

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI BALANG'DALALU
S.L.P. 67, KATESH.**

Kumb. Na BSS/JON/.....

JINA LA MWANAFUNZI..... S.L.P.....
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA
2025.**

Utangulizi.

Ninayofuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Balang'dalalu kwa Muhula wa masomo unaoanza January,2025. HONGERA SANA!

Shule ya Sekondari Balang'dalalu ipo Mkoa wa Manyara Wilaya ya Hanang'. Shule hii ni ya wasichana na wavulana- mchepuo wa kilimo, kwa kidato cha Kwanza hadi cha Nne, na Mchepuo Sanaa kwa Kidato cha Tano hadi Kidato cha Sita kwa Wavulana tu.

Shule ipo umbali wa kilometa 22 kusini mwa mji wa Katesh- ambao ni makao makuu ya Wilaya ya Hanang'.

Magari ya kufika shuleni yanapatikana katika stendi ya magari ya mji mdogo wa Katesh. Huduma ya usafiri ipo kuanzia saa 4.00 asubuhi hadi saa 10 jioni. Nauli ni Tsh.3000/=.

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 08 January, 2025. Wanafunzi wanatakiwa kuripoti shuleni kwa wakati. Wanafunzi wote waliochaguliwa kujiunga kidato cha kwanza January 2025, waripoti ndani ya siku 14 tangu shule kufunguliwa. Wanafunzi Watakao chelewa baada ya siku 14 tangu shule kufunguliwa **HAWATOPOKELEWA!**

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

Shule ya Sekondari Balang'dalalu inatumia sare za aina mbili, ambazo ni sare ya darasani na sare ya kazi za nje (shamba dress).

Sare ya Shule

Kila mwanafunzi azingatie kulinda nidhamu ya uvaaji wa sare kwa wanafunzi wetu. Ni mwiko kuja shuleni na mavazi ya nyumbani.

Wavulana: Suruali 2 za rangi ya **Dark Grey**. **Hizi ni sare ya shule**

Shona suruali 2 khaki, tshirt **Royal blue** ya kola, vaa uvae shuleni wakati wa kuripoti shuleni. **Hizi ni sare ya shuleni**

Mashati 2 **“light blue”**(mikono mifupi),

Masweta 2 rangi **“ Yellow ”**

Tshirt 2 rangi ya Hudhurungi, yenye kola.

Tai 2 ndefu rangi Damu mzee yenye na mistari Myeupe midogo.

Track suit 1 yenye rangi Kijivu,

Viatu vyeusi vya kamba jozi 2, nunua uje navyo.

Soksi rangi ya khaki au nyeusi jozi 2. Nunua uje nazo.

Zingatia vifaa vyote vipo shuleni na bei nafuu

Wasichana:

. Sketi 2 za rangi ya **“Dark Grey”** Hizi ni sare ya shuleni

Sketi 2 za khaki na tshet Royal blue ya kola (sketi pindo moja mbele na nyuma) na vivaliwe tshet akiwa anaripoti shule, hii sare ya nje

Mashati 2 rangi ya **“light bluu”** (mikono mifupi)

Masweta 2 **“Yellow”**

Tshirt 2 rangi ya Hudhurungi yenye kola,

Tai 2 ndefu rangi ya damu mzee yenye na mistari myeupe

Track suit 1 rangi ya kijivu.

Viatu vyeusi vya kamba jozi 2, nunua uje navyo. .Soksi nyeupe(ndefu) jozi 2. Nunua uje nazo.

Zingatia sare zote zipo shuleni bei nafuu

SARE MASHONO

Wavulana: . Suruali ina Mashono mawili yapo mbele

Wasichana: Sketi 2 ishonwe mshono wa rinda box, mbili, rinda moja nyuma na rinda la pili mbele, sketi iwe na urefu wa nchi 8 chini ya magoti, .

**** NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI WAKATI WOTE UNAPOKUA SHULENI,**

USIJE NAZO**

SARE ZA MICHEZO

- **Wavulana:** Bukta 2 nyeusi, nunua na njoo nazo shuleni.
- **Wasichana:** Bukta 2 nyeusi, nunua na njoo nazo shuleni
- Raba za michezo rangi yoyote, mnunulie mwanafunzi

MAHITAJI YA TAALUMA

- Kalamu 10
- Penseli za kutosha
- .Daftari (counter book Quire 2) – 10
- Mkebe wa hisabati mpya 01
- Begi la kubebea madaftari

Mahitaji ya malazi. (nunua na uje navyo shuleni)

- Godoro moja futi mbili na nusu, unene usipungue inch 3.
- Chandarua 1 – iliyowekwa dawa, Blanketi 1, Mashuka mawili (2), rangi bluu kwa wavulana na kwa wasichana rangi ya Pink mto 1 na foronya.

