SHULE YA SEKONDARI
PATANDI MAALUM PATANDI MAALUM SECONDARY SCHOOL

P.O BOX 173, ARUSHA.

Mobile No. +255 764751066

FOMU NA.............. TAREHE.........cccvvvrrrennnnrrnnnns

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2025 KATIKA SHULE

YA SEKONDARI PATANDI MAALUM ILIYOPO WILAYA YA ARUMERU MKOA WA ARUSHA

1)

2)

3)

4)

UTANGULIZI

Shule hii ni ya SEKONDARI YA KUTWA NA BWENI MCHANGANYIKO (wavulana na Wasichana).
Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA mwaka wa
masomo 2025. Shule itafunguliwa tarehe 13/01/2025.
Mwanafunzi afike na vifaa vyote alivyoagizwa na kwa muda uliotajwa hapo juu.

MAHALI SHULE ILIPO

Shule ipo mkoa wa Arusha wilaya ya Arumeru katika Halmashauri ya Meru. Shule ipo umbali wa

kilomita 11.5 kutoka Arusha mjini na kilomita 8 kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Meru kutokea
Moshi kuelekea Arusha. Shuka kituo cha mabasi cha Tengeru na kuelekea shuleni ambayo ipo
ndani ya Chuo cha Ualimu Patandi (Mita 200 kutoka stendi ya Tengeru).

Yafuatayo ni maelezo na maagizo ambayo unashauriwa kuyatumia kabla hujafika hapa shuleni

AFYA

Mwanafunzi apimwe na Daktari aliye na dhamana ya kutoa huduma hiyo kwa kujaza fomu
iliyoambatanishwa. Ni vyema mzazi au mlezi awe wazi juu ya afya ya mtoto wake kwani kuficha
tatizo la afya inaweza kuhatarisha maisha ya mtoto.

Mwanafunzi aje na kadi ya bima ya afya kama atakuwa nayo kwa ajili ya kurahisisha gharama za
matibabu.

TAALUMA

Mwanafunzi atawajibika kufanya mazoezi na mitihani yote bila kukosa kwa wakati uliopangwa.

Ni wajibu wa mzazi kupata au kudai ripoti ya maendeleo ya mtoto wake kila baada ya muhula wa
masomo. Kila Mwanafunzi anapaswa kuweka juhudi katika Masomo.

Lugha inayotumika katika mawasiliano ni KIINGEREZA na LUGHA YA ALAMA nje na ndani ya
darasa isipokuwa wakati wa somo la Kiswabhili tu



5) USAFI.

i.  Kila Mwanafunzi anatakiwa kuonekana nadhifu nje na ndani ya darasa kimwili na kimavazi
wakati wote, nywele ziwe fupi na zichanwe vizuri.
ii.  Mwanafunzi atawajibika kuvaa sare ya shule muda wote isipokuwa wakati wa michezo na
kazi za nje.
iii.  Kila mwanafunzi atawajibika kutunza:

e Vifaa vyake binafsi mfano: mavazi, daftari na vifaa vingine vyovyote vya shule
atakavyokabidhiwa.
e Mabhali atakapolala patandikwe vizuri na vifaa binafsi vipangwe kwa unadhifu.

e Kutunza mazingira ya nje na ndani ya darasa na bweni. Ni marufuku mwanafunzi kutupa
taka au karatasi ovyo ndani ya darasa au katika mazingira ya shule.

iv.  Mwanafunzi atakayeharibu kifaa chochote cha shule au cha mwenzake atalazimika kulipa
(Mzazi wake atalazimika kulipa na akishindwa kulipa atafukuzwa shule). Kila mwanafunzi
atatakiwa kutunza kuta na sakafu ya Madarasa, Mabweni, Bwalo la kulia chakula,
Maktaba, Maabara pamoja na vifaa vingine vilivyoko katika eneo la shule,

v.  Mwanafunzi yeyote hataruhusiwa kuingia na chakula cha aina yeyote bwenini.

6) WAGENI
i.  Wazazi wanapofika shuleni kwa jambo lolote, Mzazi aonane na Mwalimu wa zamu au Mkuu
wa shule kupata kibali cha kuonana na mwanafunzi.
ii.  Ni marufuku mwanafunzi kupokea au kuletewa chakula kutoka nje ya shule na mzazi,ndugu,
jamaa, au kununua kwa wale wanaotembeza njiani.
iii.  Ni marufuku kwa mzazi/mlezi yeyote kumletea mwanafunzi chakula au kinywaji cha aina
yeyote pindi atakapomtembelea.

