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HALMASHAURI YA MANISPAA YA MTWARA – MIKINDANI 

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MTWARA 

SIMU: 023-2333299 AU 

Makamu 0717115098 

Malezi 0787425666 

Matron 0713943566 

Patron 0712280710                                                                                        S.L.P. 104, 

Mkuu wa Shule 0713830862 

Email:mtwaratechnical@yahoo.com                                                               MTWARA. 

Tarehe: 20/11 / 2024 
 
 

 
Kumb.Na: MTS/F.I/VOL.III/ 

 

 

Jina la Mwanafunzi ........................................................................ 

S.L.P.        ……………………………….... 

………………………………… 
 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA 

SEKONDARI YA UFUNDI MTWARA ILIYOPO WILAYA YA MTWARA-MKOA 

WA MTWARA MWAKA 2025 

 

1.0     Utangulizi 

Ninafuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika Shule yetu 

mwaka 2025. Shule ya Sekondari ya Ufundi Mtwara ipo umbali wa Km 2 Kaskazini Magharibi 

mwa mji / Halmashauri ya Manispaa ya Mtwara – Mikindani. 

Usafiri  wa  basi  kutoka  mjini  Mtwara  unapatikana  katika  kituo  cha  mabasi  cha  Mtwara 

(Mkanaledi).  Nauli  ni  TShs  2000/=  kwa  Bodaboda,  TShs  3000/=  kwa  Bajaji  na  TShs. 

5,000/= kwa Tax. 

 

Muhula wa masomo unaanza   Januari ………. 

 

2.0     Mambo Muhimu ya kuzingatia. 
 
2.1 Sare ya shule. 

a) Sare ya Shule ni kama ifuatavyo:- 

 

Wavulana-  

MASHATI MEUPE mawili (2) yenye mikono mifupi, SURUALI mbili (2) rangi ya KAKI na 

zenye malinda mawili au matatu, zenye upana chini 16 - 18, VIATU VYEUSI vya kufunga na 

kamba na SOKSI NYEUPE pea mbili, na MKANDA MWEUSI usio na nembo au picha yoyote. 
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Wasichana-  

MASHATI MEUPE mawili yenye mikono mifupi, SKETI mbili RANGI YA KIJANI zilizo 

ndefu hadi chini (USAWA WA KIFUNDO MGUU) na zenye malinda na UFITO MWEUPE 

CHINI YA MAGOTI, VIATU VYEUSI vya kufunga kwa kamba na SOKSI NYEUPE pea 

mbili. Kwa wanaovaa Hijab (NUSU KANZU), vazi hilo linatakiwa lifanane na Sare za Shule 

pamoja na nguo za kushindia. Pia aje na OVAROLI rangi ya Bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi 

kwa vitendo. 

 

Nguo za kushindia (Shamba Dress)- Anatakiwa awe na Tshirt mbili (2) rangi ya kijani zenye 

nembo ya shule ili kuleta mfanano (Hizi zinapatikana jirani na   shule).Suruali moja au mbili 

rangi ya kahawia (brown) kwa wavulana na Gauni moja au mbili  rangi ya kahawia (brown) kwa 

wasichana. 

 
NB: Mzazi/Mlezi atakayependa  kushona nguo hizo hapa shuleni zinapatikana jirani na 

shuleni. 

 

b) Sare ya Michezo 

Wavulana: Tracksuit mbili rangi ya Blue, Bukta mbili rangi ya Blue, Fulana ya michezo rangi ya 

Blue na Raba za Michezo. 

Wasichana: Tracksuit mbili rangi Blue, Fulana ya michezo rangi ya Blue na Raba za Michezo. 

 

2.2 Vifaa vya kujifunzia 

Mwanafunzi anatakiwa aje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya kujifunzia awapo shuleni: Daftari 12 

aina ya Counter Book, kalamu na Penseli za kutosha, Mkebe wa Hesabu na rula. 

 

2.3 Matibabu 

Matibabu ni jukumu la mazazi/mlezi hivyo Mwanafunzi anapokuja shuleni aje na fedha za 

kutosha atakazotumia kwa ajili ya matibabu pindi akiugua pamoja na fedha ya matumizi yake 

binafsi (Pocket Money). 

 

NB: ENDAPO MWANAFUNZI HANA BIMA YA AFYA AJE NA Sh 50,400/- KWA 

AJILI YA KUTENGENEZEWA BIMA YA MWAKA MMOJA YA MFUKO WA NHIF. 

 

2.4 Mahitaji mengine 

 

a) Mzazi utamlipia mwanao nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo. 

b) Mwanafunzi aje na Godoro lenye urefu wa futi 6 na upana futi 2.5 na mto wa 

kulalia.Ukipenda utanunua  hapa jirani na shuleni. 

NB: GODORO LIWE NA COVER NGUMU 

c) Mwanafunzi aje na Shuka TATU (moja rangi ya Pink na mbili rangi ya Blue) 

d) Sahani, bakuli, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula 
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e) Ndoo mbili kwa ajili ya kuogea na kufulia. Ukipenda utanunua hapa jirani na shuleni. 

f) Chandarua kwa ajili ya kujikinga na Mbu waenezao vimelea vya Malaria. 

