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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS-TAMISEMI 

 
Namba za simu:                                                             Shule ya sekondari ya wasichana songe 

 

Mkuu wa shule 0782012081/0768495193                               S. L. P 1440 
 

Makamu Mkuu wa Shule 0765559951                                   Musoma 
 

Matron Na.0755802187/0684130360                                       Tarehe: 25/11/2023 
 

 
 

Ndugu Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi……………………………………… 
 

……………………………………………………………….. 
 
 

 
YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA 

SEKONDARI YA WASICHANA SONGE HALIMASHAURI YA MANISPAA YA 

MUSOMA MKOA WA MARA MWAKA 2024 
1.   Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika 

 
shule hii mwaka  2024. Shule ya Sekondari ya wasichana Songe ipo umbali wa Kilometa 

(7) Mashariki mwa mji wa Musoma, Mita 400 kutoka barabara kuu ya kwenda Mwanza. 

Usafiri wa daladala kutoka mjini au stendi ya mabasi ya Mikoani Bweri unapatikana katika 

vituo vya stendi za daladala za mjini na Bweri kwa nauli ya shilingi 500/=.Pia unaweza 

kukodi bajaji kutoka stendi ya bweri hadi Songe Shuleni kwa nauli ya shilingi 2,000/=. 

Muhula wa masomo utaanza 8/1/ 2024, kwahiyo mwanafunzi anatakiwa 

kuripoti shuleni tarehe 8/1/2024 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/1/2024.
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2.    Mambo ya kuzingatia:- 

2.1 Sare ya shule 

(a) Sare ya shule hii ni sketi ndefu  mbili (2) za rangi ya bluu bahari (Kitambaa 

kizito) zenye marinda ya kawaida zinazofika kisiginoni (na sio rinda box) 

(b)  Mashati mawili  (2) meupe mikono mifupi. 

(c) Kwa waislamu  kijuba cha rangi nyeupe na nusu kanzu isiyobana nyeupe.(Aje 

navyo) 

(d) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi ( visiwe 

vya Buti) 

(e) Sare ya michezo kwa shule hii ni Bukta na T-shirt za rangi ya dark blue au bluu 

na raba nyeupe 

(f)  Soksi jozi mbili nyeupe zisizo na alama yoyote. 

(g) Sweta ya rangi ya Blue yenye alama ya  V shingoni 

 
(h) Nguo za kushindia (shamba dress) ni gauni mbili (2) za rangi ya 

Lavenda(kitambaa kizito) Mshono wake ni solo ndefu inayo fika kwenye 

kisigino, yenye  mikono mifupi na shingo yenye V kifuani.Kwa waislamu iwe ya 

mikono mirefu. 

(i)  Kwa Waislam Kijuba cha kushindia kifanane na Rangi ya Shamba Dress. 

 
TANBIHI: KWA MAHITAJI YA SARE ZA SHULE KAMA SKETI,NGUO 

ZA KUSHINDIA (SHAMBA DRESS),SWETA,NGUO ZA MICHEZO NA 

MAGODORO VINAPATIKANA SHULENI KWA GHARAMA NAFUU 

(j)  Huruhusiwi kusuka unatakiwa kuwa na nywele fupi 

 
(k) Mapambo ya aina yoyote  hayaruhusiwi (mfano: kupaka rangi ,kuvaa, hereni, 

bangiri nk.) 

(l)  Nguo za nyumbani ,manukato (perfumes),vinywaji na vyakula vya aina yoyote 

haviruhusiwi kabisa.
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2.2 Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:- 

i. Ream ya karatasi moja (A4 BOUBLE A ) kwa muhula au mbili kwa 

mwaka. 

ii.      Vitabu vya masomo. 

iii. Sanduku la bati kwa ajiri ya kutunzia vitu vyake 

iv. Tochi kwa tahadhari usiku umeme ukukatika 

v. Madaftari makubwa (Counterbooks) yasiyopungua kumi na madaftari 

madogo saizi ya kati kumi kwa ajili ya mazoezi. 

vi.      Kalamu, Rula na ufuto 

vii.     Godoro la Sponge la futi mbili na nusu  kwa 6 na mto 

viii.     Mashuka mawili rangi ya light blue, Foronya 1, na chandarua cha rangi 

nyeupe cha mviringo. 

