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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MASASI
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CHIDYA SEKONDARI
S.L.P 324

MASASI - MTWARA
chidyasec@gmail.com

Mkuu wa Shule: 0784483628/0713590891
Makamu Mkuu wa Shule: 0673970765/0778233826
Mwalimu wa Taaluma: 0714998528

MZAZIIMLEZIWA ... e

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2025
Nafurahi kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii.

Hongera sana.Soma kwa makini maelezo na maagizo yote yaliyomo kwenye kila kipengele cha barua hii
na kuyatekeleza. Shule ya sekondari Chidya iko wilaya ya Masasi, mkoa wa Mtwara. Kutoka Masasi
stendi ya mabasi hadi Chidya sekondari ni km 33. Kuna basi ambalo hufanya safari kati ya Masasi na
Chidya kila siku. Gari hilo huondoka masasi saa 6:30 -7:00 mchana.

Watakaosafiri kwa gari binafsi wanaweza kufika Chidya kwa kuanzia Chigugu au Namakongwa

17,000/=

KUFUNGUA SHULE:

Shule itafunguliwa tarehe ................... kwa muhula wa kwanza wa masomo. Mwanafunzi anatakiwa

kuripoti shuleni si zaidi ya tarehe .......................



2:1 SARE ZA SHULE

1. Mwanafunzi aje na suruali mbili za rangi ya kaki chini ziwe inch 7
(ISISHONWE KWA MFUMO WA MODO WALA ISIBANE).
2. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi (aina ya tomato)

3.Jozi mbili za viatu vya ngozi rangi nyeusi
4. Jozi mbili za soksi rangi nyeusi

5. Sweta moja rangi ya kijani (lisiwe na maandishi yoyote) kwa ajili ya wakati wa baridi

6. Aje na tai nyeusi (ndefu) saizi ya kati

7. Mkanda mweusi wa ngozi
2:2 SARE ZA MICHEZO
1. Track suit za rangi ya blue bahari.

2. Raba jozi moja.

2:3 SARE ZA KUSHINDIA

1. Aje nasuruali mbili za rangi nyeusi (za kitambaa na zishonwe kama namba 2:1:1 ilivyoelekeza)
2. Aje na T-shirt mbili za rangi ya njano zenye kora ( zisiwe na maandishi yoyote)

3:1 MAHITAJI MENGINEYO

01. Kivuli cha cheti cha kuzaliwa (BIRTH CERTIFICATE)

02. Madaftari (counter book) dazeni moja ,kalamu za wino, penseli, rula na mathematical set (
vinapatikana kwenye duka la shule)

03. Mwanafunzi aje na gogoro la sponji upana wa ft 2.5 au atapata shuleni kwa Tsh 37,000/=
04. Blanketi 01

05. Shuka 02 za rangi ya pink

06. Taulo 01

07. Chandarua rangi ya blue ya pembe nne

08. Mto mmoja

09. Kandambili jozi 01

10. Vyombo vya chakula; sahani, bakuli,kikombe,kijiko,dumu la lita 03 au 05 kwa ajili ya kuhifadhia
maji ya kunywa.

11. Madaftari madogo 4 kwa ajili ya mazoezi



12. Graph pad 02 (mdaftari ya graph paper)

13. Rimu mbili ya karatasi.
14. Kiti kimoja cha plastiki rangi ya blue.
15. Fungua akaunti benki ya NMB- Mzazi usitume fedha shuleni kupitia mwalimu au mtumishi yeyote
Yule.
16. Mzazi mtumie nauli ya kurudi likizo mwanao wiki mbili kabla ya kufunga shule ili
kurahisisha booking ya mabasi
3:2 VIFAA VYA KAZI NA USAFI: AJE NA VIFAA VIFUATAVYO:-
1. Jembe na mpini wake Au atanunua duka la shule kwa Tshs 10,000/=

2. Mopa au zinapatikana shule kwa Tsh 5,000/=

3. Ndoo mbili ya ujazo wa lita 10. au atanunua duka la shule kwa Tshs 3,000/=@ = 6,000/=
4. Fagio ngumu za plastiki za chooni au atanunua duka la shule Tshs 5,000/=

