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……………………………………………………… 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE 

YASEKONDARI  YA WASICHANA LIUGURU MWAKA 2025 

 

Kwanza nachukua nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wa darasa la 

saba mwaka 2024 HONGERA SANA.Pili nafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga 

na masomo ya elimu ya sekondari ya Kidato cha Kwanza katika Shule hii mwaka 2025. Shule 

ina mandhari na mazingira mazuri ya kufundishia na kujifunzia. 

Shule ya Sekondari ya wasichana (Liuguru Girls) ipo katika Halmashsuri ya Wilaya ya 

Ruangwa, kata ya Narungombe,kijiji cha Liuguru mkoa wa Lindi. Shule ya sekondari ya 

wasichana Liuguru ipo umbali wa kilomita 3 kutoka Ruangwa mjini. Aidha, Shule ipo kilometa 

moja Mashariki mwa kijiji cha Chunyu, utaona kibao cha shuleya sekondari ya wasichana 

Liuguru. Ili uweze kufika shuleni kwa urahisi kutokea Ruangwa mjini panda bodaboda na 

utalipa shilingi 5000 hadi shuleni. 

Muhula wa masomo utaanza tarehe 13 Januari 2025  unatakiwa kuripoti shuleni tarehe         

12 Januari 2025 kabla au ifikapo saa 10:00 Alasiri. 



Endapo utabadilisha shule/kwenda shule binafsi, tafadhali tujulishe ili tuweze kuhamisha 

taarifa zako kwenye mfumo wa Usajili (PREMS) na kutoa taarifa kwa mamlaka husika ili 

kujaza nafasi iliyowazi. 

Nawatakia maandalizi mema na safari njema ya kuja shuleni 

    KARIBU SANA 

HALIMA H. MROPE 

MKUU WA SHULE 

SIMU;0785984380 



MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

1.0 SARE YA SHULE 

(a) Mwanafunzi aje na sare zenye muonekano ufuatao: 

• Sketi 2 za rangi ya chenza (orange) kitambaa kizito skert zake ziwe na (belt) 

mkanda mpana, upana wa belt usizidi sentimeta tano au inchi moja na nusu pia ziwe 

na urefu usiozidi sentimeta 18 au inchi saba na nusu  kutoka kwenye kisigino hadi 

pindo  la skert. Mshono wa skert ni linda box mbele na nyuma na pembeni baada ya 

linda box yawepo malinda madogo matano. 

• Mzazi/mlezi na mwanafunzi tafadhali zingatia vipimo hivyo, mwanafunzi 

atakayeshona na kuja na sketi kinyume na vipimo, rangi na aina ya kitambaa 

tulichoelekeza hatapokelewa; 

• Shati nyeupe mbili (2) za mikono mifupi tetroni, au nusu kanzu mikono mirefu 

pamoja na juba kwa wanaovaa hijabu 

(b) Viatu  vya ngozi vyeusi vya kamba (visiwe na kisigino kirefu-high heels) jozi mbili (2); 

(c) Soksi nyeupe jozi mbili wakati wa masomo na soksi nyeusi jozi mbili kwa ajili ya michezo 

na wakati wa usiku (Preparat 

(d) Bukta nyeusi kwa ajili ya michezo 

(e) Raba nyeupe kwa ajili ya michezo 

(f) Truck suit  nyekundu isiyobana yenye ufito mweupe pembeni(red white strips) 

(g) T-shirt moja (1) rangi ya kijivu yenye kola na nembo ya shule (inapatikana shuleni kwa 

sh.15,000. 

(h) Magauni mawili(Shamba dress)  rangi ya  Maroon(damu ya mzee).Mshono wa solo yene 

mikono mirefu na juba kwa wanaovaa hijabu,na mikono mifupi kwa wasiovaa hijabu, liwe 

gauni lililoshuka hadi chini na  lisilobana. 

(i) Sweta moja rangi ya kijivu (Grey) 

(j) T-shirt rangi ya zambarau (violet) kwa ajili ya kuvaa siku za michezo 

 



1.1 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo: 

i. Awe na sanduku (nunua sanduku la bati) linalofunga vizuri;kwa kuhifadhi nguo 

na vifaa vya vingine 

ii. Aje na godoro moja la futi mbili na nusu kwa 6 

iii. Shuka mbili za kulalia  rangi ya pink isiyo na maua wala urembo wowote 

iv. Foronya ya pink isiyo na maua au urembo wowote; 

v. Awe na chandarua/net rangi ya pink 

vi. Taulo za kike za kutosha 

vii. Taulo la kuogea/bafuni rangi yoyote 

viii. Kandambili kwa ajili ya kuogea 

ix. Viatu vya plastiki (yebo) rangi yoyote vya kushindia 

x. Aje na jembe moja na mpini wake 

xi. Aje na soft broom moja 

xii. Aje na Hard broom moja 

xiii. Aje na Mfagio wa kukaushia maji (mopper) moja  

xiv. Aje na ufagio wa kukaushia maji chooni(rubber squizer) 

