OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI ILBORU

S. L. P 3014,
ARUSHA

Simu: 0754985022

MAWASILIANO

MKUU WA SHULE: 0621740533 / 0754985022
MAKAMU MKUU WA SHULE: 0787411769/ 0753810559
MATRON /PATRON: 07670323368/ 0768234872
MALEZI: 0754090978/0719331255

MZAZIIMLEZI MW A aueteiiiettiiieeeeinneeeennseemeeiiiieessiiiesaans
ST S

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
ILBORU HALMASHAURI YA ARUSHA MKOA WA ARUSHA 2025
Nafurahia kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga katika shule hii katika mwaka huu.
Shule ya llboru iko umbali wa kilometa mbili kaskazini mwa mji wa Arusha.
Usafiri wa taxi ,bajaji au pikipikiBODABODA) kutoka mjini unapatikana katika kituo kikuu cha
mabasi.Nauli ni shillingi 15,000 kwa taxi,5,000 kwa bajaji na 3,000 kwa bodaboda.
Mhula wa masomo utaanza ............

Mambo muhimu ya kuzingatia;
1. Sare za shule.
I Mashati mawili meupe (tetron) ya mikono mifupi ii
Suruali mbili nyeusi — (zenye marinda mawili)
iii ~ Nguo za ndani za kutosha,
iv  Tai nyeusi mbili (2)
v Viatu vya ngozi vyeusi jozi moja au zaidi vya kufunga kwa kamba. Visiwe na
kisigino kirefu.
vi  Madaftari 12 (Counter), graph paper pads (02) kwa matumizi binafsi.
vii  Mathematical Set, Kalamu zisizopungua 05, Na penseli za kutosha.
viii  Tshirts mbili za rangi ya light blue
iXx  Track suit za rangi ya kijivu,

‘Shule ya sekondari Ilboru Tovuti: www.ilboru.ac.tz
S.L.P 3014, Barua pepe: ilborusecschool@gmail.com
Arusha.

Elimu kwa huduma
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X  Raba jozi moja (flat), bukta (kaptula ya michezo) dark green na T-shirt green kwa
ajili ya michezo mikono mifupi(jezi)(zisizo na maandishi)
xi  Soksi nyeusi jozi mbili au zaidi.
xii  Mto na foronya (Light blue) na taulo
xiii  Godoro la Sponji (futi 2% ) ataoneshwa pakununua.
xiv  Shuka mbili (light blue) na blanketi moja (au mbili ukijiweza)
xv  Chandarua (light blue)
xvi  Ndoo ya Maji ya lita 10
xvii  Tranker (Sanduku la bati); asije na la mbao.
xviii  Kijiko, sahani, bakuli na kikombe (%% lita)
xix  Aje na Picha nakala mojamoja (Passport size) ya mzazi/mlezi,moja ya
mwanafunzi na nyingine ya ndugu wa karibu alio nao.
xX  Mahitaji ya kibinadamu (sabuni, sabuni yam aji lita 5 kwa mabhitaji binafsi, dawa
ya meno, mswaki, chanuo, kioo, n.k.)
xxi  Mkanda mweusi wa suruali wa ngozi
xxii  Sweta nyeusi moja au zaidi yenye nembo ya shule.
xxiii Begi la kubebea madaftari
xxiv Suruali rangi ya kijivu cheusi (vitambaa vya sare za shule)kama rangi
inakuchanganya ujeununue kwa maelekezo.
xxv  Vifaa vya usafi: Soft Broom (1), Hard Broom (1), Squizer (1), Chelewa
(1) yenye mpini na Toilet brush (1).
Mwanafunzi asije na nguo yoyote tofauti na sare zilizoagizwa.

[HEN

. Kitambulisho kitapatikana hapa shuleni.

. Simu za mikononi, line, Heater na pasi ya umeme, redio na vifaa vinavyotumia umeme,
haviruhusiwi kabisa hapa shuleni. Atakayekamatwa navyo atafukuzwa shule mara moja.
(i) Kutakuwa na Ukaguzi siku ya kuripoti Shuleni, na ukaguzi wa dharura wakati

N

wowote.
(if) Mzazi atoe Namba yake ya simu kwa mawasiliano ya haraka kupitia Ofisi ya
Mkuu wa Shule na katika fomu ya maelezo binafsi iliyoambatanishwa.

