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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAISI 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

Namba za simu 

Mkuu wa shule: 0765842864 

 

 

Shule ya Sekondari Kantalamba, 

S.L.P. 70, Simu 025-2802017 

SUMBAWANGA. 

 
TAREHE : …………………… 

 

MWANAFUNZI ……………………………………………………………………………………… 

S.L.P. ………………………………… 

………………………………………... 

 

YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA  SHULE YA SEKONDARI 

KANTALAMBA ILIYOPO HALMASHAURI YA SUMBAWANGA MC MWAKA 2025. 

 

Ninayo furaha kukufahamisha kwamba umechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Kantalamba katika 

Kidato cha Kwanza (FI) mwaka 2025. Ninachukua nafasi hii kukupongeza kwa jitihada zako zilizowezesha 

kustahili uchaguzi huu. Ni tegemeo langu kwamba jitihada hizo utaziongeza uwapo katika shule hii. Shule 

ya Sekondari Kantalamba ipo katika Manispaa ya Sumbawanga. Manispaa hii ambayo ni makao Makuu ya 

mkoa wa Rukwa, ipo umbali wa kilometa 336 toka Mbeya na kilometa 240 toka Mpanda.  Upo usafiri wa 

uhakika kila siku toka Mbeya ambapo mabasi huondoka kuanzia saa 12:00 alfajiri na kuwasili Sumbawanga 

saa 7:00 mchana.  Kutoka Mpanda usafiri upo kila siku ambapo magari huondoka saa 1:00 asubuhi na 

kuwasili Sumbawanga saa 7:00 mchana. Shule ipo umbali wa kilometatatu (3) toka makao makuu ya mkoa.  

Kwa kutumia usafiri wa tax utalipa shs.5,000/= tu na kwa kutumia mabasi madogo (daladala) utalipa Tshs 

500/= tu. 

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe ………………… Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 

………………….  na mwisho wa kuripoti ni ………………………………. 

 
 
Yafuatayo ni maagizo na mahitaji muhimu ambayo utatakiwa kuyatimiza kabla ya kujiunga na shule hii. 
 
MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA. 
 
A:  SARE YA SHULE: 

i. SURUALI 1 DARK BLUE:  Yenye marinda mawili kila upande na mkunjo au pindo chini (tunup) na 
isiyo bana chini. 
 

ii. SURUALI 1 KAKI: Yenye marinda mawili kila upande na mkunjo au pindo chini (tunup) na isiyo 
bana chini. 
 

iii. SURUALI 1 NYEUSI: Yenye marinda mawili kila upande na mkunjo au pindo chini (tunup) na isiyo 
bana chini. 

 
NB: Suruali zote zinapatikana shuleni kwa mzazi atakayependa kushona shuleni. 

 
iv. SHATI 2 ZA RANGI NYEUPE:  Mikono mirefu lenye mfuko mmoja kifuani upande wa kushoto.   

 
v. TAI:  Rangi dark blue na kaki. 
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vi. VIATU: 
❖ Rangi nyeusi vyenye kamba, visiwe na soli nene, hairuhusiwi kuvaa viatu vya matairi, 

 
❖ Kandambili au yeboyebo wakati wa masomo darasani na bwaloni/ukumbi wa chakula 

haviruhusiwi. 
 
(vi) SOKSI: 

❖ Rangi nyeupe isiyo na urembo wowote 
 

(vii) MKANDA: 

❖ Rangi nyeusi na uwe wa ngozi 

❖ Usiwe na madoa au urembo wowote 

 
   (viii) T.SHIRTS:  

❖ T.shirt mbili (2). Moja kwa ajili ya darasani na nyingine kwa ajili ya kushindia 
❖ Rangi ya bluu yenye kola na yenye nembo ya shule.  

NB.  T.shirts zote zinapatikana shuleni ili kuepuka kutofautiana kwa rangi za sare hii ikiwa ni pamoja na 

kuwa na nembo ya shule na maandishi. Kila T.shirt ni shilingi 13,000/= 

 
    (ix) SWETA: Rangi ya blue 

   (xi) NGUO ZA MICHEZO 
❖ Unatakiwa uje na nguo za michezo ambazo ni bukta na fulana zote rangi ya bluu na track suit 

rangi nyeusi. 
❖ Uje na Raba kwa ajili ya michezo 

  (xii) NGUO ZA KUSHINDIA 

❖  Nguo za kushindia ni suruali nyeusi na T-shirt rangi ya blue kama ilivyoelekezwa hapo juu. 

❖ Hairuhusiwi kuja na nguo za nyumbani. 

 
B.  VYOMBO VYA CHAKULA: 

❖ Nunua vyombo vya chakula ambavyo ni sahani, bakuli, kikombe pamoja na kijiko. 
 

C.  VIFAA VYA USAFI. 

Uje na viaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi:- 

i.  Mifagio miwili (1)  aina ya chelewa kwa ajli ya usafi wa mazingira 

ii. Jembe lenye mpini. 

iii. Mopa/Drier 1 (Rubber squeezer) 

iv. Uje na ndoo tatu (3) za lita 10 kwa ajili ya (i)  kuchotea maji ya jikoni, (ii) kusafisha chooni, ( iii)  

usafi binafsi. 

v. Fyekeo 1. 

vi. Sink brush ( Brashi ya kusafishia chooni.- Wanafunzi wanatumia vyoo vya maji). 

