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OFISI YA RAISI 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

Ofisi ya Mkuu wa Shule, 

P. O. BOX 2276, 

DAR ES SALAAM. 

 
Telephone: +255 762828626                  Email:  jangwanisecondaryschool@gmail.com 

 

Jina la Mwanafunzi  …………………………………………………………... 

S.L.P …………………………………………………………………………... 

 
 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA JANGWANI KIDATO 

CHA KWANZA 2025 
 

1.   UTANGULIZI 
 

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na masomo ya sekondari kidato cha 

kwanza mwaka 2025 
 

Shule ya sekondari Jangwani ipo mkoa wa Dar es salaam, Manispaa ya Jiji la Dar es Salaam, 

Tarafa ya Kariakoo, kata ya Upanga Magharibi, umbali wa kilometa tatu kutoka katikati ya mji. 
 

Usafiri wa basi unapatikana kwa urahisi kwa vile shule ipo kwenye barabara inayoelekea Hospitali 

kubwa ya Muhimbili, kituo cha fire (faya). 
 
 

2.   MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
 

 

A.  SARE ZA SHULE 

i.         Wanafunzi wasiovaa hijabu 
 

Sketi mbili za rangi ya karoti inchi tano chini ya goti na mashati mawili meupe ya mikono 

mifupi. 
 

ii.        Wanafunzi wanaovaa hijabu 
 

Sketi mbili ndefu za rangi ya karoti zinazofunika vifundo vya mguu na mashati mawili ya 

mikono mirefu yanayofunika makalio.[isiwe nusu kanzu] 
 

ANGALIZO; 
 

i)           Sare hizi zisiwe zinabana mwili. 

ii)          Juba lifunike vifundo vya mikono na livuke nyonga, kitambaa cha halua cheupe kitumike. 

B.   SARE ZA MICHEZO 

Sare za michezo kwa shule hii ni T-Shirt ya rangi ya kijivu (1) na Bukta sketi ya rangi ya karoti (angalia 

kiambatanisho) 
 
 
 

C.   SARE YA SWETA 

Sare ya sweta la shule kwa wale wanaohitaji linapatikana shuleni.
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D.   VIATU VYA SHULE 

i. Viatu vya shule ni raba nyeupe zenye gidamu (Kamba) zisizo na maandishi wala alama yeyote. Pia 

zisiwe na soli nene. 

ii.           Soksi nyeupe zisizo na alama wala maandishi, na zisivuke goti. Zingatia michoro kwenye ukurasa wa 5. 

E.   Mwanafunzi awe na nywele fupi zinazochanika kwa kitana kidogo. 

 
2.1 VIFAA VYA DARASANI (SHAJARA) 

a)   Madaftari makubwa 10 (Quire 3) 

b)   Kalamu za kuandikia, mkebe wa hesabu (mathematical set), rula ndefu, penseli na mfutio. 

c)   Vitabu vya sekondari kidato cha kwanza (TIE), atlas na kamusi ya kiingereza  kwa kiingereza 

(dictionary) 

d)   Madaftari madogo 10 (msomi yenye kurasa 80) kwa ajili ya mazoezi. 

e)   Flat file kwa ajili ya kutunzia taarifa za mwanafunzi na ripoti zake za taaluma. 

f)   Vitabu viwili vya Kiingereza kati ya vifuatavyo:- Mabala the Farmer, Hawa the Bus Driver na The 

Magic Garden. 

 
2.2 CHAKULA 

Shule haitoi chakula kwa mwanafunzi wa kutwa, aje na fedha kwa ajili ya kununua chakula. 

 
2.3 NAULI 

Shule haina usafiri, kila mwanafunzi wa kutwa anajitegemea kwa usafiri wa kuja shuleni na kurudi 

nyumbani, hivyo awe na nauli ya kutosha. 

2.4 Mahitaji mengine kulingana na mahitaji yake binafsi. 
 

 

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE. 
 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya ellimu na .25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa 

sheria na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote iliyotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo 

ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Raisi- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na 

Uendeshaji wa Ellimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa 

maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shule. 
 

a)   Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii yote kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

b)   Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima. 

c)   Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation/Remedial) 

d)   Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e)   Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwwepo ndani nan je ya mipaka 

hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f)   Jutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g)   Kkuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. Unapokuwa eneo la shule na nje ya eneo la shule kwa 

shughuli za kishule. 

h)   Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

i)    Kutunza mali za umma. 

j)    Huruhusiwi kupaka hina, wanja, lip stick, rangi za kucha, kunyoa nyusi, wala urembo wowote. 

k)   Ni marufuku kuwa na simu ya mkononi shuleni. Endapppo kuna jambo lolote la dharura simu ya shule 

itatumika. 
 

 
 

1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA 

SHULE 

a)    Wizi 

b)   Uasherati au Ushoga
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c)    Ubakaji 

d)   Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama viel uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika. 

e)    Kupigana au kupiga 

f)    Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

g)   Kudharau bendera ya taifa 

h)   Kkuwa mjamzito/mimba 

i)    Kuolewa 

j)    Kutoa mimba 

k)   Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 

l)    Kukataa adhabu. 

m)  Kuwa na simu ya mkononi 

n)   Kutokuwa na sare ya shule ukiwa katika mazingira ya shule. 

o)   Kutokuhudhuria masomo kwa Zaidi ya siku tisini bila taarifa. 

p)   Kutumia lugha ya matusi. 
 