7) SARE YA SHULE

. WAVULANA

i.  Suruali 2 za rangi ya Dark blue (chini ziwe na inchi 16-18 kutokana na urefu wa mwanafunzi
na iwe na mkunjo.
ii.  Shati 2 za tomato nyeupe za mikono mifupi.
iii.  Sweta ya rangi dark blue sawa na rangi ya suruali.
iv.  Tairangiya dark blue yenye mistari meupe
v.  Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba na visiwe na visigino virefu.

vi.  Soksi dark blue/nyeusi jozi 2 au Zaidi,
vii. T - Shirt mbili ya rangi nyeupe yenye kola
viii.  Mkanda mweusi usio na urembo pamoja na bukta.

ix.  Suruali nyeusi 2 kwa ajili ya shamba dress na shati mbili za draft ndogo rangi nyeusi na nyeupe
X.  Nguo za Michezo(nguo za michezo iwe ya rangi ya kijani) , viatu vya michezo nyeusi(raba) .
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xi.  Tracksuit ya rangi NYEUSI kwa wanafunzi wote.

xii.  Pullneck nyeusi kwa ajili ya kuvaa ndani ya shati la shule wakati wa baridi.
xiii.  Saa ya mkononi kwa ajili ya kutunza muda ila isiwe na kikokotozi (calculator)
xiv.  Sahani na kikombe cha bati pamoja na kijiko.

xv.  File za kuhifadhia kumbukumbu za wanafuzi.
Il. WASICHANA

Vii.

viii.

Xi.
Xii.
xiii.

Vi.
Vii.
viii.

Sketi 2 zenye draft iliyopendekezwa ziwe na rinda box mbili kubwa mbele na nyuma na rinda 6
mbele na nyuma urefu chini ya goti.

Shati 2 za tomato nyeupe za mikono mifupi.

Sweta rangi dark blue.

Hijabu nyeupe isiyo na urembo wowote kwa wasichana waislam watakaopenda kuvaa

Tai rangi ya darkblue iliyokolea, T-shirt rangi nyeupe yenye kola isiyo na maandishi yoyote,

Gauni la draft darkblue na nyeupe kwa ajili shamba dress.

Tracksuit rangi nyeusi (kwa wanafunzi wote).

Soksi za rangi nyeupe ndrefu mpaka juu ya goti stoking pea 2, viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga
kwa kamba visiwe na visigino virefu.

Raba za michezo rangi nyeusi na nguo za michezo iwe ya rangi ya kijani)

Pullneck nyeusi kwa ajili ya kuvaa ndani ya shati la shule wakati wa baridi.
Sahani na kikombe cha bati pamoja na kijiko.

File za kuhifadhia kumbukumbu za wanafuzi.

Saa ya mkononi kwa ajili ya kutunza muda ila isiwe na kikokotozi (calculator

Sample ya kitambaa cha sare ya shule na shamba dress vimeambatanishwa kwenye fomu ya
kujiunga na shule. (kwa wanafunzi wa mikoani ambao watakosa kitambaa vinapatikana Arusha).

MAHITAJI MENGINE MUHIMU KWA WANAFUNZI WA BWENI

Kila mwanafunzi aje na godoro la futi tatu kwa sita lenye unene wa “4”

Sanduku la bati dogo la kuwekea vifaa vyake (trunker), kofuli na begi dogo la kusafiria.

Arusha ni sehemu ya baridi, mwanafunzi aje na blanketi moja zito, shuka 2 za rangi ya light
blue(Kwa wavulana), foronya 2 za rangi ya light blue kwa wavulana na shuka 2 ya rangi ya pink
pamoja na foronya zake kwa wasichana, mto pamoja na neti nyeupe.

Aje na tochi, mswaki na dawa ya meno, sabuni za kufulia na kuogea pamoja na taulo.

Ndoo 2 ndogo za plastiki

Aje na toilet paper kwa ajili ya matumizi yake binafsi.

Mpatie mwanao hela ya matumizi binafsi ikiwemo ya dharura na matibabu.

Mfungulie mwanao akaunti benki kwa ajili ya fedha ya matumizi .hairuhusiwi kutuma fedha kwa
mwanao kupitia kwa walimu.

Unatakiwa uwe na nauli ya kurudia nyumbani wakati wa likizo. Haturuhusu mwanafunzi kubaki
shuleni wakati wa likizo.



Vi.
Vii.
Viii.

9. VIFAA VINGINE

Madaftari (12) kumi na mbili quire 3 au zaidi.

Mathematical set (Mkebe wa Hesabu)

Begi la shule la kuhifadhia madaftari na vitabu, isiwe mfuko wa rambo, malboro, adidas au mfuko

wa salfet.

