JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI MBEYA

Baruazoteziandikwekwa: Shule ya Sekondari M beya,
Simu; Mkuu wa shule :+255 768 858 548 S.L.P. 372,

Makam mkuu shule +255 766 714 475 MBEYA.

Mwandamizi Taaluma +255 767 063 013 Tarehe ...................

YAH: KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA NA SHULE YA SEKONDARI
MBEYA KIDATO CHA KWANZA 2025

1. Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga katika shule hii kidato cha
kwanza

2. Shule itafunguliwa tarehe 13/01/2025 saa moja asubuhi
3. Yafuatayo ni maagizo ya kutimiza kabla ya kujinga na shule hii;

a. Jaza fomu ya kukubali kujiunga na shule hii iliyoambatanishwa (tazama
KIAMBATANISHO E). ljaze kikamilifu iwapo umekubali nafasi hii na iwapo
utakubali kufuata masharti/kanuni/taratibu/ na sheria za shule hii kama
KIAMBATANISHO A kinavyoonyesha.

b. Nenda kwa Daktari wa Hospitali ya serikali akupime na ajaze fomu ya “medical
examination” iliyoambatanishwa (tazama KIAMBATANISHO H)

c. Jazafomuya “KUANDIKISHWA SHULENI NA HABARI ZA
MWANAFUNZI/MZAZI/MLEZI” (tazama KIAMBATANISHO F).

d. Kamilisha fomu ya uthibitisho wa uraia kwa
Mkuu wa Wilaya unakotoka (tazama KIAMBATANISHO G) au leta kivuli cha
cheti cha kuzaliwa kuthibitisha kwamba wewe ni raia wa Tanzania.

e. Fomu zote zilizotajwa hapo juu ufikenazo shuleni na kumkabidhi Makamu Mkuu
wa Shule.

4. Pamoja na barua hii naambatanisha sheria, kanuni na taratibu za shule. Wewe pamoja na
mzazi/mlezi wako mnatakiwa kusoma kwa makini sheria, kanuni na taratibu zote
zilizoainishwa na ikizingatiwa kuwa kigezo cha maendeleo ya kila mwanafunzi
Atakayejiunga na shule hii kitalenga katika maendeleo ya TAALUMA na NIDHAMU
BORA pamoja na kazi za elimu ya kujitegemea.

5. HONGERA KARIBU SANA Mbeya Sekondari



Nakala:

Afisa Elimu wa Mkoa
S.L.P 754,
MBEYA

Afisa Elimu Jiji,
S.L.P 149,
MBEYA

MWAKIHABA F.J
MKUU WA SHULE



KIAMBATINANISHO A.

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978 aidha

Inazingatia miongozo inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Wewe kama

mwanafunzi unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shuhuli ndani ya shule ni muhimu.

(c) Kutimiza kwa makini mahudhurio darasani na vipindi vya ziada na pia maandalio ya jioni
(Preparation).

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na zingine utakazopewa

(e) Kutunza usafi wa mwili wako na mazingira ya shule kwa ujumla.

(f) Kuvaa sare ya shule wakati wowote unapotakiwa, mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele

(9) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

(h) Kupita njia sahihi (getini) utokapo na uingiapo katika eneo la shule kwa ruhusa au kibali
maalumu.

(i) Kuvaa sare kwa ustahiki Zaidi na sio zinazobana(modal) au milegezo.

(j) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote katika shule hii

(k) Kutunza mali za shule (UMMA)

KIAMBATANISHO B.
SEHEMU B: MAKOSA YAWEZAYO KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE MOJA KWA
MOJA.

4:1 Wizi, uasherati, Ubakaji, ulawiti na ushoga

4:2 Ulevi na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya
4:3 Uvutaji wa bangi au sigara

4:4 Makosa yote ya jinai

4:5 Kupigana au kupiga

4:6 Kuharibu kwa makusudi mali ya umma hii ni pamoja na kuandika matusi n.k
kwenye kutaza shule/matangazo ya shule — uchafuzi wa mazingira kwa ujumla
4: 7 Kudharau, kukataa kuimba wimbo Wa Taifa au kuchana bendera ya Taifa

4:8 Kuoa au kuolewa
4:9 Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule
5:0 Kutoa mimba

5:1 Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani, utulivu na usalama wa mali
na watu
5:2 Kukataa adhabu kwa makusudi

5:3 Kumiliki simu ya mkononi au vifaa vinavyohusiana na simu shuleni kama
charge, line, betri,

