Barua

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO

Shule ya Sekondari Makambako,
S. L. P. 1120,
MAKAMBAKO
Tarehe 20/11/2024

pepe: makambakosec1984@gmail.com

...............................................................................

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAKAMBAKO MWAKA

1.

2025.

UTANGULIZI

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza (1)
katika shule hii mwaka 2025. Shule ya Sekondari Makambako ni shule jumuishi
inayopokea wanafunzi wenye mahitaji maalumu pia. Shule ipo Umbali wa Mita
300 kutoka Ofisi za Halmashauri ya Mji Makambako. Mhula wa kuanza masomo
unaanza tarehe 06/01/2025 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe
06/01/2025 saa 1:00 asubuhi.

MAMBO YA KUZINGATIA

2.1. (a) SARE ZA SHULE

e Suruali isiyo bana rangi ya Damu ya Mzee kwa Wavulana na
Sketi rangi damu ya mzee — mtindo wa Rinda box mbele na
nyuma na pembeni marinda madogo yenye urefu
unaokaribia kifundo cha mguu chini ya goti au
ukisimamisha peni toka chini iguswe. (aina ya kitambaa —
Esteem)

e Mashati meupe Mikono Mirefu kwa Wavulana na wasichana.
(tomato)

e Viatu vyeusi vya Kamba visivyo na Kisigino kirefu.
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e Soksi nyeupe kwa Wasichana na Nyeusi kwa Wavulana.
e Sweta rangi ya Blue mshono wa V shingoni Mikono Mirefu.
e Ganbuti (rangi nyeupe kwa ajili ya kuvaa wakati wa usafi wa
mazingira)
(b)  Rangiya Hijabu ifanane na sare za shule (nyeupe isiyo na
Urembo wowote).

(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni

e Tracksuit rangi ya Dark Blue ( isiyo bana ) ambayo huvaliwa siku
ya ljumaa.

2.2. Daftari, Kalamu na Mkebe wa Hesabu, Begi la kubebea Daftari.

Mzazi hakikisha unajaza fomu ambazo zimeambatanishwa nazo ni:

e Fomu ya kujiunga shuleni.

e Taarifa za Wazazi/Walezi.

e Ahadi za mzazi kukubaliana na sheria kanuni na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MAKAMBAKO

FWILLA,G.H.
MKUU WA SHULE
NAMBA YA SIMU: 0743444922
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A. FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI

A. HABARI ZA MWANAFUNZI

L. JiNA 1@ MWaANATUNZI ..ottt ettt teveeeeteseessesaeeeeeens

2. Mahali ulipozaliwa..........................Tarehe ya kuzaliwa......................

5. Shughuli unazo pendelea mbali na masomo kama vile Mpira wa Miguu
Mpira wa Pete, Riadha, Kuimba n.k.

Sahihi ya Mwanafunzi Tarehe.....coveeceeeeenees

B. HABARI ZA MZAZI

Baba yu hai............ndiyo/hapana.................. SiMU....coeevene,

Mama yu hai.......... ndiyo/hapana................. SiMU...eeeeeereee.

Jina la mzazi/Mlezi anayekulea...........ccccueveeeeeeeeececeeeeeeceeeeneanen,

UhUuSiano Na MIEZi.....cuecueeeieeee et e

Kazi Ya MZAZi/MICZi.....ooueereeeeerieeieereeceeeceeeeeeeeeee et

Namba ya Simu ya Mlezi/Mlezi.................. Jina la Balozi......ccccccveenneeee.

Namba ya Simu.......cccceevvvvieece e,

7. Mahali anapoishi Mzazi/MIEZi.........ccccoeeeveeeciirvreeeeeeirieeeeeenne.
Mtaa/KitoNgOji....cvveereereereerverrcrrervevenne G - [
Sahihi ya Mzazi/Mlezi........ccccuevervennes Tarehe... e,
Sahihi ya BalOzZi......coocoveeieeeieeceeece et

ok wnNE

Sahihi ya Mtendaji Nn@a MNUFi......ccvccveiiieee e

C. AHADI YA MZAZI/MLEZI
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1Y/ 1T 2 ] Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi
.................................................................. Naahidi kwamba

1. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule, Walimu na wafanyakazi
wengine katika kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni pamoja na
kuhakikisha kuwa anazingatia sheria na taratibu zote za shule na
kuyatimiza yote muhimu yaliyotajwa hapo juu.

