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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIAJAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIAJAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIAJAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA    
    

OFISI YA RAIS OFISI YA RAIS OFISI YA RAIS OFISI YA RAIS ----    TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAATAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAATAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAATAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA    

    

    

    

    
 

                                                                                                    

KUMB: NA.ELCTKUMB: NA.ELCTKUMB: NA.ELCTKUMB: NA.ELCT/NTC//NTC//NTC//NTC/    JINST /VOL. I /01  JINST /VOL. I /01  JINST /VOL. I /01  JINST /VOL. I /01                                                                                                                                              Tarehe:  Tarehe:  Tarehe:  Tarehe:  25/1125/1125/1125/11/20/20/20/2022224444....    

 

Ndg Mzazi/Mlezi wa  …………………………………………….  

 

YAH:YAH:YAH:YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI VIZIWI MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI VIZIWI MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI VIZIWI MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI VIZIWI 

NJOMBE, HALMASHAURI YA NJOMBE MJI, MKOA WA NJOMBE NJOMBE, HALMASHAURI YA NJOMBE MJI, MKOA WA NJOMBE NJOMBE, HALMASHAURI YA NJOMBE MJI, MKOA WA NJOMBE NJOMBE, HALMASHAURI YA NJOMBE MJI, MKOA WA NJOMBE 

MWAKA 202MWAKA 202MWAKA 202MWAKA 2025555----::::    
1.01.01.01.0 UTANGULIZIUTANGULIZIUTANGULIZIUTANGULIZI    

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 

katika shule hii, mwaka 2025. Shule ya Sekondari Viziwi Njombe ipo umbali 

wa km 03 kusini mwa mji mkuu wa mkoa na kaskazini mwa Halmashauri ya 

Mji Njombe. 

Usafiri wa daladala/bajaji stendi unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi 

cha Mjimwema kwenye barabara ya lami iendayo Songea, teremka katika 

kituo cha Viziwi nauli ni sh 500/=daladala kwa sasa.  

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 06/01/2025 

Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 05/01/2025 na mwisho wa 

kuripoti ni tarehe 03/02/2025. 

 

Mambo muhimu ya kuzingatia.Mambo muhimu ya kuzingatia.Mambo muhimu ya kuzingatia.Mambo muhimu ya kuzingatia.    

Sare ya shule Sare ya shule Sare ya shule Sare ya shule     

    KKKKwa wavulanawa wavulanawa wavulanawa wavulana::::  

• Suruali  nyeusi 01, Suruali rangi ya zabibu 01 Suruali rangi ya dark blue 

iliyokolea 01 zote ziwe na marinda na upana wa inchi 16 isiyo na 

turnup. 

• Mashati  rangi nyeupe mikono mirefu 02 

• Sweta rangi ya damu ya Mzee shingo ya V 02  

• Pluneki nzito rangi nyeusi 02  

• T-shirt 1 aina ya fomu 6 ambayo itapatikana shuleni kwa 

gharama…….. 

• Mikanda ya suruali iwe ya rangi nyeusi 02  

• Viatu rangi nyeusi vyenye kamba na kisigino kifupi jozi 02  

• Soksi rangi nyeusi 06  

• Nguo za ndani za kutosha. 

 

NB:NB:NB:NB: Unashauriwa suruali  nyeusi, zabibu na dark blue, aje kushonea shuleni. 

    
Kwa Wasichana:Kwa Wasichana:Kwa Wasichana:Kwa Wasichana:  

• Gauni  zenye urefu hadi usawa wa magoti rangi zabibu 01 na nyeusi 01. 

• Sketi  za marinda ndefu hadi chini kwenye kifundo cha mguu rangi ya dark 

blue iliyokolea mbili (2).  
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• Suruali nyeusi 01 na  rangi ya zabibu 01 isiyobana  

• Sweta  rangi ya damu ya  mzee  shingo ya V 02  

• Viatu vyeusi vyenye kamba visivyo na visigino virefu jozi 02  

• Soksi nyeupe jozi 06  

• Mashati  meupe mikono mirefu 02  

• Pluneki nzito rangi nyeusi 02  

• T-shirt  1 aina ya fomu 6 ambayo itapatikana shuleni kwa gharama…….. 

• Nguo za ndani za kutosha 

    

NB:NB:NB:NB: Unashauriwa  gauni 02 zenye urefu hadi usawa wa magoti pamoja na Suruali 01 

nyeusi na ya rangi ya zabibu 01, zenye marinda aje kushonea shuleni. 

    

Sare Sare Sare Sare zzzza michezo a michezo a michezo a michezo     

• T-shirt na bukta rangi ya blue 01 

• Track suit rangi ya bluu iliyokolea 01 isiyobana na isiwe na maandishi 

• Raba/viatu kwa ajili ya michezo jozi 01 

 

Zingatia: Hutaruhusiwa Zingatia: Hutaruhusiwa Zingatia: Hutaruhusiwa Zingatia: Hutaruhusiwa     

i. Kuja na nguo ambazo hazijatajwa kwenye Maelezo hapo juu 

ii. Kuja na aina yoyote ya vyakula/ kinywaji  

iii. Hakuna chakula special shuleni. 

iv. Hijabu hairusiwi  

v. Pafyumu (lunyunyu) haziruhusiwi pamoja na vipodozi vya aina yoyote. 