5:4 Kutoroka shule na kwenda kusikojulikana
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MAHITAJI YA LAZIMA SHULEN!I
SARE YA SHULE
A. WAVULANA
i.  Suruali mbili rangi ya dark blue yenye turn up isiyo bana kiambatanisho
ii.  Mashati mawili yenye mikono mifupi yasiyobana aina ya tetroni. Mashati yote lazima yawe
marefu yanayoweza kuchomekewa ndani ya suruali. Pia Suruali iwe na mfuko mmoja wa
nyuma ya suruali usio na mfuniko.
iii.  Jozi (pair) mbili za viatu vyeusi vya kamba. Visiwe na visigino virefu
iv.  “ghorofa” au soli nene kupita kiasi. Viwe viatu vya kawaida vya heshima visiwe vya “ajabu”.
Aidha, huruhusiwi kuvaa raba au buti.
v.  Soksi fupi au ndefu rangi nyeusi
i Sweta rangi ya kijani kibichi iliyoshonwa vizuri isiwe ya wazi (not open) iwe
na “V — Shape”, sehemu ya shingo.
ii. T-shirt utanunua ukifika shuleni
i, Track suit rangi ya blue
B. WASICHANA

i Mashati mawili meupe yasiyobana aina ya tetroni mikono mifupi, yawe marefu
kuweza kuchomekea
ii. Jozi mbili za viatu vyeusi vya kamba visivyo na visigino virefu au (ghorofa) au
soli nene kupita Kiasi pia zisiwe raba
iii.  Soksi ndefu rangi nyeupe jozi mbili au zaidi
v, Sweta rangi ya kijani kibichi iliyoiva na kushonwa vizuri isiwe ya wazi iwe na
“V — Shape” sehemu ya shingo (angalia kiambatanisho)

v, Sketi mbili za rangi ya dark bluu (angalia kiambatanisho/) upana wa belt
usizidi sentimita 5 au nch 1'/> Iwe ndefu mpaka kwenye kisigino

V. Shamba dress ni draft ndogo ya blue vipimo kama sketi ya shule. ( kwa watakao
kaa hostel)

Vi. Blanketi moja zito (watakao kaa hostel)

vii.  Hijaabu nyeupe kwa Waislam isiyo na urembo isiwe ndefu sana kiasi cha kuziba
tumbo

viii.  T-shirt utanunua ukifika shuleni

IX. Tochi ya kawaida au ya solar (watakao kaa hostel)

X. Taulo au kanga kwa ajili ya kuogea (watakao kaa hostel)

Xi. Track suit rangi ya blue

» Mzazi/mlezi na mwanafunzi tafadhali zingatia vipimo hivyo, mwanafunzi
atakayeshona na kuja na sare kinyume na vipimo rangi na aina ya kitambaa
tulichokielekeza hatapokelewa.



Vii.
viii.

Xi.
Xil.
Xiii.
Xiv.
XV.
XVi.
XVil.
XViil.
XiX.
XX.

MAHITAJI MENGINE
A.VIFAAVYA TAALUMA
i.  Counter books quire 4. Zisizopungua 12 kwa ajili ya notisi za masomo darasani
ii.  File moja (spring file) rangi ya blue kwa ajili ya kuweka kumbukumbu za maendeleo ya
mwanafunzi
lii. Picha ndogo 3 za passport size
iv. Daftari za mazoezi
V. Mkebe wa vifaa vya Hisabati (Mathematical set), “pen” na “pencil” n.k
vi. Vitabu vya ziada na kiada kwa ajili ya kujisomea binafsi

vii. Kalamu zawinona za kutosha (pen & pencil)

Viii. Jalada (file) moja la kuwekea “past papers”
iX. Graph pad moja

B. VIFAA VYA MICHEZO
i.  Truck suit isiyobana fully rangi ya blue yenye mistari myeupe
ii.  Raba rangi nyeupe
iii.  T-shirt ya blue
iv.  Buktarangi ya blue

C. VIFAA VYA USAFI
i.  Ndoo moja ndogo lita 10 (Kwaajili ya kuogea)
MAKOSA YA TAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
Wizi
Kulala nje ya bweni (wasichana)
Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
Kugoma na kuhamasisha mgomo
Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule
lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/mlezi na jamii kwa ujumla
Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wawapo shuleni zinazochanika kwa brashi
Kufuga ndevu
Elevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
Uvutaji wa sigara
Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa
Kupata ujauzito au kutoa mimba
Kushiriki matendo ya ualifu, siasa na matendo yoyote yale yanayo vunja sheria za nchi
Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
Kumiliki, kukutwa na kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
Kudharau bendera ya Taifa
Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi
Kukataa adha



KIAMBATANISHO E

SHULE YA SEKONDARI MBEYA FOMU
YA KUKUBALI

1. 11 5301 N msichana/ mvulana,
ninakubali kuingia kidato cha ............... Shule ya Sekondari Mbeya kama mwanafunzi wa
kutwa/ hosteli tarehe ........................... nitafika shuleni bila kuchelewa.

