

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI



SHULE YA SEKONDARI KAZIMA

S.L.P 369

TABORA

Jan, 2025

Namba za Simu

Mkuu wa Shule 0788400218

0754614958

M/Mkuu wa Shule 0767303190

MWANDAMIZI TAALUMA 0756725261

KUMB NA _____

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI _____

S.L.P _____

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KAZIMA ILIYOPO HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA KATIKA MKOA WA TABORA MWAKA 2025

Uongozi wa Shule ya Sekondari ya Kazima inaya furaha kubwa kukupongeza kwa kuchanguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha kwanza 2024 katika shule hii.

2. Shule ya Sekondari KAZIMA ipo umbali wa Kilometa 1.5 Mashariki mwa Mji wa Tabora, usafiri kutoka mjini unapatikana katika kituo cha mabasi Tabora. Nauli ni Shilingi 1,000/= kwa pikipiki na Shilingi 2,000/= kwa bajaji.

Muhula wa Masomo unaanza tarehe 13/01/2024, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 12/01/2024.

Mara upatapo barua hii na kuisoma kwa makini tafadhali unatakiwa kumpatia mwanao mahitaji yote stahili (yaliyo orodheshwa) ili kumwezesha afike shuleni mapema bila kupoteza muda wa masomo.

3. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

3.1 Sare za Shule

- i. Sare ya shule hii ni sketi (2) ndefu mpaka kifundo cha mguu, za rangi ya damu ya mzee marinda boksi mbele na nyuma na marinda ya kawaida pembeni na mashati meupe (2) ya mikono mifupi;
- ii. Rangi ya Hijab (kijuba) ni nyeupe ifunike kifua cha mwanafunzi pia iwe ndefu kufikia kifundo cha mkono akisimama;
- iii. Sare ya Michezo ni sketi fupi ya solo na truck suit damu ya mzee yenye mistari mieupe pembeni, kwenye kola na mikononi isiyo na kofia;
- iv. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi jozi mbili;
- v. Soksi jozi mbili nyeupe;
- vi. Sweta la damu ya mzee;
- vii. Nguo za kushindia gauni (2) za damu ya mzee mshono wa solo; na
- viii. Tisheti (T-shirt) 2 damu ya mzee zenye kola nyeupe yenye mistari ya damu ya mzee.

3.2 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni:-

- i. Madaftari makubwa 15 kwa ajili ya masomo;
- ii. **Bima ya afya au Tsh 50,400. kwa ajili ya matibabu ya mwanafunzi;**
- iii. Vitabu vya masomo yote kama kuna uwezekano;
- iv. Dictionary ya English – Kiswahili;
- v. Sanduku la chuma la kuhifadhia vitu vyako;
- vi. Godoro moja upana inchi mbili na nusu(2.5) na urefu inchi sita(6);
- vii. Mashuka Jozi 2 rangi ya pink, blanket la kijivu kwa anayehitaji, foronya ya godoro 1, chandarua 1 rangi nyeupe;
- viii. Nguo za ndani za kutosha;
- ix. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe);na
- x. Ndoo 2 ndogo (lita Kumi) zenye mifuniko.

3.3 Sheria na Kanuni muhimu za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

3.3.1 Sheria na Kanuni za Shule

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule;
- iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku(Preparation);
- iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- ix. Kutunza mali za shule;
- x. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari; na
- xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU:

- Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;**
- Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;**
- Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).**

3.3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:

- i. Wizi;
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule;
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
- viii. Kutokuwepo shuleni baada ya saa kumi na mbili(12:00) jioni.
- ix. Uasherati,ushoga na mahusiano ya jinsia moja, kuo au kuolewa;
- x. Kuwa mjamzito/ kupata mimba

- xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- xii. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
- xiii. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
- xiv. Kudharau Bendera ya Taifa;
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na
- xvi. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

3.4 Viambatanisho wakati wa kuripoti shule

- i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali;
- ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai;
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule; na
- iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao za Simu.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule



Jina la Mkuu wa Shule ELIZABETH N. MASANJA Mhuri

wa Mkuu wa Shule



MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI KAZIMA
TABORA

SHULE YA SEKONDARI YA KAZIMA

A. FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINA KAMILI LA MWANAFUNZI.....
2. TAREHE YA KUZALIWA.....
3. MZAZI / MLEZI
4. UHUSIANO NA MLEZI
5. MAHALI UNAPOISHI MZAZI / MLEZI, MKOA.....
WILAYA MTAA/KIJIJI.....
6. MAWASILIANO YA MZAZI / MLEZI.....
7. KABILA
8. KAZI YA MZAZI/ MLEZI
9. WAZAZI WAKO HAI AU WAMEFARIKI WEKA ALAMA YA (✓)
 BABA (AMEFARIKI) () BABA YUPO HAI ()
 MAMA(AMEFARIKI) () MAMA YUPO HAI ()
10. NDUGU WENGINE WA KARIBU NA MZAZI / MLEZI AMBAO WANAWAZEZA
KUTUMIKA KAMA WALEZI WA WANAFUNZI KAMA MZAZI / MLEZI
HUSIKA HAYUPO
 - a) MAHALI NA. YA SIMU.....
 - b) MAHALI..... NA. YA SIMU.....
 - c) MAHALI..... NA. YA SIMU.....
 - d) MAHALI..... NA. YA SIMU.....

B. MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

Mimi (jina la mwanafunzi) nimesoma na kuelewa sheria, kanuni za taratibu za shule ya bweni, niko tayari kuzitekeleza kwa muda wote nitakapo kuwa shule adhabu stahili ichukuliwe dhidi yangu kwa mujibu wa sheria na taratibu.

.....
Saini ya Mwanafunzi
shule

.....
Saini ya Mkuu wa

.....

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION.

This form must be completed by a government medical officer

Student's full name.....

Present age.....

Blood test

School examination

T.B test.....

Asthma

Eye disorder.....

Nose disorder

Ear disorder

Skin disease.....

Anaemia

Chest

Operations.....

Serious accidents.....

Any other infections disease

Pregnancy

Additional information e.g., physical defects or impairment, chronic or family disease etc.....

.....
I certify that I have personally examined Mr./missand found

him/her fit unit to purpose studies Signature.....

Designation.....

(Official rubber stamps)