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Telegraph, “MKUU WA SHULE 

SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA”. 

Kujibu Tafadhali Taja; 

KUMB. NA ITSS/IRA/SNI/F.I/2023/…...... 

NDUGU: ……………………………………. 

…………………………………….. 

…………………………………….. 

Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda 

S.L.P. 11, 

IFUNDA. 

01 /12/2024

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI 

YA UFUNDI IFUNDA – IRINGA 2025 

1. Tunayo furaha kukuarifu na kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na Kidato 

cha KWANZA katika Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda- Iringa mwaka 2025 

katika mchepuo wa UFUNDI. 

2. MAAGIZO MAALUMU. 

Shule itafunguliwa tarehe 06/01/2025 KARIBU SANA. Tuna imani kuwa kwa wakati wote 

utakaokaa Ifunda utakuwa tayari kupokea, kujifunza, kutii na kutekeleza maagizo, sheria na taratibu 

za Shule ya Bweni kwa kutumia busara, hekima, utii na uaminifu mkubwa. Iwapo utakuwa 

hujaripoti mpaka tarehe 30/03/2025 utakuwa umepoteza nafasi yako. 

3. MAZINGIRA YA SHULE KWA UFUPI: 

(a)  Sekondari ya Ufundi Ifunda iko katika Mkoa wa Iringa kilometa 45 kutoka Iringa mjini 

Kandokando ya barabara iendayo Mbeya. 

(b) Shule hii ni ya mchanganyiko wa Wasichana na Wavulana na ina kidato cha Kwanza hadi cha Sita. 

Kidato cha tatu hadi cha nne ni wavulana pekee, kidato cha nne, tano na sita ni mchanganyiko 

wasichana na wavulana. Wanafunzi wote hulala bwenini hivyo, kuna mabweni ya wavulana na 

wasichana lakini wote husoma pamoja na kula pamoja katika mabwalo ya chakula. 

(c)  Shule ni ya mchepuo wa ufundi kwa kidato cha kwanza hadi cha nne na mchepuo wa sayansi kwa 

kidato cha Tano na Sita. 

Ufundi una sehemu kuu nne ambazo ni: 

(i)  Ujenzi (Civil Engineering) 

(ii) Mitambo (Mechanical Engineering) 

(iii) Umeme (Electrical Engineering)



(d)  Shule ni ya ufundi, masomo muhimu kwa shule ni Mathematics na Engineering Science. 

Mwanafunzi anayeshindwa masomo hayo kwa kupata chini ya daraja “B” italazimika arudi 

kwenye shule za kawaida. Ili mwanafunzi ajiunge na chuo ngazi ya diploma na kidato cha tano 

lazima afaulu masomo hayo mawili kwa ufaulu huo. Kwa kidato cha tano shule inamwandaa kwa 

tahasusi za PCM na PCB tu.  

4. MASHARTI MUHIMU NA VIFAA VYA LAZIMA: 

Kila Mwanafunzi anayejiunga na shule hii lazima aje na vitu vyote vilivyoorodheshwa hapa chini. 

MAHITAJI 

1. Mashati meupe ya mikono mirefu tetron mawili (2) au zaidi. 
 

2. Viatu vya ngozi visigino vifupi rangi nyeusi vya kamba jozi mbili (2) au zaidi. 
 

3. Nguo za michezo: Bukta na T- Shirt rangi ya blue masai, raba aje nazo. T. shirt nzito zenye kola (zinaitwa 

form six) nyekundu vinapatikana shuleni kwa shilingi elfu kumi na tano (Tshs 15,000/= au unaweza 

kuja nayo) 
 

4. Soksi rangi nyeupe jozi mbili (2) 
 

5. Taulo, nguo za ndani za kutosha, blanketi zito, mashuka (2) ya kulalia ya rangi ya bluu Bahari. 

6. Godoro la sponji 3 x 6 aje nalo 
 

7. Sahani 1, bakuli 1, kikombe 1, kijiko 1 

 
 

8. Ndoo ya kuogea 1 na ufagio 1 wa chelewa kwa ajili ya usafi binafsi 

9. Mathematical set 
 

10. Madaftari makubwa ya kutosha, kalamu na fedha za matumizi binafsi. 
 

11. Ovaroli la rangi ya bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi 
 

 

12. Suruali mbili (2) au zaidi rangi ya dark blue aje nazo, chini size 15 -16 inch. 
 

13. Suruali za dark green moja (moja)  aje nazo 
 

14. Matibabu ni juu ya mzazi 

ni vema akatiwe bima ya afya 

23.Tai moja (1) rangi ya dark blue yenye nembo ya shule. 

24 Track suit nyekundu yenye mistari myeupe pembezoni. 

25 Sweta zito rangi ya bluu mshono wa (V) moja au zaidi. 

26.Vitabu vya masomo atakayosoma kwa wazazi wenye uwezo. 

