JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS - TAMISEMI

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

Simu: Mkuu wa Shule 0756025516, M/Mkuu wa Shule 0757612107 SHULE YA SEKONDARI IYUNGA
0754668190, 0764641765, 0655678821, 0712241989. S.L.P. 701
Email: iyungasecondary@gmail.com MBEYA.

Website: www.iyungatechnicalschool.sc.tz
Unapojibu tafadhali taja:

KUMB NA. IYU/U/12

20/11/2023

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IYUNGA,

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA, MKOA WA MBEYA

1. Utangulizi:-

KIDATO CHA KWANZA ELIMU MAALUMU 2025

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika
shule hii mwaka 2025.

Shule ya Sekondari lyunga ipo umbali wa kilometa tano (5) Magharibi mwa jiji la Mbeya.
Usafiri wa DALADALA/BAJAJI kutoka kituo kikuu cha mabasi stendi kuu nauli ni shilingi
mia saba tu (700/=)

Muhula wa masomo unaanza tarehe 13/01/2025 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni

tarehe 12/01/2025
2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-
2.1  Sareyashule
€)) Suruali mbili (2) rangi ya kaki inayofanana kama ya polisi, ya heshima siyo
“modo” (iwe na marinda mawili).
(b) Mashati mawili rangi nyeupe mikono mifupi yote yawe marefu yakuweza
kuchomekewa kwenye suruali.
(©) Tai nyeusi ndefu ya kufika kiunoni
(d) Viatu vya shule vyeusi vya ngozi jozi 2. Viwe vya heshima vyenye kisigino
kifupi vya kufunga na kamba.
(e) Soksi rangi nyeusi jozi mbili.
()] Sweta rangi ya bluu (Rangi ya kizibo cha biki) shingo ya “V”
(9) Mkanda mweusi wa suruali usio na picha wala madoido.
(h)  T-shirt mbili rangi ya kijivu zenye kola (form six), moja itatumika kama

shamba dress na nyingine kwa ajili ya michezo.Fulana iwe ya kola ya duara na
siyo vinginevyo.
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Q) Vifaa vya michezo: raba/viatu vya michezo, Bukta rangi ya bluu, stokings
(soksi) ndefu jozi mbili.

() Nguo za kushindia (shamba dress) ambazo ni Tracksuit mbili, rangi ya kijivu
yenye miraba rangi nyeupe kuanzia kiunoni mpaka kwenye unyayo na kuanzia
begani hadi kwenye kiganja ivaliwe wakati wote baada ya masomo.

(K) Ovaroli rangi ya bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi

Vifaa vinavyopatikana shuleni ni t-shirt, track suit, tai, soksi, daftari counter
na chandarua tu.

2.2 Mahitaji muhimu

(a) Shuka za kujifunika 2 za light bluu

(b) Blanketi zito moja kwa ajili ya kurkaribiana na msimu wa baridi
(c) Madaftari makubwa (counter books) 10

(d) Rula, kalamu na penseli zakutosha

(e) Mswaki, sabuni, dawa ya meno na dawa ya viatu

(F) Sahani, bakuli, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula

(9) Chandarua kwa ajili ya kujikinga na mbu

(VIFAA/MAHITAJI HAYO YOTE HAPO JUU PIA YANAPATIKANA SHULENI
KWA BEI YA KAWAIDA)

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

(i)
(i)
(iii)
(iv)
(v)
(vi)

(vii)
(viii)
(iX)
(x)
(xi)

(xii)
(xiii)
(xiv)
(xv)
(xvi)
(xvii)

Wizi

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

Kugoma na kuhamasisha mgomo

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
Kuwa na nywele ndefu. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati
wote wawapo shuleni

Kufuga ndevu

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

Uvutaji wa sigara

Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za
nchi

Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
Kudharau alama za taifa yaani bendera yaTaifa,fedha, picha ya Rais,mwenge n.k.
Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu nk.
Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

(xviii) Kugoma adhabu halali ya mwalimu au kiranja.

4. Viambatisho na Fomu Muhimu:



(@)

Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na
Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki
katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.
(d) Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
(e) Nakala ya Cheti cha kuzaliwa.
5. Maelekezo mengine muhimu
(i).Mwanafunzi anatakiwa awe na nauli ya kurudia nyumbani wakati wa likizo.
(i1). Shule haitoi huduma ya chakula maalum(special diet) kwa wagonjwa
6. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
Sahihi ya Mkuu wa Shule ......ccooieiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiininnnn

Jina laMkuu wa Shule IGNAS KOMBA

Mhuri wa MKUU Wa SHUIE «.uueeiriiiiiiiiiiiiiiiiiiannnneeeens



SHERIA, TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE

UTANGULIZI:
Kila mwanafunzi itampasa kufuata sheria. taratibu na kanuni za shule hii kama
zilivyoonyeshwa hapo chini.

