JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
MKOA WA SHINYANGA
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£ Shule ya Sekondari Shinyanga,
Simu namba: S.L.P. 157,

Mkuu wa Shule: 0784 278021 Mwadui Mines- SHINYANGA
M/Mkuu wa Shule: 0783 359657 Tarehe 20/11 /2024

Mwalimu wa Malezi: 0769736665

Unapojibu tafadhali taja:
Kumbukumbu Namba: MKS/SHY /474 /2023

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
SHINYANGA, HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU MKOA WA SHINYANGA
MWAKA 2025

1. Ninafurahi kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha
Kwanza katika shule hii mwaka 2025 na anatakiwa kufika shuleni tarehe
07/01/2025. Endapo mwanao hatafika shuleni baada ya wiki bila kutoa
taarifa,nafasi yake atapewa mwanafunzi mwingine.Shule ya Sekondari Shinyanga
ipo umbali wa Kilometa 27 kutoka mjini Shinyanga uelekeo wa barabara
iendayo Mwanza kupitia Maganzo.

Ukija kwa gari moshi shuka Mjini Shinyanga upande magari madogo/bajaji
yaendayo/ziendazo Maganzo/Mwadui, shuka Maganzo nauli ni shs 2000/=. Ukija
kwa basi shuka kituo cha Maganzo, shule ipo upande wa Mashariki kwa
pikipiki,nauli ni Shs 3000/= hadi shuleni.

Muhula wa masomo unaanza jumatatu ya tarehe 13/01/2025 mwanafunzi
anatakiwa kuripoti shuleni jumapili ya tarehe 12/01/2025.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE
(A) SARE YA DARASANI

(i) Suruali mbili nyeusi zenye upana usipungue nchi ‘16’( zenye marinda mawili kila
upande)

(ii) Mashati mawili meupe mikono mifupi

(iii) Sweta la bluu,lisiwe dark bluu au light bluu.

(iv)Viatu vya ngozi nyeusi vya kufunga kwa kamba visivyochongoka na vyenye soli na
visigino vifupi.

(v) Soksi jozi mbili za rangi nyeusi na nyeupe
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(vi) Aje na kiatu cha wazi (open shoes) nyeusi yenye mikanda nyeusi na iwe na mkanda
unaofunga kwa nyuma.

(vii) Mkanda mweusi wa ngozi

(viii) Aje na Ream Mbili ( A4) ( NB:Aje na vifaa na siyo fedha) .

(ix) T-shirt ya bluu yenye shingo ya kola yenye nembo ya shule ambayo atavaa siku ya
jumatano na ijumaa tu (INAPATIKANA KWENYE DUKA LILILOPO SHULENI KWA BEI YA
SH 15,000/=).

(x)Tai mbili za rangi ya nyeusi ikiwa na nembo ya shule (HII INAPATIKANA KATIKA
DUKA LILILOPO SHULENI KWA BEI YA SH 5000/=).

(B)SARE YA KAZI ZA NJE

(i)Baada ya masomo ( wakati wa kazi za nje na kushindia) sare inayovaliwa ni suruali
nyeusi na T-Shirt ya bluu.

(ii)Aje na raba kwa ajili ya michezo iwe rangi nyeusi yenye kamba, sole ya kawaida na
sio mfano wa buti (boot) NB:Usije na nguo za nyumbani wala redio, simu, au laini ya
simu
(iii) Track-suit ya rangi ya bluu yenye michirizi/mistari myeupe pembeni ya miguu na
mikononi na isiwe na nembo ya club yeyote ya mpira ila yaweza kuwa na nembo ya
kampuni iliyoitengeneza
(iv) T-shirt ya bluu yenye shingo ya duara yenye nembo ya shule (HII INAPATIKANA
KWENYE DUKA LILILOPO SHULENI KWA BEI YA SH 10,000/=).

(C)SARE YA MICHEZO
Shule inasisitiza michezo kwa afya na makuzi bora.Hivyo aje na vifaa vifuatavyo kwa
ajili hiyo:
(i)Bukta mbili rangi ya bluu zenye michirizi miwili pande zote.
(ii)Viatu vya raba vyeusi vyenye kamba kwa ajili ya michezo.
NB: T-shirt ya rangi ya bluu yenye shingo ya duara iliyotajwa hapo juu ndiyo itatumika
kama t-shirt ya michezo na kushindia lakini ni muhimu kuzingatia usafi.

(D)MALAZI

Shule inatoa kitanda tu hivyo uje na:

(i) Godoro dogo(lenye viwango na ubora)la“Sponge”lenye ukubwa wa 6’x2%‘x 4’na
lenye“cover”.

(ii) Shuka mbili rangi ya Pink iliyokolea,mto na foronya mbili za Pink

(iij) Kandambili jozi moja kwa ajili ya kuogea.

