



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHALINZE



SHULE YA SEKONDARI LUGOBA

-

Kumb: NA.LSS/F.VI - 2024

Tarehe 23/11/2023

MWANAFUNZI-----

SHULE YA MSINGI -----

NDUGU,

YAH: **KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI KIDATO CHA
KWANZA MWAKA 2024**

1. Napenda kukuataarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika shule hii mwaka 2024. Shule ya Sekondari Lugoba ipo Mkoa wa Pwani katika Halmashauri ya Chalinze. Ipo umbali wa kilometa 20 kutoka mji wa Chalinze barabara kuu kuelekea Arusha/Tanga.
2. Muhula wa masomo unaanza tarehe 08 JANUARI 2024 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 07 JANUARI 2024 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 21 JANUARI 2024
3. **Kwa wanafunzi wenye matatizo ya kiafya walete cheti cha kupimwa Afya kutoka hospitali ya serikali.**
4. Kabla hujaanza safari ya kuja shuleni soma maelekezo yote vizuri, kama unadhani hutaweza kutekeleza au kuishi kwa kufuata maelekezo na taratibu hizo, ni vema mzazi akatafuta shule itakayokubaliana na utakavyo.

Mkuu wa Shule na wafanyakazi wote wa Shule hii wanakupongeza na wanakutarajia uwe mwanafunzi MTIIFU, NADHIFU, MWAMINIFU na Mshiriki wa kazi zote za nje na ndani ya darasa.

Kwa mawasiliano waweza piga namba **0787378081 au 0754898202**

S.L.P 81, CHALINZE . Barabara ya Tanga , 61311 Lugoba Pwani.

Tovuti: www.lugoba.sc.tz , Simu ya Mkononi 0754 898 202

Email ya Mkuu wa Shule: alhajsakasa17@gmail.com

KARIBU SHULE YA SEKONDARI LUGOBA

.....
ABDALLAH A SAKASA
MKUU WA SHULE

5. **SARE ZA SHULE** **WASICHANA**

- (a) Sketi za kijani jeshi ndefu zinazopita magoti 2 mshono wa Rinda ya V mbele.
- (b) Shati nyeupe mikono mifupi 2.
- (c) Sketi "Dark blue" za kutosha kwani ndiyo mavazi pekee yanayotumika shuleni nje ya darasa. Mshono wa Rinda ya V mbele
- (d) Fulana (TShirt) nyeupe shingo duara za kutosha za kuvaa wakati wote nje ya darasa, zisiwe na maandishi yoyote.
- (e) Viatu vyeusi vyenye gidamu (visigino vifupi) na soksi nyeupe.
- (f) Aje na doti mbili za kanga au vitenge.
- (g) Aje na Shuka 02 rangi ya *light blue* na Chandarua, vitanda vyetu ni futi 3 x futi 6)
- (h) Waislam wanaruhusiwa kuvaa hijab nayo ni Sketi ndefu, nusu kanzu na kijuba cha rangi nyeupe kinachofunika kifua, urefu wa kijuba ni mwisho wa mikono ikinyooshwa kwenda chini.
- (i) Nguo za Michezo – Bukta/suruali ya michezo na Fulana: Wanafunzi wasichana waje na za rangi njano,
- (j) **Aje na godoro lenye vipimo vifuatavyo unene inch 4, upana futi 3 na urefu futi 6**

6. **WAVULANA:**

- (i) Suruali nyeusi zenye marinda mawili mbele kila upande.
- (ii) Mkanda mweusi
- (iii) Shati jeupe mikono mifupi 2.
- (iv) Suruali "dark blue" za kutosha kwani ndiyo mavazi pekee yanayotumika shuleni nje ya darasa, marinda mawili mbele kila upande.
- (v) Fulana (T Shirt) nyeupe shingo duara za kutosha za kuvaa wakati wote nje ya darasa, zisiwe na maandishi yoyote.
- (vi) Viatu vyeusi vyenye gidamu na soksi nyeusi.
- (vii) Aje na Shuka 02 rangi ya bluu na Chandarua, vitanda vyetu ni futi 3 x futi 6)
- (viii) Nguo za Michezo – Bukta, suruali ya michezo na Fulana: Wanafunzi wavulana waje na za rangi kijani,
- (ix) **Aje na godoro lenye vipimo vifuatavyo unene inch 4, upana futi 3 na urefu futi 6**

NB: 1. ***NGUO ZA NYUMBANI, SIMU NA NGUO ZA KUBANA HAVIRUHUSIWI KABISA KATIKA SHULE HII.***

S.L.P 81, CHALINZE . Barabara ya Tanga , 61311 Lugoba Pwani.
Tovuti: www.lugoba.sc.tz , Simu ya Mkononi 0754 898 202
Email ya Mkuu wa Shule: alhajsakasa17@gmail.com

2. UREFU WA SURUALI NI HADI IFUNIKE SOKSI, SURUALI FUPI HAZIRUHUSIWI KABISA.

MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI NI:

1. Vyombo vya chakula (Sahani, bakuli, kijiko na kikombe) visiwe vya plastic.
2. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
3. Vifaa kwaajili ya usafi - waje na **SQUIZER, HARD BROOM** na **SOFT BROOM**.

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kupiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na vywele fupi wakati wa wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Kufuga ndevu.
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumzi ya madawa ya kulevya.
- (ix) Uvutaji wa sigara.
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoja au kuolewa.
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kuywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.