27.Jacket zito jeusi lisilovuka magoti, lisilokuwa na  maandishi,  lisilokuwa na picha au  kofia 

kwaajili ya kujikinga na baridi wakati wa maandalio ya jioni. 

28.Kofia (mzula) wenye rangi ya bendera ya taifa ya Tanzania kwa ajili ya kujikinga na baridi aje 

nayo. 

29.Rimu Mbili za karatasi kwa ajili ya matumizi ya mitihani na mazoezi ya mara kwa mara.



30. Kamusi ya Kiingereza kwa ajili ya matumizi yake - OXFORD/CAMBRIDGE Advanced 

English learners Dictionary. 

31. Mwanafunzi aje gambuti jozi moja kwa ajili ya kazi za njee/shamba wakati wa mvua. 

32. Baada ya utangulizi wa fani zote za ufundi mwanafunzi atatakiwa kuwa na tool box ya fani 

yake husika. 

33. Kila mwanafunzi aje na Mswaki pamoja na dawa ya Meno. 

 
 
 

 
ZINGATIA: NGUO ZA NYUMBANI HARUHUSIWI KUJA NAZO: 

Mwanafunzi akipatikana nazo atapewa adhabu kali hata kurudishwa nyumbani. 

(Kusimamishwa masomo) 

PIA NGUO ZA KIHUNI zinazobana, nguo fupi au zinazoonesha maungo yake 

na mapambo kama vile heleni mikufu pete nk. haviruhusiwi shuleni. 

- Kila mwanafunzi atajigharimia nauli yake wakati anapokuja shuleni na wakati wa kurudi nyumbani 

shule inapofunguliwa na kufungwa. 

-  Mwanafunzi  anatakiwa  kukamilisha  fomu  zifuatazo  kabla  ya  kuja  shuleni,  yeye  mwenyewe 

mwanafunzi aje nazo zikiwa zimejazwa kikamilifu kwa usahihi. 

1. Fomu ya maelezo ya Daktari (Medical Examination Form) 

2. Fomu ya kukubali nafasi uliyopewa, sheria kanuni na maelekezo 

3. Fomu ya kujieleza mwanafunzi mambo ya binafsi (Personal Particulars). 

4. KIVULI CHA CHETI CHA KUZALIWA AJE NACHO. 

5. Ni marufuku mwanafunzi kuja na simu, pasi ya umeme au kifaa chochote kinachotumia umeme. 
 
 

 
.......................................... 

NYAHI, A. J. 

 MKUU WA SHULE 
 

 

1.   Viambatisho na Fomu Muhimu: 

a)   Fomu  ya uchunguzi  wa  Afya (Medical  Examination  Form) ambayo  itajazwa na 

Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. 

b)  Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki 

katika mgomo, fujo na makossa ya jinai. 

c)  Mkataba wa mwanafunzi, mlezi/mzazi baina ya shule ya sekondari ifunda. 

d)  Fomu  ya  mzazi  kukiri  kukubaliana  na  sharia,  kanuni  kulipa  ada,  michango  na 

maelekezo mengine  yatakayotolewa na shule. 

e)  Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea 

mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu. 

2.   Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII



 

 
 
 
 
 

1.   Nakala 
 

 

4.  Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya ya Iringa, 

S.L.P. 108, 

IRINGA.

2.   Katibu Mkuu,                                                                            5.  Afisa Elimu (M), 

Ofisi ya Rais,                                                                                   S.L.P. 858, 

TAMISEMI,                                                                                      IRINGA. 

S.L.P. 1923, 

DODOMA. 

3.   Mkurugenzi wa Elimu ya Sekondari,                                   6.  Afisa Elimu Sekondari (W), 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,                                  S.L.P. 642, 

S.L.P. 9121,                                                                                     IRINGA. 

DAR ES SALAAM. 
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SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 

Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda, 

S.L.P. 11, 

IFUNDA.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa 

kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu 

na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu TAMISEMI yenye 

jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 

yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni



jambo la lazima. 

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima. 

c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
 

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 
 

f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 

g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na 
 

i. Kutunza mali za umma. 

j. kutunza miundombinu ya shule muda wote uwapo shuleni.



MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE: 

(i) Wizi 
 

(ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro 
 

(iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo 
 

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla 
 

(v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule 
 

(vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzo wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi 

wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule. 
 

(vii) Kufuga ndevu 
 

(viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya. 

(ix) Uvutaji wa sigara 

(x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa 
 

(xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba 
 

(xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunjua sheria za nchi. 

(xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana. 

(xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni 
 

(xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule 
 

(xvi) Kudharau Bendera ya Taifa. 
 

(xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k. 

(xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi. 

 

 
...................................... 
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JAZA FOMU HIZO NA KUZIRUDISHA SHULENI WAKATI WA KURIPOTI 
 
 
 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA 
 
 
 

 
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA 

Sehemu ya Mwanafunzi: 

Mimi. ……………………………………......................... Msichana/Mvulana ninakubali 

nafasi niliyopewa kuingia kidato cha ………………...................  mwaka ………............ 

katika Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda, na nitafika shuleni bila kuchelewa. Nitatii na 

kuzingatia sheria, kanuni na taratibu zote za shule na za Nchi. 
 

Nitakuwa  Mwanafunzi  mwenye  bidii  katika  katika  masomo  na  kazi  za  Elimu  ya 

Kujitegemea. 
 

Sehemu ya Mzazi/Mlezi 
 

Mimi.   …………………………………Ninakubali   mtoto   wangu   kuingia   Shule   ya 

Sekondari ya Ufundi Ifunda kidato cha ………………… mwaka ………na 
 

Ninaahidi kumlipia karo ya Shule na kumpatia mahitaji yote kama ilivyo katika maagizo 

ya kujiunga na Shule (Joining Instructions) ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na Shule 

wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa Shule na Taifa. 
 
 
 

Anwani yangu  ya kudumu ni: 
 

……………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………… 
 

Namba ya simu ya mkononi ……………………… ya mezani/ofisini……………. 
 

Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi ni lazima nitaijulisha shule kwa maandishi 

yaliyothibitishwa na Mkuu wangu wa Idara au Ofisi ya Afisa Mtendaji wa Kata/Kijiji. 
 
 
 

Sahihi ………………………………………… Tarehe ………………………
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SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA 
 
 
 
 

 
TAARIFA YA BINAFSI YA MWANAFUNZI 

 

 
S.L.P. 11, 

IFUNDA

 

1.   Jina ………………………………………..............tarehe ya kuzaliwa………............. 

(taja mwaka na mwezi) 

2.   Kabila …………………………………..................Taifa ……………………............. 

3.   Dini na madhehebu ……………………………………………………………............ 

4.   Jina la Baba ……………………………………………………………………............ 

5.   Anwani ya Baba ………………………………………………………………............. 

………………………………………………………………………………….............. 

6.   Kazi ya Baba ………………………………………………………………................... 

7.   Jina la Mama …………………………………...................Kazi yake ……………....... 

8.   Wazazi wanaishi pamoja au wametengana………………………………………......... 

9.   Jina na anwani ya Mlezi wako (kama si Mzazi) ………………………………............. 

…………………………………………………………………………………............ 

10. Wakati wa likizo utakwenda kwa nani na wapi ……………………………….............. 

(taja sehemu moja tu utakakokwenda kila wakati)......................................................... 
 

 

11. Hapa Mkoani Iringa nina/sina ndugu………………………………………….............. 
Endapo una ndugu jaza jedwali  lifuatalo hapa chini. 

 

JINA LAKE UHUSIANO MAHALI 

ANAPOISHI 

ANWANI NA 

NAMBA YA SIMU 

    

    

    

 

12  Ninathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni kweli na sahihi 

Sahihi ya Mwanafunzi………………………............................ Tarehe: …………… 

Sahihi ya Mzazi/Mlezi ……………………..............................  Tarehe ……………… 

13. Jina na sahihi ya Afisa Mtendaji wa Kijiji ………………............................................. 

Mhuri: ....................................................................



MKATABA WA MWANAFUNZI, MZAZI /MLEZI 

BAINA YA SHULE YA SEKONDARI 

UFUNDI IFUNDA 

 
Mimi................................................Mwanafunzi wa Kidato cha............... Mwaka 20… 

 

Ninaahidi: 
 

1.   Kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoainishwa katika Fomu ya maelekezo 

ya Kujiunga na Shule hii niliyojaza hapa shuleni. 
 

2.   Kuhudhuria vipindi vyote  Darasani kwa kuzingatia ratiba ya shule. Kwenda kinyume  na 

sheria hii nichukuliwe hatua za kinidhamu. 
 

3.   Kuzingatia  Taaluma  kwa  kuweka  juhudi  ili  kufaulu  masomo  vizuri  kwa  kuhakikisha 

ninapata Alama zisizopungua asilimia  60 kwa kila somo. Kupata pungufu ya alama tajwa 

nichukuliwe hatua za kinidhamu. 
 

4.   Kutunza  na  kulinda  miundo  mbinu  yote  ya  shule.  Kuharibu  miundo  mbinu  hiyo 

nitalazimika kulipa gharama na kuitengeneza; mifano ya miundo mbinu bomba,rangi za 

kuta ,miundo mbinu ya umeme, vioo, madirisha, taa, dari, milango na vitasa, miundo mbinu 

ya vyoo, n.k. 
 

