

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



**MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE ZA
SEKONDARI LONGIDO 2025**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI**



Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

.....

S.L.P

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LONGIDO WILAYA
YA LONGIDO MKOA WA ARUSHA MWAKA 2025**

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2025. Shule ya Sekondari Longido ipo umbali wa Kilometa 79 kutoka Arusha Mjini. Usafiri wa kutoka Arusha mjini hadi Longido ni Hiace na Noah kwa nauli ya shilingi 7,000/=. Ukifika kituo kikuu cha mabasi Arusha, panda gari (Hiace/Noah) la Namanga au Longido mwambie dereva akushushe stendi Longido. Kutoka hapo stendi Longido shule ipo umbali wa kilometa 1. Hivyo unaweza kutumia usafiri wa Tax au pikipiki ili kufika shuleni (Tax 3,000/=, na pikipiki 1,000/=) Pia wanaotokea ndani ya wilaya ya Longido, fika stendi ya Longido na utaweza kufika shuleni kwa kutumia pikipiki au tax au kwa kutembea kwa miguu.

Muhula wa masomo utanza tarehe **06/01/2025** hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe hiyo bila kukosa. Masomo yataanza tarehe **08/01/2025**

NB: Mwanafunzi anatakiwa kuripoti siku za kazi **JUMATATU – IJUMAA** kuanzia **SAA 2:00 ASUBUHI HADI SAA 9:30 ALASIRI.**

2. SARE ZA SHULE

Uvaaji wa sare ya shule ni lazima kwa kila mwanafunzi, hivyo mwanao aje na sare ya shule kama ifuatavyo:

WAVULANA.

- i) Shati 2 nyeupe za mikono mifupi za aina ya tetroni na siyo mitumba.
- ii) Suruali 2 rangi ya dhahabu iliyoiva (harvest gold), siyo mitumba, ziwe ndefu na zisizobana, ziwe na selebresheni (marinda) zenye mifuko ya pembeni kwa mshono wa "V" na mfuko wa nyuma mmoja. (Suruali na mkanda mweusi wa ngozi, suruali zinazobana 'model' haziruhusiwi kabisa).
- iii) Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2, viwe vya kufunga kwa kamba/gidamu, visivyo na kelele na visiwe vizito wala virefu kwa mbele.
- iv) Soksi nyeusi jozi 4.
- v) Nguo za michezo: Raba, bukta na t-sheti za kijani nyeusi sio mtumba (**LAZIMA**).
- vi) Suruali 2 za rangi ya kijani nyeusi kwa ajili ya kushindia mara baada ya masomo kwa kuwa nguo za nyumbani haziruhusiwi.
- vii) Fagio 2 za chelewa na ufagio mmoja (1) wa softbroom.
- viii) Sweta rangi ya kijani nyeusi na tai yenye mistari rangi nyeusi na nyeupe.
- ix) Taulo 1 ya kuogea.
- X) track suit ya kijani nyeusi kwa ajili ya michezo

WASICHANA

- i) Sketi 2 za dhahabu iliyoiva (harvest gold), ziwe nzito na zenye marinda mengi, ziwe ndefu zinazofika katikati ya miguu zisiwe na mikanda.
- ii) Shati 2 nyeupe za mikono mifupi.
- iii) Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2, vya kufunga kwa kamba/gidamu (siyo simple shoes), visivyo na kelele na visiwe vizito wala virefu kwa mbele.
- iv) Soksi ndefu nyeupe jozi 4
- v) Nguo za michezo: Raba, bukta na T-sheti rangi ya kijani nyeusi sio mtumba LAZIMA.
- vi) Gauni 2 za rangi ya kijani nyeusi zenye mikono mifupi na zenye makunjo/marinda, kwa ajili ya kushindia mara baada ya masomo kwa kuwa nguo za nyumbani haziruhusiwi.
- vii) Fagio 2 za chelewa na ufagio 1 wa mopa
- viii) Kwa Waislamu, mfano wa Hijab iliyochaguliwa kutumika kwa wanafunzi wa kike imeambatanishwa (nyeusi na nyeupe tu isiyokuwa na urembo).
- viii) Sweta rangi ya kijani nyeusi na tai yenye mistari rangi nyeusi na nyeupe
- ix) Taulo 1 ya kuogea na kanga jozi 1.
- x) track suit ya kijani nyeusi kwa ajili ya michezo



- MUHIMU:** 1. Mwanafunzi mwenye mahitaji maalum ya ngozi anunuliwe kofia ya kumkinga jua rangi ya kaki
2. Wanafunzi wa kike hawaruhusiwi kusuka nywele kwa namna yeyote ile.
 3. Kofia kwa wanafunzi wasio na mahitaji maalum hairuhusiwi

