
 

 
 

 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI 
 

SHULE YA SEKONDARI KIMBIJI 
 

S.L.P 36001 

DAR ES SALAAM 
 

 
 
 

Kumb. Na………………………… 
 
Jina la Mwanafunzi………………………………………………………………… 

S.L.P………………………………………………………………………………. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE 

YA SEKONDARI KIMBIJI 2025 
 

1.   Utangulizi 

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza (Form one) 

katika shule hii mwaka 2025. Shule ya sekondari Kimbiji ipo wilaya ya Kigamboni mkoani 

Dar es salaam umbali wa Km 35 kutoka katika kivuko cha kigamboni (Ferry). Usafiri wa 

basi kutoka Kigamboni unapatikana katika kituo cha mabasi cha Ferry Kigamboni na nauli 

ya mwanafunzi ni Tsh.500/=. Muhula wa kuanza masomo utaanza 

tarehe……………………………..     unatakiwa     kuripoti     shuleni     kuanzia     tarehe 

……………………………  na  mwisho  wa  kuripoti  ni  tarehe  ………………………. 

Ndani ya siku saba. 

2.   Mambo ya kuzingatia 

2.1       Sare za shule 

a.   Sare  ya  shule  hii  ni  mashati  meupe  2,  suruali  mbili  (2)  Bluu 

Bahari kwa wavulana na Sketi mbili (2) kwa wasichana. Maelezo 

ya mshono ni Linda box kwa wasichana. Modo na vimini 

haviruhusiwi. 

b.   Rangi ya Hijab ni nyeupe isiyo na urembo 

c.   Sare ya michezo kwa shule yetu ni bukta na jezi za njano zisizo na 

maandishi yoyote (2)  kwa wavulana na wasichana.T shirt zenye 

nembo ya shule. 

d.   Mwanafunzi aje na kamusi ya kingereza. 

2.2       Mwanafunzi  aje na daftari, kalamu, mkebe wa hesabu na begi.



2.3 Chakula cha mwanafunzi wa kutwa, nauli  ya kwenda shuleni na kurudi 

nyumbani pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi. 

2.4 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati 

wa likizo, godoro na vifaa vya malazi na matibabu ni jukumu la mzazi 
 

 

2.5 Mahitaji mengine ya kibinadamu kama mkanda mweusi wa ngozi, viatu 

vyeusi vinavyofunika miguu visigino vifupi vyenye kamba. 
 

 

2.6       Vifaa vya usafi kwanja pamoja na fagio kwa kila mwanafunzi. 
 

 

3.   Sheria na kanuni muhimu za shule hii 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na wizara ya Elimlimu chini ya Ofisi ya Raisi –TAMISEMI yenye jukumu 

la  usimamizi  na  uendeshaji  wa  Elimu.  Unatakiwa  kuzingatia  mambo  ya  msingi 

yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya 

kuripoti shuleni. 

a.   Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b.   Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba 

ya shule ni lazima. 

c.   Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

d.   Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

e.   Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f.   Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g.   Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

h.   Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na. 

i.   Kutunza mali za uma 

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa 

shule. 

i.      Wizi 

ii.      Uasherati na ushoga 

iii.      Ubakaji 

iv.      Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, 

cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika. 

v.      Kupigana au kupiga 

vi.      Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

vii.      Kudharau bendera ya Taifa 

viii.      Kuwa mjamzito/Kupata mimba 

ix.     Kuoa au kuolewa



x.     Kutoa mimba 

xi.     Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na 

usalama wa shule au watu 

xii.     Kukataa adhabu kwa makusudi 

xiii.      Kuwa na simu ya mkononi 
 

 

4.   Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na 

mwanafunzi. 

a.   Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya 

Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti .shuleni 

b.   Fomu  ya  maelezo  binafsi  kuhusu  historia  ya  mwanafunzi  na  mkataba  wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

c.   Fomu  ya  mzazi  kukiri  kukubaliana  na  sheria,  kanuni  na  maelekezo  mengine 

yatakayotolewa na shule. 

5.   Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 
 
 
 
 
 
 
 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

……………………………………… 

JOYCE S. NDAONA - 0714 387 575 

MKUU WA SHULE 
 

 

Makamu Mkuu wa Shule – 0714915511



 
 
 

 
…………. 

 
 

 
……………………………………………………………………. 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI 
 

SHULE YA SEKONDARI KIMBIJI 
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI 

 
A.  IJAZWE NA MWANAFUNZI 

1.   Jina kamili la mwanafunzi ……………………………………… 

2.   Tarehe ya kuzaliwa……………………………………………… 

3.   Taifa ………………………………………………………………… 

4.   Uraia ………………………………………………………………… 

5.   Dini…………………………………………………………………… 

6.    Shule aliyo/alizo soma kabla ya kuja  shule ya Sekondari Kimbiji 

PICHA YA 

MWANAFUNZI

 
 
 
 

Shule ya Sekondari/Msingi Tarehe na Mwaka ulionza Tarehe na Mwaka uliotoka 

i. ………………………… …………………………… …………………………… 
ii. ………………………… …………………………… …. 

iii. ………………………… …………………………… …………………………… 

iv. ………………………… …………………………… …. 
 .  …………………………… 
   …. 
   …………………………… 
   …. 