Vyombo vya Chakula :-

- Bakuli 1 Sahani 1, Kikombe 1, Kijiko 1,

**** (vyombo vyote viwe vya bati)** vyombo vya plastiki haviruhusiwi kuingizwa shuleni.**

Mahitaji mengine.

Huduma ya Afya na matibabu.

Kila mzazi ahakikishe anamkatia mwanae **BIMA** ya Afya atakayo itumia kugharamia matibabu. Aidha kwa wale watakao shindwa kupata BIMA ya AFYA, waje na Fedha taslimu TSH.50400/= kwa ajili ya kulipia BIMA YA AFYA YA TAIFA (NHIF)

NB: Shule inatoa huduma ya kwanza tu.

Mahitaji mengine ya muhimu ambayo mzazi anatakiwa kununua na kuja nayo

anapomleta mwanafunzi:-

- Ndoo 2, moja kubwa na moja ndogo., Fagio 1 aina ya chelewa , Jembe 1 lenye mpini, ufagio wa kudekia 1 (mopper) au ufagio brash wa kufanyia usafi bwenini, mabafuni na vyooni.
- **SANDUKU IMARA LA CHUMA, LIWE KUBWA LENYE KUFUNGWA NA VITASA VIWILI.**

Sheria za shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI zenye dhamana na jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu Nchini.

****Sheria zingine ndogo ndogo za shule utapewa na kusomewa ufikapo shuleni****

Mambo mengine ya kuzingatiwa.

Jaza na kuleta medical examination form – kiambatisho B.

- Formu hii itajazwa na mganga katika hospitali ya serikali.

Fomu ya mzazi kukiri kukubali mwanee kusoma katika shule hii.

- Pia mwanafunzi kukubali kusoma katika shule hii na kufuata sheria za shule (kiambatisho A.)

KARIBU SANA BALANG'DALALU SEKONDARI

.....
Yuda A. Fissoo

MKUU WA SHULE.

MAWASILIANO:

- 1. 0759 795 098 MKUU WA SHULE**
- 2. 0755 900 058 MAKAMU MKUU WA SHULE**
- 3. 0783 868000 MAKAMU**

MAWASILIANO KUHUSU MAVAZI

- 1. 0752 993 561**
- 2. 0754 775 502**

PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

BALANG’DALALU SECONDARY SCHOOL

KIAMBATANISHO “B”

MEDICAL EXAMINATION FORM

Government medical Officer,

.....
.....
.....
.....

Please examine.....

(Name of a student) Who has been selected to join school for his/her fitness as student moray in the following:-

1. Vision.....
2. Hearing.....
3. Urine.....
4. Stool.....
5. Blood.....
6. Asthma.....
7. Tuberculosis
8. Pregnancy (female)..... 9. Any other findings and comments:.....
.....
.....
.....

MEDICAL CERTIFICATE

(to be completed by the government medical officer)

I have examined the student named above and recommend that he/she is physically
Fit/unfit as a student

Date:..... Signature.....
Station Designation.....

NB: Please return this form to school in sealed envelope

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA SHULE YA SEKONDARI
BALANG'DALALU**

KIAMBATANISHO "A FOMU

YAH: KUKUBALI SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE

(MWANAFUNZI AJAZE SEHEMU HII)

1. Mimimsichana/mvulana ninakubali kuingia kidato cha kwanza shule ya Sekondari Balan g'dalalu.

Tarehe.....na nitafika shuleni bila kuchelewa.

Nitatii sheria za shule na nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kwenye kazi za nje. Mungu nisaidie.

2. Anwani yangu ya kudumu ni

- 3.Sahihi ya mwanafunzi _____

MZAZI/MLEZI AJAZE SEHEMU HII

Miminakubali

Mtoto wangu.....(jina) asome katika shule ya sekondari Balang'dalalu.

Naahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyooneshwa katika barua ya masharti ya kujiunga na shule hii.

Naahidi kuwa nitamsihi kutii sheria zote za shule na kuwa na bidii kwenye masomo na kwenye kazi za nje pia.

Anwani yangu ya kudumu ni

Sahihitarehe

Wageni ninaowaidhinisha kuja kumwona mwanangu awapo shuleni muda maalumu ulio pangwa na shule ni kila Jumamosi na Jumapili za mwisho wa miezi tu.(Wasizidi wawili)

JINA

UHUSIANO
