
 
 

Ukurasa wa 1 kati ya 9 

 

OFISI YA RAISI - TAMISEMI 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI 

SHULE YA SEKONDARI PEMBA MNAZI 

                             S.L.P 36178 DAR ES SALAAM                                         

 

Kumb. Na …………………………                                                  Tarehe ……………….……………….. 

Jina la Mwanafunzi ……………………………………………………………………………………………… 

S.L.P………………………………………………………………………………………………………………. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI PEMBA MNAZI 

1. UTANGULIZI 
Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza (Form one) katika 
shule hii  ya Sekondari Pemba Mnazi kwa mwaka wa  masomo 2025. Shule ya sekondari Pemba 
Mnazi ipo wilaya ya Kigamboni mkoani Dar es salaam umbali wa Km 55 kutoka katika kivuko 
cha kigamboni (Ferry). Usafiri wa basi kutoka Kigamboni unapatikana katika kituo cha mabasi 
cha Ferry Kigamboni na nauli ya mwanafunzi ni Tsh.500/= na unashuka kituo kiitwacho 
Chaurembo kisha utatembea au kupanda pikipiki umbali wa 2.5km 
Mhula wa kuanza masomo utaanza tarehe 05/01/2025, Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 
tarehe 02/01/2025. 
 

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
2.1 Sare za shule 

a. Sare ya shule hii ni mashati meupe 2 ya mikono mifupi, suruali mbili (2) Rangi 
ya Jani la mgomba lililopauka kwa wavulana na Sketi mbili (2) Rangi ya jani la 
mgomba lililopauka kwa wasichana, tai 2 za kijani kwa wavulana, soksi pea 2 
Nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana, Mkanda mweusi na T-shirt 1 
rangi ya dark blue. Maelezo ya mshono ni Linda box kwa sketi za wasichana. 
Modo na vimini haviruhusiwi 

b. Rangi ya Hijab ni nyeupe isiyo na urembo  
c. Sare ya michezo kwa shule yetu ni bukta na jezi mbili kwa wavulana wa hostel. 
d. Trak-suti nyeusi zilizopita michilizi mitatu meupe . 

 
2.2 Mwanafunzi aje na daftari 11 za couter book Quire 3, kalamu, mkebe wa hesabu na begi. 
2.3 Chakula cha mwanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja 

na matibabu ni jukumu la mzazi. 
2.4 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo, 

godoro na vifaa vya malazi na matibabu ni jukumu la mzazi 
2.5 Mahitaji mengine ya kibinadamu kama mkanda mweusi wa ngozi, viatu vyeusi 

vinavyofunika miguu visigino vifupi vyenye kamba. 
 
 

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE  
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 
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inayotolewa na wizara ya Elimlimu chini ya Ofisi ya Raisi –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi 
na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 
ujumla ni jambo la lazima. 

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule 
ni lazima. 

c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 
d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 
e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 
f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 
g. Kuvaa sare ya shule na kuchomekea wakati wote unapotakiwa, uwapo shuleni au 

unapotoka na kurudi shuleni wakati wote. 
h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na. 
i. Kutunza mali za uma 

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule: 
i. Wizi 
ii. Uasherati ubakaji na ushoga 
iii. Ubakaji 
iv. Uvutaji bangi 
v. Makosa ya jinai 
vi. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli na kadhalika. 
vii. Kupigana au kupiga 
viii. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
ix. Kudharau bendera ya Taifa  
x. Kupata mimba/kumpa mimba mwanafunzi wa kike ndani na nje ya shule 
xi. Kuoa au kuolewa 
xii. Kutoa mimba 
xiii. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama 

wa shule au watu 
xiv. Kukataa adhabu kwa makusudi 
xv. Kutofika shule kwa siku 90 mfululizo bila taarifa  
xvi. Kutofanya mitihani ya shule/Taifa 
xvii. Kutoroka shuleni au kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa 

 
4. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa  shuleni na 

mwanafunzi. 
a. Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. 

Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti .shuleni 
b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo, fujo na makosa ya jinai. 
c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 
5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 
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HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI 

SHULE YA SEKONDARI PEMBA MNAZI 

                                   S.L.P 36178 DAR ES SALAAM                                

 
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI 

A. IJAZWE NA MWANAFUNZI 
1. Jina kamili la mwanafunzi …………………………………………. 
2. Tarehe ya kuzaliwa…………………………………………………. 
3. Taifa ………………………………………………………………… 
4. Uraia ………………………………………………………………… 
5. Dini…………………………………………………………………… 
6. Shule aliyo/alizo soma kabla ya kuja  shuleya Sekondari Pemba Mnazi 

  

Shule ya Sekondari/Msingi Tarehe na Mwaka ulionza Tarehe na Mwaka 
uliotoka 

 
i. ………………………… 

 
ii. ………………………… 

 
iii. ………………………… 

 
iv. …………………………

. 