Mwanafunzi atakabidhi anuani na stamp ya kutuma fomu ya maendeleo kwa mzazi wake
(PRF) KILA MUHULA.

Mzazi mwenye E-mail/barua pepe atujulishe.

NYARAKA ZA KUKABIDHI

. Cheti cha Daktari:

Hapa imeambatanishwa fomu ambayo lazima Daktari wa Hospitali ya Serikali athibitishe
hali yako ya afya na kwamba unaweza kumudu masomo yako vizuri. Hivyo hakikisha
unapimwa na Daktari wa Hospitali ya Serikali (sio kituo cha afya) kabla ya kufika hapa

shuleni na fomu hiyo kuiwakilisha hapa shuleni mara tu unapofika.

. Unatakiwa kuja na kivuli cha Fomu ya kuzaliwa au Birth Certificate.
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3. F omu ya kukubali Masharti ya Shule:

Shule hii ni ya Serikali hivyo haina dini. Kwa mwanafunzi mwenye msimamo na
mhemko mkali wa kidini, mzazi anashauriwa ampeleke shule za Seminari.

N.B:Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
Ninakutakia safari njema kuja hapa shuleni.

Karibu sana.

i

DENNIS J. OTIENO
MKUU WA SHULE

THE HEADMASTER
ILRORE SECURDARY SCHOOL
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SHERIA ZA SHULE

Tabia njema ni ya lazima na inatiliwa mkazo hapa shuleni. Mwanafunzi mwenye tabia mbaya
hafai kupewa Elimu ya Sekondari au Elimu ya juu. Ni lazima mwanafunzi awe na tabia nzuri
wakati wote. Kila mwanafunzi analazimika kutii sheria za shule na kufuata taratibu za shule, pia
kuwatii wafanyakazi na walimu na wengine wenye mamlaka. Heshima na adabu kwa mtu
yeyote ni kitu cha lazima.

N

10.

11.

12.
13.

14.
15.
16.
17.
18.

19.

SHERIA ZA JUMLA:

Kunywa pombe au kuvuta sigara au kiko ni mwiko.

Uzinifu wa aina yoyote ni kosa kubwa sana.

Kila mwanafunzi ni lazima awe mtiifu kwa walimu wake wote, wafanyakazi wote,
makaka wa shule wote, na wakuu wengine wote. Ujeuri au ubishi wa aina yoyote kwa
mwalimu, kaka wa shule au wakuu wengine wote ni mwiko.

Hakuna mwanafunzi yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya maeneo ya shule,
bila ruhusa (pass) toka kwa mwalimu wa zamu, isipokuwa siku ya kuruhusiwa kwenda
mjini rasmi (town leave). Mwalimu au kaka wa shule akimwona mwanafunzi yeyote
mjini ana haki ya kumwomba amwonyeshe cheti cha ruhusa (pass).

Ruhusa ya kulala nje ya shule, itatolewa na Mkuu wa Shule au Makamu wake tu.

Kila mwanafunzi lazima aheshimu kazi za mikono zote ikiwa ni pamoja na bustani, usafi
kama vile anavyopaswa kuheshimu masomo ya darasani.

Matusi ya aina yoyote, yawe ya kusema au kuandika hayaruhusiwi shuleni.

Kila mwanafunzi lazima aheshimu na kutunza mali ya shule, uharibifu wowote
utakaotokea utabidi ugharimiwe na mwanafunzi mwenyewe.

Sare za shule (uniform) ni lazima zivaliwe wakati wa masomo na wakati wa kuruhusiwa
kwenda mjini. Hakuna mwanafunzi yeyote atakayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya
shule bila kuvaa sare za shule, isipokuwa tu kama ruhusa rasmi imetolewa na Mkuu wa
Shule.

Wizi wowote hauruhusiwi shuleni, iwe ni wa mali ya shule au mali ya mwanafunzi au
mfanyakazi.

