JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI TUMAINI

S.L.P.533,

IRAMBA-SINGIDA.
TAREHE, 29/10/2025

Mkuu wa shule: SEVERINA F. CHUWA

Simu: 0769184185/0657971377

Makamu mkuu wa shule

0714951475/0755002094

Barua pepe;tumainisecondary1969@gmail.com

Instagram: tumainisecondaryschool

Facebook: Tumaini Secondary

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI......c.ocoiiii WASLP...............

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO KWA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI TUMAINI HALMASHAURI YA WILAYA YA IRAMBA MKOA WA
SINGIDA.MWAKA 2025.

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (1) katika
shule ya sekondari Tumaini iliyoko Wilaya ya IRAMBA katika mkoa wa SINGIDA mwaka
2025; HONGERA NA KARIBU SANA TUMAINI SHULE YA SEKONDARI!

Shule iko kilomita 70 kutoka Singida mjini.

Kama utapanda basi la moja kwa moja toka Dar es salaam, Moshi, Arusha N.K yaani mabasi yote
yenye uelekeo wa kwenda Mwanza, shinyanga (barabara ya kati) utashuka kituo kinachoitwa
KITUSHA, na hapo utapanda bodaboda au gari ndogo aina ya HIACE, ni umbali wa kilomita 8
mpaka shuleni.

Kutoka Singinda mjini utapanda mabasi katika kituo cha mabasi msufini au Jengo la CCM, hapo
utakuta magari aina ya HIACE ambayo huondoka Singida kati ya saa 6:30 na saa 7:30 mchana
kila siku kwenda Kinampanda mahali shule ilipo. Nauli kwa sasa ni shilingi 5,000/= kama
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hapatakuwa na mabadiliko, endapo utachelewa muda huo upande gari yoyote inayoenda kiomboi
au Igunga katika vituo hivyo vya magari na ashuke kituo cha magari KITUSHA.

Endapo mwanao atapanda mabasi ya kutoka Tabora, Nzega, Kahama, au Mwanza kwenda Arusha
au Dar es salaam ashukie sehemu iitwayo KITUSHA. Kilomita chache kutoka Misigiri.

Kutoka Kitusha kuna umbali wa kilomita nane (8) mpaka shuleni hivyo atakodisha pikipiki mpaka
shuleni au atasubiri maabasi aina ya HIACE yatokayo Singida Mjini kufika shuleni.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 06/01/2025 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia siku ya Jumamosi 05/01/2025 muda wa kuripoti ni mchana kuanzia saa saba kamili
mchana hadi saa kumi na moja na nusu jioni, Masomo yanaanza 06/01/2025.

Tunasisitiza mwanafunzi awahi shule kwa muda na tarehe iliyosemwa hapo juu ili kuepusha
usumbufu usio wa lazima ili kuendana na kalenda ya masomo. Kama hujaelewa kitu, ama dharura
yeyote piga simu kwa namba zilizowekwa hapo juu.

2. MAHITAJI MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 Sare ya shule

a) Sare ya shule ni sketi mbili(2) ya damu ya mzee kitambaa kizito cha suti grade
Namba 1 mshono wa marinda ya kufuatana, sketi iwe ndefu mpaka chini (juu
kidogo ya viatu) Mashati mawili(2) meupe ya mikono mifupi.

b) Sketi mbili za kuvaa nje ya darasa rangi ya Ugoro mshono (marinda ya
kufuatana. sketi iwe ndefu mpaka chini (Juu kidogo ya viatu).

c) Wanafunzi wanaovaa hijabu (kijuba) iwe nyeupe na ndefu kufika usawa wa
nyonga, na hijabu zote ziwe za kitambaa cheupe aina ya halua au babi. (sio
kitambaa cha mpira au aina nyingine)

d) Pull neck (kabashingo) nyeupe

e) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi-Jozi
mbili(2)

f) Sare za michezo kwa shule hii ni bukta na T-shirt rangi ya bluu, raba rangi
yoyote (jozi moja) na track suit rangi ya blue bahari (jozi moja)

g) Soksi nyeupe jozi tatu.

h) Sweta rangi ya ugoro.[kwa mzazi anayehitaji kununulia shuleni linapatikana
lenye nembo ya shule kwa tsh. 15,000/= tu)

i)  T-shirt mbili (2) zenye nembo ya shule za kuvaa nje ya darasa kwa mzazi
anayehitaji kununulia shule zinapatikana kwa shilingi 30,000/=

j)  Nembo ya shule kwa ajili ya mashati inapatikana shuleni kwa shilingi 5,000 tu
kwa kila shati.

k) Nguo za nyumbani haziruhusiwi isipokuwa aje na kanga/vitenge pair moja tu
atatumia wakati wa kuoga.