 
…………………………… 
 
…………………………… 
 
…………………………… 
 
…………………………… 

 
…………………………… 
 
…………………………… 
 
…………………………… 
 
…………………………… 

 

Saini ya mwanafunzi……………………………..                Tarehe………………………………. 

B. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI 
1. Jina la Mzazi/Mlezi…………………………………………….. 
2. Utaifa ……………………………………………………………. 
3. Uraia …………………………………………………………….. 
4. Anuani ya DSM ………………………………………………... 
5. Sehemu anayoishi………………………………………………. 
6. Mtaa………………………… Kata…………………………….. 
7. Namba ya nyumba…………………………………………… 
8. Simu: nyumbani…………………………         Ofisini………………………………… 
9. Mtendaji/Mwenyekiti wa mtaa:  Jina……………………………….Sahihi…………………… 

Simu……………………… 
10. Eleza kama mototo ana matatizo yoyote ya kiafya 

………………………………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………………………… 

 

 

PICHA YA 

MWANAFUNZI 

 

PICHA YA 

MZAZI/MLEZI 
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C. MAELEZO YA KIKAZI 
i. Jina la mwajiri ……………………………………………………………………... 
ii. Anuani ……………………………………………………………………………... 
iii. Kazi ya Mzazi/Mlezi …………………………………………………………......... 

 
AHADI YA MZAZI/MLEZI 

Mimi……………………………………………………………………………………….……. (majina matatu) 

Ambaye ni mzazi/mlezi wa ………………………………………………………………………… 

Ninaahidi  

i. Kumpatia mwanangu mahitaji yake yote muhimu ya shule kama yalivyotajwa katika maelezo ya 

kujiunga shule kipindi chote cha masomo yake 

ii. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio yake shuleni na kutoa msaada unaohitajika (maoni, adhabu 

n.k) katika kumlea mwanangu 

iii. Kumpatia matibabu kwa haraka pindi anapougua au kupata changamoto yoyote ya kiafya. 

iv. Kulipa fidia juu ya uharibifu/upotevu wa mali ya shule utakaofanywa na mwanangu haraka pindi 

nipatapo taarifa ya jambo hilo. 

v. Kuitikia wito wowote wa kufika shuleni, iwe nimetumiwa ujumbe kwa barua, simu au nimeletewa 

taarifa ya mdomo na mwanangu kutoka shuleni. 

vi. Kusimamia na kufuatilia maendeleo yake kitaaluma na tabia kwa jumla 

vii. Kuhakikisha kuwa anajisomea wakati wote awapo nyumbani na kufanya mazoezi yote (Home 

Works) aliyopewa na walimu kufanyia nyumbani. 

viii. Sheria na hatua zichukuliwe dhidi yangu endapo nitashindwa kutimiza ahadi nilizoahidi hapo 

juu. 

Jina………………………………………………………………….…… Saini…………….…………………… 

Tarehe………………………………………… Simu…………………………………………………………… 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION (FOMU YA DAKTARI KUTHIBITISHA AFYA YA 

MWANAFUNZI) 

To be filled by the Government Medical Officer and return to the Head of Pemba Mnazi 
Secondary School P.O.Box 36178, Dar es Salaam 
 
TO:  
MEDICAL OFFICER: 
……………………………………………………………………………….…………………………….. 
……………………………………………………………………….…………………………………….. 
 
PART A: 
RE:………………………………………………………………………………………………………… 
Please Examine the above named as to his/her fitness for admission as a student in the 
following common diseases /problems: 
 
Put a tick (√) for positive and (X) for negative against in a box provided. 

NO. DISEASES / PROBLEMS (√) (X) 

1 Pregnancy    

2 Asthma   

3 Sight   

4 Diabetes   

5 Worms (Stool)   

6 Epilepsy   

7 Tuberculosis (TB)   

8 Sickle Cell   

9 Heart Disease   

10 Yellow Fever   

11 U.T.I   

12 Malaria   

13 Hearing   

14 Speech    

 

Any other ………………………………………………………………………………………………………… 

PART B: MEDICAL CERTIFICATE  

(To be completed by a medical officer) 

I have examined the above named and consider that he/she is physically Fit / Unfit for 
admission as above …………………………………………………………………………………………… 

PART C: ANY OTHER ADVICE 

……………………………………………………………………………………………………………………… 

Name……………………………………………………Signature…………………………………………….. 

