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Nafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika Shule 
hii mwaka 2025. Shule hii ni ya Bweni maalum kwa wanafunzi wasichana. Shule ina 
mandhari na mazingira mazuri ya kufundishia na kujifunzia. 

 
Shule ya Sekondari Ilulu iko wilayani Kilwa Mkoani Lindi. Shule ipo umbali wa mita mia 

tatu (300)  kutoka kituo cha basi  cha kijiji cha Njia Nne. Unaweza kufika shuleni kwa 

kutokea Dar es salaam au Lindi/Mtwara kwa kutumia usafiri wa basi. Kutokea Dar es 

salaam usafiri unapatikana katika kituo cha mabasi Mbezi/Mbagala Rangi Tatu na 

utawaambia wakushushe kijiji cha Njia Nne. Tumia usafiri bodaboda hadi kufika shuleni 

kwa Tshs 1,000/= tu 

 Muhula wa masomo utaanza tarehe 13 Januari 2025, unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 
12 Januari 2025 kabla au ifikapo saa 10:00 Alasiri. 
 
Endapo utabadilisha shule/kwenda shule binafsi, tafadhali tujulishe ili tuweze kuhamisha 
taarifa zako kwenye mfumo wa Usajili (PREMS) na kutoa taarifa kwa mamlaka husika ili 
kujaza nafasi iliyowazi. 

mailto:ilulugss@gmail.com


Pamoja na barua hii, pokea, 

(a) Fomu ya kupimwa afya ya mwanao. Apimwe kwenye Hospitali ya Serikali. 
Hakikisha anapimwa sio kujaziwa fomu tu, na umwelekeze Mganga 
matatizo ya kiafya aliyonayo mwanao, kwani hatutapokea hoja zozote za 
ugonjwa kinyume na ripoti ya daktari. 

(b) Fomu ya kuonyesha ndugu wa karibu na ikiwa na anuani, namba za simu 
na sehemu anakoishi pamoja na ahadi ya kutekeleza wajibu. Kwa 
kumalizia, nakutakia maandalizi mema na safari njema ya mwanao kuja 
kujiunga nasi. (MOTTO ni ELIMU KWA MAENDELEO). 
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MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
         SARE ZA SHULE: 

1. Sketi ya shule 
 

❖ Mwanafunzi anatakiwa aje na sketi ndefu ya shule rangi ya damu ya mzee 
(maruni) ambayo kutoka  kwenye kisigino mpaka kwenye pindo la sketi isizidi 
sentimita 18 au nchi saba na nusu yenye mshono wa linda box au anaweza 
kuja kushona shuleni kwa gharama ya kiasi cha t-shs 27,000/=tu kwa sketi 
moja. 

❖ Mwanafunzi anashauriwa awe na  sketi mbili (02) au zaidi. 

2. Shati /nusu kanzu ya shule 

(i) Shati  nyeupe mbili (2) au zaidi mikono mifupi tetroni – Tomato 
(ii) Kwa wanafunzi wa Kiislamu. 

• Nusu kanzu nyeupe na sio shati la mkono mirefu. 

• Hijabu nyeupe (kitambaa cha harua) na sio mtandio wala juba, 
isiwe na urembo  wowote. Pia isiwe na urembo wa lessi. 

AIDHA mwanafunzi aje na  
(iii) Soksi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi 
(iv) Viatu vyeusi vyenye gidamu (kamba) (VISIWE NA VISIGINO VIREFU) 

jozi mbili (02). 
(v) Raba nyeupe kwa ajili ya michezo. 
(vi) Track Suit nyeusi yenye ufito mweupe na t-shirt nyeusi isiyobana kwa ajili ya 

michezo na maandalizi ya jioni. 
 

3. Gauni la kazi za nje 

Mwanafunzi anatakiwa aje na gauni la kazi za nje la kitambaa kizito (shamba 
dress) rangi ya Kijani ya bendera ya taifa, mshono wa  solo la kuunga, kama 
anavaa hijabu ashone ya rangi ya Kijani AU anaweza kuja kushona gauni 
shuleni kwa gharama ya t-shs 35,000/ kwa wasiovaa hijabu na gharama ya t-
shs 43,000/= kwa wanaovaa hijabu (yaani gauni na hijabu).Wanafunzi 
watavaa gauni ya kijani muda wote watapokuwa katika kazi za mikono nje ya 
masomo.  
 