Kalamu nyeusi au blue (zisiwe kalamu za rangi nyekundu), penseli za kutosha, ruler sm 30 na
kifutio.

Madaftari 12 saizi ya kati yasiwe madogo sana kwa ajili ya mazoezi ya kila siku kwa kila somo.

Kila mmoja aje na fagio ngumu (hard broom) 1,squeezer 1,fyekeo 1,jembe na mpini,ndoo 2 ndogo
Kila mmoja aje fagio wa chelewa uliojaa vizuri

Cheti cha kuzaliwa.

Rimu 1 (Karatasi nyeupe)

10. SHERIA ZA SHULE YA SEKONDARI PATANDI MAALUM

i. Kila mwanafunzi atawajibika kutii sheria, kufuata ratiba na kufuata taratibu zote za shule
zinazotolewa na uongozi mzima wa shule kwa mfano; Mkuu wa shule , Msaidizi wa Mkuu
wa shule, Walimu, Viongozi wa baraza la wanafunzi na wahudumu wengine wote.

ii. Kila mwanafunzi atawajibika kuwa na mwenendo wa heshima na adabu njema kwa watu
wote, wakubwa kwa wadogo, viongozi na wenzake.

iii. Kila mwanafunzi aonyeshe nidhamu katika kuvaa sare ya shule ndani au nje ya mipaka ya
shule kwa muda uliowekwa na uongozi wa shule.

iv. Kila mara mwanafunzi awe na nywele fupi za saizi moja, ni marufuku kunyoa mitindo ya
aina yoyote na kucha ziwe fupi.

v. kKila Mwanafunzi atalazimika kutii kengele, kuwahi darasani, michezoni, bwaloni na
mahali popote atakapohitajika. Daima Mwanafunzi ajaribu kuonekana mkakamavu na
mwenye mahusiano mazuri na wenzake na jumuiya nzima ya shule.

vi. Mwanafunzi atawajibika kula chakula kitakachoandaliwa na shule ndani ya bwalo na kwa
wakati unaotakiwa. Pia atatakiwa kuosha na kutunza chombo chake cha kulia
chakula/kunywa maji n.k.

vii. Mwanafunzi haruhusiwi kwenda na chakula cha aina yeyote Bwenini.

viii. Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kuja na aina yoyote ya chakula au kinywaji pindi
arudipo shuleni kutoka nyumbani wakati wa likizo.

11. MAKOSA YA KUJIFUKUZISHA SHULE MOJA KWA MOJA

Wizi au unyang anyi wa aina yeyote ndani au nje ya shule.

Utoro wa shule wa muda mrefu (siku 90 bila taarifa).

Utovu wa nidhamu unaosababishwa na matendo ya zinaa, uasherati, unajisi, kulawiti, kubaka au
unyanyasaji wa kijinsia.

Kudanganya katika mitihani au mazoezi, kwa maandishi au kuchungulia kwa mwenzake darasani.



Vi.
Vii.

viii.

Xi.
Xii.
xiii.
Xiv.
XV.

Utumiaji wa pombe aina yeyote, uvutaji wa sigara, bangi, mirungi na utumiaji wa madawa vya
kulevya.

Kushiriki, kushawishi au kuanzisha mgomo shuleni.

Utumiaji wa lugha za matusi au kebehi kwa kusema au kuandika au kuchora ukutani, ubaoni,
sakafuni na hata kwenye siling board kuhusu uongozi wa shule, walimu, wanafunzi wenzake au
wahudumu wengine wa shule.

Kukataa kufuata ratiba ya shule au kutotii sheria za shule.

Kumiliki na kutumia simu yake au simu inayomilikiwa na mwanafunzi mwingine akiwa shuleni, au
kuwa na laini ya simu.

Ukaidi, kiburi, kugomea adhabu kwa makusudi na kusema uongo.

Kujenga urafiki wa kimapenzi baina ya mwanafunzi wa jinsia yeyote, nje au ndani ya shule.
Kupata mimba, kutoa mimba au kusababisha mimba kwa mwanafunzi.

Kuoa au kuolewa.

Kutoa lugha chafu ya matusi kwa wanafunzi, walimu na watumishi wengine.

Kupiga au kupigana na mwanafunzi, mwalimu au mfanyakazi yeyote.

Kwa niaba ya uongozi wa shule ya Sekondari ya Patandi Maalum napenda kuwakaribisha sana katika

jumuiya hii.