Station………………………………………………… Designation: ………………………………………… 
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OFISI YA RAIS - TAMISEMI 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI 

SHULE YA SEKONDARI PEMBA MNAZI 

                                    S.L.P 36178 DAR ES SALAAM                                

 
HUDUMA YA HOSTEL  

Shule ina hostel nzuri kwa ajili ya wanafunzi wa kiume tu. Mzazi /Mlezi ambaye mwanae atapangwa 
kukaa hostel atafuata taratibu zifuatazo:- 

SARE ZA HOSTEL 

o Aje na Suruali mbili (2) nyeusi na  Tshirt mbili (2)( za blue bahari zenye nembo ya shule. 
o Traki-suti nyeusi zenye michilizi meupe mitatu kwa ajili ya kuvaa usiku hasa kipindi cha baridi 

kali. 
o Vifaa vingine: Ndala, ndoo ndogo 1, Taulo, Bukta 1 na  Tshirt 1  kwa ajili ya michezo, pasi ya 

mkaa, sanduku la chuma , mashuka mawili ya light blue, net ya mbu light blue, tochi, nguo za 
ndani za kutosha na godoro futi 3 Inchi kuanzia 4 na kuendelea. 

o Vyombo vya chakula: Wanafunzi wote wa hostel wanatakiwa kuja na sahani, kijiko, bakuli dogo 
na kikombe. 
 
AGIZO 

1. Kila mwanafunzi ni lazima aje na ndoo yake pamoja na vyombo vya chakula. 
2. Nguo za nyumbani haziruhusiwi shuleni, mwanafunzi atavaa sare za hostel tuu kwa siku 

zote awapo shuleni baada ya masomo. Nguo za nyumbani zikibainika zitachomwa moto. 
SHERIA ZA HOSTEL 

1. Chakula 

• Utakula chakula kinachopikwa ndani ya shule tu. 

• Usipeleke, usitunze, usipike au kuchemsha chakula ndani ya bweni au katika eneo la 
shule. 

• Marufuku kukaa eneo la jiko kama sio muda wa chakula 

• Ni marufuku mwanafunzi kuja na chakula chochote pindi atokapo nyumbani na mzazi 
haruhusiwi kumletea chakula mwanafunzi pindi anapomtembelea mwanafunzi. 

 
2. Sare za hostel 

• Utavaa sare za hostel kila siku baada ya muda wa masomo na siku za mapumziko 

• Nguo nyingine haziruhusiwi. Zikibainika utanyang’anywa na zitachomwa moto. 
 

3. Usafi na afya 

• Utapaswa kuwa msafi wa mwili na mavazi kila siku 

• Utafanya usafi ndani na nje ya bweni kila siku. 

• Utapaswa kutibiwa zahanati unapougua na kutumia dawa kwa kuzingatia maelekezo ya 
daktari. Suala la matibabu ni jukumu la mzazi hivyo  mtoto ni lazima aje na bima ya afya. 

• Marufuku kuwa na dawa na kuzitumia bila ya kuwa na maaelekezo ya daktari. 
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• Dawa za kienyeji na hirizi haviruhusiwi. 

• BIMA YA AFYA NI LAZIMA KWA MWANAFUNZI WA BWENI. 
 

4. Mipaka na usalama 

• Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Ukibainika umetoroka 
utafukuzwa hostel na kuwa mwanafunzi wa kutwa 

. 
5. Bwenini  

• Ni marufuku kumwingiza mgeni yeyote  ndani ya bweni. 

• Ni marufuku mwanafunzi kulala nje ya bweni 

• Ni marufuku mwanafunzi kuiba vitu vya wenzake. Ukibainika umeiba utafukuzwa shule 

• Ni marufuku mwanafunzi kupiga/kupigana bwenini. Ukibainika utafukuzwa shule. 

• Ni marufuku kumnyanyasa mwanafunzi mwenzako au kumnyang’anya kitu chochote 

• Ni marufuku kuzurula au kutoka nje ya mipaka ya shule wakati wote uwapo shuleni. 
Ukibainika utafukuzwa shule. 

• Ni marufuku kwenda nyumba za walimu bila ruhusa. 

• Mwanafunzi anapaswa kufuata ratiba na utaratibu wa shule muda wote awapo shuleni. 