2. Nitatii sheria za shule na nitaishi kwa amani. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika
masomo na kazi za kujitegemea.

3. Sitashiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

4, Saini ya mwanafunzi ........................ Tarehe .......ccoooviiiiiii

Sehemu ya mzazi/ mlezi:

L Mimi..oooviviiiiiiiinianannn, ninakubali mtoto wangu......................... asome katika

Shule ya Sekondari Mbeya kuanzia tarehe.............

2. Ninaahidi kulipa ada na michango na pia kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo
shuleni kama ilivyotajwa katika barua ya kujiunga na shule.

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamuonya mtoto wangu kutii sheria za shule na kuishi
maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea.

4. Ninakubali kuwa mtoto wangu amekubaliwa kuingia katika shule ya Sekondari Mbeya
kama mwanafunzi wa kutwa/ hosteli na ataendelea hivyo hadi kumaliza kidato cha sita.

5. Anuani yangu ya kudumu ni:

UHUSIANO)
SimuNo: ............oeee.
SimuNo: ..........oeeeeee.
Simu ..o
6. Sahihi.................. Tarehe ......................



KIAMBATANISHO F.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI JIJI MBEYA

MKoa Wai......ooiiiiiiiii OFISI YA MKUU WA WILAYA,

Mkuu wa shule,

UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA

Nathibitisha Kuwa ........ccoooiiii (Jina kamili la mwanafunzi) ni
raia wa Tanzania kwa kuzaliwa /kuandikishwa.

Baba yake (Jina kamili) .........oooiiii i s amezaliwa
katika mkoa wa .........oooiiiiiiii Kataya ....ooooviiiiii
Mama yake (Jina Kamili) .......ooiiiiiii i e
amezaliwa katika kataya ................ocoiiiin Tarafaya ......cooovviiiiiii
Wilaya ya ..o hapa nchini.

NB: Kila mwanafunzi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu. Ikishajazwa irudishwe kwa Mkuu
wa Shule tarehe ya kuripoti shuleni.

MKUU WA WILAYA



KIAMBATANISHO G.

FOMU YA KUMWANDIKISHA MWANAFUNZ| SHULENI

(Jaza fomu hii kwa uangalifu)

1. Jina kamili la

INWANATUNZI. ..ottt et ettt e
2. Tareheyakuzaliwa ...........c.oooooiiiiiiiiii, Wilaya......ooooii
3. Kabila............ooooiil ULaIa .o Dini..........oooo

4. Jinala mzazi

Anuani ya mzazi

Kaziyamzazi ...........ccooeevieiinnnnns SimuNal.........ooooviiiiinnnn, 2

(Sehemu hii ijazwe na wanafunzi ambao hawakai na wazazi wao)

5. (a)Jina la Mlezi

(b) Uhusiano kati ya mlezi na mwanafunzi

(C) Kazi YA MICZI . .uvvvntetiietetet e e e SimuNa...............
(d) Anuani ya mlezi

Shule atokayo mwanafunzi

Wakati wa likizo mwanafunzi atakwenda wapi?



KIAMBATANISHO H.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI MBEYA

Baruazoteziandikwekwa: Shule ya Sekondari Mbeya,
Simu:+25 250 3495 S.L.P. 372,
MBEYA.

Email; mbysecschool@yahoo.com

No. oo,
To Medical officer,

AN Y767
Please examine the above named student to his/ her physical and mental fitness for a full time student in
this school. The examination should include the following categories:

1. Haemoglobin .. ... e
B VA o (=TT § 4 =
 JR 7. 1
4. Blood pressure:

5. UTINE fOT SUGAT. ..ottt e e et
6.  Stool for roUtine EXaMINATION. ... ... \e ettt et ettt e e et et e s
7. Pre@nanCy teST ...ttt e

8. SKIM AISCASES ..ttt ittt ettt e et e
1S TR 1310 ()
BTN 1[5 0] 01011 /2
0 T 270157 o3t
12. Pulmonary tUDETCUIOSIS .....uttt ettt et e et e et e e ae s
I JR 5 1013 1
T4, Venerial dISEASES ... .cuuuuintt ittt e et
15. Other SErTOUS ISBASES .........uuuniiit ettt e e e



PART B
MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a government medical officer)
1. | have examined the above named student and consider that he/ she is physically fit/
unfit and mentally fit/ unfit for a full time schooling.

2. Other comments:

Official stamp
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