 katika shule hii. Hongera sana! 

Tafadhali hakikisha kuwa mwanao hatakosa kufika shuleni siku ya kufungua shule. Ni muhimu 

mwanao kufika shuleni siku hiyo ili aweze kushiriki kikamilifu katika ratiba iliyoandaliwa ya masomo. 
 

 

1. SARE YA SHULE 

a)   Mvulana 

Aje na: 

MAAGIZO YA MAHITAJI

i. Suruali mbili za rangi nyekundu (gredi 1, zisiwe za kubana na ziwe na selebresheni 

mbili. Upana wa suruali kwa chini uwe wa saizi ya sentimeta 16. 

ii. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi mapya, na mashati hayo yatapigwa nembo 

ya shule hapa shuleni. 

iii.       Sweta mbili nyekundu 

iv.       Tai ndefu nyekundu mbili zenye mistari meupe 

v.       Viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba na viwe vya ngozi 

vi.       Soksi nyeusi jozi mbili au zaidi.
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vii.        Suruali mbili za rangi nyekundu za kushindia isiyobana yenye selebresheni na mstari 

mweupe kutoka kiunoni hadi chini kwa miguu yote miwili. 

viii.       Tishet mbili nyekundu zisizo na kola. 

ix. Nguo za michezo: bukta mbili nyekundu zenye mistari meupe na tisheti nyekundu 

yenye mistari meupe pamoja na viatu vya michezo na soksi ndefu za rangi nyekundu. 

x.       Traki suti nyekundu yenye mistari meupe 

xi.       Taulo ya  kutumia baada ya kuoga. 

xii.       Shuka mbili za bluu bahari na blanketi moja 
 

 

b)  Msichana 

Aje na: 

i.      Sketi mbili nyekundu (gredi 1, mashono ya solo) ndefu kufikia kifundo cha mguu 

ii. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi mapya. Mashati hayo yatapigwa nembo ya 

shule hapa shuleni. 

iii.       Sweta nyekundu mbili 

iv.      Tai ndefu nyekundu  mbili zenye mistari meupe (zinapatikana madukani) 

v.      Viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba na viwe vya Ngozi 

vi.      Soksi nyeupe jozi mbili au zaidi 

vii.      “Shamba dress” mbili: sketi mbili nyekundu zenye marinda ndefu kufikia kifundo 

cha mguu na tisheti mbili nyekundu zisizo na kola. 

viii.      Nguo za michezo: bukta mbili nyekundu zenye mistari meupe na tisheti nyekudu 

yenye mistari meupe pamoja na viatu vya michezo na soksi ndefu za rangi nyekundu. 

ix.      Tisheti mbili nyekundu zisizo na kola 

x.      Traki suti nyekundu yenye mistari meupe 

xi.      Taulo ya kutumia baada kuoga 

xii.      Shuka mbili za pinki na blanket moja 
 

 

2. VIFAA VYA DARASANI 

i.      Madaftari makubwa (Counter books) yasiyopungua 12, 

ii.      “Mathematical set” 

iii.      Kalamu za wino na penseli za kutosha 

iv.      Mkoba imara wa kubebea madaftari 

v.      Vitabu vya kusoma kwa masomo yote kidato cha kwanza. 

vi.      Rimu mbili za karatasi (1 nyeupe na 1ya mistari ) 

 
3.   VIFA VYA USAFI WA NJE 

i.      Soft broom moja. (kwa wasichana) 

ii.       Fagio ya chelewa moja (wote) 

iii.      Mkasi mkubwa kwa ajili ya kuchonga maua na fensi (kwa wavulana) 

iv.      ....................................................................................................................
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 MAHITAJI YA HOSTEL 

i.      Godoro (2.5ft  upana na 6ft urefu) 

ii.      Tochi moja kwa ajili ya dharura pale mwanga unapokosekana 

iii.      Net ya mbu 

iv.      Ndoo ya kuhifadhia maji ya kunywa (2) 

v.      Sanduku la bati (tranker) 

vi.      Vifaa vya usafi binafsi kama sabuni ya kuogea na kufulia, mafuta ya kupaka, 

kiwi, kitana, malapa, mswaki na dawa ya meno. 

vii.      Vyombo vya chakula (sahani ya aluminum 1, kikombe cha nusu lita cha 

aluminium 1 na kijiko 1) 

 
A.  MAELEKEZO KWA WAZAZI 

Sheria mama za shule zimebainishwa katika kiambatisho B. Wazazi na mwanafunzi/wanafunzi ni 

muhimu kusoma kwa uangalifu na kutia saini zenu katika sehemu ya makubaliano katika 

kiambatisho hicho. Halafu mzirudishe kwa mkuu wa shule. Ni dhahiri kuwa wanafunzi 

watakuwa wanapoteza wakati wao bure kama wasipotaka kufanya kazi zote kwa bidii na kutii 

sheria za shule. 