4. T-shirt na sweta la shule 
Mwanafunzi anatakiwa awe na t-shirt ya rangi ya njano yenye nembo ya 
shule ambayo inapatikana shuleni kwa kiasi cha shilingi elfu kumi na nne 
(14,000/=) tu, na sweta la rangi ya damu ya mzee yenye nembo ya shule 
ambayo pia inapatikana shuleni kwa kiasi cha shilingi elfu kumi na nne 
(15,000/=) tu.Wanafunzi watavaa t-shirt kila siku ya jumatano na sweta 
watavaa kipindi chote cha baridi. 

5. Nguo nyingine 
-Aje na nguo za ndani, khanga/ kitenge doti mbili pamoja na nguo ya kulalia 
(Night dress).  
-Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo nyingine za nyumbani nje ya 
zilizotajwa hapo juu. 



NB: 

- Mwanafunzi aje akiwa amevaa sare za shule kama atakuwa ameshona nyumbani 
siku ya kuripoti na kama hajashona aje akiwa amevaa track suit iliyoagizwa. 

- Mwanafunzi anatakiwa kuvaa Track Suit wakati wa maandalio ya jioni ili kujizuia 
na mbu. 
- Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare      wakati wote wa masomo, na anapokwenda 
hospitali, mjini au anapokuwa katika shughuli zozote za kishule nje ya eneo la shule.  
- Ni marufuku kabisa kujipamba wakati amevaa sare ya shule akiwa shuleni au nje 
ya shule.  

 

MAHITAJI MENGINE MUHIMU KWA MWANAFUNZI 
                              Mwanafunzi anatakiwa; 

(i) Awe na sanduku (nunua sanduku la bati zito) linalofunga vizuri kwa 
kuhifadhia nguo na vitu vyake. 

(ii) Awe na Godoro moja la futi 2.5(mbili na nusu).Anaweza kununa shule 
linapatikana shuleni kwa tshs elfu 45,000/= tu kwa matumizi yake binafsi 
(pesa ya godoro uje nayo mkononi). 

(iii) Alete chandarua nyeupe/blue ya kitanda cha futi 2.5(futi mbili na nusu). 
(iv) Aje na Mto na Foronya yake ya pinki kwa anayetumia. 
(v) Aje na Shuka za kulalia mbili za futi 2.5 (rangi ya pinki isiwe na maua) 
(vi) Aje na vifaa vya usafi binafsi kama mswaki, sabuni n.k 

(vii) Aje na ndoo ndogo 2.  
(viii) Aje na taulo moja. 
(ix) Aje na kandambili kwa ajili ya kuogea. 
(x) Aje na viatu vya plastiki chipsi rangi yoyote - vya kushindia. 
(xi) Aje na bakuli lenye sehemu nne liwe na mfuniko, kikombe na kijiko 

(vyombo vya chakula). 
(xii) Aje na madaftari makubwa kumi (10). 

(xiii) Aje na Mathematical set moja (1) kwa matumizi yake awapo darasani. 
(xiv) Aje na vitabu vya ibada kwa mujibu wa dhehebu/dini yake. 
(xv) Aje na Bima ya afya, kama hana mzazi au mlezi mkatie binti yako  Bima 

ya Afya ya NHIF ili kupunguza gharama za matibabu. 
              
                         
MAAGIZO MUHIMU YA SHULE 

i. Mwanafunzi anatakiwa aje na  vifaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi 

• Reki moja 

• Sabuni ya chooni ya maji lita mbili (lita 3) 

• Fagio la chelewa la kusimama (lawima) moja kwa kila muhula  

                         NB: Vifaa vyote vinapatikana karibu na eneo la shule 

                                     PIA 

ii. Alete nakala ya cheti cha kuzaliwa. 

iii. Aje na rimu moja isiyokuwa na mistari (nyeupe -A4) 

iv. Aje na picha za passport mbili alizovaa shati la 
shule zilizopigwa          hivi karibuni. 



