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MWANAFUNZI ……………………………………………….………………………………… 
 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MLINGANO  

Nina furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2025 katika 
shule ya sekondari Mlingano ambayo iko umbali wa km.12 kutoka Muheza Mjini. 

 
1.0. Kwa anayetokea barabara ya Arusha-Segera-Muheza-Tanga na anayetokea Chalinze-Segera-

Muheza-Tanga, shuka kituo kidogo cha magari MKANYAGENI. Kutoka Mkanyageni panda 
pikipiki (bodaboda) mpaka shuleni Mlingano umbali wa kilometa 1. Kwa anayetoka Tanga-
Muheza pia atashuka MKANYAGENI. 

 
2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA  
2.0.1. SARE ZA SHULE 

WAVULANA 
a)  Shati jeupe la mikono mifupi liwe na alama ya moja Nyeusi kuonesha ni kidato cha 

kwanza kwenye bega la kushoto. Shati liwe na nembo ya shule (zinapatikana shuleni 
kwa sh.2,000/=) 

b) Suruali nyeusi ndefu isiwe modo                         
c) Viatu vya ngozi vyeusi visigino vifupi, vya kamba 
d) Soksi rangi nyeusi  
e) Mkanda mweusi wa ngozi rangi nyeusi 
f) Sweta la rangi nyeusi lenye shingo ya V mbele 

g) Fulana ya shule yenye nembo inapatikana shuleni kwa shilingi 10,000/= 
 
WASICHANA 
a) Sketi  zaidi ya moja, rangi ya damu ya mzee ndefu usawa wa kisigino na iwe ya rinda box 

mbele na nyuma 
b) Shati rangi nyeupe zaidi ya moja, liwe mikono mifupi lenye alama ya moja ya damu ya 

mzee kuonesha ni kidato cha kwanza kwenye bega la kushoto. Shati liwe na nembo ya 
shule (zinapatikana shuleni kwa shilingi 2,000/=) 

c) Viatu vyeusi jozi mbili vyenye kamba na visigino vifupi/simple nyeusi zisizo na urembo 
d) Soksi rangi nyeupe jozi zaidi ya mbili 
e) Rangi ya hijab ni kitambaa cheupe kinachofanana na shati la shule iwe ndefu 
f) Nusu kanzu kwa wanaovaa hijabu ni rangi nyeupe iwe ndefu  
g) Sweta la damu ya mzee yenye shingo ya V mbele 
h) Fulana ya shule yenye nembo inapatikana shuleni kwa shilingi 10,000/= 



i) Raba za michezo rangi nyeupe 
 
KWA WANAFUNZI WA BWENI (WASICHANA)  

1. Godoro ft 3×6 inchi 3 hadi 4 aina ya Comfy, Tanfoam au Dodoma 
2. Shuka mbili rangi ya pink, mto, foronya rangi ya pink 
3. Mahitaji kwa ajili ya usafi binafsi 
4. Fedha za matumizi   
5. Sahani, bakuli, kijiko, kikombe na chupa ya maji ya kunywa. Vyombo vya chakula 

VISIWE VYA PLASTIKI. 
6. Taulo na kanga/kitenge za kuogea  na taulo za kike  
7. Sanduku la bati zito (trunk) lenye makufuli mawili na begi la safari 
8. Gauni la kushindia rangi ya zambarau kitambaa cha satini, gauni la solo refu. Idadi 

yoyote. 
9. Ndoo ya kuogea na ya maji ya kunywa  
10. Track suit rangi ya dark blue ni lazima (Jozi mbili)  
11. Chandarua cha mbu rangi nyeupe cha pembe nne. 
12. Tochi/taa inayotumia betri au sola kwa ajili ya dharula umeme unapokatika usiku 
13. Sare zote za wanafunzi ziwekwe alama ya utambuzi.  Kwa mfano jina lake kwenye 

sehemu isiyoonekana kwa waziwazi. 
14. Fulana rangi ya njano ISIYO NA MAANDISHI kwa ajili ya michezo 
15. Aje na Bima ya afya (NHIF) au sh 6,100/= kwa ajili ya kukatiwa bima ya afya 

iliyoboreshwa (CHIF) 
16. Kwa wanafunzi wenye mahitaji maalum waje na vifaa saidizi kwa ajili ya kuwasaidia 

kulingana na ulemavu wao kwa mfano kamusi ya lugha ya alama kwa viziwi. 
Kwa wanafunzi wenye ulemavu wa ngozi (albino) waje na mafuta yao ya ngozi na kofia 
za kujikinga na jua na mashati yao yawe ya mikono mirefu. 