NB.Kwa mwanafunzi wenye changamoto za kiafya mzazi/mlezi hakikisha unaonana na uongozi wa shule

ili uweze kuelezea changamoto za mtoto ili aweze kupewa huduma stahiki.

Pia uongozi wa shule unaomba wazazi/walezi waandike namba za uongozi wa kijiji wanakotoka

watoto/wanafunzi.

Wako katika malezi ya vijana

Mwl. Janeth Mollel

MKUU WA SHULE



FOMU YA AHADI

Iwapo umezisoma sheria hizi na kuzielewa vyema na unakubali kuzifuata jaza fomu ifuatayo:
VIt ettt eteebeebe et st sbesr et saesee s nseseanens (Jina la Mzazi/Mlezi)

MZAZi/MIBZI WA .vvieeceieree ettt st er e s r s s s ebe s (Jina la Mwanafunzi) nimesoma masharti
yote ya shule nimeyaelewa na kukubaliana nayo na ninaahidi mimi na mwanangu tutayafuata ipasavyo.

Sheria hizi ni mkataba kati yangu mimi mwanafunzi,uongozi wa shule na mzazi wangu.

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI TAREHE

VIt et ste st st st st st sa saenae e e s (Mwanafunzi), nimesoma masharti yote ya

SAHIHI YA MWANAFUNZI TAREHE

Sahihi na Mhuri wa Mkuu wa shule

(Fomu hii irudishwe siku ya kufungua shule baada ya kukamilika kujazwa)



SHULE YA SEKONDARI PATANDI MAALUM

FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI

SEHEMU A: HABARI ZA MWANAFUNZI
1. Jina kamili (Kama kwenye Mtinani) ........cceeeevecereecere et
Tarehe ya kuzaliwa .......ccoeevvvevcvrnenenne DiNicceeeeeeeeneneenee e Dhehebu......cccccovvecrerinennns
Mahali na wilaya UlipOzaliWa..........ccucieirieeiece e et
Shule ulipomaliza darasa la saba.......ccceeevecicreiviirinennenn Mwaka uliomaliza........ccocevvveereennne.
Kidato unachokuja kuingia hapa Patandi Maalum Sekondari.......cccccceceivivineneiie s

No v ks WwN

NA. JINA LA KIONGOZI CHEO MAHALI NAMBA YA SIMU

8. Kazi yoyote ya uongozi uliyowahi kufanya kama vile Kiongozi wa Michezo, Kwaya, Ngoma, Kiranja,
Maktaba, n.k.

NA MADARAKA AU UONGOZI SHULE/ MAHALI MWAKA

visiwin e

9. Mambo unayopendelea kufanya nje ya masomo (kama vile mpira wa miguu, bustani, ushonaji wa viatu,
nguo, michezo ya kuigiza, kuimba, n.k)

10. Ndugu wa karibu wa mwanafunzi (wa kiume/ wa kike) kama Mjomba, Mama, shangazi, Kaka, Dada,
kufuatana na umri wao wa kuzaliwa:-



JINA KAZI UHUSIANO NA KIWANGO ANUANI NAMBA YA
NA. LA NDUGU ANAYOFANY MWANAFUNZI CHA ELIMU SIMU

PN

Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni za kweli. Naahidi kuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na
mwenye bidii ya masomo.

Sahihi ya Mwanafunzi.........cccccceeeveeve e ceceeceeceee, TaArehe ..o

SEHEMU A: HABARI ZA MZAZI/ MLEZI

(Fomu hii ijazwe na Mzazi /Mlezi)

1)
2)
3)

4)
5)

6)
7)
8)

9)
9)

Jina kamili 2 Baba Mzazi/MICZi.......ccuueevreieiiieeieiieeeeee sttt st e e st sae s s aenns

Kazi yake.....ccooeeveviveeieeeeee, Ofisi/Mahali anapofanyia Kazi........cccoceverreereerererenene.

Mahali ANAPOISNI ettt st st e e e e eaaen Anwani ya
NYUMDBD AN ¢ttt et es s aesaesanreas Kijijivenneeeeceeseee e e
Kata...oo oo

Tarafa...ivieceeeceeeae Wilaya....oooovoe e MKoaQ...co e, Namba ya simu...............
Dini ya BabaMzazi/MIezi........ccccceuveeeveveererennnne. Dhehebu.....cccoevveecrcreeeieee,

Baba mzazi yupo hai/ amefariki (kata isiyohusika)

Jina kamili [a Mama MZazi/ MIZi.......cvocoveiviieeeeieee ettt s esresse s e

Kazi yake.....cocoooevveieecrecreeiienene, Ofisi/Mahali anapofanyia Kazi.........cccccccoeveererverenennn.