B.  FOMU YA UCHUNGUZI WA KIAFYA 

Hakikisha mwanao amepimwa na daktari na kujaza taarifa kwenye “medical examination form” 

ambayo iko katika fomu kiambatisho A. 
 

 

C.  SHERIA ZA SHULE 

Pamoja na barua hii, nimeambatanisha makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa 

shule. 

 
D.  HITIMISHO 

Wazazi tunaomba sana tuwe na malezi ya pamoja ili watoto wetu wakue katika maadili mema na 

kuwawezesha kupata kile walichokifuata hapa shuleni Pamoja, yaani ELIMU. Msisitizo ni 

kwamba kila mwanafunzi anatakiwa kusoma kwa bidii na kufaulu kwa kiwango cha alama 65 au 

zaidi katika kila somo. Sheria zote za shule zinalenga katika kumfanya mtoto apate mazingira 

bora ya kujisomea na hatimaye aweze kufaulu vizuri masomo yake. 

 
TUNATEGEMEA SANA USHIRIKIANO WAKO 

 

 

………………  

JOHN P. AWE 

MKUU WA SHULE.
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TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI. 
 

 
 

PICHA YA 
MWANAFUNZI 

 
 
 
 
 
 

Mimi {taja majina matatu} ………………………………………………………  {Jinsi}………., 

umri wangu ni miaka ……………… 

Jina la baba …………………………………kazi yake………………………namba ya simu ya 

baba ……………….. 

Jina la mama ………………………………..kazi yake……………………… namba ya simu ya 

mama……………………… 

Ninaishi kijiji cha ………………………………… kata ya ……………………………wilaya 

ya…………………………… mkoa wa ……………………………… namba ya afisa mtendaji 

wa kijiji changu……………………………………… 

 
Je una wazazi wote?  (weka alama ya v panapohusika). 

Wawili {       }       mmoja {        }   hapana {        } 
 

 

Kama una mzazi mmoja ni   (weka alama ya v panapohusika). 

Baba {         } au ni mama   {     } 
 

 

Saini ya mwanafunzi……………………………………………. 
 
 
 

TAARIFA BINAFSI ZA MZAZI/MLEZI. 
 

 
 

PICHA YA 
MZAZI/MLEZI 

 

 
 
 

Mimi (majina matatu)………………………………………………………….... mzazi/mlezi 

wa………………………………………. Ninaahidi kumtimizia mwanangu mahitaji yake yanayostahili 

wakati atakapokuwa shuleni. 
 

Nitashirikiana na uongozi wa shule pindi nitakapohitajika shuleni. Pia kama nitakosekana nitawakilishwa 

na …………………………………………ambaye ni ………………………………………………..wa 

mwanafunzi mtajwa hapo juu. 
 

Saini ya mzazi/mlezi………………………………… 
 
Saini ya mkuu wa shule……………………………..
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Kiambatisho A. 
 

THE PRESIDENTُS OFFICE 
 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

PAMOJANGABOBO SECONDARY SCHOOL MEDICAL 

EXAMINATION FORM 

To be completed by medical officer in any government hospital of all new entrance to Pamojangabobo 

secondary school. 
 

Full name of the student…………………………………………………………………… 

Age………………………… sex……………………………. 

1.   Blood count (red and white) blood cells……………………………. 

2.   Urine examination……………………………………………. 

3.   Stool examination………………………………………………….. 

4.   Syphilis test………………………………………………………. 

5.   TB test……………………………………………………………………….. 

6.   Ear test…………………………………………………………………………… 

7.   Eye test……………………………………………………………………………….. 

8.   Spleen ……………………………………………………………………….. 

9.   Abdomen ………………………………………………………………………… 

10. Additional information or any other physical, mental, heredity or infectious diseases 

……………………………………………………………………………………………………… 

……………………………….. 
 
Treatment after 

examination…………………………………………………………………………………………. 
 