5. Sabuni ya maji ya chooni lita 5 au inapatikana shuleni kwa Tshs 7,500/=

6. Fagio laini (soft bloom) na chelewa au atanunua duka la shule kwa Tshs 5,000/=
7. Fyekeo lililonolewa / linaweza kununuliwa duka la shule kwa Tshs 10,000/=

8. Panga moja lililonolewa / linaweza kununuliwa duka la shule kwa Tshs 10,000/=

3.3_.SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa

kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na
Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo

la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni - preparation

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka
hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule



g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

1) Kutunza mali za umma.

J) Kutii mabadiliko yoyote yatakayoathiri mabadiliko ya ratiba ya shule.

k) Marufuku kucheza lizangati eneo la shule
1) Kutii kengele
m)Marufuku kuja au kumiliki simu



3.4. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE.
a) Wizi

b) Usherati na ushoga
c) Ubakaji

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine , mirungi, kubeli na
kadhalika.

e) Kupigana au kupiga

f) Kuharibu kwa makusudi mali za umma

g) Kudharau Bendera ya Taifa.

h) Uvutaji wa sigara

i) Kufuga ndevu

J) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
k) Kukataa adhabu kwa makusudi

1) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule

m) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa

n) Kutoa lugha chafu kwa walimu, wanafunzi wenzake, walezi na jamii kwa ujumla.

0) Kushiriki matendo ya uharifu, siasa ha matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
p) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

q) Kutembelea majumba ya starehe au nyumba za kulala wageni.

r) Kufanya jaribio lolote au kutishia kujiua kama kunywa sumu.

s) Kutii wito wa wafanyakazi.

N.B: WAZAZI / WALEZI HAKIKISHENI WATOTO WENU WANAPIMA AFYA NA
KUTOA TAARIFA ZA UKWELI SHULENI.MAELEKEZO YATAKAYOELEZWA NA MWANAFUNZI
BILA KUWEPO NA UTHIBITISHO WA DAKTARI HAYATASIKILIZWA

KARIBUNI SANA CHIDYA SEKONDARI

ZAWADI S. MDIMBE
MKUU WA SHULE.
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PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MASASI DISTRICT COUNCIL
CHIDYA SECONDARY SCHOOL
P.0.BOX 324, MASASI

Please examine the above named student to his fitness as indicated below. This certificate must be signed by

qualified medical officer of a Government hospital or Health centre
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I certify that above is fit/not fit to pursue secondary education as indicated above.
NAME OF MEDICAL OFFICER. ...t

SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER. ..ottt
STATION. ...t OFFICIAL STAMP
DA T E.



KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI
(IJAZWE KABLA YA KURIPOTI SHULENTI)
A.LJINA LAMWANAFUNZI. ..o,
2.(a)Jinalababa/mlezi ...................ocoocil Passportsize
(b)Kazi yababa,mlezi.............ccooiiiiii

(c)Mahali anakoishi.

Wilaya/Mji......ooooiiiiiii, Mkoa........coveinnnn.
Namba ya simu......................... Email........................
3.(a)dinalamama/mlezi.....................coooinl. Passportsize.
(b)Kazi yamama,mlezi...........cooiiiiiiiiii e

(c)Mahali anakoishi.

Wilaya/Mji......oooeiiiiiiiiiin, Mkoa........coovevuinnn..

Namba ya simu......................... Email........................

NA JINA UHUSIANO MAHALI
ANAPOISHI

NAMBA YA
SIMU
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NB. Njoo na picha za ndugu wote wa karibu




C.MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO/FUJO NA MAKOSA YA
JINALI.
MImiL.. (mwanafunzi),naahidi kuwa
sitajihusisha/sitashiriki katika kupanga,kufanya wala kushabikia migomo,fujo au ghasia zozote au
makosa ya jinai nikiwa Chidya sekondari katika muda wangu wa uanafunzi.

SaN NI ... Tarene. ..