TARATIBU ZA MASOMO

A Mwanafunzi anatakiwa kuwahi shule inapofungua na kuzingatia mambo yafuatayo:-
i.  Kuingia darasani mapema kabla ya mwalimu

ii.  kusimama na kusalimu mwalimu anapoingia darasani

iii.  kuhudhuria vipindi vyote vilivyopangwa katika ratiba ya darasa lake.

iv.  Kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote inayomhusu

v.  Mwanafunzi atawajibika kujifunza na kuongea kiingereza muda wote awapo
shuleni ikiwa ni pamoja na kutekeleza kanuni ya SPEAK ENGLISH ONLY.

vi.  Mwanafunzi anyooshe mkono wake juu na asimame wakati wa kuuliza au
kujibu maswali.

vii.  Mwanafunzi akiwa hapa shuleni anatakiwa kuhudhuria maandalizi ya jioni
(night preparations) bila kukosa. Vinginevyo adhabu kali itatolewa.
viii.  Mwanafunzi atatakiwa kufanya majaribio na mitihani yote ya ndani,
kushindwa kufanya hivyo adhabu kali itatolewa
B.. Ikiwa mwalimu hayupo darasani mwanafunzi yampasa:-

I Kusoma kimya darasani.
ii. Kutotembea ovyo darasani.
iii. Kutotoka nje ya darasa bila sababu.

MAADILI MEMA

A. Kila mwanafunzi wa shule hii atatakiwa
i.  Kuwahi kufika shuleni, kuheshimu walimu,wafanyakazi, viranja wa shule na wageni.
ii.  Kusimama na kusalimu wakubwa/walimu wanapopita ama kuongea nao.

iii.  Kumheshimu mwanafunzi mwenzako. Ni marufuku kabisa kuoneana hususani
wanafunzi wapya. Mwanafunzi mgeni anapoonewa usisite kutoa taarifa mara moja
kwa walimu au uongozi wa shule.

B. Wanafunzi wasitembelee sehemu zifuatazo bila kibali.
I. Chumba cha walimu(Staff room).
ii. Nyumba za walimu/ wafanyakazi.
C. Mwanafunzi anatakiwa kuwa safi wakati wote kwa
i. Kuvaa nguo nzuri na vizuri. Tumbukiza shati ndani ya suruali.
ii. Kukata nywele vizuri na kuzichana. Mitindo ya rasta, karikiti na panki hairuhusiwi.
Vilevile kusuka au kunyoa vipara hakuruhusiwi.
iii. Kunyoa ndevu, kukata kucha na kuoga kila siku.
Iv. Kutovaa mapambo kama vile mikufu, heleni, bangili, shanga, kofia, kupaka rangi
kucha, wanja, rangi za midomo, kuvaa pete n.k.



UTUNZAJI WA MALI ZA SHULE

(i) Mwanafunzi anawajibika kutunza, na kulinda mali ya shule kwa matumizi endelevu ya

wanafunzi waliopo na wale watakaokuja baadaye. Hivyo:-

@) Viti, madawati, meza vitunzwe mahala pake bila kuvihamisha hamisha. Ni
marufuku kuburuza viti, meza au madawati.

(b) Majembe, ndoo, kwanja, mashoka, sululu, sahani, na vikombe vitunzwe na
kuwekwa mahali pake.

(© Madirisha na milango ya vyumba vifungwe wanafunzi wanapoondoka.

(d) Milango na madirisha visibamizwe ovyo.

(e). Haruhusiwi kuruka uzio unaozunguka eneo la shule,akibainika au kukamatwa
atasimamishwa masomo kwa muda na kulipia gharama za uharibifu.

(i) Majengo ya shule yatunzwe kwa:-
@ Kufagia na kudeki sakafu na kutoa buibui ukutani na madirishani.
(b) Kusafisha madirisha na vioo
(© Kutoandika, kuchora na kubandika maandishi kwenye kuta
(d) Vyoo vitumiwe na kuachwa katika hali ya usafi.
USAJILI:
Mwanafunzi atatumia jina lake lililoandikwa kwenye TSM 9 tu. Hairuhusiwi
kubadilisha jina. Mwanafunzi atatakiwa kuonana na utawala wa shule kabla ya
kuanza kutumia mali za shule.
MUHIMU:

(a) Mzazi/mlezi unatakiwa kumpatia nauli mwanao ya kuja shuleni na kurudi

nyumbani wakati wa likizo.

(b) Shule haitoi chakula maalumu (special diet) kwa wagonjwa.

(© Nguo nyingine yoyote hairuhusiwi kuvaliwa hapa shuleni isipokuwa shamba
dress na sare za shule tu.

(d) Mzazi anashauriwa kumkatia mtoto wake bima ya Afya

(e Hairuhusiwi mwanafunzi kuwa na cassette, radio player, kisu, panga, Kiberiti,
bunduki, jiko, hita, chombo chochote cha muziki, mshumaa n.k.