VILETWE VIFAA NA SI PESA. PESA HAZITAPOKELEWA. 

 

D. RIM 

Rimu mbili (2) Za karatasi kwa ajili ya mitihani ya mara kwa mara. Ikiwa ni rimu moja kwa kila muhula. 

(ZILETWE RIMU NA SI PESA.PESA HAZITAPOKELEWA). 
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E.  MAHITAJI MENGINE. 

❖ Godoro futi 2½  

❖ Chandarua, mashuka mawili blue bahari 

❖ Taulo, blanketi na Sanduku la chuma (original) 

❖  copy ya cheti cha kuzaliwa (usilete original) 

 

F. MAHITAJI YA KITAALUMA 

❖ Madaftari ya kutosha (counter books 11) 

❖ Vitabu vya masomo ya:-  

i. Physics 

ii. Chemistry 

iii. History 

iv. Geography 

v. Mathematics 

vi. Civics 

vii. Kiswahili 

viii. Biology 

ix. Agriculture 

x. Physical Education 

xi. English Language 

xii. Elimu ya Dini ya Kiislamu (kwa waislamu). 

xiii. Mkebe (  Mathematical set) 

xiv. Kalamu za kutosha na Penseli  

xv. Rula mbili 

xvi. Vifutio. 

 
G.  FEDHA ZA MATIBABU NA MATUMIZI. 

❖ Unashauriwa uje na fedha ya matumizi madogo madogo kama vile kununua sabuni, mafuta 
n.k. na gharama za matibabu. Unashauriwa uje na kadi  ya biama ya afya.( Kama hana bima 
uje na Tshs 10,000/ kwa ajili ya kukata bima ya pamoja). 
 

H.   LIKIZO ZA MIHULA. 
❖ Mwezi wa Juni na Disemba hakuna mwanafunzi anayeruhusiwa kubaki shuleni wakati wa 

likizo. 
 

I. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII. 
 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10  ya mwaka 1995.  Aidha, inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na Wizara ya Elimu,  Sayansi, Teknolojia na Ufundi.  Yenye dhamana ya elimu 
nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.  
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na 
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 
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i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulinga na ratiba ya 

shule ni lazima. 

iii. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation). 

iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani 

na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na 

ix. Kutunza mali za umma 

 

 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule. 

i. Wizi 

ii.  Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro 

iii. Uasherati na ushoga 

iv. Ubakaji 

v. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutajibangi, cocaine, mirungi, kubeli 

na kadhalika. 

vi. Kupigana au kupiga 

vii. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

viii. Kudharau Bendera yaTaifa 

ix. Kumpa mimba mwanafunzi 

x. Kuoa au kuolewa 

xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvunja amani na usalama wa shule au 

watu. 

xii. Kushiriki kutoa mimba 

xiii. Kufuga ndevu 

xiv. Kutembelea majumba ya starehe na vyumba vya kulala wageni 

xv. Kumiliki, kukutwa, kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule. 

xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu, n.k. 

xvii. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi na jamii kwa ujumla 

xviii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayo vunja sheria za nchi. 

xix. NB.unarusiwa kusafiri na simu ili kurahisisha mawasiliano ukiwa njiani.Lakini unapofika 

shuleni tu siku hiyo ukabidhi simu kwa makamu mkuu wa shule au mwalimu wa 

zamu.Kama wote hawapo ukabidhi kwa mwalimu yeyote aliyeko shuleni. Ukikamatwa na 

simu adhabu yake ni KUFUKUZWA SHULE MOJA KWA MOJA. 

 

 

 

……………………. 

MKUU WA SHULE 
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PRIME MINISTER’S OFFICE- REGIONAL ADMINISTRATION   AND LOCAL 

GOVERNMENT. 

KANTALAMBA SECONDARY SCHOOL, 

                                                    P.O.BOX 70, 

                          SUMBAWANGA 

                   DATE…………………………………………. 

 

MEDICAL OFFICER 

GOVERNMENT HOSPITAL 

…………………………………………… 

………………………………………….. 

 

REF: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

PART A. 

Name …………………………………………………………………………………………………. 

Please examine the above named as to HIS/HER physical and mental fitness as 

indicate below and arrange  for necessary treatment if required.This certificate must 

be signed by qualified medical officer of a government Hospital and returned to school 

by the student. 

The examination should include the following categories: 

1. Sight 

2. Hearing 

3. Haemoglobin 

4. Blood pressure 

5. Pulmonary tuberculosis 

6. Neurosis 

7. Venereal diseases 

8. Skin diseases 

9. Urine 

10. Leprosy 

11. Any disability 

12. Stool 

13. Pregnancies test 

14. Other serious disease 

 
PART B : 

MEDICAL CERTIFICATE 

( To be completed by a Government Medical Officer) 

1. I have examined the above named student and consider that she /he is 

physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full schooling. 

2. Othercomments………………………………………………………………………………… 

Date ……………………………………                      Signature and Official stamp 


