

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**



**HALMASHAURI YA WILAYA YA
KILINDI
SHULE YA SEKONDARI YA MKOA
YA WASICHANA (TANGA GIRLS')**

**MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA
KATIKASHULE ZA SEKONDARI ZA SERIKALI TANZANIA**

OKTOBA, 2024

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI**



**HALMASHAURI YA WILAYA YA KILINDI
SHULE YA SEKONDARI
TANGA GIRLS'**

**S. L. P. 18,
SONGE-
KILINDI
25/10/2024**

NAMBA ZA SIMU:

Mkuu wa Shule:

+255696001213/+255769668805

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

.....

S.L.P

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI TANGA GIRLS' MWAKA – 2025.**

- 1.0. Ninafuraha kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2025. Shule ipo wilaya ya Kilindi mkoa wa Tanga, kata ya **mabalanga**, tarafa ya **Mswaki** karibu na barabara kuu itokayo makao makuu ya wilaya ya Handeni Kwenda makao makuu ya wilaya ya Kilindi.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 06/01/2025. Unatakiwa kuripoti kuanzia tarehe 04/01/2025 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 20/01/2025.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE.

- (i) Sketi mbili za darasani draft kama inavyoonekana kwenye picha.



- (ii) Track suit rangi ya kijivu.
- (iii) Gauni la kazi za nje rangi ya kijani jeshi (military green) kitambaa kizito mshono wa dera.
- (iv) Sweta rangi ya damu ya mzee (maroon).
- (v) T-shirt mbili za kushindia bluu bahari (light blue) zisizo na maandishi.
- (vi) T-shirt zenye nembo ya shule (zitapatikana shuleni tu).
- (vii) Shuka mbili za rangi ya bluu bahari.
- (viii) Sketi za kushindia mbili rangi nyeusi.
- (ix) Mashati mawili meupe mikono mifupi.

- (x) Viatu vyeusi vyenye kamba jozi mbili na soksi nyeupe jozi nne (viatu visiwe na urembo wala visigino virefu).
- (xi) Suruali nyeusi ya kujikinga na mbu wakati wa masomo ya usiku.
- (xii) Kwa wanaovaa hijabu iwe rangi nyeupe (tetron) na si juba.
- (xiii) Kwa wanaovaa nusu kanzu:
 - Suruali iwe pana na ndefu (Rangi ya sketi ya shule).
 - Kanzu iwe ya staha na inayokubalika.

2.2. SARE ZA MICHEZO

- (i) T-shirt nyeupe yenye ufito mwekundu isiyo na picha, mchoro wala maandishi.
- (ii) Bukta (nyekundu).
- (iii) Sketi fupi rangi nyekundu ishonwe muundo wa solo (round)
- (iv) Raba nyeupe.

2.3. MAHITAJI MENGINE

- i. Rim moja ya karatasi nyeupe A4.
- ii. Godoro la futi mbili na nusu.
- iii. Ndoo ndogo mbili (2) na kubwa moja (1).
- iv. Sahani, kijiko na kikombe.
- v. Picha za passport size tatu (awe amevaa shati nyeupe).
- vi. Taulo, malapa, mswaki, mto na foronya light blue, kanga/vitenge viwili, nguo ya kulalia na mahitaji mengine muhimu ya mtoto wa kike.
- vii. Chandarua cheupe (umbo la duara).
- viii. Aje na bima ya Afya.
- ix. Madaftari ya kutosha, kalamu za kutosha, rula na mathematical set moja.
- x. Jembe lenye mpini, reki, kwanja, brashi 1 ya kudekia (squeezer) na fagio la chelewa.
- xi. Mwamvuli au koti la mvua.
- xii. Slasher moja.
- xiii. Toilet brush moja.
- xiv. Tochi au taa ya sola.
- xv. Nakala ya cheti cha kuzaliwa.
- xvi. Nakala ya kitambulisho cha Taifa cha mzazi au mlezi.

