JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA TUNDURU

e

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MASONYA
S.L.P159.
TUNDURU
20/11/2024

NAMBAZASIMU.
Email.Masonyasekondar@gmail.com
Mkuuwashule:0759627804/0629868342
MakamuwaMkuuwaShule:0756903282/0773030446
Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi..........ccceoeeveivrrnnenne

YAH:MAELEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE TEULE YA SEKONDARI YA WASICHANA
MASONYA MWAKA-2025.

Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga katika Shule ya Sekondari ya Wasichana Masonya kidato cha
kwanza Mwaka 2025. Aidha natumia fursa hii kukupongeza kwa kufaulu vizuri Mitihani yako ya Taifa ya
kumaliza Elimu ya Msingi.

Shule ya Sekondari Masonya ni shule ya Bweni.Shule hii ipo umbali wa kilometa 12 Kaskazini mwa mji

waTunduru. Kilometa sita(6) ukitokaTunduru mjini kuelekea barabara kuu iendayo Songea ,upande wa
kulia utaona kibao kinaonesha shule ilipo.Kutoka kwenye kibao hicho ni umbali wa KM6 mpaka shuleni.

Usafiri wa kutoka mjini Stendi kuu ya mabasi yaendayo mikoani unapatikana, nje ya stand kuna maegesho
ya Taxi, bajaji pamoja na pikipiki kwa gharama zifuatazo: Taxi mpaka shule 10,000/=(Mchana)na
15000/=(usiku),Bajaji sizaidiyaTsh.8000/=(Kukodi) na shilingi 2000-3000 kama abiria wa kawaida na
pikipiki ni shilingi 4000-6000/=mpaka shuleni.Kila mwanafunzi anajitegemea kwa safari zote za kuja
shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo au dharura yoyote ile.

Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ....na mwisho wa kuripoti ni tarehe..............

(ama vinginevyo Selikali itakavyotangaza),mwanafunzi akichelewa kuripoti ndani ya kipindi hicho nafasi
yake itajazwa na mwanafunzi mwingine.Tafadhari kama umepata shule sehemu nyingine na
hutaripoti, tutumie taarifa kwa barua ili WIZARA impe nafasi hiyo mwanafunzi mwingine mapema
iwezekanavyo.

TANBIHI: Masomo rasmi yataanza tarehe ............... hivyo kuchelewa kumleta mtoto shuleni
kumkosesha masomao.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu mbalimbali na maelekezo muhimu kama ifuatavyo:
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1.Maelekezo ya mambo muhimu ya kuzingatia.

2.Fomu ya kupimwa afya (Medical examination report form)vipimo vifanyike kwenye hospitali za
selikali,hakikisha unapimwa na sio kujaziwa fomu tu,mwelekeze Mganga matatizo ya Afya uliyonayo kwani
hatutapokea hoja zozote za ugonjwa kinyume na ripoti ya Mganga.

3.Fomu ya kukubali nafasi ya kujiunga, ahadi ya mwanafunzi kufuata sheria na kanuni za shule pamoja na
ahadi ya mzazi/mlezi kuonyesha ushirikiano kwa shule ikiwemo kusimamia nidhamu na taaluma ya
mwanafunzi.

4.Fomu ya taarifa binafsi za mwanafunzi.

TANIBIH:Kumbuka kuwa kila mwanafunzi anapaswa kujaza fomu zote husika kwa ukamilifu na
kuzirejesha hapa shuleni siku atakaporipoti. MOTTO WA SHULE NI ELIMU NIDHAMU NA MICHEZO.

KARIBU SANA MASONYA SEKONDARI

MAKRINA .T.NGONYANI
MKUU WA SHULE

Page 2 of 8



MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.1Sare ya shule

(a)Sketi mbili(02)za rangi ya kijivu ya kupauka(Kitambaa cha suti)ndefu zinazokaribia usawa wa
Kisigino mshono wa linda boksi.

(b)Gauni mbili(02)za kazi(shamba dress) rangi ya bluu, ziwe ndefu zinazokaribia usawa wa kisigino
Mshono wa solo mikono mifupi (Kitambaa aina ya polista).

(c)Skafu mbili(2)za rangi ya kijivu(kwa asiyevaa hijabu)

(d)Shati mbili(2)nyeupe mikono mifupi ainaTOMATO.

(e)Viatu vya ngozi(sio raba)rangi nyeusi vya kamba(jozi mbili)visiwe na visigino virefu.