    

Mahitaji ya darasaniMahitaji ya darasaniMahitaji ya darasaniMahitaji ya darasani        

• Daftari kumi (10) za masomo aina ya counter book kuanzia  2Q 

• Daftari ndogo 10 aina ya msomi kwa matumizi ya majaribio  

• Kalamu za kutosha (za wino na penseli) 

• Mkebe wa vifaa vya hesabu. 

• Rula 

Mahitaji ya bweniniMahitaji ya bweniniMahitaji ya bweniniMahitaji ya bwenini    

• Godoro imara futi 2½ na mto, 

• Shuka  rangi ya pinki 02 kwa wasichana na rangi ya blue 02 kwa 

wavulana  

• Blanketi zito la  kujikinga na baridi wakati wa kulala usiku 01  

(zingatia ukanda huu baridi ni kali sana)  

• Sanduku la chuma la kuhifadhia vitu vyake lenye kufuli imara 01 

• Neti ya kuzuia mbu 01 

• Ndoo kubwa na ndogo 01 kwa matumizi ya kuogea na kufulia 01 

NB beseni haliruhusiwi 

• Jembe moja kwa wavulana na slasher 01 wasichana 

• Kontena la plastiki vyumba vitatu  na kikombe cha plastiki rangi ya 

bluu  ½ lita.(vinapatikana shuleni) 

Mahitaji ya usafi binafsiMahitaji ya usafi binafsiMahitaji ya usafi binafsiMahitaji ya usafi binafsi    

• Mafuta ya kujipaka ya mgando (Vaseline, Cocoa butter nk) 

• Sabuni ya kuogea na kufualia 
• Mswaki na dawa ya meno 

• Rangi ya viatu (kiwi) 

• Kitana cha nywele 

• Ndala za kuogea aina ya umoja au bata 

• Mwamvuli wa kujikinga wakati wa mvua 

• Raba rangi nyeusi kwa ajili ya kushindia 

MUHIMU MUHIMU MUHIMU MUHIMU Mwanafunzi aje na Bima ya Afya itakayomwezesha kutibiwa mara apatapo changamoto ya 

kiafya au kuugua.    
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3. 3. 3. 3.                     SHERIA SHERIA SHERIA SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIINA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIINA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIINA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII    

 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1987 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu, sayansi, teknolojia na Mfunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya 

elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya Msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na 

utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni lazima; 

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule ni lazima; 

c. Kushiriki kwa umakini kufanya maandalio ya jioni (evening preparation) 

d. Kuwahi katika kila shughuli za shule  na nyingine utakazopewa; 
e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii bila sababu;  

f. Hutaruhusiwa kwenda nyumbani kwa watumishi wa shule hii; 

g. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

h. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa  

i. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na; 

j. Kutunza mali binafsi na za Umma. 

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufu3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufu3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufu3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.kuzwa au kusimamishwa shule.kuzwa au kusimamishwa shule.kuzwa au kusimamishwa shule.    

a. Uasherati, ushoga, ubakaji, ulawiti na usagaji  

b. Wizi 

c. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, 

kubeli au biashara ya madawa ya kulevya 

d. Kupiga au kupigana na mwanafunzi au mtumishi  
e. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na watu wengine  

f. Kudharau Bendera ya Taifa, Picha za Viongozi, Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na 

Fedha za Taifa. 

g. Kuwa mjamzito/kupata mimba na kusababisha ujauzito ndani na nje ya shule 

h. Kuoa au kuolewa 

i. Kutoa mimba au kusaidia kutoa mimba/kushawishi kutoa mimba 

j. Kujiachisha shule mwenyewe 

k. Kumiliki kifaa chochote cha mawasiliano ikiwa ni pamoja na Simu, Laini na chaja. 

l. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au 

watu. 

m. Kukataa adhabu kwa makusudi 
n. Kuharibu kwa makusudi mali ya shule/kituo. 

    

AHADI YA MWANAFUNZIAHADI YA MWANAFUNZIAHADI YA MWANAFUNZIAHADI YA MWANAFUNZI: : : :  

Mimi: …………………………………………………………………………………… 

Ninakubali/sikubali nafasi niliyopewa. Ninaahidi/siahidi kutii kikamilifu sheria/kanuni zote za 

shule wakati niwapo mwanafunzi wa VIZIWI NJOMBE SEKONDARI: 

Sahihi ya mwanafunzi: …………………………………… 

Tarehe: …………………………………………………….. 

Sahihi ya mzazi/mlezi: …………………………………….. 

