HALMASHAURI YA JIJI LA DAR ES SALAAM
SHULE YA SEKONDARI SANGARA
S.L.P20950 DAR ES SALAAM.
Mob No. 0676-234939/0762 500 552
FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE

MWANAFUNZI

Kumb na S.3274/F1/24/

Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza
katika shule ya Sekondari SANGARA kwa mwaka 2025. Shule ipo
umbali wa km 45 kutoka Mjini. Usafiri ni wa basi kuanzia Buguruni
Chama hadi Chanika na kutoka Chanika hadi Mvuti.

Wanafunzi wa Bweni wanatakiwa kuripoti tarehe .../01/2025 mwisho
wa kupokelewa ni saa saba kamili mchana, na wanafunzi wa kutwa
wanatakiwa kuripoti tarehe 08/01/2024 saa moja asubuhi.

1.0 MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA
A) SARE YA SHULE
e Wavulana suruali 2 rangi ya kijani na shati nyeupe 2

e \Wasichana sketi 2 na shati nyeupe 2 (Maelezo ya mshono
na rangi ya kitambaa yanapatikana shuleni)

e Rangi ya Hijabu ni nyeupe na usiwe mtandio wala isiwe
na urembo

e Sare ya Michezo T — Shirt rangi ya dark blue, track suit
rangi ya blue isiyobana maungo

e Tai, Viatu vya ngozi vyeusi.

e Soksi nyeupe (Wasichana) na Nyeusi (Wavulana)

B) Daftari

e Aina ya Counter Book 10 Quire 2 au Quire 3 na daftari
ndogo za mazoezi 10.

e Mkebe wa Hisabati

e Dictionary English - Swahil

e Picha nne za paspoti saizi



2. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
1.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25
ya mwaka 1978.

Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye
dhamana ya elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya
kuripoti shuleni.

a) Heshima  kwa  viongozi, wazazi, wafanyakazi  wote,
wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje yashule
ni muhimu.

¢) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni.

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine
utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu
maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo
wakato wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

22 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA
KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE
a) Wizi

b) Uasherati, ubakaji na ushoga

¢) Uvutaji bangi/sigara

d) Makosa ya jinai

e) Kupiga na kupigana

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g) Kudharau Bendera ya Taifa

h) Kuoa au kuolewa

1) Kupata Mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
J) Kuharibu kwa makusudi mali ndani na nje ya shule



k) Kutoa Mimba.

I) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga
amani na usalama wa shule au watu.

m)Kukataa adhabu kwa makusudi.

2.0 MAMBO MENGINE MUHIMU

3.0

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu
wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa
Shule mara utakaporipoti.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu Historia ya mwanafunzi /
Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni, na
maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Tafadhali soma kwa makini maelekezo / maagizo haya

na kuyatekeleza kikamilifu.

Karibu sana katika shule hii

F. NYONI
MKUU WA SHULE



NB: FOMU YA MKATABA:

HALMASHAURI YA JIJI LADAR ES SALAAM
SANGARA SEKONDARI

PICHA

FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

kumb na. S.3274/F /23____
A.MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la
mwanafunzi

2. Uraia

(IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)

Dini

w

4. Tarehe ya
kuzaliwa

5. Yatima/ Siyo yatima /mzazi mmoja /baba

/mama

6. Shule alizosoma kabla ya kuja Sekondari ya SANGARA

JINA SHULE MSINGI/ | MWAKA MWAKA
LILILOANDIKISHWA SEKONDARI ALIOANZA | ALIOTOKA
SHULENI

1 1 1 1

2 2 2 2

3 3 3 3

4 4 4 4




B. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI | MLEZI
1. Jina kamili la mzazi / mlezi

2. Uraia

Anuani kamili

Sehemu unayoishi

Mtaa

o ok w

Namba ya
nyumba

~

Namba ya simu

8. Jina la mwajiri na
idara

e Anuani

e Nambaya
simu

o Kaziya
mzazi/mlezi

e Mfano Karani, Meneja, Mwalimu N.K.

Saini ya mzazi Tarehe




DAR ES SALAAM CITY COUNCIL

STUDENTS MEDICAL CERTIFICATE

To be completed by a Government Medical Officer and returned to SANGARA
SECONDARY SCHOOL P.0.BOX 71674 DSM.

To the Medical Officer

RE:

Please, examine the students mentioned above and comment on his/ her health by
responding to the following items. Kindly put a tick or cross in front of either YES
or NO as you find appropriate.

F.NYONI
HEAD OF SCHOOL

1. Does the students have problems in connection with:-

i. Sight (1) YES (2) NO
If YES, state

Ii. Speech (1) YES (2) NO
If YES, state

iii.  Hearing (1) YES (2) NO
If YES, state

iv. TB (1) YES (2) NO
If YES, state

v. Blood Pressure (1) YES (2) NO
If YES, state

vi.  Any Physical disability (1) YES (2) NO
If YES, state

1. Do you therefore recommend the said students Medical fit for studentship at
the School? (1) YES (2) NO
If No, Please state reasons

Date Name and signature of MO
Destination and stamp




HALMASHAURI YA JIJI LA DAR ES SALAAM

SHULE YA SEKONDARI SANGARA
MAHITAJI YA WANAFUNZI WA BWENI

Nakupongeza kwa kupata nafasi ya bweni mwanao anatakiwa kuwa na
vitu vifuatavyo vitakavyomwezesha kuishi bwenini:
I. Shuka 3 za rangi ya pinki.