(f)Soksi nyeupe jozi zisizo pungua mbili (2) (stockings)

(g)Sweta moja ama zaidi rangi ya kijivu (iwe na rangi moja tu)

(h)Unaruhusiwa kushona HIJAB kwa anayetaka, na inatakiwa ishonwe kama ifuatavyo:

(i)Nusu kanzu inayofunika makalio, isiyobana, yenye mikono mirefu na hijabu ishonwe ifunike
Viganja vya mikono.(isiwe ndogo yenye marembo) rangi nyeupe kitambaa aina ya HALUWA na sio
Aina ya MPIRA.

(ii)Sketi iwe ndefu kama ilivyoelekezwa hapo juu(a)

(iii)Kwa anaevaa HIJAB gauni la kazi(shambadress) liwe la mikono mirefu na vigezo vingine kama
Vilivoelekezwa kwenye (b).

(iv)HIJAB rangi ya bluu itakayovaliwa na gauni wakati wa kazi za nje.(kitambaa kama cha gauni)
Na Ishonwe kwa kufuata maelekezo ya Hijabu katika (i)hapo juu.

(i) Trakisuti moja ya rangi ya bluu bahari (Lightblue) kwa ajili ya kuzuia mbu wakati wa usiku
(isiyobana).

(j)Nguo za ndani za kutosha.(CHUPI ZISIZOPUNGUA KUMI)zisizochakavu.

(k)T-shirt ya shule inapatikana shule ya gharama ya Tsh.15,000/=

2.1Sare za michezo.

(i)Jezi ya Timu ya Taifa ya Tanzania moja(rangi ya bluu tshirt na buktayake)

(ii)Raba jozi moja (Ranginyeusi)

(iii)Sketi fupi rangi ya bluu(Kwa anayetaka ishonwe kama ilivyosketi ya netball)

(iv)Skintait ndefu/stoking moja rangi nyeusi(kuvaa ndani ya bukta wakati wa michezo)

NB:llikuepukachangamotoyakimashono,rangizavitambaavyagaunilakazipamojanasketi
zashule,sarehizozitapatikanamaeneojiraniyashule.Piavifaakamavilegodoro,file,ndoo,vifaavyotevyaus
afikamavilejembevinapatikana.

3.1Mahitaji ya darasani

(i)File moja kwa ajili ya kutunzia mitihani yake(spring file za plastiki)rangi damu ya mzee(Maroon).
(ii)Daftari zisizopungua KUMI (COUNTERBOOKS)ukubwa zisipungue quire 03, mkebe, rula na vifaa
Vingine vya kuandikia kama vile kalamu(wino na risasi) pamoja na begi la kubebea daftari.
(iii)Kamusi ya Kiingereza kwa Kiswabhili (TUKI).

(iv)Bunda mbili za kalatasi kwa mwaka(moja kwa ajili ya matumizi yake na moja kwa ajili ya matumiziya
ofisi.

(v)Vitabu mbalimbali vya masomo(kwa atakayeweza).

4.1.CHAKULA

Shule inatoa huduma ya chakula ambacho huliwa na watanzania wote ambacho selikali inapendekeza
Kuliwa na wanafunzi. Endapo mwanafunzi ana miiko ya kutokula vyakula furani ,tafadhari tambua
Kuwa shule haitatoa huduma pekee kwa kila mwanafunzi.Pia shule haitoi kibali kwa mwanafunzi
Kujipikia hivyo asilete chakula chochote kile wala kinywaji cha aina yeyote,na haturuhusu mwanafunzi
Kununua aina yoyote ya chakula/vinywaji toka nje ya shule.

5.1Vifaavinginemuhimuambavyomwanafunzianapaswakuletashuleni.
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(ii)Godoro moja lenye ukubwa wa Ft2%2 kwa 6.

(iii)Shuka mbili (2) rangi ya waridi (pink), blanketi moja na chandarua (ranginyeupe).

(iv)Vyombo vya chakula (alete container na kikombe rangi ya pink na kijiko).

(v)Ndoo ndogo mbili zenye mifuniko ujazo wa lita 10(ziwe za mafuta, rangi ya damu ya mzee-maroon).
(vi)Sanduku la bati kwa ajili ya kuwekea nguo na vifaa vingine.

(vii)Taulo, kitenge doti moja, na ndala kwa ajili ya kuogea.

(viii)Picha mbili za passportsize( background ya bluu bahari)
(ix)Tochikwaajiliyamatumiziyausikuatokapobweninikwendadarasani.

Vifaavyakazinausafi

(x)Fagio la plastiki laini moja (Softbroom)

(xi)Squizer moja (fagio la kukaushia maji la mpira)

(xii)Jembe moja lenye mpini imara

TANIBIHI:Mwanafunzi haruhusiwi kuja na vitu ambavyo hajaagizwa.