xv. Fagio la chelewa moja la mti 

xvi. Brush ngumu moja ya kusugulia choo yenye mpini wa mbao/mti kwa ajili ya 

kusafishia sinki la choo 

xvii. Aje na Ndoo ndogo mbili (kwa matumizi ya shule na matumizi binafsi) 

xviii. Awe na container lenye mfuniko/sahani, bakuli, kikombe na kijiko 

xix. Daftari (kaunta books) Quire three zisizopungua kumi na moja (11) 

xx. Ream mbili ya karatasi A4 (photocopy paper) kwa mwaka 

xxi. Mathematical set moja kwa matumizi yake awapo darasani; 

xxii. Graph pad moja kwa mwaka 

xxiii. Aje na kamusi (dictionary) ya lugha ya kiingereza (English to English) 

xxiv. Kama ana bima ya afya aje nayo na kama hana, mzazi au mlezi mkatie kabla 

ya kuripoti. Aidha, shule inao utaratibu wa kuwakatia Bima ya afya ya NHIF 

wakiwa shuleni kwa gharama ya Tsh. 50,400/= tu 

xxv. Aje na sabuni ya chooni ya maji lita tano (galon moja) 

xxvi. Aje na file mbili (moja la kutunzia majaribio yake,na moja la kuhifadhia taarifa 

zake. 

 



ZINGATIA 

Malipo yote ya shule yafanyike kupitia AKAUNTI NO.71101100089 LIUGURU 

SECONDARY SCHOOL, RECCURENT, benki ya NMB na mwanafunzi afike na risiti/hati 

ya kuweka fedha benki. Hatutapokea mchango mkononi. 

2.0 CHAKULA 

Kama zilivyo shule zote za bweni za serikali, shule ya sekondari ya wasichana Liuguru  

hutoa chakula safi na salama ambacho serikali imeelekeza kitolewe. Endapo unayo 

miiko ya kutokula baadhi ya vyakula, shule haitatoa huduma ya chakula Maalum (pekee) 

kwa kila mwanafunzi. Aidha, Pia shule haitoi kibali cha mwanafunzi kujipikia na 

haturuhusu mwanafunzi kununua aina yoyote ya chakula/kinywaji kutoka nje. 

3.0 NGUO NYINGINE 

• Mwanafunzi aje kitenge doti moja tu, mwanafunzi aje kuripoti akiwa amevaa sare 

ya shule, shamba dress au track suit (nyekundu). Mwanafunzi hatapokelewa 

endapo atakuja na nguo za nyumbani; 

• Endapo mwanafunzi atabainika kuwa na nguo zisizoruhusiwa akiwa shuleni, 

atarudishwa nyumbani kurejesha nguo hizo kwa gharama zake. 

• Aidha. Masanduku/mabegi makubwa hayaruhusiwi, kwani shule haina nafasi ya 

kuyatunza. Mwanafunzi akifika nalo atalazimika kulirudisha nyumbani kwa 

gharama zake. 

4.0 MAELEZO YA ZIADA KWA MZAZI/MLEZI 

(a) Shule inafuata mihula inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi Teknolojia 

(WyEST), hivyo Mzazi/mlezi unaombwa kutoa ushirikiano wako kuhakikisha 

mtoto wako anaripoti kwa wakati shuleni; 

(b) Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mzazi/mlezi yafanyike kupitia simu 

ya mkuu wa shule; 

(c) Maombi ya ruhusa ya mwanafunzi kurejea nyumbani yapitie ofisi ya Mkuu wa 

shule; Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa sababu za lazima tu 

mfano Matibabu au Msiba wa Wazazi/Walezi. 

(d) Wageni wanao tambulika shuleni ni wale walioandikishwa kwenye faili la 

mwanafunzi na wanaruhusiwa kumtembelea mwanafunzi mara moja kwa kila 

mwisho wa mwezi JUMAMOSI itakayoangukia aidha tarehe (27,28,29 30 ,31) 

(e) Wakati wa Likizo, mwanafunzi wote watalazimika kurejea nyumbani 



5.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo 

rekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na 

Wizara ya Elimu,Sayansi na teknolojia, yenye dhamana ya elimu chini ya ofisi ya Rais-TAMISEMI 

yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi 

yafuatayo amabayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya 

kufika shuleni: 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba 

ya shule ni lazima 

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

(d) Kuwahi kwa kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani 

na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako shule hii. 