             CHAKULA 

Shule hutoa chakula ambacho huliwa na watanzania wote ambacho serikali 
inapendekeza kuliwa na wanafunzi. Endapo mwanafunzi ana miiko ya kutokula 
vyakula fulani, tafadhali usipokee nafasi hii kwani shule haitatoa huduma pekee kwa 
kila mwanafunzi. Pia shule haitoi kibali kwa mwanafunzi kujipikia hivyo usilete 
chakula kama mchele, unga, biskuti, mkate, kinywaji cha aina yoyote n.k na 
haturuhusu mwanafunzi kununua aina yoyote ya chakula/ kinywaji toka nje ya shule 

 FEDHA ZA MATUMIZI 

Mwanafunzi afunguliwe akaunti, benki ya NMB/CRDB kwa ajili ya kumtumia 
pesa za matumizi binafsi.Kwa mwanafunzi asiye kuwa na akaunti ya 
NMB/CRDB atawasiliana na mzazi kuhusu kutumiwa pesa ya matumizi kwa 
mwalimu wa darasa kila wikiendi ya MWISHO WA MWEZI TU. Aidha mzazi 
anaweza kuwasiliana na mwalimu na kutuma pesa ya matumizi ya mtoto 
wake siku yoyote bila kuwasiliana na mwanafunzi.



ANGALIZO KWA MZAZI/MLEZI 

i. Shule inafuata mihula inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi Teknolojia 
na Mafunzo ya Ufundi, hivyo inakuwa na mihula mirefu miwili na mifupi 
miwili kwa mwaka. Mzazi/mlezi unaombwa kutoa ushirikiano wako 
kuhakikisha mtoto anawasili kwa wakati shuleni, vinginevyo sheria 
itachukua mkondo wake. 

ii. Mawasiliano yoyote yanayohusu taarifa ya msiba,ugonjwa wa 
wazazi,walezi au ndugu yeyote wa mwanafunzi , yafanyike kupitia  
mkuu wa shule, Makamu mkuu wa shule au ofisi ya malezi . 
Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi awapo 
shuleni. 

iii. Aidha unashauriwa kutomruhusu mwanao kumiliki simu kipindi hiki 
ambacho umri wake unampa shida kuyatawala mazingira ya 
utandawazi. 

iv. Mzazi/mlezi unashauriwa kutompa mtoto fedha nyingi ambazo 
zitamfanya apoteze utulivu wa maisha ya shule na kuvunja sheria za 
shule. 

v. Hakutakuwa na siku za kuwatembelea wanafunzi.Wanafunzi 
wataendelea kutumia likizo za serikali kama mihula itavyoelekeza. 

vi. Shule ina utaratibu wa kushughulikia usafiri kwa wanafunzi wanaotoka 
mbali kipindi shule inapofungwa. Hivyo mzazi/mlezi utapewa taarifa 
kabla ya shule kufungwa. 

vii. Mzazi/mlezi hakikisha unapima afya ya mwanao kwa uaminifu ili 
kuepuka usumbufu wakati wa masomo. 

viii. Iwapo mwanao ana ugonjwa unaomsumbua mara kwa mara, tafadhali 
aje na vyeti pamoja na dawa anazotumia na akabidhi kwa mkuu wa 
shule. Hii itarahisisha kwa muuguzi au ‘matroni’ kumhudumia. 
Usipofanya hivyo shule itashindwa kumhudumia. Usifiche ugonjwa, 
atapokelewa tu, kupata elimu ni haki yake. 

ix. Mwanafunzi anaruhusiwa kuleta pasi ya mkaa kwa ajili ya kunyooshea 
nguo zake. Ni marufuku mwanafunzi kuwa na kutumia pasi ya umeme 
ama kifaa chochote kinachotumia umeme. Akibainika hatua kali 
zitachukuliwa dhidi yake ikiwemo kusimamishwa shule. 

x. Shule itakapofungwa, likizo zote mwanafunzi atatokea shuleni moja kwa 
moja kwenda kwa mzazi/mlezi wake (nyumbani kwao) na shule 
itakapofunguliwa atatokea nyumbani kwao (kwa mzazi/mlezi) moja kwa 
moja kuja shuleni. Atakayekiuka utaratibu huu atarudishwa nyumbani 
kwa gharama zake. 

xi. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na kumiliki simu au kifaa chocote 
kinachohusiana na simu, hata kama anatoka mbali. Akija navyo 
atafukuzwa shule (atafutwa masomo mara moja). 