 

3.0       Sheria na Kanuni za Shule 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na 

Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na 

utapewa baada ya kuripoti shuleni: 

a)  Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla 

ni jambo la lazima; 

b)  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 

lazima; 

c)  Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation) 

d)  Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa; 

e)  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje 

ya  

      mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii 

f)   Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

g)  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

h)  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; 

i)   Kutunza mali za umma; 

 

3.2       Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi Kufukuzwa au 

Kusimamishwa Shule 

a)  Wizi 

b)  Uasherati na ushoga. 

c)  Ubakaji. 

d)  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli 

nk. 

e)  Kupigana au kupiga. 

f)   Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

g)  Kudharau Bendera ya Taifa. 

h)  Kuwa mjamzito/Kupata Mimba. 

i)   Kuoa au kuolewa. 

j)   Kutoa mimba. 

k)  Kufuga ndevu 

l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au 

watu. 

m) Kukataa adhabu kwa makusudi. 
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n)  Kwenda nje ya mipaka ya shule bila ruhusa ya Mwalimu wa Zamu, Makamu Mkuu wa 

Shule au Mkuu wa Shule 

o)  KUMILIKI, KUKUTWA AU KUTUMIA SIMU YA MKONONI KATIKA 

MAZINGIRA YA SHULE. 

 

4.0     Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa 

shuleni na Mwanafunzi. 

a)  Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. 

Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni. 

b)  Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

c)  Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, Kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

4.1     Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza 

Kikamilifu 

NB:  Tafadhali uje na fomu zilizotajwa kipengele 4.0, usipokuja nazo itaathiri usajili wa 

kijana wako 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 
................................................... 

RIYADH    KADHI. 

MKUU WA SHULE.
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A.    MEDICAL EXAMINATION FORM (HATI YA DAKTARI) 
 

 
 

Mtwara Technical Secondary School, 

P.O.Box 104, 

MTWARA. 

Date................................. 

 
 

TO THE MEDICAL OFFICER, 
 

…………………………………............................., 
 

NAME:  …………………………....................................................... 
 

Please examine the above named as to his /her fitness for further education at Mtwara Technical 
 

Secondary School in the areas; 
 

 NORMAL NOT NORMAL 

EYES   

EARS   

RESPIRATORY SYSTEM   

GIT   

CVS   

URINE/STOOL   

VDRL   

STOMACH ULCERS   

.................................... 
 

RIYADH    KADHI. 

HEADMASTER 

MEDICAL CERTIFICATE (To be completed by the Medical Officer) 
 

 
 

I have examined the above named consider that he/she is.......................................................... 
 

..........................................................................take up the studies. 
 

Date………………….           Name and signature ....…………………….............................. 

Station……………….                                   Designation……………………………
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B.    FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI. 

Historia ya mwanafunzi 

1.         Jina la Mwanafunzi................................................................   Jinsia (ME/KE) .................. 

Umri.................      Tarehe na Mwaka aliozaliwa ................................................... 

2.         Shule ya Msingi aliyosoma awali............................................... Uraia................................ 

3.         Mahali anapoishi; Kijiji/Mtaa..................................Wilaya.....................Mkoa.................... 

4.         Unaishi na Wazazi/Mlezi/Yatima......................... ........................................... 

5.         i)         Kama unaishi na Mzazi: 

Jina la Baba/Mama ............................................ Mahali anapoishi .......................... 
 

 

ii)        Kama unaishi na Mlezi: 

Jina la Mlezi ............................................ Mahali anapoishi .................................. 
 

 

iii)       Kama wewe ni Yatima: 

Jina la anayekuhudumia ...................................... Mahusiano ................................. 

Picha ya mzazi (baba)/Mlezi wa kiume                     Picha ya mzazi (mama)/Mlezi wa kike 

Jina: ...........................................                                Jina: .................................................. 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Mkataba wa Kutoshiriki katika Migomo, fujo ma makosa ya jinai. 
 

Mimi ............…………………………....…niliyechaguliwa kujiunga na Kidato cha ................... 

mwaka ............... nimesoma na kuyaelewa maelezo ya kujiunga na Shule ya Sekondari ya Ufundi 

Mtwara na ninaahidi kwamba:- 

 
1.         Nitafuata na kutekeleza Sheria na Kanuni zote za Shule hii. 

 

2.         Naahidi kutoshiriki katika migomo ya aina yoyote, fujo na makosa ya Jinai. 
 

3. Endapo nitaenda kinyume Sheria na Kanuni zote za Shule hii na kushiriki katika migomo 

ya aina yoyote, fujo na makosa ya Jinai, HATUA KALI ZA KINIDHAMU zichukuliwe 

dhidi yangu. 

 
Tarehe……………………                                   Sahihi……………………………..
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C.     FOMU YA MZAZI/MLEZI (Ijazwe na Mzazi/Mlezi Mwenyewe) 
 
 

Mimi…………………………..............................ambaye ni mzazi/mlezi wa kijana wangu 

aitwae ………………...............................…nakubaliana na Sheria na Kanuni za Shule. 

Nitayakubali na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule hii. 

 
Tarehe……………………                                             Sahihi………………………… 

 

TAARIFA ZA DHARULA 
 

Tafadhari orodhesha ndugu ambao shule inaweza kuwasiliana nao wakati wa dharula 
 

NA. JINA MAHALI ANAPOISHI NAMBA YA SIMU MAHUSIANO 

1     

 

2 
    

 

3 
    

 

4 

    

 

5 
    

 
 
 
 

MAMBO YA KUZINGATIA KWA WAZAZI NA WALEZI 
 

1) MTU YEYOTE AMBAYE HATAORODHESHWA KWENYE JEDWALI LA HAPO 

JUU HATARUHUSIWA/HARUHUSIWI KUMTEMBELEA MWANAFUNZI 

AWAPO SHULENI. 

2) MWANAFUNZI AWAPO SHULENI ATATEMBELEWA MARA MOJA TU KWA 

MWEZI AMBAYO NI SIKU YA JUMAPILI YA MWISHO WA MWEZI. 

MUONEKANO WA SARE. 