 
 

F.   MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHA NA KUWASILISHWA SHULENI 

NA MWANAFUNZI 

A.   Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali. 

Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 

B.   Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutokushiriki katika migomo, fujo 

na makossa ya jinai. 

C.   Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule. 

D.   Picha nne za wazazi na ndugu wa karibu watakaotambulika kuhusika na  mwanafunzi. 

E.   Picha tatu za mwanafunzi. 

 
5.    Ifuatayo ni michoro yenye kuonyesha namna sare inapaswa kuonekana baada ya kushonwa
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FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA 
Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi: - 

1. Majina kamili ya mwanafunzi: [Matatu] ……………………………………………… 

2.Uraia: -…………………………………………………………………………………. 

3.Dini: - …………………………………………………………………………………... 

4. Tarehe ya kuzaliwa na Namba ya cheti cha kuzaliwa:- ……………………………… 

5. Mkoa/Wilaya asili ya mwanafunzi: - …………………………………………………. 

 
 

 
PICHA YA 

MWANAFUNZI

6. Sio yatima/Yatima/ Mzazi mmoja, Kama mzazi mmoja ni baba tu/ mama tu [Kata isiyohusika] 

7. Shule uliyosoma kabla ya kuja Sekondari ya Jangwani 
 

 
MAJINA MATATU YALIYOANDIKISHWA 

SHULENI 
SHULE YA MSINGI 

ULIKOSOMA 
MWAKA 

ULIOANZIA 
MWAKA 

ULIOTOKA 

    

 
 

KAMA MUHAMIAJI TAARIFA ZA UHAMIAJI 
 

SHULE    ULIYOTOKA WILAYA MKOA KIDATO TAREHE 
     

 

Prem No. yako ni  ………………………………………. 
 

Mawasiliano ya Mkuu wa Shule ulikotoka …………………………………............. 

Sahihi ya mwanafunzi …………………………. Tarehe …………………………… 

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/ Mlezi:- 
 

1. Jina kamili la mzazi/ mlezi:- ……………………………………………………………… 
 

2. Uraia ………………………. Namba ya cheti cha uraia ………………………………… 
 

3. Anuani kamili ya makazi [ Mtaa, Kata, Wilaya ] ………………………………………… 
 

…………………………………………………………………………………………….. 
 

4. Namba ya simu ya baba/ mlezi …………………………………………………………… 
 

5. Namba ya simu ya mama/ mlezi ………………………………………………………….. 

 
 
 

PICHA YA 

MZAZI/MLEZI 
 

 
 
 
 
 
 
 
 

PICHA YA 

NDUGU 

MWINGINE

 

6. Kazi anayofanya mzazi/ mlezi ( kama vile Daktari, mwalimu, fundi n.k) ……………………..................... 
 

Ndugu wengine wa karibu :- 
 

 Jina la ndugu Anapoishi Uhusiano Namba ya simu 
1.     

2.     

3.     

4.     

 
 

Sahihi ya mzazi/ mlezi ………………………………... Tarehe …………………………...
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AHADI YA MWANAFUNZI 

 
Mimi ………………………………………………………………………… ( Majina matatu ) 

 
1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule ya Sekondari ya Jangwani kuanzia 

 

tarehe …………………………………. 

 
2. Naahidi kwamba :- 

 
a)         Niitazingatia sheria zote za shule na kutimiza wajibu wangu kama mwanafunzi. 

 
b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo vilivyo kinyume na sheria za shule na sheria 

za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu , vifaa vya maabara 

na vifaa vinginevyo nitakavyokabidhiwa. 

d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yeyote stahiki endapo nitakiuka maelekezo yaliyotolewa 

kwenye fomu hii. 

Saini ya mwanafunzi: ………………………………. Tarehe: …………………………… 

 
AHADI YA MZAZI/ MLEZI 

 
Mimi …………………………………………………. Ni Mzazi/ Mlezi wa …………………………………… 

 
wa kidato cha …………  mwaka ………………... naahidi kwamba: - 

 
1. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumuelimisha na 

kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii sheria zote za shule na kuyazingatia mambo yote 

yaliyotajwa. 

2.          Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku saa kabla ya saa 1:00 asubuhi. 

 
3. Nitajitahidi kadiri ya uwezo wangu kuhakikisha mwanafunzi anahitimu kidato cha nne/ sita. Yaani 

anasoma hadi anamaliza kadiri inavyotakiwa. 

4. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yeyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sheria na kanuni 

zilizoorodheshwa. 

 

 
 

Saini ya Mzazi/ Mlezi ………………………………… Tarehe …………………………….
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PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

ILALA MUNICIPAL COUNCIL 
 

Head of School’s Office, 

P. O. BOX 2276, 

DAR ES SALAAM. 
 

 
 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
PART A. 

To the medical officer 
 

 

Miss 
 

Please examine the above named student for her full time secondary school studies. 

 
Date                                                          Signature    

 

Headmistress. 

 
PART B. 

 

MEDICAL CERTIFICATE 
 

(To be completed by a medical Officer at a Healthy Centre level and above) 
 

Put a tick (√) for positive and a cross (×) for negative in a box provided. 
 

Pregnancy  

Asthma  

Sight  

Diabetes  

Worms (Stool Test)  

Epilepsy  

T.B (Tuberculosis)  

Sickle Cell  

Heart Disease  

Yellow Fever  

U.T.I  

Venereal Diseases  

Leprosy  

Other Problems and Physical Impairment  

 

 

I have examined the above named student and concluded that she is physically fit for full time secondary school studies.
 

Date    
 

Signature   

 

Station                                         Designation                                       Official Stamp 