NB: Nguo za nyumbani haziruhusiwi kuingia bwenini. 

  3.0.1 ZANA ZA KAZI 
1. Daftari counter book Quire 3 yasiyopungua 10 na msomi idadi yoyote 
2. Kalamu za wino, risasi na rula 
3. Mkebe wa vifaa vya hesabu (mathematical set) 
4. Dictionary (English-English au English-Swahili) 
5. Begi la madaftari ni lazima kila mwanafunzi awe nalo 
6. Ream moja A4 

   NB: Kila mwanafunzi aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa pamoja na namba ya Kitambulisho 
cha Taifa (NIDA) cha mzazi/mlezi   
 
 3.0.2. VIFAA VYA USAFI 

Kila mwanafunzi aje na  
i. kwanja 1 
ii. jembe lenye mpini,  
iii. panga 1,  
iv. fagio la chelewa/makuti lisilo na mpini, 
                                                                                     

 

 

 



4.0.1. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII 

Shule imeanzishwa kwa mujibu wa sheria Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo 
yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni; 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 
ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu. 
c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation). 
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa. 
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii. 
f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote. 
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 
i) Atakaye husika kuhusu ufuatiliaji wa maendeleo ya wanafunzi ni yule aliyeandikwa 

kwenye fomu ya historia ya mwanafunzi. 
j) Shule haina chakula maalumu kwa wagonjwa (special diet). 
k) Hairuhusiwi mwanafunzi kubadilisha dini awapo hapa shuleni labda kwa kibali cha 

mzazi. 
l)  Hakuna kutembelewa kwa wanafunzi wa bweni (visiting day) 

  
4.0.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE 

1. Wizi 
2. Uasherati na ushoga 
3. Ubakaji 
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kule vya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli n.k. 
5. Kupigana au kupiga 
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
7. Kudharau Bendera ya Taifa 
8. Kuoa au kuolewa 
9. Kumpa mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 
10. Kutoa mimba 
11. Kugoma, kuchochea ama kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 
12. Kukataa adhabu kwa makusudi. 
13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi 

 
4.0.3 TARATIBU ZA KUKAMILISHA KABLA YA KUJA SHULENI 
Ni muhimu uje na fomu ambazo zimeamabatanishwa zikiwa zimekamilika. 

1. Fomu ya historia ya mwanafunzi 
2. Fomu ya kukubali nafasi ya mwanafunzi 
3. Fomu ya kiapo cha uraia 
4. Fomu ya maelezo ya daktari. Vyote hivyo vitakaguliwa kabla ya kuandikishwa. 

 
 
 
 



MENGINEYO 
1. Sheria za shule zimeambatanishwa. 
2. Haturuhusu kubadili jina. 
3. Lugha ya mawasiliano darasani na nje ni kingereza. 

ANGALIZO: MZAZI USIDANGANYIKE KUTUMA PESA KWA MTU KWA KUHADAIWA 
KUWA MWANAO ANAUMWA BILA KUJIRIDHISHA KWA NAMBA ZILIZOTOLEWA 

KWENYE FOMU HII UKURASA WA KWANZA. EPUKA MATAPELI 
MWISHO. 
Kwa niaba ya Wizara, Shule na mimi mwenyewe, ninakukaribisha Shule ya Sekondari 
Mlingano. 
 Ni matumaini yangu kuwa utaitumia vyema nafasi hii. 
 

 
______________________ 

MNZAVA.N.M 
MKUU WA SHULE 

 
                                               

                                                                 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



O/R TAMISEMI 

SHULE YA SEKONDARI MLINGANO 

HISTORIA YA MWANAFUNZI 

(Ijazwe kwa herufi kubwa kwa kutumia muandiko wako) 

1. Jina la Mwanafunzi ………………………………… 
2. Tarehe ya kuzaliwa ………………………Wilaya………………… 
3. Kabila …………………Dini/Dhehebu ……………………… 
4. Jina la Baba ………………………Hai/Amefariki………………… 
5. Jina la Mama ………………………Hai/Amefariki ………………… 
6. Jina la Mzazi /Mlezi atakaye gharamia mahitaji yako shuleni ……………anuani 

yake ……………Namba ya simu ……………… 
7. Uhusiano na Mlezi ……………………………… 
8. Kazi ya Baba/Mlezi (mkulima/mfanyakazi/mfanyabiashara) ……………… 
9. Kama ni mfanyakazi, kazi yake ni ………………………… 

   10. Kama ni mkulima zao muhimu analolitegemea ni ……………… 
   11. Kama ni mfanyabiashara, biashara yake ni …………………… 
   12. Jamaa katika familia: 
i. Idadi ya Kaka … 
ii. Idadi ya Dada …... 
iii. Wewe ni wangapi katika familia …. 
iv. Shule unayotoka …........................................Wilaya ……………………… 
vii. Andika majina ya jamaa Wanne ambao wako karibu watakaoweza kutoa msaada 
pindi wahitajiwapo shuleni 

 

JINA LA NDUGU UHUSIANO SIMU ANAKOISHI 

1.     

