

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Ofisi ya Rais

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero

Shule ya Sekondari Mzumbe

Phone: **Mkuu wa shule 0717015950/0688687231**
Makamu M/Shule 0769831453/0713482594



P. O. Box 19,
Mzumbe - Morogoro,
Tanzania.

Mzumbesecondarysch@gmail.com

www.mzumbesecc.sc.tz

KUMB.NA.

Ndugu,

YAH: KUJIUNGA NA SHULE

Nafurahi kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga Kidato cha **KWANZA** katika shule ya Sekondari Mzumbe mwaka 2025
Tunampongeza kwa mafanikio hayo.

Mwanao atatakiwa kujiunga na shule siku ya **tayari kwa kuanza masomo rasmi.** Kutofika shule kwa wakati uliopangwa kunaweza kumpotezea nafasi yake ya masomo.

Shule hii ipo katika Wilaya ya Mvomero, Mkoa wa Morogoro. Ipo kilomita 25 kutoka Morogoro Mjini kuelekea Iringa. Kama unatokea njia ya Dar es Salaam au Dodoma teremka Msamvu, panda daladala kuelekea stendi kuu ya mabasi madogo mtaa wa **Mafiga** kwa gharama ya T.Shs 500/= tu, kisha panda daladala inayoelekea Mzumbe kwa nauli ya T.Shs. 1000/= tu. Ukitumia Tax gharama yake ni T.Shs. 5,000/= kutoka Msamvu hadi **Mafiga**, na Tshs. 20,000/= kutoka **Mafiga** kwenda Mzumbe. Ukitokea njia ya Iringa teremkia **Sangasanga** ambapo unaweza kufika Mzumbe kwa daladala nauli yake haizidi sh. 500/= au pikipiki kwa nauli ya shilingi 2,000/=.

Mwanao atapokelewa shuleni endapo atasoma vyema maelelekezo na kukubaliana nayo na kutimiza mambo yaliyomo kwenye viambata vifuatavyo **A – F**

- Maelezo Maalumu ya Kujiunga na Shule
- Sheria Kanuni na Taratibu za Shule.
- Fomu ya Utambulisho wa Mwanafunzi (**fomu hii itajaziwa shuleni baada ya mwanafunzi kufika**)
- Fomu ya Kupimwa Toka kwa Mganga (Medical Examination).
- Ahadi/Kiapo cha Mwanafunzi
- Fomu ya Malipo ya Mwanafunzi

Ni matumaini yetu kwamba mwanao atasoma na kuzingatia maelekezo yote na mzazi/mlezi utamtimizia mahitaji yote kabla ya kuripoti shuleni ili kuepuka usumbufu usio wa lazima.

NB: Mzumbe sekondari ni shule ya vipaji maalumu kitaaluma, mwanafunzi atadhihirisha kuwa na kipaji hicho kwa kufaulu katika masomo yake yote. Ikiwa atashindwa kuonesha kipaji chake, atarudi kwenye shule za kawaida.


.....
Mbaraka M. Kupela
MKUU WA SHULE

HEADMASTER
MZUMBE SECONDARY SCHOOL

A.MAELEZO MAALUMU YA KUJIUNGA NA SHULE

1

SARE

I. ZINAWEZA KUNUNULIWA DUKA LA SHULE AU MWANAFUNZI ANAWEZA KUJA NAZO TOKA NYUMBANI

- a. Suruali mbili Dark bluu. Kila moja Tsh 20,000/=
- b. Suruali mbili damu ya mzee. Kila moja Tsh. 20,000/=
- c. Shati nyeupe mbili mikono mifupi. Kila moja Tshs. 15,000/=
- d. T. Shirt 2 (1 ya kola sh. 15,000/=, 1 isiyo na kola sh.10,000/=.) Jumla Tsh. 25,000/=
- e. Track suit – Bluu bahari isiyo na maandishi sh. 25,000/=
- f. Jezi (bukta na fulana) rangi ya bluu bahari kwa ajili ya michezo.Sh.12,000/-
- g. Mkanda sh. 3,500/=
- h. Sweta sh. 15,000/=
- i. Soksi sh. 2,000/=
- j. Kukodi godoro shilingi 20,000/- kwa mwaka (magodoro kutoka nyumbani hayaruhusiwi).
Fedha ya kukodi godoro iingizwe kwenye akaunti ya shule.

II. UTAKAZONUNUA NYUMBANI:

- a. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vya kufunika visiwe virefu kisigino visivyo vya fasheni
- b. Viatu vya michezo
- c. Kandambili kwa ajili ya kuogea tu
- d. Soft broom
- e. Jembe lenye mpini au slesha
- f. Hard broom 1 au Squeezer 1
- g. Brashi ya kusafishia tundu la choo 1
- h. Reki ya plastiki au panga
- i. Rimu 2 za karatasi A4 kwa mwaka kila moja. **DOUBLE A/BRIGHT WHITE MULTIPURPOSE OFFICE PAPER**–pekee.