Mabhali ANAPOISNT e e s e aere Anwani ya
NYUMBDANT.cc ettt et er et e e sae sresasereessen e e e e ene Kijijiveneeeerrenreereereereenreereceeeeeee e
Kata...ocoeveeerreieceeeeen e, Tarafa...ecvccee e, Wilaya.....ooeeeveveevrvennnne, MKOa.....coveeeerreeeeree.
NAMDA YA SIMU..cetiirriiiiiiece ettt sre et eae s aes e e e e ebestesreersaeraessenseennes

Dini ya Mama Mzazi/MIezi........cccceeveverennnne. Dhehebu.......cccceieeececeeceee e

Mama mzazi yupo hai/ amefariki (kata isiyohusika)
Mtoto anaishi na (Weka tiki V)

(1) Baba tu

(2) Mama tu

(3) Wazazi wote

(4)Mlezi /Walezi tu




IMIZAZI/IMIIRZI W e ettt ee e et et e e seeeetaetesaeessaeasaeseeennnseeasesennen nathibitisha kuwa taarifa
hiyo hapo juu ni sahihi. Naahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba mwanangu anakuwa na
tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii. Aidha nitakapohitajika shuleni wakati wowote nitafika
kusikiliza wito.

Saini ya Mzazi/Mlezi............ Tarehe ..., Namba ya siMmU......ccccceveveeeecennnnns



The Medical Officer

(GOVERNMENT M.0O)

Name of Students
| shall be very grateful if you will kindly examine the above named student

PRESIDENT’S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MERU DISTRICT COUNCIL
PATANDI MAALUM SECONDARY SCHOOL
P. 0. BOX 173, DULUTI — ARUSHA
SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

From Headmistress,

Patandi Maalum Secondary School

fitness to undertake studies well in our school.
A: PRELIMINARY INFORMATION: MEDICAL HISTORY

and give us a report regarding his

NO DISEASE YES NO DISEASE YES NO DISEASE YES NO
1 Tuberculosis 7 | Kidney/trouble 13 | Operation
2 Asthma 8 | Diabetes 14 | Eye
disorder
3 Pneumonia 9 | Nervous 15| V.D
breakdown
4 Heart 10 | Ear/ Noise/ 16 | disabled
Trouble throat trouble
5 Recurrent 11 | Skin disorder 17
indigestion disease
6 Jaundice 12 | Anemia 18
B. VITAL STATISTICS
Age....eeereeree Height....ccoveveeeecenee Weight......cccoeeverennnnee. Blood group.............. Blood
Pressure.......cccovecverennenee. Pulse rate......cc.c....... systoliC....ccoeeennnnen. DiastoliC....cccevvevercerreieierereeene,
C. MEDICAL EXAMINATION
REMARKS/TREATMENT
EAR RT. [N P
VISSION RT. EYE LT. EYE
THROAT
CHEST EXAMINATION
ABDOMINAL EXAM LIVER SPLEEN
OTHER COMENTS
M.S SYSTEM UPPER LIMBS
LOWER LIMBS
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n

ANY OTHER FINDING
D. LABORATORY EXAMINATION/ INVESTIGATION
1. STOOL- Ova....cveeveeeeeereerecinen, [EUCOCYLES ...ttt sttt et e
2. URINALYSIS: PROTEIN...c.cotctetirtetesiirrereeieeiereseseesessesessseesessesesessessssssessssensssesessssenenses
GLUGCOSE ... ottt ettt ese e e st a s s re s ae s eb e e sn e saeees
SEDMENT: - OVA...cc oo, LEUCOCYIES...uicii et
B H D s et st et sttt st n et ae e ea e e et s
B, B/ St et et ettt e ettt eaeste et easetenea et eas et nearereaes
Dt VDRt sttt st st st ettt e ettt sen et enesrenennes
6. WBC TOTAL ittt e e et st et st e nene
Differential: N............... Loeeieene MucveveeeeErrriiieee B
7. X-ray Chest (if NECESSANY).ucoiiici ettt st sttt st es e sreetesa sre e seneas
8. ANY OTHER INVESTIGATION.....cutirtiteiretirtit et eteee st esesses st sssssesssessssesasssessnssssens

E. MEDICAL CERTIFICATION
We request the medical officer to complete the following:

| have examined the above named student and considered that he is physically fit/ unfit for most activities taken
at the school as my findings indicated above.

Thank you in advance

JANETH MOLLEL
HEADMISTRESS
PATANDI MAALUM SECONDARY SCHOOL.
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