SHERIA ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka1978, na kama ilivyoboreshwa kwa
sheria Na.10 ya mwaka1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara Elimu sayansi
teknolojia mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya RAIS-TAMISEMI yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji Elimu. Zifuatazo ni sheria na kanuni za shule ambazo mwanafunzi anatakiwa
azifuate.

(A)SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

i.Kusimama na kumsalimu mwalimu au mtu yeyote aliyewazidi umri anapopita, anapoingia darasani

ama ukumbi wa mikutano.

ii.Mwanafunzi awaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake, kushirikianana
wanafunzi wenzake katika kazi na kutotumia lugha chafu kwa mtu yeyote yule.

iii.Mwanafunzi awe na kucha Fupi zisizopakwa rangi, nywele fupi wakati wote, urefu unaowezesha

kijiti cha kiberiti kuonekana,hairuhusiwi kunyoa kiparaa umitindo mingine kama vile kiduku kijoti,
kisevenink.

iv.Kuheshimu na kukubali tofauti za kisiasa, kidini na kiutamaduni zilizopo katika jamii

v.Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote upewazo shule na kushiriki kikamilifu.

vi.Mwanafunzi ni lazima awe katika mavazi Rasmi ya shule sikuzote za masomo(Mdawotewa
vipindi),anapotoka nje ya shule kwenda hospitali au katika shughuli yeyote ya kishule,mwanafunzi
anaposafiri kuja shuleni au kwenda kwao wakati wa likizo.

vii.Ni kosa kwa mwanafunzi kupita njia zisizo rasmi,kutupa takataka maeneo yasiyo rasmi au kuziona

taka bila kuziondoa.

viii.Ni jukumu la msingi la mwanafunzi kusoma kwa bidii na ni mwiko kwa wanafunzi kupata

alama chini ya 50% (asilimia hamsini)kwa somo lolote,na akipata somo lolote chini ya wastani

hata rudi likizo.

(B)MAKOSA YATAKAYO SABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.
i. Wizi
ii.  Kutohudhuria masomo kwa Zaidi ya siku 90 bila taarifa(utoro)
iii. = Kuondoka katika eneo la shule bila kibali cha Mkuu wa Shule/utoro.
iv.  Kugoma na kuhamasisha mgomo
v.  Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake,walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
vi.  Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi/kumpiga mwalimu au mtu yoyoteYule.
vii.  Hauruhusiwi/na nikosa kusuka nywele kwa mtindo wowote ule.
viii.  Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
ix.  Uvutaji wa sigara na bangi
x.  Uasharati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.
xi.  Kupata ujauzito au kutoa mimba ndani na nje ya shule,
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xii.  Kushiriki matendo ya uharifu, siasa na matendo yoyote yanayovunja sheria za nchi.
xiii.  Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
xiv.  Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi na viambata vyake vyovyote katika
mazingira ya shule ama vinginevyo.
xv.  Kudharau bendera ya Taifa.
xvi.  Kufanya jaribio lolote la kujiua, kutishia kujiua au kuhatarisha Maisha ya watu wengine.
xvii.  Uharibifu wa mali ya uma kwa makusudi.

NB:NI JUKUMU LA MWANAFUNZI KUJIFUNZA NA KUISHI KWA KUFUATA TAMADUNI NA MIIKO YA
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MASONYA KATIKA KIPINDI CHOTE ATAKACHOKUWA
MWANAFUNZI WA MASONYA SEKONDARL
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MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE TECHNOLOGY

TUNDURU DISTRICT COUNCIL
MASONYA GIRL’S SECONDARY SCHOOL

P.0.B0X159,
TUNDURU.
REQUEST FORMEDICAL EXAMINATION.
Please EXamiNe MIiSS.....ccoiiiiiiiiiiiii i s s e s e s e s as Her physical and
mental fitness for admission as a form..................... student at MASONYA GIRL’S SECONDARY SCHOOL in the

MAKRINA T.NGONYANI
HEADMISTRESS

THEMEDICALOFFICE

STUDENTS’ FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
To be completed by a Medical Officer in respect of all pupils from this school
Full pupils Name.......ccocuiiieiin et e

UTINALY SIS veiuiiiies it s s s e s
SYPhILIS TESTS ... et e e
Venereal diSease teSt.......cuiuiiiiimriiiisie e e e
T.B TeST e e e s

O 0NN

12, SPLEEM ... e
13. ADAOMEN ...t
14. Urine for plan teSt......oouiiirir it s e e s

ADDITIONAL INFORMATION(Infancy) e.g. Physical affects or impairment(s) arm, leg, Infections chronic
family disease etc.

[ certify that the mentioned above is fit/unfit to pursue educator satiated above.
SIgnature.......cccce i
Designation.......cccovcvin v
StAtioN...cciei
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HALMASHAURIYAWILAYAYATUNDURU

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TEULE YA WASICHANA MASONYA

1.