2.

MAHITAJI YA BWENI

- i. Shuka 3 rangi ya **pink**
- ii. Mto na foronya 2 za **pink**
- iii. Chandarua kwa ajili ya kujikinga na mbu
- iv. Taulo
- v. Nguo za ndani (chupi 12, Bukta ya ndani na vesti nyeupe 5)
- vi. Ndoo moja lita 10
- vii. Sanduku imara la bati moja lenye makufuli mawili
- viii. Vyombo vya chakula (Sahani, Bakuli, Kikombe, Kijiko, chupa ya chai, anaweza pia kuja na **hot pot** 1 ndogo kwa ajili ya dharura za kiafya) **visivyo vya plastiki**

3.

MAHITAJI YA TAALUMA

- Cheti cha kuzaliwa halisi na Nakala

4.

MAHITAJI YA DARASANI

- i. Madaftari 12 (counter Book)
- ii. Kalamu/Penseli za kutosha
- iii. Mkebe wa hisabati (Mathematical Set)
- iv. Begi imara la kubebea daftari

5. **BIMA YA AFYA**

Mzazi unatakiwa umkatie mwanao **Bima ya Afya** na anaporipoti shuleni aje nayo.

6. Malipo ya kukodi magodoro yalipwe kwenye akaunti ya shule:-

Jina la Akaunti : **Headmaster Mzumbe Secondary School**
Nambari ya Akaunti : **22101100075**
Jina la Benki : **NMB TAWI LOLOTE**

NB:

- (i) Mwanafunzi aje na **'PAY – IN – SLIP'** aliyolipia godoro na kumuonesha Mkuu wa Shule siku ya kuripoti.
- (ii) Mtoto atapaswa kufanya mtihani wa shule uitwao **"Gauging"** kabla ya kufanya mtihani wa Taifa. Muda utakapofika utajulishwa ili uweze kuchangia.
- (iii) Mzazi utakapofika shuleni utakabidhiwa barua ya makubaliano ya wazazi inayoelezea mipango na mikakati ya kuunga mkono juhudi za serikali katika kuinua ufaulu na miundo mbinu ya shule.

B: SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

Sheria na kanuni hizi zinazingatia misingi ya HESHIMA, ADABU, UAMINIFU, UTII na TABIA NJEMA kwa ujumla

Wanafunzi wanatazamiwa kuwa mfano mzuri kwa heshima na tabia kauli na vitendo hivyo:

1. Mwanafunzi atasimama anapomsalimu mwalimu, mtumishi wa shule au mtu yeyote aliyemzidi umri
2. Hairuhusiwi kwa mwanafunzi kutumia lugha chafu au ya kihuni popote na wakati wowote hata kwa wanafunzi wenzake.
3. Hairuhusiwi kwa mwanafunzi
 - (a) Kufuga kucha na nywele
 - (b) Kufuga ndevu
 - (c) Kunyoa kipara
 - (d) Kutukana
 - (e) Kutia dawa nywele (curly) na kujichubua ngozi ya mwili kwa madawa
 - (f) Kuvaa vitu kama mapambo mfano Heleni, Mikufu bangili au vitu vya kiimani kama vile Rozali,
 - (g) Kofia, Kanzu, Vilemba, Suruali fupi kwa kuwa Shule hii ni ya **Serikali**.
 - (h) Kuvaa viatu vya soli nene na ndefu
 - (i) Kuvaa kaptura na kandambili kwenye Bwalo la chakula na Ofisi zote za shule
 - (j) Kuvaa suruali chini ya kiuno
 - (k) Kuvaa nguo za mtindo, mfano- model
4. Mwanafunzi atasimama mstari wakati wa kupata huduma
5. Mwanafunzi atanyoosha mkono juu na kusimama anapouliza au kujibu swali
6. Anatakiwa kuwa mtulivu asipige kelele au vitendo vyovyote vitakavyo sababisha usumbufu kwa wengine anapokuwa Darasani Maktaba, bwenini, wakati wa kujisomea (prep) na katika mikusanyiko yoyote mfano paredi nk
7. Mwanafunzi **LAZIMA** awahi na ahudhurie mahali anapotakiwa katika shughuli za shule. Hivyo Mwanafunzi:-
 - A. Aripoti shuleni tarehe ya kufungua shule na kujiandikisha rasmi siku na saa ya kuripoti kwa mwalimu anayehusika.
 - B. Ahudhurie vipindi vyote darasani kama ilivyopangwa
 - C. Ahudhurie kwenye kazi atakazopangiwa
 - D. Ahudhurie kwenye paredi ya uhakiki wa uwepo wake shuleni (Roll call). Ukaguzi wa Usafi, kupandisha Bendera ya Taifa, Mikutano ya nyumba, Mikutano ya darasa na Maabara za shule.
8. **NI LAZIMA** mwanafunzi awe katika sare ya shule na awe na **KITAMBULISHO** kwa nyakati zote awapo shuleni na nje ya shule kama:-