5.   Kutunza vifaa   vya maabara na vitabu vya shule. Kuvunja , kuharibu na kupoteza vifaa au 

vitabu nitalazimika kulipa kifaa au kitabu husika. 
 

6.   Kutunza samani zote za shule. Kuharibu samani za shule nitalipa samani au gharama 

husika. 
 

7.   Kuja na Kamusi ya Kiingereza kwa ajili ya matumizi yangu binafsi- 

Oxford/Cambrige 

Advanced English learners Dictionary. 
 

8.   Kutumia lugha ya kiingereza wakati wote nitakapokuwa shuleni. 
 

9.   Kutokumiliki au kutokuwa na simu ya mkononi, flash, kompyuta, Kadi ya simu, pasi ya 

umeme, mshumaa,kiberiti, kisu, radio, nguo zisizokuwa sare ya shule, nguo za shule 

zinazobana miguu hususani suruali ,sketi fupi, sketi zenye belti pana, kifaa au vifaa 

chochote hatarishi. Kumiliki au kuwa na chochote kati ya vitu hivi nitalazimika kulipa 

uharibifu wa miundo mbinu na kuchukuliwa hatua za kinidhamu. 
 

10. Kukabidhi namba za Mzazi / Mlezi kwa utawala kwa ajili ya mawasiliano muhimu.



 
 

 
10. Kutumia namba bainifu na pekee za mawasiliano shuleni: 

 

Mkuu wa Shule No: 0763401829 

Patron No: 0769740691 

Registrar No: 0763170327/0789893471 

  

Hizi ni njia pekee za mawasiliano nitakazotumia. Endapo nitatumia njia tofauti nitapewa        adhabu kali. 
 

11. Sitajihusisha  na  mapenzi  au  kuwa  na  mahuasiano  ya  kimapenzi  na  mwanafunzi 

mwenzangu au mtu yeyote ndani au nje ya shule.   Ikibainika nichukuliwe hatua za 

kinidhamu. 
 

12. Kuwepo bwenini kwa wakati sahihi, kulala bwenini katika chumba nilichopangwa kila 

siku. Kwenda kinyume na utaratibu huu nichukuliwe hatua za kinidhamu. 
 

13. Kuzingatia tarehe ya kufunga shule na kufungua shule kwa kutoondoka mapema kabla 

ya shule kufungwa na kuripoti shule tarehe ya kufungua shule. Kwenda kinyume na hili 

ninakosa sifa yakuendelea kusoma katika shule hii, hivyo nifukuzwe shule. 
 

Jina la  Mwanafunzi. .............................................Saini................. Tarehe............................... 

Mzazi/Mlezi 

Mimi.................................................................... Nimesoma na kuelewa yaliyoandikwa  ninakubaliana na 

Masharti haya ambayo ni nguzo muhimu kwa  ufaulu na maendeleo ya mwanangu kwa faida binafsi na 

Taifa kwa ujumla. Hivyo nitamwezesha mwanangu kwa hali   na mali kuweza kukamilisha hayo ili kuweza 

kufaulu Kitaaluma. 
 

Anwani yangu ya kudumu. 
 

............................................ 
 

............................................. 
 

................................................ 
 

Namba ya simu. ......................................... ya mkononi/Mezani 

/Ofisini……………………. 
 
Nakubali haya mbele ya:- 

 
…………………………………

…………….. 

 
NYAHI, A. J. 
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PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS 

IRINGA DISTRICT COUNCIL 

 

 
 

 

IFUNDA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL 

FORM MEDICAL EXAMINATION 
 

(To be completed by a Medial Officer in respect of all Form I entrants) 
 

Pupil’s full name……………………………………………………………………........... 

Age …………………………………………….......    (years) Sex …………………..... 

Blood count (Red and white) ………………………………………………………........... 

Stool Examination …………………………………………………………………............ 

Syphilis and other venereal diseases test ………………………………………................. 

………………………………………………………………………………………............ 

T.B. Test ……………………………………………………………………………............ 

Eye Test ……………………………………………………………………………........... 

Ears ………………………………………………………………………………............... 

Spleen ………………………………………………………………………………........... 

Abdomen ………………………………………………………………………….............. 

Urine for plamotest ……………………………………………………………….............. 

Test for pregnancy (for girls only) …………………………………………………........... 

ADDITIONAL INFORMATION 

(If any) e.g. physical defects, impartments e.g. am legrete) 
 

Infections, chronic of family diseases etc …………………………………………............ 
 

……………………………………………………………………………………………… 

I certify that the above is fit to pursue studies in Technical Education. 

Station……………………… Signature …………………………………………. 

Date ………………………... Designation …………………… 