 N.B: Tafadhari mshauri mwanao azingatie/afuate maelekezo yote aliyopewa! 
Akipatikana na kosa litakalomsababishia arudishwe nyumbani, atajigharamia nauli ya 
kwenda na kurudi. 

 

 

 



SHERIA ZA SHULE 

a) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote. 

b) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wanafunzi wanzake, kuheshimu 
ukumbi wa mikutano, mahali pa chakula, ofisi za shule, jiko la shule n.k. 

c) Yapasa kuweka shule, eneo lako na wewe binafsi katika hali ya usafi wakati wote. 
d) Mwanafunzi aheshimu kengele, awahi katika mikusanyiko na kila mahali anapotakiwa 
e) Mwanafunzi anapaswa kuwa kimya darasani wakati wa kujisomea. 
f) Mwanafunzi anapopata shida kubwa kama kufiwa au kuugua ruhusa ya 

kwenda nje ya shule itatolewa na mkuu wa shule au makamu wake. 
g) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au viambatanisho vyake kama 

charger, line, earphones’’ pamoja na redio. 
h) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga simu popote bila kibali cha uongozi wa shule, ili 

kuepuka utoaji wa taarifa zisizo sahihi na rasmi kwa wazazi/walezi. Mawasiliano 
yote yatafanywa kupitia ofisi ya makamu mkuu wa shule na ofisi ya malezi tu. 

i) Wanafunzi hawaruhusiwi kuja au kuletewa chakula cha aina yoyote toka nyumbani 

j) Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mazungumzo na ndugu/jamaa yake aendapo 
msikitini, kanisani au hospitalini bila ya ruhusa kutoka shuleni. Kama 
ndugu/jamaa huyo ana maagizo afike ofisini aonane na uongozi wa shule. 

k) Mwanafunzi haruhusiwi kwenda katika nyumba za walimu au wafanyakazi 
wengine bila ruhusa maalum. 

l) Mafuta yenye harufu kali, perfume/spray, poda, rangi za kucha na midomo, 
wanja, curl, nywele za bandia, mapambo kama bangili, heleni, mikufu n.k. 
havitakiwi kabisa shuleni. 

m) Mwanafunzi haruhusiwi kuoa au kuolewa. 

n) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa,Wimbo wa Taifa, Wimbo wa 
shule, wimbo wa Tanzania Tanzania Nakupenda kwa Moyo Wote na Tazama 
Ramani (kila mwanafunzi anatakiwa ajue kuimba nyimbo hizi). 

o) Mwanafunzi haruhusiwi kukaa bwenini wakati wa vipindi au wakati wa kazi, 
(mwanafunzi mgonjwa anapaswa kupumzika katika ofisi ya matroni). 

p) Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele, wanafunzi wanatakiwa kuwa na nywele 
fupi wakati wote wawapo shuleni, urefu unaowezesha kijiti cha kiberiti kuonekana. 
Haruhusiwi kunyoa kipara au mitindo mingine kama kiduku, kijoti, kiseven n.k. 

q) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini/dhehebu awapo shuleni. 
r) Ni marufuku kumruhusu mgeni kufika katika eneo la mabweni. 

s) Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na mtu ambaye si mwanajumuiya wa 
shule hii isipokuwa kwa kusalimiana tu. 

t) Mzazi/mlezi aliyeandikishwa shule ndiye anaruhusiwa kumwombea ruhusa 
mwanafunzi kama kuna tatizo. Pia ndiye atakayekuja shuleni pindi 
atakapohitajika kufanya hivyo. 

u) Wakati wa kufunga shule wanafunzi wote wataondoka kwa pamoja kwa usafiri 
utakaoratibiwa na shule. Hakuna ruhusa yoyote itakayotolewa mapema kabla ya 
siku rasmi ya kufunga shule. 

v) Kama mwanafunzi atapatikana na kosa la kinidhamu, mzazi au mlezi ndiye 
atakayetakiwa kufika shuleni na si mtu mwingine yeyote kama babu, bibi, mjomba, 
shangazi, kaka n.k. 

w) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga au kupigana na mtumishi au mwanafunzi mwenzake. 
x) Mwanafunzi haruhusiwi kutukana au kutumia lugha chafu kwa mtumishi au 

mwanafunzi  mwenzake. 
y) Mwanafunzi haruhusiwi kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya mtu mwingine. 
z) Mwanafunzi haruhusiwi kuanzisha, kushawishi na kushiriki mgomo. 