Anapotoka nje ya shule kwa ruhusa maalumu kwenda Posta, Kanisani, Msikitini, Benki, Hosipitali, likizo au kwa shughuli yoyote itakayomlamzimu kwenda nje ya shule.
9. **NI LAZIMA** mwanafunzi awe ndani ya mipaka ya shule wakati wote isipokuwa akiruhusiwa kuwa nje ya mipaka ya shule kwa ruhusa maalumu, na atapaswa kuwa na kibali (pass) cha maandishi.
10. Mwanafunzi lazima ahudhurie prep inayoanza saa 2.00 jioni na awe kitandani kwake wakati wa kuzima taa (lights out) saa 5:00 usiku.

11. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia umeme kwa shughuli yoyote ile awapo bwenini au darasani.
12. Hairuhusiwi kufanya mikutano yoyote shuleni pasipo kibali cha Mkuu wa Shule na ikiwa kibali kimetolewa kikundi au chama kitatakiwa kuandika muhtasari wa kikao na nakala kuwasilishwa kwa Mkuu wa Shule.
13. USAFI: Mwanafunzi anawajibika kuwa msafi kwa mavazi na mwili wake na kushiriki kuyaweka mazingira ya shule katika hali ya usafi.
14. Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare za Shule ya Sekondari Mzumbe muda wote akiwa ndani na nje ya shule na achomekee shati lake. **Mavazi yasiyo ya shule hayaruhusiwi kabisa.**
15. Hairuhusiwi kujihusisha na mikutano ya siasa katika kipindi chote awapo mwanafunzi.
16. **MAENEO YASIYORUHUSIWA:**

Mwanafunzi haruhusiwi kufika/kuingia sehemu zifuatazo bila ruhusa maalumu:

- a. Ofisi za shule
- b. Bohari za shule
- c. Kwenye disco, ngoma , mziki au kwenye sherehe yoyote ndani na nje ya shule
- d. Maabara
- e. Baa,kilabuni au mahali popote panapouzwa pombe au vileo vingine
- f. Nyumba za wageni (Guest House)
- g. Nyumba za watumishi/walimu

ZINGATIA:

Unataarifiwa kuwa shule hii ni shule ya Serikali wala siyo ya **DINI** Fulani. Aidha inazingatia katiba ya nchi kuhusu uhuru wa kuabudu, hivyo wanafunzi huruhusiwa kwenda sehemu za ibada kulingana na imani zao. Pia kumepangwa vipindi viwili vya dini katika ratiba ya masomo kwa siku ya Jumatano na kila siku jioni kabla ya chakula kuanzia saa 12.00 – 01.00 usiku. Wanafunzi hawaruhusiwi kuanzisha ratiba yao ya kuabudu katikati ya vipindi na ratiba zingine za shule. Tofauti ya hayo Mzazi/Mlezi anashauriwa kumtafutia mwanafunzi shule ya seminari endapo mwanafunzi huyo ana wito wa dini husika.

MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE:

1. Wizi
2. Uasherati, ushoga na ulawiti,ubakaji
3. Ulevi wa aina yoyote kama utumiaji wa madawa ya kulevya, pombe, sigara,bangi, mirungi n.k
4. Makosa ya jinai
5. Kuo au kuolewa
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
7. Kupigana au kumpiga mwingine.
8. Kudharau Bendera ya Taifa
9. Kulala nje ya shule bila ruhusa ya Mkuu wa shule
10. Kuchochea au kufanya vurugu, kugoma kwa namna yoyote
11. Kutoa lugha ya matusi
12. Kumdharau kiongozi wa shule, mwalimu, mfanyakazi na jamii kwa ujumla
13. Kutohudhuria vipindi
14. **Mwanafunzi kumiliki simu au sehemu ya simu kama laini, Charger nk**
15. **Kukosa kuhudhuria vipindi darasani na au kutofanya mitihani na majaribio kwa makusudi**

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Ofisi Ya Rais

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero

Shule ya Sekondari Mzumbe

Phone : **Mkuu wa shule 0717015950/0688687231**
Makamu M/Shule0769831453/0713482594

P. O. Box 19,
Mzumbe - **Morogoro**,
Tanzania.

Mzumbesecondarysch@gmail.com

www.mzumbesec.sc.tz

E. MEDICAL CERTIFICATE FORM

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF FORM

Please examine the above named as to his fitness for admission to school as a student.

Name and signature of requesting Officer.

Name Signature

Date

To be completed by a Government Medical Officer in respect of FORM 1/5 entrants:

Pupil's Full Name.....

