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Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA 

          SEKONDARI YA WASICHANA LUCAS MALIA MWAKA 2025. 

 

 
Nafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha kwanza katika Shule 
hii mwaka 2025. Shule hii ni ya Bweni maalum kwa masomo ya sayansi kwa wanafunzi 
wasichana. Shule ina mandhari na mazingira mazuri ya kufundishia na kujifunzia. 

 
Shule ya Sekondari ya Wasichana Lucas Malia ipo mkoa wa Lindi Wilaya ya Ruangwa 

Kata ya Mnacho.Shule ipo umbali wa kilometa 1 kutoka barabara kuu ya Ruangwa-

Nanganga.  

Ukifika kijiji cha Chimbila B.Shule ipo upande wa kulia ukitokea Nanganga na ipo upande 

wa kushoto ukitokea Ruangwa nauli ya kutoka barabarani hadi shuleni kwa pikipiki ni 

shilingi elfu moja (1,000) 

 
Muhula wa masomo utaanza tarehe 13 Januari 2025, unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 
12 Januari 2025 kabla au ifikapo saa 11:00 Jioni. 

 
Endapo utabadilisha shule/kwenda shule binafsi, tafadhali tujulishe ili tuweze kuhamisha 
taarifa zako kwenye mfumo wa Usajili (PREMS) na kutoa taarifa kwa mamlaka husika ili 
kujaza nafasi iliyowazi. 

KARIBU SANA. 

mailto:lucasmalia342@gmail.com


1.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
 
1.1 SARE YA SHULE 

(a) Mwanafunzi aje na sare zenye muonekano ufuatao: 

• Sketi 2 za rangi ya bluu anga(light sky blue) zenye linda  box kwa mbele 

ziwe ndefu hadi chini. Kutoka kwenye kisigino mpaka kwenye pindo la sketi 

zisizidi sentimeta 18 au nchi 7 na nusu; 

• Sketi zake zisiwe na mkanda (belt) mpana, upana wa belt usizidi sentimenta 

5 au nchi moja na nusu. Sketi isibane iwe na upana wa kutosha kumwezesha 

mwanafunzi kuwa huru. 

• Mzazi/mlezi na mwanafunzi tafadhali zingatia vipimo hivyo, mwanafunzi 

atakayeshona na kuja na sketi kinyume na vipimo, rangi na aina ya kitambaa 

tulichoelekeza hatapokelewa; 

• Shati nyeupe mbili (2) za mikono mifupi tetroni, kwa waislamu blauzi nyeupe 

mbili (2) mikono mirefu 

(b) Viatu vyeusi (visiwe na kisigino kirefu-high heels) jozi mbili (2); 

(c) Soksi nyeupe jozi mbili wakati wa masomo na soksi nyeusi jozi mbili kwa ajili ya 

michezo na wakati wa usiku (Preparation) 

(d) Bukta nyeusi kwa ajili ya michezo 

(e) Raba nyeupe kwa ajili ya michezo 

(f) Truck suit ya rangi ya bluu nyeusi (dark blue)   isiyobana kwa ajili ya michezo. 

(g) T-shirt moja (1) ya rangi nyeusi isiyo na maandishi yeyote. 

(h) Shamba dress mbili (2) rangi ya kijani kibichi mshono wa solo kwa ajili ya kazi za 
nje yenye mikono mirefu na juba lake kwa wanaovaa hijabu na mikono mifupi kwa 
wasiovaa hijabu. 

(i) Sweta moja rangi ya kahawia(brown). 

(j) T-shirt za shule zenye nembo ya shule zitapatikana shuleni kwa sh 15,000/= 

tu (fedha zilipwe kwenye Akaunti ya shule) 



1.2 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo: 

i. Awe na sanduku (nunua sanduku la bati) linalofunga vizuri; 

ii. Aje na godoro moja la futi 3 kwa 6 

iii. Blanketi moja la futi 3 kwa 6 

iv. Shuka mbili za kulalia za futi 3 kwa 6 (Pink ); 

v. Foronya ya pink isiyo na maua au urembo wowote; 

vi. Awe na chandarua/net futi 3 kwa 6 rangi ya pink. 