U] Ni marufuku kabisa kwa mwanafunzi kumiliki laini ya simu, charger,
simu ya mkononi katika mazingira ya shule. Akikamatwa nayo
itaharibiwa kabisana mwanafunzi atafukuzwa shule.

(9) Marufuku kutoka nje ya eneo la shule bila kibali maalum toka kwa

uongozi wa shule isipokuwa jumapili ya mwisho wa mwezi tu.Ukikamatwa nje ya

eneo la shule bila kibali utarudishwa nyumbani kwa siku kumi na kurudi shuleni
na mzazi/mlezi. Pia wazazi/walezi wanaruhusiwa kuwatembelea wanafunzi siku
ya jumapili ya mwisho wa mwezi tu.

(h) Kuupatia uongozi wa shule majina kamili na mawasiliano ya ndugu au mlezi

anayeishi Jijini Mbeya au ndani ya mkoa wa Mbeya kwa mawasiliano zaidi kabla

ya kuwasiliana na mzazi ambaye yuko mbali na eneo la shule.



MICHEZO
Michezo ni muhimu sana kwa afya. “Sound mind in a sound body”, Kwa hiyo kila mwanafunzi
yampasa.

@) Kuwa na sare za michezo

(b) Kushiriki mojawapo ya michezo ya hapa shuleni

(© Kushiriki katika mashindano ya michezo baina ya shule na timu nyingine.

KARIBUNI SANA

IGNAS KOMBA
MKUU WA SHULE




JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI I'YUNGA

TAARIFA YA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINAKAMITT ..o
2. Tarehe ya kuzaliwa...............ooooiiiiiiii (tarehe, mwezi mwaka)

3. Kabila.............oo Tatfa. ..o
4 Dini na madhehebu...........o

5 Jinalababa.............o Taifa.......cooooiiiii
6 ANUANT YA DADA:. .. .o
7 Kaziyababa. ... ..o
8 Jinalamama:. ... ..o e
9. Wazazi wanaishi pamoja au wWametengana. ..............cevueeeeiniinieneanneaneannannn.

10.  Wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea shuleni:-

SIN | JINA LA MZAZI/MLEZI UHUSIANO SIMU NA. ANAKOISHI
1
2
3
4
PICHA 1 PICHA YA 2 PICHA YA3 PICHA YA 4

11.  Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi (taja sehemu moja tu
Utakayokwenda kila wakati na anuani: ...............ccoooiiiiii e
12. Nathibitisha kwamba habari zote nilizotoa hapa ni kweli na sahihi.

Sahihi ya mwanafunzi....................... Tarehe..........c.oooiiiiini



Sahihi ya mzazi/mlezi...................cccooiiiininn. . Tarehe..............oooieni.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI I'YUNGA

FOMU YA KUKUBALI

1. Sehemu ya mwanafunzi
1\ 7' Pt Ninakubali nafasi niliyopewa
Kuingia kidato cha ...... mwaka................ Katika shule ya sekondari ya Ufundi lyunga na

nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria zote za shule na
za nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi ya Elimu ya kujitegemea
na sitamiliki simu ya mkononi wala kushiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai kwa muda
wote niwapo shuleni.

Anwani yangu ya kudumu ni = L

2. Sehemu ya Mzazi/mlezi
MM ninakubali mtoto wangu
................................................... kuchukua nafasi kuingia Iyunga shule ya sekondari
ya Ufundi kidato cha ............... mwaka .............. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya

shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana
na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa na
hatamiliki simu ya mkononi awapo shuleniwala kushiriki katika mgomo, fujo na makosa ya
jinai kwa muda wote atakapokuwa mwanafunzi.

Anuani yangu ya kudumu ni:



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A
TO:  The Medical officer From:  The Headmaster
............................... lyunga Technical Secondary School
.............................. P.0.Box 701
MBEYA.
Date.....coovvvvviiiiiii .
1Y VALY § (Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teacher
training/Secondary education. The examination should include the following Categories(1-3) each
category or sub-category of which will render the applicant in eligible in case of a defect.

1. Eye-right

2. hearing

3. Limbs

4, Venereal Diseases

5. Leprosy

6. Epilepsy

7. Neuroses

8. Tuberculosis (TB)

9. Other serious diseases

PART B: MEDICAL CERTIFICATE:
(To be completed by a Government medical Officer)

| have examined the above named and consider that he is physically fit/unfit and mentally
fit/unfit for a full time student (secondary education).

1. Eye sight. ... .o
2. Hearing. ......ooiiii i
3. Limbs. .o
4, SPEECh. .o
5. Venereal diSeases.......o.vvvuiiiiriiiiiii i
6. | 050 (o1 PSP
7. EPIEPSY .. et
8. A S8 (O PP
9. Tuberculosis (TB)........ooiiiiiii e,
10. Other serious diSEaseS......ouvvrrieeieeieiieeieeiieeineanns.
Date.....ooviiiii Signature................cooeeenll

Station........cooviiiiiii Designation.........................