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

(i) Kutunza mali za shule 

(j) Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya 

daktari/Mtaalamu wa Afya; 

(k) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili 

dini wawapo shuleni 

(l) Mwanafunzi hataruhusiwa kusuka nywele, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na 

nywele fupi wakati wote wawapo shuleni. 

(m) Ni marufuku kuvaa kandambili wakati wa chakula katika bwalo 

(n) Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna 

mtumishi atakayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi 

(o) Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda 

alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au 

kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na 

mwanafunzi mmoja tu 



5.1. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 

MARA MOJA 

i. Wizi 

ii. Uasherati na ushoga/usagaji 

iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na 

usalama wa shule au watu; 

iv. Kutoa lugha chafu na zisizo na utu/maadili kwa wanafunzi wenzake, 

walimu/walezi na jamii kwa ujumla; 

v. Ubakaji 

vi. Ulevi; 

vii. Matumizi ya vilevi na madawa ya kulevya kama vile pombe, bangi, sigara, n.k 

viii. Kupigana na mwanafunzi, mwalimu au mtu yeyote yule; 

ix. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma; 

x. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria 

za nchi; 

xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba au kusaidia vitendo vya kutoa mimba; 

xii. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni; 

xiii. Kudharau bendera ya Taifa na Wimbo wa Taifa; 

xiv. Kumiliki, kukutwa na simu ya mkononi katika mazingira ya shule; 

xv. Kukataa/kudharau adhabu iliyotolewa; 

xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua; 

xvii. Kutokuhudhuria masomo kwa Zaidi ya siku 90 bila sababu za msingi; 

6.0. VIAMBATANISHO MUHIMU VINAVYOPASWA KUKABIDHIWA SHULENI NA 

MWANAFUNZI PINDI TU ANAPORIPOTI 

• Fomu ya kupimwa afya yake (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na mganga 

mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara 

utakaporipoti shuleni. 

• Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

• Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yanayotolewa na shule 

• Picha nne(4) za wazazi na ndugu wa karibu wa wanafunzi wanaoweza 

kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu. 



TAHADHARI; 

Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na matukio ya utapeli (wizi kwa njia ya mtandao) 

yanayohusisha wanafunzi waliopo shule za bweni. Hivyo, unasisitizwa kuwa; 

 

Upatapo ujumbe/Taarifa yoyote kuhusu Mwanafunzi/Mtoto wako, Tafadhali usitume 

chochote kwa Mhusika kabla ya kuwasiliana na Uongozi wa shule ili kupata taarifa sahihi. 

Kwa mawasiliano yote, Tafadhali wasiliana na wafuatao; 

1. MKUU WA SHULE 0785984380/0628927418 

2. MAKAMU MKUU WA SHULE 0627431990/0659242221 

 

 

 

ELIMU KWA MAFANIKIO ENDELEVU 

 

HALIMA H. MROPE 

MKUU WA SHULE 

0785984380/0628927418 



FORM NO.1: MEDICAL EXAMINATION 

PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

 

Liuguru Girls Secondary School 

P.O BOX 122  

RUANGWA 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION. 

Please examine Miss 

… ..................................................................................................... as her physical and 

Mental fitness for admission as a form …………………….. Students at Liuguru Girls’ 

Secondary School in the year ……………… 

 

    Your sincerely. 

 HALIMA H. MROPE  

HEADMISTRESS 

The headmistress, 

I have examined Miss as 

shown and consider that she is physically and mentally fit/unfit for admission to pursue a 

full-time secondary school education. 

1. Vision with/without glasses. Right ………… Left ………………. 

2. Blood pressure …………………………… Hemoglobin ……………………… 

3. Hearing ……………………………………………………… 

4. Urine (a) Albumen………………………… (b) ............................ 

5. a) Venereal diseases…………………(b) Bilharzia............................. 

6. Pregnancy ………………………………………………………… 

7. Neurosis…………………………………………………………… 

8. Is there any abnormality of : (a) The heart……………………………. 

b) Lungs ……………………… c) The spleen ………………… 

9. Are there serious diseases. E.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma, Diabetes, etc. 

…………………………………………………………………………….. 

       Date ………………          Signature of the medical Officer ……  

 Station …………………  Designation …………………… 



FOMU NAMBA 2. 

 

TAARIFA ZA MWANAFUNZI. 

1. (a) Jina la mwanafunzi ………………………………………………….. 

(b) Anuani …………………………………….. 

2. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………………….. 

3. Shule aliyomalizia darasa la saba ………………………… 

Mwaka ……………………………………………. 

4. Mkoa anaotoka ………………………… Wilaya 

alipozaliwa …………………………….. 