vii. Taulo za kike za kutosha 

viii. Taulo la kuogea/bafuni rangi yoyote 

ix. Kandambili kwa ajili ya kuogea 

x. Aje na jembe moja na mpini wake 

xi. Aje na soft broom moja 

xii. Aje na Hard broom moja 

xiii. Aje na Mfagio wa kukaushia maji (drier) moja 

xiv. Fagio la chelewa moja la mti 

xv. Brush ngumu moja ya kusugulia choo yenye mpini wa mbao/mti kwa 

ajili ya kusafishia sinki la choo 

xvi. Aje na Ndoo ndogo tatu (kwa matumizi ya shule na matumizi binafsi) 

xvii. Awe na container lenye mfuniko/sahani, bakuli, kikombe na kijiko 

xviii. Daftari (kaunta books) Quire three zisizopungua kumi na moja (11) 

xix. Ream moja ya karatasi A4 (photocopy paper) kila muhula; 

xx. Mathematical set moja kwa matumizi yake awapo darasani; 

xxi. Graph pad moja kwa mwaka 

xxii. Aje na kamusi (dictionary) ya lugha ya kiingereza (English to English) 

xxiii. Picha passport size 4 alizovaa shati ya shule zilizopigwa hivi karibuni 

zikiwa na “Background” ya Light Blue 

xxiv. Kama ana bima ya afya aje nayo na kama hana, mzazi au mlezi mkatie 

kabla ya kuripoti. Aidha, shule inao utaratibu wa kuwakatia Bima ya 

afya ya NHIF wakiwa shuleni kwa gharama ya Tsh. 50,400/= tu 

 

           



ZINGATIA 

Malipo yote ya shule yafanyike kupitia AKAUNTI NAMBA 7111002627 (LUCAS 

MALIA GIRLS SEC. SCHOOL), benki ya NMB na mwanafunzi afike na risiti/hati ya 

kuweka fedha benki. Hatutapokea mchango mkononi. 

 

 
2.0 CHAKULA 

Kama zilivyo shule zote za bweni za serikali, shule ya sekondari ya  Wasichana Lucas 

Malia hutoa chakula safi na salama ambacho serikali imeelekeza kitolewe. Endapo 

unayo miiko ya kutokula baadhi ya vyakula, shule haitatoa huduma ya chakula 

Maalum (pekee) kwa kila mwanafunzi. Aidha, Pia shule haitoi kibali cha mwanafunzi 

kujipikia na haturuhusu mwanafunzi kununua aina yoyote ya chakula/kinywaji kutoka 

nje. 

 
3.0 NGUO NYINGINE 

• Mwanafunzi aje na khanga au kitenge doti moja tu, mwanafunzi aje kuripoti 

akiwa amevaa sare ya shule, shamba dress au track suit blue nyeusi (dark 

blue). Mwanafunzi hatapokelewa endapo atakuja na nguo za nyumbani; 

• Endapo mwanafunzi atabainika kuwa na nguo zisizoruhusiwa akiwa shuleni, 

atarudishwa nyumbani kurejesha nguo hizo kwa gharama zake. 

• Aidha. Masanduku/mabegi makubwa hayaruhusiwi, kwani shule haina nafasi 

ya kuyatunza. Mwanafunzi akifika nalo atalazimika kulirudisha nyumbani 

kwa gharama zake. 

 
4.0 MAELEZO YA ZIADA KWA MZAZI/MLEZI 

(a) Shule inafuata mihula inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi Teknolojia 

(WyEST), hivyo Mzazi/mlezi unaombwa kutoa ushirikiano wako kuhakikisha 

mtoto wako anaripoti kwa wakati shuleni; 

(b) Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mzazi/mlezi yafanyike kupitia 

simu ya mkuu wa shule na sivinginevyo. 

(c) Maombi ya ruhusa ya mwanafunzi kurejea nyumbani yapitie ofisi ya Mkuu 

wa shule; Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa sababu za lazima 

tu mfano Matibabu au Msiba wa Wazazi/Walezi. 

(d) Wageni wanao tambulika shuleni ni wale waliondikishwa kwenye faili la 

mwanafunzi na wanaruhusiwa kumtembelea mwanafunzi mara moja kwa 

muhula yaani (Parents Visiting Day) 

(e) Wakati wa Likizo, mwanafunzi wote watalazimika kurejea nyumbani na usafiri 
utaratibiwa na ofisi ya makamu Wa mkuu wa shule kwa wanaosafiri   kurudi 
likizo.



5.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyo rekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu,Sayansi na teknolojia, yenye dhamana ya elimu chini 

ya ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa 

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo amabayo yanafafanuliwa kwa maandishi na 

utapewa nakala yake mara baada ya kufika shuleni: 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shule ni lazima 

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

(d) Kuwahi kwa kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako shule hii. 

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

(i) Kutunza mali za shule 

(j) Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya 

daktari/Mtaalamu wa Afya; 

(k) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake 

kubadili dini wawapo shuleni 

(l) Mwanafunzi hataruhusiwa kusuka nywele, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa 

na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni. 