• Ni marufuku kuwa na zaidi ya Tsh.2000/= bwenini. Pesa zinazozidi kabidhi kwa mwalimu 
wa bweni au mwalimu wa darasa. 

• Mwanafunzi anapaswa kufika shuleni kabla ya saa 10 jioni siku ya kuripoti au anaporudi 
kutoka nyumbani. 

 
6. Uhusiano na wengine 

• Utawatii walimu, walinzi wa shule, Patron, viranja, viongozi wa bweni na wote 
wanaokuzidi umri kwa kila agizo jema. 

• Lugha ya matusi, vitisho, wizi au udokozi, ugomvi wa kidini, kupiga na kupigana ni 
makosa ya kufukuzwa shule. 

7. Usalama bwenini 

• Huruhusiwi kuwa na mishumaa, kemikali au sumu, vitu vyenye ncha kali,na vitu vyenye 
kulipuka. 

• Usijichubue (Mkorogo), kuwa na vipodozi, mapambo ya mwili (mkufu, herein, pete na 
bangili), kufanya hivyo ni kosa la kufukuzwa shule. 

• Huruhusiwi kuwa na simu za mkononi. Simu ikibainika utanyang’anywa na 
haitarudishwa. 
 

8. Ruhusa  

• Ruhusa kwenda nje ya shule itatolewa kwa sababu maalum na Makamu Mkuu wa Shule. 
Mwanafunzi anayeruhusiwa lazima aje kuchukuliwa na mzazi/mlezi wake. 

• Hairuhusiwi mzazi/mlezi au ndugu na jamaa kumtembelea mwanafunzi mara kwa mara 
bila sababu ya msingi na ya lazima. 

• Mzazi/mlezi anaruhusiwa kumtembelea mwanafunzi siku ya IJUMAA ya kila mwisho wa 
mwezi tu! 

9. Taaluma  

• Utoro wa vipindi vya darasani na vya muda wa ziada jioni vitamfanya mwanafunzi husika 
kuondolewa hostel. 

• Mwanafunzi mwenye wastani chini ya hamsini (50) kwenye masomo yake yote 
ataondolewa hostel. 

Ni imani yangu kuwa utazingatia na kutekeleza maagizo yote kikamilifu. 
Nakutakia masomo mema na afya njema na Mwenyezi Mungu akutangulie 
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………………………….. 
NYANDWI M. KAGIZE 

0712272950 
MKUU WA SHULE 

KWA MAELEKEZO PIA PIGA: 0713620945  

MAKAMU MKUU WA SHLE 
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OFISI YA RAISI - TAMISEMI 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI 

SHULE YA SEKONDARI PEMBA MNAZI 

                                         S.L.P 36178 DAR ES SALAAM                             

 

KANUNI NA TARATIBU ZA WANAFUNZI WA HOSTEL/BWENI KITAALUMA 

Uongozi wa shule kwa kushirikiana na ofisi ya taaluma umeweka utaratibu ufuatao ili kuinua kiwango 
cha ufaulu kwa wanafunzi wa hostel. 

(Ajaze mzazi/mlezi) 

Jina……………………………………… namba ya simu…………………………Uhusiano na mototo 
……………………………………….……Anapoishi…………………………………………….……………… 
Kazi ya mzazi/mlezi……………………………………………………………………………………………… 
Sahihi………………………………                              tarehe…………………………………… 

(Ajaze mwanafunzi mwenyewe) 

Mimi ……………………………………………………………… Kidato cha ………… mwaka …………… 

Naahidi nitasoma kwa bidii na kufaulu kwa alama ya wastani wa kuanzia 50% kwa mitihani ya ndani 
na nje/Taifa na nitafuata sheria za hostel/bweni . Endapo nitashindwa kufikisha wastani  na kufuata 
sheria za shule nitakuwa tayari kwa hatua zifuatazo :- 

1. Kuondolewa hostel 
2. Kuwa mwanafunzi wa kutwa (day) 
3. Kupangiwa darasa kulingana na alama zangu. 

N.B 

Kama umesoma na kuzikubali taratibu na kanuni hizi  jaza sehemu zifuatazo) 

Jina……………………………………………………Tarehe…………………Sahihi………………………… 

 

KWA MATUMIZI YA OFISI TU 

Mkuu washule …………………………............…………Tarehe………………………Sahihi…………… 

Ofisi ya Taaluma……………………………………….…Tarehe ………………….… Sahihi ……...……. 

   