(iv) Uje na mswaki,dawa ya mswaki ,sabuni za kufulia na kuogea za kutosha muhula
mzima

(v) Uje na chandarua ya bluu kwa ajili ya mbu

(vi) Uje na toilet paper kwa matumizi yako.

2.2 VIFAA VYA KULIA CHAKULA
Shule haina utaratibu wa kugawa vyombo vya kulia,hivyo uje na sahani ,bakuli ,
kikombe na kijiko kwa ajili ya kuchukulia chakula na kulia.

2.3 VIFAA VYA USAFI

Uje na fagio la ndani ( soft broom) , Fyekeo, fagio la nje( chelewa), fagio la kusafishia
choo( hard broom) ,Jembe na mpini wake na ndoo ndogo mbili kwa ajili ya usafi wa
maeneo anayoishi hapa shuleni( NB:Uje na vifaa na siyo fedha).



2.4  VIFAA VYA DARASANI:

Mwanafunzi anatakiwa kuja shuleni na Vifaa vifuatavyo:
(i )Kamusi ya kiingereza (Oxford English Dictionary).
(ii)Mathematical set (01).

(iij)Kalamu za wino na penseli za kutosha kwa mhula.
(iv)JRula na madaftari (Counter Books 3Q)-12
(v)Madaftari ya madogo (Msomi)-10 kwa ajili ya

mazoezi. (vi)Box file.

3.Kabla ya kuingia shule hii utalazimika kupimwa na daktari aliyeajiriwa na Serikali .
Fomu hiyo imeambatanishwa.Uje nayo shuleni ikiwa imekamilika.

4.URAIA: Unatakiwa kuthibitisha kuwa wewe ni raia wa Tanzania au mkimbizi
anayetambulika na Serikali ya Tanzania.Njoo na uthibitisho kutoka kwa Mkuu wa
Wilaya yako au cheti chako chakuzaliwa.

5.Utajigharamia mwenyewe safari zote za kuja shuleni na kurudi nyakati za likizo.
6.Fomu ya kukubali kuandikishwa na ahadi ya utii imeambatanishwa. [jazwe na
kuletwa shuleni kwa Mwalimu Mwandamizi Malezi na Utamaduni.

7.AFYA.Mzazi unatakiwa kumkatia mwanao BIMA YA AFYA(bima kubwa ya (NHIF) ya
shilingi 50,400/= kwa mwaka kwa ajili ya matibabu.Mwanafunzi hatapokelewa
asipokuja na BIMA YA AFYA.

8.Aje na picha nne(04) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea shuleni pamoja na namba zao za simu aje nazo mzazi/mlezi anapomleta
mwanafunzi shuleni

ooooooooooooooooooooooooo

Bernard I.Leonard
Mkuu wa Shule

HEADMASTER
SHINYANGA TECHNICAL SCHQOD

NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao).
Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na
watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi
husika ambayo ni Mwanafunzi ni Mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume
pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU
MWANAFUNZI/MTOTO  WAKO  USITUME CHOCHOTE, NI VEMA
UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA
HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO:

> Mkuu wa Shule: 0784 278021
» Makamu mkuu wa shule : 0783 359657
>» Mwandamizi Taaluma: 0757 765200

» Mwandamizi malezi: 0769736665



3. Sheria na Kanuni muhimu za shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya Mwaka 1978 na kama
ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo
yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayanzi na Teknolojia yenye dhamana ya
Elimu na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendashaji wa
Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti
shuleni. Mambo hayo ni pamoja na.

3.1 Sheria na Kanuni za Shule.

(i) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.

(ii)) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule.

(iii) Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku (Preparation)

(iv)Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa

(v) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia Kikamilifu maelekekezo ya kuwepo
ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika
shule hii.

(vi) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mzingira ya shule

(vii) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

(viii) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

(ix) Kutunza mali ya shule

(x) Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini
ya daktari ; na

(xi) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi
mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU:

% Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile na
hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya Mwanafunzi

% Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni
alilopangiwa na Kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi
kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni
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ambalo hakupangiwa. Kitanda Kimoja kitatumika na Mwanafunzi
mmoja tu;

% Mwanafunzi ataruhisiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali
maalum toka kwa mkuu wa Shule. (Msiba na Ugonjwa)

3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni

pamoja na:
(i) Wizi
(i) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
(iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii
kwa ujumla.
(v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na

mtu yeyote yule.

(vi) Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote na
siyo kunyoa kipara.

(vii) Kufuga ndevu.

(viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
(ix) Uvutaji wa sigara.

(x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa

(xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale

yanayovunja sheria za nchi.
(xii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
(xiii) Kutembelea majumba ya starehe na vyumba za kulala wageni

(xiv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira
ya shule.

(xv) Kudharau Bendera ya Taifa

(xvi) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa
sumu n.k.

(xvii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.



WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNLOJIA

SHULE YA SEKONDARI SHINYANGA FOMU YA KUANDIKISHWA SHULE (Ijazwe kwa

herufi kubwa na irudishwe kwa mkuu wa shule)

N =

AHADI ZA MWANAFUNZI

(a)
(b)

()

(d)

(e)
(f)
(9)
(h)
(1)

Naahidi kutii na kuzifuata sheria zote za shule kama zilivyoambatanishwa.

Naahidi kuwa sitathubutu kuanzisha wala kushiriki katika mgomo wa aina yoyote
ile hapa shuleni.

Naahidi kuwa nitakuwa mstari wa mbele kutoa taarifa mbele ya uongozi wa
shule endapo nitasikia tetesi au taarifa ya kuaminika juu ya jambo lolote
linaloashiria kuleta vurugu au ukosefu wa amani shuleni. Pia nitafuata
utaratibu wa kumaliza matatizo shuleni kwa kutumia vikao halali.

Naahidi kutotoka nje ya eneo la shule kwa kipindi chote cha kuwepo kwangu
hapa shuleni na kutokukaribisha mgeni yeyote kukaa ama kulala bwenini bila
idhini ya uongozi wa shule.

Naahidi kuwa sitavaa suruali za kubana (Vimodo), kofia pamoja na nguo
ambazo si sare ya shule (nguo za nyumbani).

Vile vile naahidi nitakula chakula kilichoandaliwa siku husika kutokana na
utarabitu wa shule.

Naahidi na kuamini kwamba dhumuni langu kuwa hapa shuleni ni kupata elimu
na si vinginevyo.

Naahidi nitafanya mazoezi yote, majaribio yote, mitihani yote ya nje na ndani
(Mock and National Examination).

Ninaahidi kuwa nitashiriki bila kukosa masomo ya usiku (Night Preparation)
kufuatana na ratiba ya shule darasani kwangu.

| et e Kidato cha ....oooovveeeeieeeees

Baada ya kusoma kwa makini na kuelewa sheria za shule na ahadi za mwanafunzi
zilizowekwa na Uongozi wa shule. Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu pamoja na
Mkuu wa Shule kuwa nitazitii; kuzingatia; kutekeleza na kufuata sheria zote za shule
na kwamba nikizivunja sheria za shule nijihesabu nimejifuta shule mwenyewe.

Jina kamili na sahihi ya mwanafunzi .........cccccoooiiiiiiiniiiniiecee e Tarehe ......cccoceeenene.

Jina kamili na sahihi ya Mzazi/mlezi wangu..........cccccoeoeeiieennenennnen. Tarehe ..o
Namba ya Simu Ya MZAZI/MICZI ......ooiueiiiee et e
Taja jina la mtu wa karibu ambaye shule inaweza kuwasiliana nae kwa jambo lolote
iwapo mzazi/mlezi akikosekana



Jina

KaMlieeiiie e ANWANI e s
namba yake ya SimuU.......cccocov e

Jina/sahihi ya Mkuu wa Shule
............................................................ Tarehe.......ccccovvevvieecnen



MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government Medical Officer and returned to the Headmaster,
Shinyanga Secondary School)

Please examine the student named above and comment on his/her health by
responding to the following items. Kindly put a tick in front of each item either YES
or NO.

1. Does the student have problems in connection with:-

AL SIght? 1. NO
IFYES state: oo e 2. YES
B. Hearing? ...o.ooiiniiiiii i e 1. NO
If YES state: oo e 2.
YES
OB ) 01T o PP 1. NO
If YES state: oo e 2
YES
D T L0 = P 1. NO
IFYES State: oo 2. YES
E. Blood PreSSUTIE? ..ouiiiiiiiiiiiiii et 1. NO
IFYES State: oo e 2. YES
F. Any Physical disability? .......c.cccoooiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiieeen 1. NO
If YES state: oo e 2.
YES
G. Any other health problem? ..., 1. NO
IFYES State: oo e 2. YES

2. Do you therefore recommend the said student medically fit for
studentship at this school

IEINO .  PleasSe STt e e
NAME AND SIGNATURE DESIGNATION
DATE STAMP



THISFORM TOBE FILLED WITH L EARNES WITH SPECIAL NEEDS ONLY

1. PERSONAL PARTICULARS

NAME: SUMAMIE: et e,
First name: ..o Middle

Citizenship: .......ccocoiiiiiii
Language: .....covvvviiiiiieeee e
Tribe: oo
Religion: ...
Type of disability: ..........................

2. CONTACT ADDRESSES

Home address: ....o.ouveeeeeeeei e
Current addresSs: .....vveeeeeiiee
Mobile numMber: ...

Email address: .....ooooeeeeiiii
3. REFFEREES & CARE GIVERS

Name of parent or INStItULION: ... . ..ot
AdAress: ..o
Email: ...

Phone number: ...,

4. CERTIFICATION
L et certify that to the best of my knowledge the information

E.KALIMANZIRA B.I.LEONARD
HEAD OF SPECIAL. EDUCAT.DEPARTMENT HEADMASTER