LAZIMA KWA WOTE

Mwanao aje na yafuatayo:-

1. Vyombo vya chakula, bakuli, kijiko, kikombe na sahani visiwe vya plastiki viwe vya mfupa.
2. Bunda moja la karatasi zisizo na mistari (A4 Ream paper) kwa ajili ya mazoezi na mitihani ya mara kwa mara.
3. Ndoo ya plastiki kwa ajili ya kuchotea maji.
4. Vifaa vya darasani kama: madaftari yasiyopungua 12 makubwa (Counter books), kalamu za wino bluu au nyeusi, penseli na rula za kutosha, Mathematical set na kamusi ya kiingereza.
5. Godoro lenye ujazo sahihi na lenye upana na urefu wa 2½ X 4, lenye foronya ngumu (Tanform, Best, comfy au Dodoma).
NB: Zingatia vipimo vya godoro na aina kulingana na ukubwa wa vitanda vilivyopo ukija na vipimo tofauti na lisilo na foronya gumu halitapokelewa.
6. Fomu Maalum ya kuthibitisha Afya yake (medical form) ambayo imeambatanishwa katika fomu hii, fomu hiyo ijazwe na daktari na iwasilishwe shuleni pindi atakapowasili.
7. Blanketi nzito rangi yoyote kwa ajili ya kujikinga wakati wa baridi na mashuka mawili ya rangi ya kijani.
8. Sweta ya rangi ya ugoro (brown) kwa ajili ya kushindia baada ya vipindi darasani
9. T-sheti za kijani nyeusi za kola nzito mbili zisizo na maandishi yoyote kwa ajili ya kushindia baada ya vipindi darasani.
10. T-sheti yenye nembo ya shule kwa ajili ya kuvaliwa darasani Jumatano na Ijumaa) (zinapatikana shuleni kwa Tshs. 12,000)
11. Sanduku gumu la bati na kufuli kwa ajili ya kuhifadhia vitu vyake kwa usalama.
12. Sabuni za kufulia, kuogea, mafuta ya kujipaka, mswaki dawa ya meno na toilet paper za kutosha.
13. Track-suit rangi ya kijani nyeusi kwa ajili ya somo la elimu ya viungo na michezo.

14. Saa ya mkononi na tochi isiyotumia umeme.
15. Faili la kuwekea kumbukumbu za mitihani ya ndani.
16. Tafadhali mzazi unashauriwa umnunulie mwanao vitabu vya masomo yote.
17. Nguo zote za mwanafunzi ziwekwe alama ili kuepuka kuibiana (Alama isiwe kubwa)
18. Mtoto mwenye matatizo ya kudumu ya kiafya mzazi alete barua au taarifa yoyote ya maandishi kutoka kwa daktari (tofauti na maelezo ya medical form)
19. Aje na vitabu vya dini kulingana na Imani yake.

NB: Ni marufuku mwanafunzi kufika shuleni na vitu vifuatavyo:-

1. Nguo za nyumbani au kofia aina yoyote.
2. Vyakula vya aina yoyote mfano mkate, pipi, biskuti, sukari n.k
3. Vipodozi vya aina yoyote kama wanja, lipbam, rangi za kucha na aina yeyote ile ya perfume
4. Redio, simu za mkononi, kamera n.k atakayebainika na vifaa hivi atafukuzwa shule.

MUHIMU KWA WOTE

1. Kwa mawasiliano na mwanao anapokuwa shuleni tumia namba ya simu **0682 164089** - (Daniel Temu) kuanzia saa 9 alasiri hadi saa 12 jioni.
2. Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi unaruhusiwa kuja kumtembelea mwanao kwa siku itakayopangwa na uongozi wa shule ambayo itakuwa ni mara moja kwa muhula mzima. Tafadhali usije na vyakula vya aina yoyote kama vile chips, maji, juisi n.k. **Muda ni kuanzia saa 2 asubuhi hadi saa 8 mchana.**
3. Ni muhimu kumpatia mwanao fedha za kujikimu au fedha za matumizi binafsi kama matibabu na dharura nyinginezo awapo shuleni pamoja na nauli. **Kumbuka hudhuria moja** tu la kumwona daktari pale anapokuwa mgonjwa siyo chini ya **Tshs.5, 000/=** bila dawa, Kama mwanao anayo kadi ya Bima ya Afya tafadhali aje nayo kwa unafuu wa matibabu yake akiwa shuleni.
4. Mwanafunzi ambaye hana bima ya afya ya (CHF & NHIF) mzazi/mlezi uje na shilingi elfu 6,000/= kwa ajili ya kukatiwa bima ya CHF katika kituo cha afya.

1.0 Sheria na Kanuni muhimu za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

1.1 Sheria na Kanuni za Shule

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- ii. Mahudhuria mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule;
- iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku(Preparation);
- iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

- vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- ix. Kutunza mali za shule;
- x. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari; na
- xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU:

- ❖ Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;
- ❖ Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;
- ❖ Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).