5. Tarafa anayotoka ……………………….. Kata atokayo …………………… 

6. Kijiji anachotoka ………………………….. Mtaa anaotoka ……………… 

7. Jina la Mtendaji wa (a) Kata ………………………. (b) Mtaa/Kijiji ……… 

8. Jina la (a) Balozi wa nyumba kumi ………………………. 

(b) Mwenyekiti wa Mtaa …………………………… 

9. Michezo anayopendelea 

 

Na. Jina la Mchezo 

1.  

2.  

 

11. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika 

Na. Aina ya Uongozi Shule Mwaka 

1.    

2.    

3.    

 



Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa 

nitakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo na sitapata 

chini ya alama 50 kati ya 100 kwa kila mtihani, zoezi au jaribio nitakalofanya hapa 

shuleni. 

 

Jina la Mwanafunzi …………………………………….. Sahihi ………………. Tarehe 

…………. 
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FOMU NAMBA 3. 

 

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI 

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi …………………………………………………. 

2. Kazi anayofanya mzazi …………………………………………………… 

3. Anuani …………………………………………………………. 

4. Namba ya simu ……………………………………. 

5. Mkoa ……………………. Wilaya ……………… Tarafa ………………… Kata 

……………………………… Kijiji ……………………. Mtaa …………… 

 

6. Anuani kamili ya nyumbani ambako mwanafunzi atakuwa anakwenda wakati 

wa likizo 

 

Mahali ……………………………………. kwa nani …………………… 

 

7. Majina ya viongozi/Wazazi /walezi atakakokuwa anakwenda wakati wa likizo 

• Jina la Baba /mlezi/ndugu ……………………………………….. 

• Jina la mama/mlezi ……………………………………………………. 

• Mtendaji wa Kata …………………………………………….… 

• Mtendaji wa Kijiji/Mtaa ………………………………………….…… 

• Mwenyekiti wa Kijiji/Mtaa ……………………………………………. 

 

 

 

 

 



TAMKO LA MZAZI 

Mimi Mzazi/Mlezi wa ........................................................................... ninaahidi 

kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari ya 

Wasichana  Liuguru katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni. 

 

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, 

kanuni na taratibu za shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili 

kwa makosa atakayofanya. Ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule pale itakapobidi. 

 

Jina la Mzazi/Mlezi ………………. Sahihi ……....…… Tarehe …………… 
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FOMU NA.4 

 

FOMU MAALUM YA TAARIFA ZA NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI 

Ndugu wa karibu wa mwanafunzi: Hakikisha unaandika majina matatu na anwani 

Hii inasaidia shule kutoa taarifa endapo tatizo litatokea. 

(Ambatanisha passport size 4 za ndugu wa karibu) 

 

1. (a)Jina   

(b) Uhusiano:   

(c) Anwani:    

(d)Namba ya Simu:   

Saini ya mzazi/Mlezi:   

Tarehe:   

2 .(a)Jina  

(b) Uhusiano:   

(c) Anwani:  

(d) Namba ya Simu:   

Saini ya mzazi/Mlezi:   

Tarehe:   

3. (a)Jina  

(b) Uhusiano:   

(c) Anwani:  

(d) Namba ya Simu:    

Saini ya mzazi/Mlezi:    Tarehe:   

4. (a)Jina  

(b) Uhusiano:   

(c) Anwani:  

(d) Namba ya Simu:   

Saini ya mzazi/Mlezi:   

Tarehe:   



FOMU NAMBA 5 MKATABA/TAMKO LA 

MWANAFUNZI 

 

Mimi…………………………………………………………………..…… 

(jina kamili) ambaye ni mwanafunzi, nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa, 

ninakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na shule hii. Ninaelewa wazi kwamba 

shuleni ni mahali pa kujifunza na mimi nina nia ya kujifunza. Ninaelewa pia kuwa 

nafasi hii niliyopewa ni dhamana, hivyo naahidi mbele ya wazazi/walezi wangu 

ya kwamba nitaitumia vema nafasi hii kwa kushirikiana na uongozi wa shule 

kutimiza na kutekeleza yale yote yaliyoelekezwa katika fomu hii. Nitatii na 

kufuata sheria zote za shule wakati wote. Naahidi kutoshiriki katika mgomo, fujo, 

makosa ya jinai na makosa mengine yaliyotajwa. Naahidi pia kufanya bidii katika 

masomo yangu na kuhakikisha ninapata ufaulu wa Alama za juu hususani katika 

masomo ya Sayansi na kuendelea na Kidato cha Tano. Aidha, naahidi kuwa na 

ushirikiano mzuri na wanafunzi wenzangu na kuwa mfano bora wa Taasisi ya 

Shule ya Sekondari ya Wasichana Liuguru (Liuguru Girls) ndani na nje ya shule. 

 

Saini ya mwanafunzi ……………………………………………………… 

Tarehe……………………………………… 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