2.     

3.     

4.     

 

 
                                     
 
 
 
 
 
 



O/R TAMISEMI 
SHULE YA SEKONDARI MLINGANO 

FOMU YA KIAPO CHA URAIA 

(Fomu hii ijazwe na Hakimu/Mwanasheria) 

Kijana ………………………………………………………… 
Shule ya msingi……………………………………………… 
Namba ya mtihani ………………………………………… 
Mimi Mzazi / Mlezi wa mtoto ……………………………. 
 
Naapa kwa moyo wa dhati nikisema: 

1. Mimi……………..........................kazi………………ninaishi………………Wilaya…
……………………………………… Tanzania. 

Kwamba mimi ni Baba/Mama/Mlezi wa…………………….... aliyezaliwa tarehe 
…………… katika kijiji / mji ………………...... Na nilikuwa nikiishi katika kijiji hiki/mji 
huu wakati wa kuzaliwa kwa ………………………… na ninaikumbuka vyema siku hiyo. 

2. Tarehe na mahali alipozaliwa havikuandikishwa kwa mujibu wa sheria katika 
muda wa miezi mitatu kwa kuwa haikuwa sheria ya lazima kwa jambo hili. 

 
Ameapishwa mbele yangu saa …………… tarehe ……………………… siku ya 
………………. mwezi ………………mwaka…………………... 
Hakimu …………………………………………………………………… 
 
                                      
 
 

Muhuri wa Hakimu/Mwanasheria/Wakili 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



 
FOMU YA UTHIBITISHO 

 
…………………………………….. 
…………………………………….. 
…………………………………….. 

 
Mkuu wa shule 
Shule ya sekondari Mlingano 
S.L.P 281 
MUHEZA 
 
Barua hii ya tarehe ………………………. Nimeipata na ningependa kuwa 
hakikishia ninaikubali / siikubali nafasi hiyo niliyopewa kuingia kidato cha 
kwanza mwaka ………………………. 

a) Nitaleta vifaa vyote muhimu vilivyotajwa katika fomu 
b) Nitazitii na kuzinagtia sheria za shule kama itakavyoamriwa na 

walimu na wote wanaohusika kwa kufuata matakwa ya Shule 
na Serikali. 

Kama anuani ilivyoandikwa hapo juu si anuani ya nyumbani kwetu 
utakapokwenda wakati wa likizo, basi andika hapa chini mahali 
utakapokuwa unakwenda wakati wa likizo kwa wazazi 
wako…………………………………… 
 
                                  Wenu. 

 
Jina la mwanafunzi (mwanao)……………………………………… 
Jina la Mzazi /mlezi …………………………………………………… 
 

 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 



MEDICAL CERTIFICATE FORM 
To be completed by the medical officer in respect of FORM ONE Entrant 
Pupil’s full name …………………………………………………………………… 
 
Age             Sex 
 
Blood group court (Red and white) 
……………………………………………………………………………………………………………… 
Stool examination 
……………………………………………………………………………………………………………… 
Urine analysis 
……………………………………………………………………………………………………………… 
Syphilis 
Test………………………………………………………………………………………………………… 
T.B Test 
……………………………………………………………………………………………………………… 
Eye Test 
……………………………………………………………………………………………………………… 
Ears Test 
……………………………………………………………………………………………………………… 
Chest 
……………………………………………………………………………………………………………… 
Spleen 
……………………………………………………………………………………………………………… 
Abdomen 
……………………………………………………………………………………………………………… 
 
ADDITION INFORMATION: e.g.   Physical defects or impairment, infection chronic or family 
disease e.t.c 
………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………………………………… 
I certify that above is fit / unfit for admission into a day / boarding school 
Signature ……………………………………………………. 
Designation …………………………………………………. 
Station ………………………………………………………. 
Date …………………………………………………………. 
                                                  
 

OFFICIAL STAMP 
 
 