(m) Ni marufuku kuvaa kandambili wakati wa chakula katika bwalo 

(n) Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna 

mtumishi atakayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi 

(o) Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na 

kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na 

mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja 

kitatumika na mwanafunzi mmoja tu 



5.1. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 

MARA MOJA 

i. Wizi 

ii. Uasherati na ushoga/usagaji 

iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na 

usalama wa shule au watu; 

iv. Kutoa lugha chafu na zisizo na utu/maadili kwa wanafunzi wenzake, 

walimu/walezi na jamii kwa ujumla; 

v. Ubakaji 

vi. Ulevi; 

vii. Matumizi ya vilevi na madawa ya kulevya kama vile pombe, bangi, sigara, n.k 

viii. Kupigana na mwanafunzi, mwalimu au mtu yeyote yule; 

ix. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma; 

x. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja 

sheria za nchi; 

xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba au kusaidia vitendo vya kutoa mimba; 

xii. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni; 

xiii. Kudharau bendera ya Taifa na Wimbo wa Taifa; 

xiv. Kumiliki, kukutwa na simu ya mkononi katika mazingira ya shule; 

xv. Kukataa/kudharau adhabu iliyotolewa; 

xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua; 

xvii. Kutokuhudhuria masomo kwa Zaidi ya siku 90 bila sababu za msingi; 

 
6.0. VIAMBATANISHO MUHIMU VINAVYOPASWA KUKABIDHIWA SHULENI NA 

MWANAFUNZI PINDI TU ANAPORIPOTI 

• Fomu ya kupimwa afya yake (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na 

mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa 

shule mara utakaporipoti shuleni. 

• Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

• Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yanayotolewa na shule 

• Picha nne(4) za wazazi na ndugu wa karibu wa wanafunzi wanaoweza 

kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu. 



TAHADHARI; 

Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na matukio ya utapeli (wizi kwa njia ya mtandao) 

yanayohusisha wanafunzi waliopo shule za bweni. Hivyo, unasisitizwa kuwa; 

 
Upatapo ujumbe/Taarifa yoyote kuhusu Mwanafunzi/Mtoto wako, Tafadhali 

usitume chochote kwa Mhusika kabla ya kuwasiliana na Uongozi wa shule ili 

kupata taarifa sahihi. Kwa mawasiliano yote, Tafadhali wasiliana na wafuatao; 

1. MKUU WA SHULE 0689821592/ 0626195174 

2. MAKAMU MKUU WA SHULE 0785203217 

3. MAKAMU TAALUMA                     0710095012/ 0783881834 
 
 

 
SAYANSI NA WASICHANA KWA MAENDELEO YA TAIFA 



FORM NO.1: MEDICAL EXAMINATION 

PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

 
Lindi Girls Secondary School 

 
P.O BOX 1070 

LINDI. 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION. 

Please examine Miss 
… ........................................................................................................ as her physical and 
Mental fitness for admission as a form …………………….. Students at Lindi 
Girls’ Secondary School in the year ……………… 

 
Your sincerely. 

HEADMISTRESS 

The headmistress, 
I have examined Miss .............................................................................................. as 

shown and consider that she is physically and mentally fit/unfit for admission to 
pursue a full-time secondary school education. 
1. Vision with/without glasses. Right ……………………… Left 
……………………… 

2. Blood pressure …………………………… Hemoglobin ……………………… 

3. Hearing ……………………………………………………… 

4. Urine (a) Albumen………………………… (b) ............................ 

5. a) Venereal diseases…………………(b) Bilharzia............................. 

6. Pregnancy ………………………………………………………… 
7. Neurosis…………………………………………………………… 
8. Is there any abnormality of : (a) The heart……………………………. 

b) Lungs ……………………… c) The spleen ………………… 
9. Are there serious diseases. E.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma, Diabetes, 

etc. …………………………………………………………………………….. 
 

Date ……………… Signature of the medical Officer ……………… 

Station …………………  Designation …………………… 



FOMU NAMBA 2. 

 
TAARIFA ZA MWANAFUNZI. 

1. (a) Jina la mwanafunzi ………………………………………………….. 

(b) Anuani …………………………………….. 

2. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………………….. 

3. Shule aliyomalizia darasa la saba ………………………… 

Mwaka ……………………………………………. 

4. Mkoa anaotoka ………………………… 

Wilaya alipozaliwa …………………………….. 

5. Tarafa anayotoka ……………………….. Kata atokayo …………………… 

6. Kijiji anachotoka ………………………….. Mtaa anaotoka ……………… 

7. Jina la Mtendaji wa (a) Kata ………………………. (b) Mtaa/Kijiji ……… 

8. Jina la (a) Balozi wa nyumba kumi ………………………. 

(b) Mwenyekiti wa Mtaa …………………………… 

9. Michezo anayopendelea 

 

Na. Jina la Mchezo 

1.  