 

 

Saini  ya mwanafunzi………………………                   Tarehe……………………… 

B.  MAELEZO BINAFSI YA MZAZI 

1.   Jina la Mzazi/Mlezi…………………………………………….. 

2.   Utaifa ………………………………………………… 

3.   Uraia …………………………………………………………….. 

4.   Anuani ya DSM ……………………………………………….. 

 

 

PICHA YA 

MZAZI/MLEZI

 

 

5.   Sehemu anayoishi………………………………………………. 

6.   Mtaa………………………… Kata…………………………….. 

7.   Namba ya nyumba…………………………………………… 

8.   Simu ya nyumbani………………………        Ofisini…………………… 

9.   Mtendaji/Mwenyekit wa mtaa 

Jina…………………………………..Sahihi……………simu ……………… 
 
 

 
10. Eleza kama mtoto ana tatizo lolote kifya



……………………………………………………………………………. 

…………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………. 
 

 

C.  MAELEZO YA KIKAZI 

i.      Jina la mwajiri ………………………………………………………… 

ii.      Anuani ……………………………………………………………… 

iii.     Kazi ya Mzazi/Mlezi ………………………………………………………… 
 

 

AHADI YA MZAZI/MLEZI 

Mimi………………………………………………………………………….(majina matatu) 

Ambaye ni mzazi/mlezi wa………………………………………………………………… 

Ninaahidi 

i. Kumpatia mwanangu mahitaji yake yote muhimu ya shule kipindi chote cha masomo 

yake 

ii.      Kusimamia na kufuatilia mahudhurio yake shuleni 

iii.     Kusimamia na kufuatilia maendeleo yake kitaaluma 

iv.      Kuhakikisha kuwa anajisomea wakati wote awapo nyumbani na kufanya mazoezi yote 

(Home Works) aliyopewa na walimu kufanyia nyumbani. 

v. Sheria na hatua zichukuliwe dhidi yangu endapo nitashindwa kutimiza ahadi nilizoahidi 

hapo juu. 
 

 
 
 

Jina…………………………………………………………………… 

Saini……………………………… 

Simu………………………………… 

Tarehe………………………………. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI 

SHULE YA SEKONDARI KIMBIJI



HUDUMA YA HOSTEL 
 
Shule ina hostel nzuri kwa ajili ya wanafunzi wa kike na wa kiume. Mzazi /Mlezi ambaye 

mwanae atapangwa kukaa hostel atafuata taratibu zifuatazo:- 
 

SARE ZA HOSTEL 
 

o Wavulana: Suruali mbili za dark blue (Track suti moja nyeusi isiyo na kofia, Tshirt 

mbili (2) za kijani zenye nembo ya  shule. 

o Vifaa vingine: Ndala nyeusi au kijani zisizozidi gharama ya shilingi elfu tatu tu 

(3,000/=), ndoo ndogo 1, Taulo, Bukta 2 na  Tshirt 2 za njano mikono mifupi zisizo na 

maandishi yoyote kwa ajili ya michezo, pasi ya mkaa, sanduku la chuma , mashuka 

mawili ya light blue, net ya mbu, tochi, nguo za ndani za kutosha  pamoja na godoro futi 

3 inchi 8 

o  Wasichana: Sketi mbili darkblue linda box. Trak suti moja nyeusi isiyo na kofia, Tshirt 

mbili (2) za kijani zenye nembo ya shule, hijabu nyeupe isiyokuwa na urembo kwa 

waislamu na mitandio ya zambarau ya hosteli, godoro futi 3 inch 8. 

o Vifaa vingine: Ndala nyeusi au kijani zisizozidi gharama ya shilingi elfu tatu tu 

(3,000/=), ndoo ndogo 1, Taulo, Bukta 2 na Tshirt 2 za njano mikono mifupi zisizo na 

maandishi yoyote kwa ajili ya michezo, pasi ya mkaa, sanduku la chuma , mashuka 

mawili ya light blue,  net ya mbu, tochi, nguo za ndani za kutosha , pads za kutosha, doti 

moja ya kanga kwa ajili ya waislamu, kipande 1 cha kitenge kwa  wakristo. 

o  Vyombo vya chakula: Wanafunzi wote wa hostel wanatakiwa kuja na sahani, kijiko, 

bakuli dogo na kikombe. 

o Zingatia viatu ni vyeusi vyenye kamba kwa kwa ajili ya darasani, raba nyeupe kwa 

ajili ya michezo na ndala (kandambili) za rangi nyeusi au kijani zisizozidi gharama 

ya shilingi 3,000/= kwa jili ya kushindia. 
 

