JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA,
OFISI YA RAIS - TAMISEM]I,
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI,
SHULE YA SEKONDARI MOSHI.

S.L.P 3021,

MOSHI
30.11.2024

Namba za simu:

1. Mkuu wa shule: 0758-463928
2. Makamu wa Mkuu wa shule: 0787514688, 0765358489
3. Walimu wa idara ya malezi: 0754695755, 0788190798, 0676404757

Kwa Mzazi/MIezi Wa MWaNafUNZi..........ewvvsvussmessesseessssmsessssssnnsssssssesssssesssssesess s

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MOSHI
KWA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2025.
1. (i) Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha
kwanza katika shule ya sekondari Moshi mwaka 2025.
(ii) Shule ya sekondari Moshi iko umbali wa km 4 kutoka stendi kuu ya
mabasi ya Moshi mjini barabara ya kuelekea hospitali ya KCMC mkabala na
chuo cha polisi Moshi. Usafiri wa kutoka stendi ya mabasi Moshi mjini
unapatikana kwa kutumia bajaji za kwenda KCMC kwa nauli ya Tsh 700/=.
(iii) Masomo yataanza tarehe 06.01.2025 kwa hiyo mwanafunzi
aripoti shuleni tarehe 05.01.2025
2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

A. SARE ZA SHULE.
(i) Sare ya shule hii ni suruali mbili (2) za rangi ya blue bahari, mashati mawili

(2) meupe ya tetron yenye mikono mifupi (aina ya Tomato) na tai ya
blue bahari yenye mistari meupe.
TANBIHI: Suruali iwe na rinda moja kulia na jingine kushoto kwa
mbele na dart nyuma. Iwe na upana wa inchi 14 na iwe na turn up.
Suruali za mtumba na vibamba (modo) haziruhusiwi shuleni.

(ii) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (2) vinavyofunika miguu na visiwe na

kisigino kirefu.

(iii) Soksi jozi mbili za rangi nyeusi.

(iv) Bukta na fulana rangi nyeusi na raba nyeusi kwa ajili ya michezo.

(v) Sweta mbili (2) za rangi ya blue bahari zenye shingo ya V.

(vi) Mwanafunzi mwenye Ualbino aje na kofia ya rangi ya Khaki na mashati

mawili meupe ya shule yenye mikono mirefu.
1

CamScanner


https://digital-camscanner.onelink.me/P3GL/g26ffx3k

(vii) Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali.

(viii) Mwavuli mkubwa kwa ajili ya mvua.

(ix) Mabuti ya mvua (Rain Boots) rangi nyeusi.

B. NGUO ZA KUSHINDIA (SHAMBA DRESS)

(i) Mashati mawili ya draft ndogondogo rangi nyekundu yenye mikono
mifupi.

(ii) Kwa wanafunzi wenye ulemavu wa ngozi mashati yawe ya mikono mirefu.

(iii) Suruali mbili rangi ya nyekundu (red colour)

(iv) Track suit moja (1) rangi ya damu ya mzee (Maroon)

(v) Viatu vya wazi (sandals) vya ngozi kwa ajili ya kuvaa jioni. Yeboyebo
haziruhusiwi

C. MAHITAJI YA TAALUMA

(i) Plain paper (A4) bunda moja (1) na Rulled paper bunda moja (1) kwa ajili
ya majaribio na mitihani

(ii) Four Figure Mathematical tables (Form 1- 4)

(iii) Daftari 12 kubwa (counter books ) na madaftari 12 makubwa ya msomi

kwa ajili ya mazoezi.

(iv) Mathematical set, Kalamu za wino, Kalamu za risasi, rula n.k.

D. VIFAA VYA USAFI

(i) Ufagio mmoja (1) wa kuondoa buibui

(ii) Dekio moja (1) aina ya pusher.

E. MAHITAJI MENGINE

(i) Godoro la sponji, urefu futi 6, upana futi 3 na unene inchi 4.

(ii) Shuka tatu (3) za rangi ya bluu bahari.

(iii) Blanketi moja (1).

(iv) Mto mmoja wa kulalia.

(v) Taulo, Mswaki, Dawa ya meno, Sabuni za kufulia na kuogea na malapa.

(vi) Chandarua cha Mbu
(vii) Vyombo vya kulia chakula kama bakuli, sahani, kikombe cha chai na kijiko

(viii) Ndoo ndogo mbili
(ix) Sanduku imara la bati (trunker) saizi ya kati na kufuli.
(x) Nguo za ndani za kutosha (zisipungue sita).