1.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:

- i. Wizi;
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;
- vi. Kusuka nywele, Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- vii. Kufuga ndevu;
- viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
- ix. Uvutaji wa sigara;
- x. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuo au kuolewa;
- xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba;
- xii. Kusababisha mimba;
- xiii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- xiv. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
- xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
- xvi. Kudharau Bendera ya Taifa;
- xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na
- xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

2. Viambatisho na Fomu Muhimu

- i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali;
- ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai;
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule; na
- iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao za Simu.

3. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI LONGIDO

Saini ya Mkuu wa Shule

HEADMASTER
LONGIDO SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 8530 NAMANGA
ARUSHA

Jina la Mkuu wa Shule : DANIEL G. TEMU

Mhuri wa Mkuu wa Shule

NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -

- > Mkuu wa shule 0784632810
- > Makamu Mkuu wa Shule 0786580292/0683222150
- > Mwandamizi Taaluma 0769454329
- > Mwandamizi Malezi 0682747025
- Matron/patron – 0682-164089

SEHEMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWWE KWA HERUFI KUBWA

1. (i) Jina la Mwanafunzi
- NB: Jina liwe lile lilitumika katika mtihani wa Taifa darasa la saba.
- (ii) Jina la Shule uliyomaliza elimu ya msingi
- (iii) Tarehe ya kuzaliwa KABILAkijiji
- Kata Tarafa Wilaya Mkoa

2. AFYA:

- (i) Taja magonjwa yoyote makubwa uliyowahi kuugua kama vile TB, POLIO, KIFAFU, UKIMWI n.k.....
- (ii) Taja matatizo yoyote ya afya yako

3. JINA LA MZAZI

- (i) Baba Hai/amefariki lini
- (ii) Mama Hai/amefariki lini

4. KAZI YA:

- (i) Baba Dini dhehebu
- (ii) Mama Dini dhehebu
- (iii) Anwani ya mzazi/mlezi
- (iv) Mwanafunzi anaishi na (weka alama V sehemu iliyo sahihi)
- (a) Baba tu [] (b) Mama tu [] (c) Wazazi wote wawili [] (d) Mlezi []

5. MZAZI/MLEZI/TAASISI ITAKAYOGHARAMIKIA MAHITAJI YA SHULE:

- (i) Jina
- (ii) Kazi yake ni
- (iii) Anuani ya mzazi/mlezi
- (iv) Namba yake ya simu
- (v) Uhusiano wake..... Mf. Baba, Mama, Dada, Mjomba n.k.
- (vi) Dini yake Dhehebu

NB: Taja ndugu watatu ambao wanaweza kutoa msaada kwa haraka na picha (passport) zao kwenye ukurasa wa kwanza wa form hii na passport moja ya mwanafunzi.

SN	JINA LA MZAZI/MLEZI	KAZI YAKE	UHUSIANO	NAMBA YA SIMU
1.				
2.				
3.				

6. UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI:

MimiKidato cha Nimezisoma na kuzielewa sheria/taratibu/kanuni zote za shule na hivyo ninakubali kujiunga na Shule ya Sekondari Longido na ninaahidi kuwa nitafuata sheria/taratibu/kanuni zote za shule ili nitimize lengo la kuja shule kwa manufaa yangu, familia, jamii na taifa kwa ujumla. Endapo nitakwenda kinyume na sheria/taratibu /kanuni za shule nitakubali kuadhibiwa/kufukuzwa shule.

Saini ya Mwanafunzi Tarehe

7. SEHEMU HII IJAZWE NA MZAZI/MLEZI/TAASISI HUSIKA.

Mimi.....ambaye ninathibitisha kuwa taarifa hizo hapo juu ni sahihi. Nimezisoma na kuzielewa sheria/taratibu/kanuni zote za shule na ninakubali mwanangu apewe adhabu/afukuzwe shule ikiwa atakiuka sheria/taratibu/kanuni za shule. Ninaahidi kushirikiana na Uongozi wa shule na Watumishi wote kuhakikisha mwanangu anakuwa na Nidhamu na Juhudi katika masomo, nitagharamia mahitaji yake ya shule ili kumjengea mazingira mazuri ya kusoma katika kipindi chote atakachokuwa shuleni.

Saini ya Mzazi/Mlezi Tarehe

NB: Kama mwanafunzi/mwanao ana Bima ya afya aje nayo shuleni

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRIME MINISTER'S OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by a Medical Officer in respect of both Form I and V entrants)

Student's Full Name

Blood count (*red and white*)

Stool Examination

Urinalysis

Syphilis test

TB test

Eye test

Ears

Chest

Pregnancy test (*for girls*)

Abdomen

Spleen

Additional information, for example Physical defects, infections, chronic or family disease :

.....
.....
.....

I certify that the student mentioned above is Normal/Bear attention to him/her for pursuing further studies.

Designation

Station

Signature and Official stamp

Date