Ii.  T-shirt 2 nyekundu.

Ii.  Sketi 2 nyeusi.

Iv.  Suruali nyeusi kwa ajili ya kusomea.

v. Ndoo mbili [2] kwa ajili ya kuogea.

vi. Kandambili kwa ajili ya kuogea,mswaki na dawa.
vii.  Taulo.
viii.  Kitenge doti moja. Sio Kanga

ix. Chandarua.

X.  Rabanyeupe

xi.  Sahani ya bati ya vyumba, kikombe cha mfupa na kijiko.
xii.  Godoro futi 2 na nusu lenye kava
xiii.  Kadi ya bima ya afya ya NHIF Nilazima.
xiv.  Maji ya kunywa kuanzia lita 6 na chupa ya maji
xv. Vibanio vya nguo.

MAMBO YASIYORUHUSIWA KUFANYIKA HOSTEL.
1. Kupika au kuingia jikoni bila ruhusa

Kwenda nje ya shule bila ruhusa maalumu

Kuiba, kutukana na kudharau mtu yeyote

Kuacha kushiriki shughuli zinazopangwa hostel

Kupigana

Kusuka nywele na kufuga kucha au kupaka rangi.

Kuwadharau au kutowatii viongozi wako ikiwepo na mlezi wao

(matroni)

Noohkow

VITU VISIVYORUHUSIWAHOSTEL

e Simu za mkononi,nguo za nyumbani,vipodozi,vipuri,mfano heleni
bangili,pasi na hita.



MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI
KUFUKUZWA BWENINI.

1. Kupika au Kuingia jikoni bila ruhusa
2. Kutoka nje ya hosteli bila ruhusa ya mkuu wa shule. Mfano
kwenda nyumbani bila ruhusaya MKUU wa shule.
3. Kuiba au kutukana,
4. Kudharau viongozi wake au mlezi wake (matroni)
5. Kuacha kushiriki katika shughuli zilizopangwa kufanyika hostel,
kama vile kazi za nje na midahalo
6. Kutoonekana katika rollcall za jioni na kutoonekana hostel bila
taarifa yoyote.
7. Kusababisha au kushiriki migomo.
8. Kutokufikisha wastani unaohitajika bwenini ambao ni daraja la
kwanza hadi la tatu kwa kila mtihani.
MAELEKEZO
1. Mwanafunzi afike shuleni/ bweni siku na muda uliopangwa
2. Mwanafunzi apeleke taarifa zote kwa matroni au mwalimu wa
bweni anapopata tatizo
3. Pesa zote zinahifadhiwa kwa matroni
4. Mwanafunzi wa bweni hatoruhusiwa kutoa taarifa yoyote kwa
mzazi, bali taarifa zitatolewa na waalimu wa bweni, mkuu wa
shule au makamu mkuu wa shule,
5. Simu zitakazotumika rasmi kwa mawasiliano ni hizi zifuatazo:-
= Simu ya mkuu wa shule
= Simu ya makamu mkuu wa shule
= Simu za walimu wa bweni
6. Kila mwanafunzi wa bweni ni lazima ashiriki katika ibada
kulingana na imani yake.
7. Kutembelea wanafunzi ni siku za kazi tu.
8. Mzazi haruhusiwi kumletea mtoto chakula cha aina yoyote ile

shuleni.



9. Mwanafunzi mgonjwa asibaki bwenini, kama hatakuwa na
kibali kutoka kwa walimu wa bweni, mkuu wa shule au

makamu mkuu wa shule.

AGIZO
1. Mwanafunzi anapaswa kutii taratibu na sheria za bweni ili aweze

kukaa kwa amani.
2. Kama mwanafunzi hataweza kufuata sheria na taratibu za bweni

atatolewa bwenini.

Tunakutakia maisha na masomo mema



SEHEMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI

Mimi

Ninakubaliana na masharti yaliyowekwa kuhusu bweni,ikiwemo kupata
daraja la kwanza mpaka la tatu kwa kila mtihani na ninaahidi kufuata na
kuyatekeleza. Naomba ninapokosa kuyatekeleza niadhibiwe ikiwemo

kutolewa bwenini.

Sahihi Tarehe

SEHEMU HII IJAZWE NA MZAZI

Mimi Mzazi / Mlezi wa

nakubaliana na masharti yote yaliyowekwa kuhusu bweni,ikiwepo
mwanangu kupata daraja la kwanza hadi la tatu kwa kila mtihani,
endapo mwanangu atakosea nakubaliana aadhibiwe ikiwemo kutolewa
bwenini.

Sahihi ya Mzazi / Mlezi Tarehe

F.NYONI

MKUU WA SHULE.