TANBIHI: (a) NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI SHULENL.
(b) NGUO ZOTE ZIWEKWE ALAMA KUEPUKA KUVALIANA NA

KUIBIANA.
F: FEDHA ZA MATUMIZI MADOGO MADOGO (POCKET MONEY)
Mzazi/Mlezi anaweza kumpa mwanaye fedha za matumizi binafsi. Fedha hizo
sitatunzwa na ofisi ya malezi na mwanafunzi atapewa kidogo kidogo kupitia leja
maalumu itakayofunguliwa kwa ajili ya kutunza kumbukumbu. Tunashauri
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mwanafunzi asi S, . ”
vanatunzi asipewe fedha nyingi ili kamwepusha na vishawishi na kuepuka

Kuibiwa,
G : BIMA YA AFYA
Shule inashauri kuwa ni vyema kila mzazi akamkatia mwanaye BIMA YA AFYA

ili akiugua iwe rahisi kupata huduma ya afya kwa haraka hospitalini.

FOMU ZILIZOAMBATISHWA

(a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali
ya serikali ikiwa inaonesha hali halisi ya afya ya mwanafunzi.
Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara mwanafunzi
atakaporipoti shuleni

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ Mkataba wa

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

(c) Fomu ya Mzazi na Mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na

maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Pamoja na kukamilisha fomu zote hapo juu mwanafunzi anatakiwa kuja na:
i Picha nne 4 ( Passport size) za wazazi na ndugu wa karibu wa
mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni
pamoja na namba zao za simu picha hizi zibandikwe fomu D

ii.  Ajenakivuli cha cheti cha kuzaliwa.
Picha mbili (2) passport size za mwanafunzi.( awe amevaa shati

la shule).
VIPINDI VYA DINL
Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuhudhuria vipindi vya DINI yake husika
akiwapo shuleni.
Vitabu vya dini kwa ajili ya sala na vipindi vya dini hapa shuleni n kama
ifuatavyo;

i. Waislamu - waje na Quran Takatifu.
ii. Wakatoliki. Waje na misale ya Waumini, Biblia na Rozari.
iii. Waprotestant chini ya CCT, SDA na Madhehebu mengine ya Kikristo-

1.

iii.

walete Biblia na vitabu vya nyimbo vya madhehebu husika, pamoja
na machapisho mengine ambayo yanatumika kulingana na imani yao

3.SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978

na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha,
ozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na
a Ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye
elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia

inazingatia miong

Teknolojia yenye dhamana ya elimu n

jukumu la usimamizi na uendeshaji wa
3

CamScanner


https://digital-camscanner.onelink.me/P3GL/g26ffx3k

mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni

pamoja na;
3.1 Sheria na Kanuni za Shule

i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi
wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule
kulingana na ratiba ya shule;

lii.  Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation);

iv.  Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;

v.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya
kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa
uanafunzi wako katika shule hii;

vi.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

vii.  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
viii.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;

ix. Kutunza mali za shule;

x.  Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa
bila idhini ya daktari; na

xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi
mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU:

<+ Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna
yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza
simu ya mwanafunzi;
<+ Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye
Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni
marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na
mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo
hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi
mmoja tu;
< Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa
na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au
Ugonjwa).
3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni
pamoja na:
i. Wizi;
ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
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Iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na
jamii kwa ujumla;
v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au
mtu yeyote yule;
vi. Kufuga ndevu;
vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
vili. Uvutaji wa sigara;
ix. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa;
X. Kusababisha mimba;
xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale
yanayovunja sheria za nchi:
xil. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
xili. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira
ya shule;
xiv. Kudharau Bendera ya Taifa;
xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa
sumu; na O
xvi. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi. @0
KARIBU SANA MOSHI SEKONDARI &, QX?(

&
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MKUU WA SHULE ro{"'.

NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utalfeli (wizi kwa njia ya
mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi
au Kkupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na
kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi
ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI
UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO
USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA
SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA

ZIFUATAZO: -

fJ»

> Mkuu wa shule 0758 463928

> Makamu Mkuu wa Shule 0765358489, 0787 514688

» Mwandamizi Taaluma 0754049940

> Mwandamizi Malezi 0754 695755, 0788 190798
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OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI

FOMU A
HATI YA MAKUBALIANO
MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI MOSH]I,
S.L.P 3021,
MOSHI

KUKUBALI KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE
nakubali nafasi ya kidato

cha ................niliyopewa katika shule yako.

Ninayakubali masharti na kuwa nitatii sheria za shule hizo zilizoko na zile

zitakazotolewa kwa muda wote wa masomo yangu. Naahidi kuwa
nitawaheshimu na kuwatii walimu wote wa shule na wafanyakazi kama walezi

wangu
Naahidi kuwa nitatii wale wote watakaoteuliwa au kuchagukliwa kuwa

viongozi wangu kwa mujibu wa sheria

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mwaminifu. Naahidi pia kuwa
nitajielimisha kwa nguvu zangu na akili zangu zote kwa manufaa yangu binafsi

na Taifa langu.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi hizi nitapoteza nafasi yangu hapa shule.