Blood count (Red and White)

Stool Examination

Urinalysis.....

Syphilis Test.....

T. B. Test.....

Eye Test.....

Ears.....

Chest.....

Spleen.....

Abdomen.....

Blood Group.....

ADDITIONAL INFORMATION: e.g. Physical defects or impairments infections, chronic or family diseases etc.

.....
.....

I have examined the above named and I consider that he is physically fit/unfit to pursue as stated above.

Name and signature of Certifying Officer.

Name Signature.....

Station Designation

Date STAMP

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Ofisi Ya Rais

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero

Shule ya Sekondari Mzumbe

Phone: **Mkuu wa shule 0717015950/0688687231**
Makamu M/Shule 0769831453/0713482594

P. O. Box 19,
Mzumbe - Morogoro,
Tanzania.

Mzumbesecondarysch@gmail.com

www.mzumbesecc.sc.tz

F. AHADI/ KIAPO CHA MWANAFUNZI

Mimi

Ambaye nimechaguliwa kujiunga na **SHULE YA SEKONDARI MZUMBE KIDATO CHA I** mwaka 2025 ninaipokea na kuikubali nafasi niliyo pewa kwa malengo ya kusoma kwa bidii na kufikia malengo ya Taifa na Shule ya Sekondari ya Bweni Mzumbe.

Ninatambua kuwa nafasi hii ni adimu, nyeti na ya upendeleo kwangu ili niweze kusoma na kufanya vizuri katika masomo nikiwa na tabia na mwenendo mwema kwa ajili ya taifa langu la Tanzania, familia yangu na kwa ajili yangu pia.

Nina amini kuwa vitendo vyovyote vinavyopelekea uzembe katika kufanikisha makusudio haya ni hujuma kwa Taifa langu, familia yangu na kwangu pia. Hivyo ninaahidi kuwa, nikiwa hapa shuleni:

- i. Nitasoma kwa bidii kwa malengo ya kufanya vizuri katika masomo yangu.
- ii. Nitashika na kufuata sheria na taratibu zote za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa na zingine zitakazo kuwa zikitolewa mara kwa mara.
- iii. Sitajihusisha na vitendo vyovyote vya utovu wa nidhamu nikiwa hapo shuleni.
- iv. Nitafaulu kaika mitihani yangu yote na kamwe sitapata chini ya alama za ufaulu za shule ambazo ni 60%
- v. Ikiwa nitakiuka sheria kanuni na taratibu za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa, nitakubali kurudi nyumbani kumwita mzazi/ mlezi wangu. (Jina la mzazi) kwa ajili ya hatua zaidi.

Saini ya mwanafunzi tarehe

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Mimi ninakubali mtoto wangu

..... Kupata na kupokea nafasi katika shule ya sekondari Mzumbe mwaka 2023. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule.

Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na kwa taifa, ikiwa ni pamoja na kufanya vizuri katika masomo.

Anuani yangu ya kudumu ni

.....
Simu

Iwapo nitapata uhamisho wa kubadili makazi nilazima nitajulisha shule kwa maandishi

Saini ya Mazazi/MleziTarehe

ORODHA YA VITABU KIDATO CHA KWANZA

NA.	JINA LA KITABU	MWANDISHI
1	Physics for secondary schools Student's Book Form One	Tanzania Institute of Education
2	Chemistry for secondary schools Student's Book Form One	Tanzania Institute of Education
3	Biology for secondary schools Student's Book Form One	Tanzania Institute of Education
4	Civics for secondary schools Student's Book Form One	Tanzania Institute of Education
5	Geography for secondary schools Student's Book Form One	Tanzania Institute of Education
6	History for secondary schools Student's Book Form One	Tanzania Institute of Education
7	Basic mathematics for secondary schools Student's Book Form One	Tanzania Institute of Education
8	English language for secondary schools Student's Book Form One	Tanzania Institute of Education
9	Mabala the Farmer	Richard S Mabala
10	Hawa the Bus Driver	Richard S Mabala
11	The Magic Garden	K.R. Cripwell
12	Fast Money	K.R. Cripwell
13	Kalulu the Hare	F. Worthngton
14	Kiswahili Shule za Sekondari Kitabu cha Mwanafunzi, Kidato cha Kwanza.	Taasisi yaElimu Tanzania
15	Kiswahili Kitukuzwe, Kidato cha Kwanza	J. Mlyauki na wenzake (2009), Pearson Longman, Malaysia.
16	Kamusi ya Kiswahili Sanifu	TUKI (2019), Oxford University Press, Dar es Salaam.
17	Basic Mathematics Book 1	Wakamoga Masinde
18	Basic Mathematics for secondary schools	Oxford, Oxford University Press.
19	Civics for secondary schools Book 1	ZabronAmans
20	Civics for secondary schools Book 1	Richard Mbalase