Mwanafunzi atafukuzwa shule au kusimamishwa masomo kwa muda (suspension) 



iwapo atakiuka sheria za shule. 

 

 KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KWA 
 MWAKA .................. 

 
Mimi ………………………………………………………… nakutaarifu kuwa nimepokea 

barua ya kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Ilulu. 

NIMEKUBALI/NIMEKATAA (kata isiyo husika) nafasi hii baada ya kusoma na 

kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga. 

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, 

sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa 

Shule ya Sekondari Ilulu. Na nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na 

sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, 

migomo, kuvuta bangi na matumizi ya madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai. 

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa 
ujumla. 

 
Jina la mwanafunzi ……………………………………..……… Sahihi …….……….… 

 Tarehe ……..................…. 

               Jina la Mzazi/Mlezi ……………………………………..……… Sahihi ……………..….     

      Tarehe ………...............................…… 

 

 

 

 

 
 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

FOMU NAMBA 1. 



 
To the Medical Officer 

………………………………………………………………………….…. 

…………………………………………………………………………….. 

 
RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO …….………………………………………… 

 
Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for 

undertaking secondary school students. 

1.   Blood………………………………………………………………………………………………... 

2.   Stool ………………………………………………………………………………………………... 

3.   T.B. Test ……………………………………………………………………………………………. 

4.   Syphilis Test ………………………………………………………………………………………... 

5.   Urine Examination …………………………………………………………………………………. 

6.   Eye Test ……………………………………………………………………………………………. 

7.   Chest Test …………………………………………………………………………………………... 

8.   Ears Test ……………………………………………………………………………………………. 

9.   Spleen ………………………………………………………………………………………………. 

10. Abdomen …………………………………………………………………………………………… 

11. Pregnancy…………………………………………………………………………………………… 

 
ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection, family diseases 
etc. 

………………………………………………………………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………………… 

I certify that, the above pupil is suitable/ unsuitable for secondary school students. If 

unsuitable give reasons: 

………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………………………… 

 
Name of Medical Officer: …………………………………………… Signature ……………………… 

Date: ……………………………………… Official stamp ………………............. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

FOMU NAMBA 2. 



 
TAARIFA ZA MWANAFUNZI 

1. Mkoa …………………..……………………… Wilaya ………………………………………… 

2. Tarafa ……………………………………………. Kata ………………………………………… 

3. Mtaa/Kijiji …………………………………………… 

4. Jina la Mtendaji wa Kijiji/Mtaa ………………………………..………….Saini…………………. 

Tarehe………………………………. Mhuri……………………………. Simu…………………... 

5. Michezo anayopendelea 

Na. Jina la 
Mchezo 

1.  

2.  

3.  

4.  

5.  

 
9. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika 

 
Na. Aina ya Uongozi Shule Mwaka 

1.    

2.    

3.    

4.    

5.    

 
Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na 

tabia nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo. 

 
NB: Pamoja na fomu hizi ambatanisha na cheti chako cha kuzaliwa. 

 
Jina la Mwanafunzi ……………………………………..Saini ………………… Tarehe …………… 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

FOMU NAMBA 3. 



 
TAARIFA ZA 

MZAZI/MLEZI 

1.   Jina kamili la Mzazi/Mlezi …………………………………………………………………………. 

2.   Kazi …………….…………………………………………………………………………………... 

3.   Anuani …………………………………………… Namba ya simu ………………………………. 

4.   Mkoa ………………………… Wilaya ……………………….. Tarafa ………….………………. 

5.   Kata ………………………………………Mtaa/Kijiji ……………………………………………. 

 
 

6. Anuani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda wakati wa likizo 
 

Na. JINA UHUSIANO ANAPOISHI SIMU 

1.     

2.     

3.     

4.     

5.     

6.     

 
 
TAMKO LA MZAZI/MLEZI 

 
 

Mimi Mzazi/Mlezi wa ..................................................................................... ninaahidi kushirikiana 

na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari Ilulu katika kumlea mwanangu kwa 

muda wote atakapokuwa shuleni. 

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na 

taratibu za shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa 

atakayofanya. 

Jina la Mzazi/Mlezi ……………………………………Saini ....................... Tarehe………............ 

 

 