Usafi wa mwili, mavazi, madarasa, mabweni, jumba la chakula (dining hall) jumba la
mikutano (assembly hall) jumba la mihadhara (lecture hall) viwanja ni wajibu wa kila
mwanafunzi.

Ugomvi wa maneno au kupigana ni mwiko shuleni.

Kuchelewa kwa aina yoyote bila ruhusa ni kosa, mfano kuchelewa toka mjini, wakati wa
roll-call, kuchelewa inspection na kuchelewa toka likizo.

Tabia njema shuleni na nje ya shule ni wajibu na ni lazima kwa kila mwanafunzi.

Taa za shule na maji ya shule lazima vitumiwe kwa uangalifu.

Magazeti au vitabu vyenye picha au maneno yasiyofaa havitakiwi shuleni.

Upokeaji au uandishi wa maneno yasiyofaa ni mwiko shuleni.

Mwanafunzi yeyote haruhusiwe kuandika barua yoyote kwa Mkuu yeyote mahali popote
ya kiofisi bila ya kuipitisha kwa Mkuu wa Shule (k.k. Mkuu wa Shule).

Mwanafunzi yeyote haruhusiwe kwenda nyumbani kwa Mwalimu au Mfanyakazi yeyote
bila ruhusa ya mwalimu anayehusika.



20.

21.
22.

23.
24,

25

Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kutumia vyombo vinavyotumia umeme kama vile redio,

heater,

pasi, earphone n.k. mabwenini au kufanya ufundi wa aina yoyote kwenye umeme

bwenini au darasani.

Ili kuepukana na utoro, kofia polinek na majaket haziruhusiwi hapa shuleni.

Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani pamoja na

‘night preparation’

Ni kosa kupiga kelele Smart Area.

Ni kosa kugomea mitihani ya ndani na nje.

Utahudhuria mchakamchaka kwa muda na siku zote zilizopangwa na shule bila kukosa.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kusimamishwa au kufukuzwa shule:
(@) Wizi

(b) Uasherati na ushoga

(©
(d)

(€)
()
(@)
(h)
(i)
)

(k)
(0

(m)
(n)

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vila uvutaji bangi, cocaine,
mirungi, kubeli na kadhalika.

Kupigana au kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Kushiriki kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa
shule au watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi

Kuwa na simu ya mkononi au line ya simu, Heater, Pasi ya umeme.

Kulala nje ya shule bila ruhusa.

Kutoroka kwenda nje ya shule, kuhudhuria kumbi za starehe kama Club za disco,
bar na kubert (kucheza kamali), kwa aina yoyote.



Mkuu wa Shule,
Ilboru Sekondari,
S.L.P. 3014,
ARUSHA.

YAH: KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IL BORU

Nachukua nafasi hii kulishukuru Taifa letu kwa kunichagua na kunipa nafasi ya kupata Elimu ya
Sekonari. Hii ni bahati kubwa na ninaahidi kujifunza kadiri ya uwezo wangu na sitapoteza muda
wa masomo darasani au muda wa kazi za mikono kwa kuwa mvivu, au kupuuza shughuli hizo.

Nimesoma sheria za shule na masharti ya kujiunga na shule ya Sekondari Ilboru na

ninakuthibitishia kuwa nimeafiki sheria na masharti hayo na kwamba nitaziheshimu kwa
kutokuzivunja kwa makusudi. Na ikiwa nimezivunja ninastahili kuadhibiwa vikali.

Wako mwanafunzi mtiifu,

Jina na Sahihi ya Mzazi/Mlezi

NB: (i) Wasilisha fomu hii kwa Mkuu wa Shule mara tu ufikapo shuleni ili iwekwe kwenye jalada lako.



MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by a medical Officer in respect of all form | and 5 entrants)

PUPIE S TULL NAME e e e
N0
Blood count (red and WhIte) .........cciiiiii i
SEOOl EXAMINATIONS oot
UINAIY SIS . oe e e

Sy PN St .o

| certify that the above is fit to pursue further studies.
Signature L
Designation  ........ooiiiii e
Station L

Date:



SHULE YA SEKONDARI ILBORU
FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINA DINI ..o
2. TAREHE YAKUZALIWA............ooiii. 3. KNUNUIULIMOZALIWA. ...
4. TARAFA ULIMOZALIWA ...t 5. WILAYA ULIMOZALIWA ...
6. MKOA ULIMOZALIWA ... KAMA UNAKAA MIINL........oi
7. TAJAMIL ..o MTAAL BARABARA..........coiiiiii
8. JINALABABA. ... 9. KAZIYABABA. ...,
10. ANWANI YA BABA . .,
11. JINALAMAMA ... 12. KAZIYAMAMA ...
13. ANWANI YA MAMA . e
14, JINA LA ATAKAYEHUSIKA NA MWANAFUNZI KIPINDI CHOTE CHA MASOMO:
JINA ANWANIL ..o
SIMU i EMAIL: Lo s
15. SHULE ULIZOSOMA MADARASA MADARAKA ULIYOSHIKA

16. JE,BABAYUHAI? .......ccoeviiiiiiiiiiiiniineee. (NDIYO/HAPANA)
17. JE, MAMA YU HAI? .......ocoieviiiiiiininniinnceeee. (NDIYO/HAPANA)
18. JE, UNAKAA NA MLEZI .......cc.cceviiiivinneee. (NDIYO/HAPANA)
19. ANWANI YA MLEZI ... e

20. KAZI YAMLEZL ...
21. ELEZA MATATIZO YA NYUMBANI, YA MAGONJWA, N.K. YANAYOKUKABILI

24, MKO WANGAPI KATIKA FAMILIA? (A) WAKIUME .. ...,

(B) WA KIKE ..o.vooeoveeeeeee, (C) WEWE NI WA NGAPI .....ovevieeei e
(D) NDUGU WANGAPI WAMEAIRIWA? .......ooo oot
25. KAZI AMBAZO UNGEPENDA KUFANYA BAADA YA KUMALIZA MASOMO
26. KAZI AMBAZO USINGEPENDA KUFANYA BAADA YA KUMALIZA MASOMO
27. JINA oo SAHIHL ..o, TAREHE......ooooeeoeeeeeeeoese



MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

Ukiwa mwanafunzi na mzazi/mlezi wamekubaliana na masharti yote ya shule, sharti fomu hii isainiwe na
watu wanne, ambao ni:

(i) Mwanafunzi mwenyewe: Jina kamili Kidato ___ Saini Tarehe

(i) Mzazi/Mlezi: Jina kamili Saini Tarehe

(iii) Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa: Jina la Kijiji/Mtaa

Maoni/Mapendekezo kuhusiana na unavyomfahamu mwanafunzi huyu:

Saini ya Afisa Mtendaji Tarehe

Mhuri wa Afisa Mtendaji:

(iv) Mtendaji Kata/Mtaa: Jina la Kata/Mtaa

Jina la Afisa Mtendaji Kata/Mtaa

Saini ya Afisa Mtendaji Kata tarehe

Mhuri wa Afisa Mtendaji Kata:



VITABU VILIVYOPENDEKEZWA KWA AJILI YA KIDATO CHA KWANZA

1. MATHEMATICS
Mathematics for secondary school book one-TIE
-Mathematics for secondary school book one -OXFORD

2. ENGLISH LANGUAGE
English for Secondary School Book one- Tanzania institute of education (TIE)

Students Dictionary for learners using English to study other subjects 3 Edition.

3. PHYSICS:
Physics for secondary school book one—Tanzania institute of education (TIE)

4. CHEMISTRY:
Chemistry for Sec. School Book one— Tanzania institute of education (TIE)
5. KISWAHILI:
Kiswahili Kidato cha Kwanza- Tanzania institute of education (TIE)
6. GEOGRAPHY:
- Geography for Sec. School BK. I, Tanzania institute of education (TIE)

7. HISTORY:
History for secondary school book one- Tanzania institute of education (TIE)

8. CIVICS:
Civics for Secondary School BK. | — Tanzania institute of education (TIE)

9. BIOLOGY Biology for secondary school book 1-- Tanzania institute of education (TIE)

NB: Mzazi unashauriwa kumnunulia mwanao vitabu vilivyopendekezwa hapo juu kwa matumizi
yake binafsi.
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