MEDICAL CERTIFICATE 

 
I certify that the above mentioned has been examined and found fit/not fit to pursue secondary education 

 
Name:………………………………………………………..    Signature:………………… 

Date:…………………………… 
 

Station:…………………………………………….   Designation:…………………………….. 

Official stamp:…………………………………………………
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OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

SHULE YA SEKONDARI PAMOJANGABOBO 

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

Kiambatisho B.

 
Mwanafunzi anayejiunga katika shule hii anapaswa kuzisoma vizuri sharia na kanuni za shule kisha 

atasaini Pamoja na mzazi au mlezi wake wakati wa kuripoti na atarudisha hati hii shuleni. 

 
Mwanafunzi awapo shuleni anapaswa kuzingatia yafuatayo: 

1.   Kuishi na kutenda kulingana na maadili ya uanafunzi. 

2.   Heshima miongoni mwa wanafunzi na kuwaheshimu walimu, walezi na jumuiya 

nzima inayoinzunguka shule. 

3.   Kuvaa sare ya shule wakati wote wa masomo na nyakati zingine utakapohitajika 

kufanya hivyo. 

4.   Ruhusa zote za kutoka nje ya mipaka ya shule zinatolewa na ofisi ya malezi au 

mwalimu wa zamu. 

5.   Ni marufuku mwanafunzi kutembelea nyumba za wafanyakazi wa shule bila idhini 

maalumu kutoka katika ofisi ya malezi na nidhamu. 

6.   Ni marufuku mwanafunzi kuwatembelea wanafunzi wa jinsia tofauti na yeye wakati 

wakiwa kwenye mabweni yao. 

7.   Wanafunzi wote wanapaswa kuishi kama ndugu au kama kaka na dada kwa hiyo ni 

kosa kwa mwanafunzi kuonesha kwa namna yoyote kuwa wanaisha kama mtu na 

mpenzi wake. 

8.   Mgeni atayekutembelea sharti apate kibali kutoka katika uongozi wa shule. Ni 

marufuku kumtembeza mgeni yeyote katika maeneo ya shule bila kibali cha uongozi 

wa shule. 

9.   Ni marufuku mwanafunzi yeyote kuwa na nywele zisizopunguzwa na kutunzwa 

vizuri, kunyoa kipara, kufuga ndevu na sharafa, kuacha kucha ndefu na kuvaa mavazi 

kama vile koti, jaketi, sketi fupi/iliyofupishwa, kupaka kucha rangi, kutinda nyusi, 

rasta, lipstick/shine na mapambo yasiyoruhusiwa. 

10. Ni marufuku mwanafunzi kuchora au kuandika kwenye kuta, meza madawati, viti 

vya kukalia, milango au sehemu nyingine yeyote ambayo hairuhusiwi. 
 
 
 

MAKOSA YAFUATAYO YATASABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 
 

 

1.   Wizi wa aina yoyote. 

2.   Uvutaji wa bangi, sigara na madawa ya kulevya. 

3.   Kupigana, kupiga au kuchochea ugomvi. 

4.   Kuharibu mali ya umma kwa makusudi. 

5.   Kudharau bendera ya taifa au wimbo wa taifa. 

6.   Kuoa au kuolewa. 

7.   Kumpa msichana mimba au au kupewa mimba, kutoa mimba au kusaidia kutoa 

mimba. 

8.   Kuwa mtoro vipindi vya darasani.
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9.   Kuonekana kwenye nyumba za starehe mfano nyumba ya kulala wageni, bar au 

mabanda ya kuangalia mpira au sinema. 

10. Kuwa na simu ya mkononi au laini au kifaa chochote cha umeme kisichoruhusiwa. 

11. Kuwa na pasi ya umeme au ya mkaa, jiko na vifaa vingine vinavyoweza kusababisha 

ajali ya moto. 

 
NB: kama una tatizo lolote, mawasiliano yafanyike kupitia uongozi wa wanafunzi, mwalimu wa zamu, 

walimu wa madarasa, walezi wa mabweni au uongozi wa shule ili kuepusha migogoro shuleni. 
 
 
 

Mimi……………………………………………………………….    Nakubali kutii sheria na maagizo 

haya ya shule.  Pindi nitakapovunja sheria na maagizo haya, hatua kali zichukuliwe kulingana na sheria 

na taratibu za shule. 

 
Jina la mzazi/mlezi………………………………saini…………………tarehe………… 