2.  

3.  

 
11. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika 

 

Na. Aina ya Uongozi Shule Mwaka 

1.    

2.    

3.    

 
Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha 

kuwa nitakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya 

masomo na sitapata chini ya alama 50 chini ya 100 kwa kila mtihani,zoezi au 

jaribio nitakalofanya hapa shuleni. 

 
Jina la Mwanafunzi …………………………………….. Sahihi ………………. 

Tarehe …………. 
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FOMU NAMBA 3. 

 
TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI 

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi ………………………………………………….. 

2. Kazi anayofanya mzazi …………………………………………………… 

3. Anuani ………………………………………………………….. 

4. Namba ya simu ……………………………………. 

5. Mkoa ……………………..Wilaya ……………… Tarafa ………………… 

Kata ……………………………… Kijiji …………………….Mtaa …………… 

 
6. Anuani kamili ya nyumbani ambako mwanafunzi atakuwa anakwenda 

wakati wa likizo 

 
Mahali ……………………………………. kwa nani …………………… 

 
7. Majina ya viongozi/Wazazi /walezi atakakokuwa anakwenda wakati wa 

likizo 

• Jina la Baba /mlezi/ndugu ……………………………………….. 

• Jina la mama/mlezi ……………………………………………………. 

• Mtendaji wa Kata …………………………………………….… 

• Mtendaji wa Kijiji/Mtaa ………………………………………….…… 

• Mwenyekiti wa Kijiji/Mtaa ……………………………………………. 
 

 
TAMKO LA MZAZI 

Mimi Mzazi/Mlezi wa ........................................................................... ninaahidi 

kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari 

Lindi Wasichana katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa 

shuleni. 

 
Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na 

sheria, kanuni na taratibu za shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa 

adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya. Ikiwa ni pamoja na kufukuzwa 

shule pale itakapobidi. 

 
Jina la Mzazi/Mlezi ……………….Sahihi ……....…… Tarehe …………… 
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FOMU NA.4 

 
FOMU MAALUM YA TAARIFA ZA NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI 

Ndugu wa karibu wa mwanafunzi: Hakikisha unaandika majina matatu na 

anwani zao. 

Hii inasaidia shule kutoa taarifa endapo tatizo litatokea. 

(Ambatanisha passport size 4 za ndugu wa karibu) 

 
1. (a)Jina   

(b) Uhusiano:   

(c) Anwani:    

(d)Namba ya Simu:   

Saini ya mzazi/Mlezi:   

Tarehe:   

 
2 .(a)Jina  

(b) Uhusiano:   

(c) Anwani:  

(d) Namba ya Simu:   

Saini ya mzazi/Mlezi:   

Tarehe:   

 
3. (a)Jina  

(b) Uhusiano:   

(c) Anwani:  

(d) Namba ya Simu:    

Saini ya mzazi/Mlezi:    

Tarehe:   

 
4. (a)Jina  

(b) Uhusiano:   

(c) Anwani:  

(d) Namba ya Simu:   

Saini ya mzazi/Mlezi:   

Tarehe:   
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FOMU NAMBA 5 
MKATABA/TAMKO LA MWANAFUNZI 

 
Mimi…………………………………………………………………..…… 

(jina kamili) ambaye ni mwanafunzi, nimeyasoma maagizo haya na 

kuyaelewa, ninakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na shule hii. 

Ninaelewa wazi kwamba shuleni ni mahali pa kujifunza na mimi nina nia 

ya kujifunza. Ninaelewa pia kuwa nafasi hii niliyopewa ni dhamana, hivyo 

naahidi mbele ya wazazi/walezi wangu ya kwamba nitaitumia vema 

nafasi hii kwa kushirikiana na uongozi wa shule kutimiza na kutekeleza 

yale yote yaliyoelekezwa katika fomu hii. Nitatii na kufuata sheria zote za 

shule wakati wote. Naahidi kutoshiriki katika mgomo, fujo, makosa ya jinai 

na makosa mengine yaliyotajwa. Naahidi pia kufanya bidii katika masomo 

yangu na kuhakikisha ninapata ufaulu wa Alama za juu hususani katika 

masomo ya Sayansi na kuendelea na Kidato cha Tano. Aidha, naahidi 

kuwa na ushirikiano mzuri na wanafunzi wenzangu na kuwa mfano bora 

wa Taasisi ya Shule ya Sekondari ya Wasichana Lucas Malia  ndani na 

nje ya shule. 

 
Saini ya mwanafunzi ……………………………………………………… 

Tarehe……………………………………… 
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