ix.      Kamusi (Watakaosoma somo la Kiswahili)  na English dictionary kwa 

wote 

x. Vyombo vya chakula (Sahani, Bakuli, Kijiko, Kikombe na Kidumu cha 

kutunzia maji ya kunywa) 

xi.     Fedha ya matumizi yake binafsi 

xii.     Ndoo ndogo moja na kubwa moja na kikombe kikubwa cha kuogea 

xiii.     Nguo za ndani za kutosha zisizo pungua sita,aje na vesti nyeupe(spider) 

xiv.     Mwanafunzi aje na bima ya afya ya NHIF na kama hana aweke Tsh 

50,400/= kwenye akaunti ya shule NMB 30310012473 JINA SONGE 

SEKONDARI 

xv.     Aje na ufagio wa chelewawa fungu kwa ajili ya usafi wa mazingira 
 

 
 

3.   SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 
 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa na sheria Na. 10 ya mwaka 1995.Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknilojia yenye dhamana ya elimu 

nchini.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa na maandishi 

na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.Mambo hayo ni pamija na;- 
 

3.1 Sheria na kamuni za Shule 
 

i. Heshima kwa viongozi,wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima, 

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shule. 

iii.       Kushiriki kikamilifu masomo ya usiku (Preparation) 

iv.       Kuwahi katika shughuli za shule utakazopewa
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v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani 

na nje ya mipaka ya shule wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

vi.       Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule. 

vii.      Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa/sale ya shule wakati wa vipindi na 

shamba dress baada ya vipindi. 

viii.     Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

ix.       Kutunza mali za shule. 

x. Ni marufuku kwa mwanafunzi kumiliki vifaa nya ncha kali na dawa bila idhini ya 

daktari. 

xi.       Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake 

kubadili dini wawapo shuleni. 
 

 
 
 
 

MUHIMU: 

❖  Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile,na 

haruhusiwi kumpa mtumishi yeyote simu amtunzie. 

❖  Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala katika bweni 

alilopangiwa na kitanda alichopangiwa.Ni marufuku mwanafunzi 

kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye bweni ambalo 

hukupangiwa.Kitanda kimoja kitatumika kwa mwanafunzi mmoja 

tu. 

❖  Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali 

maalum toka kwa mkuu wa shule. (Msiba au Ugonjwa) 

❖  Kwa kuwa mwanafunzi haruhusiwi kuja na simu shuleni, mzazi 

unatakiwa kutumia simu zenye namba zilizoorodheshwa hapo juu 

kwa mawasiliano pamoja na kutuma fedha kwa ajili ya mwanao. 

Unapotuma pesa tuma na ujumbe mfupi ukitaja jina la mwanafunzi 

na kiasi ulichotuma. 
 
 
 
 
 
 
 

4.   MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 

i.      Wizi 

ii.      Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro 

iii.     Kugoma au kuhamasisha mgomo 

iv.      Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla 

v.      Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yoyote yule 

vi.      Kusuka/Kufuga nywele ndefu au kunyoa mtindo usiokubalika 

vii.     Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
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viii.     Uvutaji wa sigara 

ix.     Uasherati, uhusiano wa jinsia moja au kuolewa 

x. Kupata ujauzito au kutoa mimba 

xi.     Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria 

za nchi 

xii.     Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni uwapo shuleni 

xiii.     Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule 

xiv.     Kudharau Bendera ya Taifa 

xv.     Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k 

xvi.     Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi 
 

 

5.   Viambatanisho na Fomu Muhimu 

a)  Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na 

Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali 

b)  Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo, fujo na makosa ya jinai 

c)  Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na 

maelekezo mengine yatakayotolewa na shule 

d)  Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza 

kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu (Picha 

zibandikwe kwenye Jedwali husika 

e)   Pia mwanafunzi ajapo shuleni ni muhimu awe na vitu vifuatavyo; 

i.      Kivuli cha cheti cha kuzaliwa kinachotolewa na Serikali (Birth 

Certificate) 

6.   Tafadhari soma kwa makini maelekezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 
 

 
KARIBU SANA SONGE SEKONDARI 

Mkuu wa Shule 

 
 

 

ROSEMARY B. JOHN
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NB:Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia a mitandao).Baadhi ya 

wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu 

wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye 

ni mwanafunzi ni mgonjwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa.TAFADHALI 

UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO 

USITUME CHOCHOTE NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KWA 

NAMBA ZILIZO WEKWA KATIKA FOMU HII. 
 