JINA LA MWANAFUNZI cooovvnsssssmsssssmmmsssss s SAHIHI .....coocomrrennnnne
JINA LA MZAZI/MLEZI covvvsvvecnsssssssssssmmmssssssssss s SAHIHL.......cooomrrcrrnnn
ANUANT YAMZAZE/MICZIvrrrsersarsnnsssssmessssssmssssss s e
SHITILL TNAIMDA/ cvvvrsssseessressssss s sisssssss b s e
Barua pepe (€-Mal) s s
Namba ya KuandiKisShwa ... Tarehe

Darasa ulilopangiwa....ccweesesseeeess BWeni....oroiieimnnnenes BlocCK.......couusumnnraerens
Jina 1 WAl e Sahihi......couersresens
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI

FOMU B

MEDICAL FORM

To be completed by medical officer from a recognized

Government Hospital. Full Name of
Student......coccevnniiniinninine, Sex/Male.......ccocvunnns Blood count

(Red and White) .........cvvrnnimmminenesssrennss s s

StOO0] EXAMINATIONS woeveerreriirernnnstserssssarersrssssirnmnssssasessasasssnnnassansenan

ADDITIONAL INFORMATION

E.g Physical defects/impairment /pediatric diSorders. ...,

I certify that the above is fit/unfit to pursue studies as stated above.

Signature

MEDICAL OFFICER

DATE..................................Rubber 1 7:11 1) 1 ST T TR

NOTE : Student should send or bring the completed form to school

together.

CamScanner


https://digital-camscanner.onelink.me/P3GL/g26ffx3k

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI
FOMU C
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

JINA BABA UKOO UMRI | TAREHE YA

KUZALIWA

LAKO

LA BABA

LA MAMA

NYUMBANI

1.Anwani ya nyumbani S.L.P........ccoceervvrerreeeeesrnns Simu ya mzazi/mlezi.................

2.Kukiwa na matatizo taarifa ipelekwe kwa

[ 514 | OO Uhusiano na wewe..........coeeveveenenee.
namba ya simu ......ccccceveieiriiennnne.
3.Anafanya kazi gani ........ccccoiie i, |1 '£ ) O

Baba yuko hai 2., Mama yuko hai 2.,

Baba ana watoto wangapi ... Wav.....ccooeuee. Was.....couee.

Dini YaK0...comeissorssesemessssssassessiassanane D) T=] 11 o1 U
8
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI
FOMUD
( Fomu hii ijazwe na mwanafunzi, mzazi/mlezi na picha za
wazazi/walezi ziambatanishwe)
AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi MWanfunzi .......c.ooooeeeeeeveereeresee e seeeseenns Kidato .....cccoveeens

Ninaahidi kufuata taratibu na sheria zote za shule ikiwa ni pamoja na
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

SAHIHI ..o erseeeenaeees TAREHE......c..ccoovssmannsans
AHADI YA MZAZI
Mimi mzazi wa mwanafunzi .....coceeeeeeeereeesierreesseeeesinsesssssessn Kidato cha

mwaka....................ninakiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa michango
ya shule na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule kwa kipindi chote
mwanangu atakapokuwa katika shule ya Moshi Sekondari.
MAJINA YA WAZAZI/WALEZI

TAREHE ..ottt s

30117 OO
NAMBA YA SIMU...ccvsvrerereressssssssssssssssesen
UHUSIANO oo sreeeereeereseeesssssssssssesssssnssssssens
SAHIHI oo seeesssss s ssssssssssessssssssssssssssees
121 £

0N 11 VO
NAMBA YA SIMU...oooessrseeseesessssssssnssns

UHUSIANO ...cerniemrmmescssasssmmssssnsssasisinees
TN 2 115 0 PO R
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI
FOMUE
FOMU YA USAJILI WA MWANAFUNZI.

1. JINA.........oecceveeee. Kidato chaue ...
2. Tarehe ya Kuingia.........ccccoeeevcurevereseeeceeesnesenens
5.UKAMILISHAJI WA MAHITA]JI:

i.  Sare ya shule: Amekamilisha/ Bado
Anadaiwa........coeerirene s

ii. Vifaa vya masomo: Amekamilisha/ Bado Anadaiwa.........ceveuieiiiinnnninnnn.

iii. Amekamilisha - Ream.......ccccccceceriinnane Bado....ccoorueereriennns

ijv. Vifaa vya Bwenini matumizi binafsi

Amekamilisha/ Bado.....ccoevvneciiiinniaieiin

V. Vifaa vya usafi. 1. Dekio aina ya Pusher ()

2. Ufagio mrefu wakuondolea buibui ()

JINA LA MWL WA MALEZL...... oo it
SAHIHL....cocriirmmrmnsemsnnnsasssnnsees TAREHE......ccoeiiinnne
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SAMPLE ZA RANGI ZA VITAMBAA VYA SARE ZA SHULE

%’ #059DFF

Sare ya shule (Suruali)
Rangi : Bluu bahari(Light blue) Tai rangi ya blue yenye mistari
myeupe

Shamba dress (Vazi la kazi)
Rangi : Suruali rangi ya nyekundu (red), Shati la draft (nyekundu
na nyeupe)

Track suits
Rangi:Damu ya mzee (Maroon)