NB: KAMA UTAPATA MKANGANYIKO WA RANGI YA SKETI [DAMU YA
MZEE AU UGORO] UNARUHUSIWA KUJA KUSHONEA HUKU,
JIRANI NA SHULE KUNA MAFUNDI



2.3 Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-
2.3.1.Vifaa vya darasani

(a) Madaftari makubwa 11 (counter book quire 3 na 4) madaftari ya mazoezi madogo aina ya
msomi (11) (b) Kalamu za wino (c) Mathematical set

(d) Ream A4 moja ya karatasi kwa ajili ya mitihani

(e) Penseli

(f) Rula

(9) Dictionary

(h) Aje na faili 1 (i) Aje na vitabu kulingana na masomo yake kwa ajili ya kujifunzia

2.3.2. Vifaa vya kulalia

(a) Godoro (spon;ji) futi 2.5 inch 4 (b) Net ya Mbu nyeupe ya duara
(c) Mashuka mawili(2) light blue (e) Mto wenye foronya light blue (f) Blanketi 1

2.3.3. Vifaa vya chakula
(a) Sahani (b) Bakuli (c) kijiko (d) kikombe (e) Galoni ya kuwekea maji ya kunywa
2.3.4. Vifaa vya usafi binafsi

(a) Ndoo 2 (lita 20 na lita 10) (b) Mswaki na dawa ya meno (c) Malapa (d) Sabuni za kufulia na
kuogea.

Mahitaji ya kike (nguo za ndani za kutosha na taulo za kike za kutosha hata kama mtoto hajavunja
ungo), (e) Mkasi wa kunyolea nywele, wanafunzi wote wana nywele fupi.

VIFAA VYA USAFI

a)Ufagio wa chelewa, b) Jembe lenye mpini, ufagio mgumu wa brashi (hard broom) 1, dawa ya
chooni aina ya ARO.

ANGALIZO: KUHUSU AFYA

WANAFUNZI WAJE NA BIMA YA AFYA! KAMA HANA BIMA YA AFYA AJE NA PESA
TASLIM SHILINGI shilingi 6,000/= kwa ajili ya kukatiwa bima ndogo ( CHF)

NINAWATAKIA MAANDALIZI MEMA, KARIBU SANA TUMAINI SEKONDARI, KWETU
SIST “ELIMU NI USHINDI”

SEVERINA F. CHUWA
MKUU WA SHULE



SHULE YA SEKONDARI TUMAINI.

MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE

I Utoro

ii. Wizi

iii. Uasherati, ushoga na ulawiti , Kuoa au kuolewa.

iv. kutoa mimba.

V. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya .

Vi, Uvutaji wa sigara au bangi.

vii.  Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

viii.  Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi,kumpiga mwalimu au na mtu yeyote
Yule.

iX. Kudharau Bendera ya Taifa

X. Kulala nje ya shule bila ruhusa ya Mkuu wa shule

Xi. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

xii.  Kugoma kwa namna yoyote au kuchochea vurugu

xiii.  Kutoa lugha ya matusi au lugha chafu kwa mwanafunzi,walimu,walezi,na jamii
kwa ujumla.

xiv.  Kumdharau mwalimu, Kiongozi, Mfanyakazi na jamii kwa ujumla

XV. Kutohudhuria vipindi kwa uzembe

xvi.  Kutofanya mitihani kwa makusudi/bila sababu ya msingi

xvii.  Kushirki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria
za nchi.

xviii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

xix.  Kumiliki simu.



FOMU A:

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Picha
SHULE YA SEKONDARI TUMAINI. Ya
FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA MWANAFUNZI mwanafunzi

A. Habari za mwanafunzi:

Lo Jinakamili... .o
i Tarehe ya kuzaliwa............................. Wilaya.....coooviiiiiiiiiii,
i Dini.....ooooviiiiiin, Dhehebu........cooooiiii
Mabhali atakapokuwa anaenda likizoni:
o Jina....... Uhusianao................. Mahali.................
. Jina......... Uhusiano.................. Mabhali.................

MiMi.. oo nimeona maelekezo ya kujiunga na shule ya
Sekondari Tumaini. Nakubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na kutii
sheria za shule. Nitakapokuwa shuleni, nitajitahidi kwa uwezo wangu wote kusoma kwa
bidii na kuchapa kazi za mikono kwa bidi, kutunza mazingira, kushiriki kikamilifu ratiba
yote ya shule ili kutimiza lengo la kupata elimu katika ujumla wake NA NINAAHIDI
KUWA MWANAFUNZI MWEMA, MTIIFU MWENYE NIDHAMU YA HALI YA JUU
NIKIONGOZWA NA MOTTO WA SHULE “ELIMU NI USHINDI”

N E 11 1 | Pt Tarehe.....cccevevieiniiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiircr e
B. Habari za Mzazi/Mlezi .
. . i Picha
Lo Jinakamilie....oooo i
. Yeyenimzazi au MICZi.........ocvuieiiiiiiiiiiiii e Ya
iii.  Uhusiano uliopo na mwanafunzi..................cooooiiiiiiiiiiinininiin.,
. . Mzazi/mlezi
IV.  Kazi yaKe. ..o
V. Anwani ya Kazini.........ooooiiiii
Vi, Namba ya SIMU.......oouiiiiii e
Vil.  ANWAani ya NYUMDANI. .. ...uuuitit ettt ettt et ettt e e e e e eaeneenaas

viii.  Uthibitisho wa Mzazi/Mlezi:
Nimehakikisha maelekezo na maagizo yameeleweka na mtoto wnagu atafuata
sheria na taratibu zote za shule ya sekondari Tumaini.



FORM B:

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

TO: The Medical Officer

FROM: The Headmistress
Tumaini Secondary School
P.0.BOX 533 Kinampanda
IRAMA-SINGIDA

NAME OF THE STUDENT

Please examine the above named Student as to her fitness for joining our Secondary School 2024

Signature

PART B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by Medical Officer)

| have examined the above named person and discovered that she is

Date Signature
Station Designation