 
 
 
 
 

FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA UTII 

WA SHERIA ZA SHULE 
1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye Sel Form) 

…………………………………………………………. 

2. Anwani ya nyumbani 

……………………………………………………………………………….. 

3. Tarehe ya kuzaliwa …………………. 

4. Mahali ulipozaliwa, Kijiji………………………….. 

Kata……………………………...Tarafa……………… 

Wilaya………………………….Mkoa……………………………….. 

5. Mahali unapoishi kwa sasa …………………………………………. 

6. Shule ya Sekondari 

ulikotoka………………………………………………………………………. Anwani 

(Muhimu sana) ……………………………………………… 

7. Dini/Dhehebu……………………………………………………………….. 

8.Kabila…………………………………………………………………………. 

9.Taifa (Mtanzania/Si Mtanzania)……………………………………………….. 

10. Baba na Mama wanaishi au hawaishi? (a) Baba ……………….. (b) Mama ………………… 

11.  Jamaa katika familia ambao wanaweza kupelekewa taarifa zako muhimu 
 
 
 
 

 

SN JINA PICHA UHUSIANO KAZI ANUANI NAMBA YA 

SIMU 

 

1       

2       

3       
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4       

kwa masuala ya shule: 
 
 
 
 
 
 
 

12. Ahadi ya utii: 
(a) Mimi (Mwanafunzi)…………………………………………nathibitisha kuwa taarifa nilizozijaza       hapo juu ni za 
kweli. Ahadi yangu, nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii na 
ninaahidi kufuata sheria na taratibu zote za shule     kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi 
wa shule. 

 
………………………                                                                                    …………………………. 

Sahihi ya Mwanafunzi                                                                                    Tarehe 
 
 
 
 

(b) Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi)………………………………………………………….. 
ambaye ni Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi ………………………………………………… 
nimeyasoma masharti na sheria za shule ya Sekondari  Songe ambako binti yangu 
amechaguliwa kujiunga.  Naahidi kwamba nitamuhimiza mwanangu kufuata sheria 
na taratibu zote za shule kama zilivyoelezwa na kumtimizia mahitaji yake na kulipa ada 
ya shule na michango mingine yote. Aidha naahidi kushirikiana na uongozi katika 
malezi bora ya mwanangu ili baadaye awe raia bora na mwema wa Taifa letu. 

 
……………………                                                                        ………………… 

 

Sahihi ya Mzazi/Mlezi                                                                       Tarehe
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To Medical Officer, 

SONGE SECONDARY SCHOOL 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

SONGE SECONDARY SCHOOL, 

P.O. Box 1440, 

MUSOMA. 

DATE…………………

……………………………………… 

……………………………………… 

Ref………………………………………………………….. 

(NAME OF STUDENT) 
Please examine the above named Student as per Medical examination form below, 

 
 

HEADMISTRESS MEDICAL 

EXAMINATION FORM 
(To be completed by Government Medical Officer) 

Full Name……………………………………………………………………………………………….. 
Age………………Height……………… (cm)       Weight………………… (Kg) 
1.   Blood count (Red and White)………………………………………………………………….. 
2.   Stool Examination…………………………………………………………………………………… 
3.   Urinary analysis………………………………………………………………………………………. 
4.   STDS and other V.D…………………………………………………………………………………………………………………………………. 

5.   T.B and Leprosy test……………………………………………………………………………..... 
6.   Eye test…………………………………………………………………………………………………… 
7.   Ear test…………………………………………………………………………………………………… 
8.   Chest ……………………………………………………………………………………………………… 
9.   Abdominal test……………………………………………………………………………………….. 
10. Blood Group (Very Crucial)……………………………………………………………………… 
11. Spleen……………………………………………………………………………………………………… 
12. Pregnancy test……………………………………………………………………………………….. 
13. Bilharziasis ……………………………………………………………………………………………….. 
14. Asthma…………………………………………………………………………………………………… 
15. Skin diseases……………………………………………………………………………………………. 

 
16. Any additional defects or impairments, infections, chronic or family diseases (e.g. Sickle cell) 
……………………………………………………………………………………………………………………………………… 
I have examined the above named student and I certify that she is FIT/NOT FIT to pursue Secondary 
Education. 
Signature………………………………………….Date…………………………….. 
Station…………………………………………………………………………………… 
Designation and Official Stamp……………………………………………………….
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