- xvii. Sanduku la bati lisilozidi upana 35cm na urefu wa 70cm.
- xviii. Begi la kubebea madaftari.
- xix. Vitabu vya kutosha, four figures na graph pads.
- xx. English Dictionary.
- xxi. Saa ya mkononi.

N.B.

- i. Nguo za nyumbani na simu haviruhusiwi kabisa shuleni.**
- ii. Kwa wanaotoka mbali, baadhi ya vifaa kama ndoo kubwa na ndogo, rim, mashuka, magodoro, Jembe lenye mpini, reki, kwanja, brashi ya kudekia (sqeezer) na fagio la chelewa vinapatikana katika duka la jirani na shule.**

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria namba 26 ya mwaka 1970. Aidha inazingatia miongozo yote ya Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini, unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
- (c) Kutimiza kwa wakati maandalizi ya jioni (prepo)
- (d) Kuwahi katika shughuli za shule utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo ua kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira yake
- (g) Kuvaa sare za shule wakati wote.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (i) Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amekata nywele robo nchi na zisiwe zimewekwa dawa shuleni hakuna muda wa kusuka nywele.

3.1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE.

- 1. Wizi
- 2. Uasherati na ushoga
- 3. Ubakaji
- 4. Kupiga au kupigana
- 5. Ulevi na madawa ya kulevya kama vile uvutaji bandi, cocain n.k
- 6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- 7. Kudharau bendera ya Taifa
- 8. Kuoa au kuolewa
- 9. Kupata mimba, kutoa mimba au kuharibu mimba ndani ya eneo la shule
- 10. Kugoma au kuchochea na kuongoza mgomo au vurugu, au vitendo vya uvunjifu wa amani na usalama wa shule / watu
- 11. Kukataa adhabu kwa makusudi
- 12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, redio n.k

13. Kuonesha dharau yoyote kwa walezi.

4.0. MAMBO MENGINE MUHIMU

Utaripti ukiwa na fomu zilizojazwa. Fomu hizo ni:-

- i. Form ya uchunguzi wa afya (Medical examination form) ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya serikali.
- ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule.



**PRESIDENT’S OFFICE
LOCAL GOVERNMENT AND REGIONAL ADMINISTRATION
KILINDI DISTRICT COUNCIL**

(B): REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

TANGA GIRLS’ SECONDARY
SCHOOL,
P. O. BOX 18,
SONGE – KILINDI.

DATE

MEDICAL OFFICER,
GOVN. HOSPITAL

.....
.....

NAME OF STUDENT

Please examine the above named girl to ascertain her fitness for further studies

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named with regard to:-

Skin

.....
.....

Eyes

.....
.....

Ears

.....
.....

Chest

.....

.....

Spleen.....

.....

Abdomen

.....
.....

Urine

.....
.....

Stool

.....
.....

Hemoglobin

.....
.....

And I considered:-

1. She is health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school.
2. She is now to return to school having treatments
For

.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....

.....
.....

NAME AND SIGNATURE OF M.O.
DATE STAMP

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA KILINDI**

SHULE YA SEKONDARI YA
WASICHANA TANGA
GIRLS,
S. L. P 18,
SONGE – KILINDI

TAREHE

(C): FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA

SEHEMU A: Habari za mwanafunzi

1. Jina kamili
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Wilaya alipozaliwa Kijiji
4. Kukubali nafasi (Ijazwe na mwanafunzi)

Mimi nimeona maagizo yote ya kujiunga na shule pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule. Nitakapokuwa shuleni TANGA GIRLS' nitajitahidi kadiri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika kujifunza na suala zima la kupata Elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya mwanafunzi tarehe

SEHEMU B: Habari za mzazi /mlezi na ndugu wa karibu wa wanafunzi.

NAMBA ZA SIMU

1.
2.
3.

UTHIBITISHO

Mimi mzazi / mlezi wa..... Nimehakikisha kwamba maagizo yote yameeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu sehemu A.

Sahihi ya mzazi / mlezi

Tarehe