Tarehe ………………………………………………………. 
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PRESIDENT’S OFFICEPRESIDENT’S OFFICEPRESIDENT’S OFFICEPRESIDENT’S OFFICE 

REGINAL ADMINITRATION AND LOCAL GOVERNMENTREGINAL ADMINITRATION AND LOCAL GOVERNMENTREGINAL ADMINITRATION AND LOCAL GOVERNMENTREGINAL ADMINITRATION AND LOCAL GOVERNMENT    

NJOMBE TOWN COUNCILNJOMBE TOWN COUNCILNJOMBE TOWN COUNCILNJOMBE TOWN COUNCIL    

Viziwi Njombe Secondary School 

P.O.BOX 783, 

NJOMBE 

 

TO 

The Medical Officer 

……………………………………………………… 

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATIONRE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATIONRE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATIONRE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION    

Please, examine ………………………………………………………………. as to his/her 

fitness for joining in this School 

1. General Condition of Health. 

Head ……………………………………………………………………………………… 

Eyes………………………………………………………………………………………… 

Ears……………………………………………………………………………………….... 

Mouth……………………………………………………………………………………… 

Nose………………………………………………………………………………………... 

2. Chest  X-ray report 
Heart ………………………………………………………………………………………. 

Abdomen………………………………………………………………………………….. 

Extremities…………………………………………………………………………………. 

3. Laboratory findings 
Blood group……………………………………………………………………………….. 

Stool………………………………………………………………………………………... 

Urine……………………………………………………………………………………..... 

H B…………………………………………………………………………………………. 

Lenceyte……………………………………………………………………………………. 

E.S.R………………………………………………………………………………………... 

Pregnancy………………………………………………………………………………….. 

Others ……………………………………………………………………………………... 

 

Medical Certification 

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit for most 

activities taken at school or he/she should further get treatment/ that my finding are 

as indicated above. 

 

Date    Signature     Designation 

……………….   …………..    …………………  

 

FOMU HII IJAZWE NA KURUDISHWA SHULENIFOMU HII IJAZWE NA KURUDISHWA SHULENIFOMU HII IJAZWE NA KURUDISHWA SHULENIFOMU HII IJAZWE NA KURUDISHWA SHULENI    
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OFISI YA RAIS OFISI YA RAIS OFISI YA RAIS OFISI YA RAIS ----TAWALA ZA MIKOA TAWALA ZA MIKOA TAWALA ZA MIKOA TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAANA SERIKALI ZA MITAANA SERIKALI ZA MITAANA SERIKALI ZA MITAA    

VIZIWI NJOMBE SEKONDARI.VIZIWI NJOMBE SEKONDARI.VIZIWI NJOMBE SEKONDARI.VIZIWI NJOMBE SEKONDARI.    

FOMU YA MAELEZO BINAFSI.FOMU YA MAELEZO BINAFSI.FOMU YA MAELEZO BINAFSI.FOMU YA MAELEZO BINAFSI.    

 

JINA LA MWANAFUNZI: ……………………………………………  

TAREHE YA KUZALIWA………………………..AMBATANISHA NA KIVULI CHA 

CHETI CHA KUZALIWA 

URAIA WA MWANAFUNZI……………………………………………………………... 

DINI/DHEHEBU…………………………………………………………………………… 

KABILA……………………………………………………………………………………… 

KIJIJI/MTAA ANAKOISHI………………………………………………………………… 

WILAYA……………………………………………………………………………………… 

KATA………………………………………………………………………………………… 

MKOA……………………………………………………………………………………….. 

JINA LA BABA ………………………KAZI YAKE………………SIMU………………….. 

NAMBA YA NIDA………………………………………………………………………….. 

JINA LA MAMA……………………..KAZI YAKE………………SIMU………………….. 

NAMBA YA NIDA …………………………………………………………………………. 

JINA LA MLEZI…………………….. KAZI YAKE………………SIMU………………….. 

NAMBA YA NIDA …………………………………………………………………………. 

MWANAFUNZI ANAISHI NA WAZAZI/WALEZIWAZAZI/WALEZIWAZAZI/WALEZIWAZAZI/WALEZI (Kata lisilohusika) 

ANWANIANWANIANWANIANWANI    YAYAYAYA    WAZAZI/WALEZIWAZAZI/WALEZIWAZAZI/WALEZIWAZAZI/WALEZI. Sanduku la posta kama lipo 

MUHIMUMUHIMUMUHIMUMUHIMU; 

 Anuani na namba ya simu ya mtendaji wa kata anakotoka mwanafunzi. 

  

Jina la mtendaji kata/kijiji …………………………………………………………… 

S.L.P………………………………………………………… 

……………………………………………………… 

Simu namba……………………………………………..... 

Sahihi ya Mtendaji Kata/kijiji…………………………….. 

   

Karibu sana Viziwi Njombe SKaribu sana Viziwi Njombe SKaribu sana Viziwi Njombe SKaribu sana Viziwi Njombe Sekonekonekonekondaridaridaridari    

    

    

                                                                                MKUU WA SHULMKUU WA SHULMKUU WA SHULMKUU WA SHULEEEE    

Kwa Maelezo zaidi piga simu namba ya Mkuu wa shule  0767346844 au namba 
ya shule 0753157385. 