6.
7.
8.

A:SEHEMU YA MWANAFUNZI
MMt s st saes ninakubali kujiunga Masonya sekondari
Shule ya Wasichana ya Bweni kidato cha.........ccccccvciviniininnn mMwaka.....cccooevernieienieen e
Ninaahidi kufika shuleni tarehe.........iinnen: iliyopangwa bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba

nitakuwa mwanafunzi bora mwenye bidi katika kujifunza na mtii kwa sheria za shule, walimu,
walezi na viongozi wa shule kwa muda wote nitakapokuwepo shuleni lakini pia ata nitakapohitimu
masomo.

Pia ninaahidi kutoshiriki katika migomo yeyote, kufanya fujo,au makosa yeyote ya jinai kwa kipindi

chote nitakachokuwa mwanafunzi nikiwa shuleni ama sehemu nyingine yeyote.

1% 010D OO ninakubali/sikubali mtoto wangu kujiunga na shule ya
sekondari ya wasichana ya Masonya kuanzia tarehe.......c.cccouovensrnsersenenn.

Ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kufikanavyo shuleni kama ilivyotajwa katika barua ya
maagizo(Joining Instruction).

Ninaahidi kuwa nitaonyesha ushirikiano wa hari ya juu sana na kwamba sitamsumbua MKUU wa
shule ikitokea amenihitaji kwa ajili ya ugonjwa ama vyovyote kuhusiana na mtoto wangu.
Nitahakikisha kwamba mtoto wangu amesoma sheria zote muhimu za shule na kuzielewa, na
ameahidi mbele yangu kuwa atakuwa mtiifu na mwenye BIDII(katika masomo ya darasani na
elimu ya kujitegemea)

Ninaahidi mtoto wangu hatajihusisha na migomo,fujo au vitendo vya uvunjifu wa amani awapo
shuleni ikiwepo vitendo vya WIZI.

Awapo shuleni mtoto wangu alelewe katika dini ya.......ccccoueereenreeneeenennne

Anuani yangu ya kudumu ni:..

9.Majina ya NDUGU WATATU wa karibu walioidhinishwa kuchukua nafasi ya mzazi ikitokea dharura.

Na.

Jina uhusiano anakoishi Namba ya simu

01

02

03
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
HALMASHAURI YA WILAYA YA TUNDURU
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA YA MASONYA
TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1.JiNa KM sss s ssessssssssssssssnesnes tarehe ya kuzaliwa (........ [ /20.....0)
2.Kabila....oenernniseissssesesssssseens T A ——
3. DIN s DRENEDU. .t sssees e

4.Shule anayotoka mwanafunzi............ccccveeervvvississienseennnenalama alizopata(wastani/div) e e,

5.Jina 1a Baba....ceceereverere e ssssessenees Taifa..ceeeeereeeeeeeeseee 20010 =1 o) S
6.KazZi YaBaba......ccovres et N 03010 0 o b VO
7.Jina 1a Mama......cvncrcreseens e ssssssssesssssssssssssens - 11 ¢ DO D10 E=1 o) SRR
8.Kazi ya Mama......cmisssssssssss s sssssssees SIMUNA... s
9.Wazazi wanaishi Pamoja au wWametengana.........ccoueieiiiris et s e ens e e s sen e s s

10.Kama unaishi au kulelewa na mtu ambaye si mzazi.

(a)Jina la MIEZi....c.ccviiiiiie i uhusiano wako naye.........cccccovrveeiniieninie s
Anuani ya mlezi.......cccoov v 3 00010 18 0 b T
11.Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi (Taja sehemu Moja tu utakayo kwenda kila wakati na
anuani).

NitaKuwa KWa.....coermninsesessssssssssessssssssssssssssssesseens (WAPI)eoirreereerrrmsrsessessessessssssssssssssess sessessessssnns simu na......ccoeeveeeee

12.Hapa shule ningependa nijiunge na;

(A)MICHEZO- (1) crreererreererrrererrrererrreesrree s erres e e e e e e (1) ceeeee e e e e e e e e e e
(DYMIradi=(1) .eeeeeevesseeeeereereienes e ee s e e e se e e e (1) e e e et e e e
12.Nathibitisha kwamba Habari zote nilizotoa hapa ni kweli na sahihi.

Saini ya Mwanafunzi......eneneesesseesseesseens (mbele ya mazazi/mlezi)Tarehe.......onecrennenn.
Saini ya Mzazi/MIezZi.......coenenmeeseersserseesseesssesseesennns (Baada ya mwanafunzi kusaini) Tarehe.......ccccuurererrnnenns
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