 

AGIZO 

1.   Kila mwanafunzi wa bweni lazima aje na BIMA YA AFYA au shilingi elfu 

hamsini na mia nne (50,400/=) tu kwa mwaka  ya kukia bima yake ya afya. 
 

2.Kila mwanafunzi ni lazima aje na ndoo yake pamoja na vyombo vya chakula. 
 

3.Nguo za nyumbani haziruhusiwi shuleni, mwanafunzi atavaa sare za hostel tuu kwa 

siku zote awapo shuleni baada ya masomo. 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



 
 

SHERIA ZA HOSTEL 
 

1.   Chakula 

       Utakula chakula kinachopikwa ndani ya shule tu



Usipeleke, usitunze, usipike au kuchemsha chakula ndani ya bweni au katika eneo la 

shule. 

       Marufuku kukaa eneo la jiko kama sio muda wa chakula 
 

 

2.   Sare za hostel 

       Utavaa sare za hostel kila siku baada ya muda wa shule na siku za mapumziko 

       Nguo nyingine haziruhusiwi. Zikibainika utanyang’anywa na hazitarudishwa. 
 

 

3.   Usafi na afya 

       Utapaswa kuwa msafi wa mwili na mavazi kila siku 

       Utafanya usafi ndani na nje ya bweni kila siku. 

 Utapaswa kutibiwa zahanati unapougua na kutumia dawa kwa kuzingatia maelekezo ya 

daktari. 

       Marufuku kuwa na dawa na kuzitumia bila ya kuwa na maaelekezo ya daktari. 

       Dawa za kienyeji na hirizi haviruhusiwi. 
 

 

4.   Mipaka na usalama 

 Mwanafunzi  haruhusiwi  kutoka  nje  ya  mipaka  ya  shule  bila  ruhusa.  Ukibainika 

umetoroka utafukuzwa hostel na kuwa mwanafunzi wa kutwa. 

5.   Bwenini 

       Ni marufuku kumwingiza mgeni yeyote  ndani ya bweni. 

       Ni marufuku mwanafunzi kulala nje ya bweni.Ukibainika utafukuzwa shule 

       Ni marufuku mwanafunzi kuiba vitu vya wenzake. Ukibainika umeiba utafukuzwa shule 

       Ni marufuku mwanafunzi kupiga/kupigana bwenini. Ukibainika utafukuzwa shule. 

 Ni marufuku mwanafunzi kwenda kwenye bweni la wanafunzi wa jinsia tofauti na yake 

bila ruhusa 

       Ni marufuku msichana na mvulana kusimama pamoja usiku mara baada yap   prepo. 

Ukibainika utafukuzwa shule. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



 

SHULE YA SEKONDARI KIMBIJI



KANUNI NA TARATIBU ZA WANAFUNZI WA HOSTEL/BWENI 
 

Uongozi wa shule kwa kushirikiana na ofisi ya taaluma umeweka utaratibu ufuatao ili kuinua 

kiwango cha ufaulu kwa wanafunzi wa hostel. 
 

(Ajaze mzazi/mlezi) 
 

Jina………………………………………  namba  ya  simu…………………………Uhusiano  na 

mtoto………………………………Anapoishi………………………… 
 

Kazi ya mzazi/mlezi……………………… 
 
Sahihi………………………………                              tarehe…………………………………… 

 
(Ajaze mwanafunzi mwenyewe) 

 

Mimi ………………………………………………Kidato cha …………mwaka ……………… 
 
Naahidi nitasoma kwa bidii na kufaulu kwa alama ya wastani wa kuanzia 50% kwa mitihani ya 

ndani/Taifa na nitafuata sheria za hostel/bweni . Endapo nitashindwa kufikisha wastani   na kufuata 

sheria za shule nitakuwa tayari kwa hatua zifuatazo :- 
 

1.   Kuondolewa hostel 

2.   Kuwa mwanafunzi wa kutwa (day) 

3.   Kupangiwa darasa kulingana na alama zangu. 
 

 

N.B 
 
Kama umesoma na kuzikubali taratibu na kanuni hizi  jaza sehemu zifuatazo) 

 
Jina……………………………………………Tarehe…………………Sahihi…………………… 

…… 
 
KWA MATUMIZI YA OFISI TU 

Mtaaluma…………………………………Tarehe………………………Sahihi……………… 

Mkuu wa shule………………………………Tarehe …………………Sahihi………………… 