2. Nitafanya kila niwezalo ili kumuwezesha mwanangu kufika shuleni
mapema, kuwa na mazingira mazuri ya kujifunza na kufaulu kwa muda
wote wa miaka Minne (04) ikiwa ni pamoja na kumpatia mahitaji muhimu
kama mavazi n.k.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.........ccccooeevevveevverennnee. SiMU.veerecrrerenne

. NDUGU WENGINE WA KARIBU
JINA UHUSIANO ANWANI SIMU

. OFISI YA MTENDAJI WA KATA AU MWENYEKITI WA MTAA/KITONGOJI
AMBAKO MZAZI AU MLEZI WA MWANAFUNZI ANAISHI.
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SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HlI

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 . Aidha inazingatia miongozo yote
inavyotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya Elimu chini
na Ofisi ya Waziri Mkuu- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo vyatafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima.

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation)

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule nyingine utakazopewa.

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

(f) Kutunza usafi wa mwili, Mavazi na mazingira ya shule

(g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

(i) Kutunza mali za umma.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA
SHULE.

[. Wizi

II. Uasherati au Ushoga

[ll. Ubakaji

IV. Ulevi na matumizi ya Madawa ya kulevya kama vile uvutaji Bangi Cocaine,
Mirungi, Kubeli na kadhalika.

V. Kupigana na kupiga

VI. Kuharibu kwa makusudi mali za Umma.

VIl.  Kudharau Bendera ya Taifa

VIIl.  Kuwa mjauzito/kupata Mimba/kusababisha mimba.

IX. Kuoa au Kuolewa.

X. Kutoa Mimba.

Xl. Kugoma, Kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa

shule au watu.
Xll.Kukataa adhabu kwa makusudi.
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Xlll.  Kuwa na Simu ya Mkononi au kiashiria chochote cha Simu.
XIV. Kucheza Kamari ( Kuingia kwenye maeneo ya michezo ya bahati nasibu)
XV. Kuingia kwenye kumbi za starehe mfano Bar, Guest house n.k

MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHA NA KUWASILISHWA
SHULENI NA MWANAFUNZI.

(a) Medical Examination Form ambayo inajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali
ya Serikali Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakapo ripoti
shuleni.

(b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika Migomo, Fujo na Makosa ya jinai.
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REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

Makambako Secondary School,
P. O Box 1120,
MAKAMBAKO.

The Medical Officer

.................................................

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

Would you please, eXamine (NAME) ......cccevvveueeieeceeeeeee ettt st sae e
To determine his/her physical and mental fitness for pursuing Secondary School
studies.

FWIILA, G, H
HEADMASTER

=] o] 0 1YY T PRSPPI
o o1 [T 013 V2SRRI
(07 ] o [ Tol DI EY Y 1 T
RNBUMATISM it e et e e s ebaee s eaaeeens
VENEIEAI DiSEASE...cictiicttee ittt ettt e te et aesetbe e seabeesnaeeenns
PrEENANCY . ciii ittt e e e e e e e e e s e e reas
ANy Other SEriouUS DiSEaSES......ccucvviceirririirrereieieriee e st st
GENEral COMMENTS......uii i ettt srae e e e e
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MAHITAJl MUHIMU YA MWANAFUNZI WA BWENI KWA WENYE MAHITAJl MAALUM

Shule ya sekondari makambako ina kitengo cha wanafunzi wenye mahitaji maalum
ambao huishi bwenini, wanafunzi hao huwa ni wale wenye changamoto ya uoni na
viungo ambao hupangwa na serikali toka maeneo mbalimbali ya Nchi yetu, Mahitaji ya
wanafunzi hao ni kama ifuatavyo,

(D)

Godoro 2.5 x12’

Mashuka Pair 2 Pink, Blanket 1, Chandarua 1,

Vyombo vya Chakula (Sahani,Bakuli,Kijiko na Kikombe)

Ndoo Mbili zenye Mifuniko, .

Sanduku la Bati

Taulo,Mswaki Mafuta na Sabuni.

Nguo za michezo.

Mwanafunzi apewe fedha ya kujikimu ya kutosha kuepuka usumbufu.
Track suit rangi dark blue

Shamba dress dark blue

Ganbuti (rangi nyeupe kwa ajili ya kuvaa wakati wa usafi wa mazingira)

VITU VISIVYO RUHUSIWA SHULENI BWENINI

w N

No us

Simu ya Mkononi, Line ya Simu na Viashiria vya Matumizi ya Simu Shuleni.

Pasi na Heater.

Nguo za Nyumbani —Mwanafunzi atavaa shamba Dress au traki muda ambao si
wa masomo.

Mikufu, Shanga, Heleni na Bangili.

Kusuka Nywele, Curl/Relaxer.

Radio.

Vifaa vingine vinavyotumia Umeme.
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