
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE ZA SEKONDARI ZA
SERIKALI TANZANIA 2025

Namba za Simu:

Mkuu wa Shule: 0758432825

Makamu Mkuu wa Shule: 0769312068

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA RUKWA,

S.L.P 229,

SUMBAWANGA.

Tarehe: 11.11.2024

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi ………….……………………………………………..

S.L.P ………………………………….…..

……………………………………….…….

1. YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI
YA WASICHANA RUKWA, HALMASHAURI YA SUMBAWANGA MKOA RUKWA MWAKA 2025.

1.Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika
Shule hii mwaka 2025.

Shule ya Sekondari ya wasichana ya Rukwa ipo umbali wa Kilometa 95 KUTOKA Mji wa
Sumbawanga Barabara ya Kuelekea Mbeya.

Usafiri wa basi kutoka mjini SUMBAWANGA unapatikana katika kituo cha mabasi KATUMBA.
Nauli ni Shilingi 5,000/= kwa wanafunzi wanaotokea KIGOMA, TABORA NA KANDA YA ZIWA.
Wanafunzi wanaotokea BARABARA YA MBEYA shule ipo mji mdogo wa laela kabla hujafika
sumbawanga mjini.

Ukifika LAELA nauli ya kwenda Shule ya sekondari ya wasichana ni Tshs. 1,000/= tu kwa pikipiki.
Muhula wa Masomo unaanza tarehe 6/1/2025.

Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 5/1/2025. Mwisho wa kuripoti ni tarehe
13/1/2025.



2. Mambo muhimu ya kuzingatia: -

2.0 Sare za shule

i) Sare ya shule hii ni SIKETI mbili (KIJIVU na KAROTI) NDEFU HADI KIFUNDO CHA MGUU WAKE
na mashati meupe mawili mikono mifupi

. Sare ya michezo; kwa shule hii ni bukta 2 rangi ya NYEUSI na tracksuit pair moja rangi NYEUSI.

ii) Viatu vya shule vyeusi vya KUFUNGA NA KAMBA vyenye visigino vifupi.

iii) Soksi jozi mbili Nyeupe za shule.

iv) Sweta pair 2 (damu ya mzee 1 na KIJIVU.1)

v) Nguo za kushindia (shamba Dress) Gauni rangi ya pink NDEFU KUFIKA KIFUNDO CHA MGUU
WAKE na T-shirt ya kola (form six) ya bluu yenye kola nyeupe na ufito mweupe mwishoni mwa
mikono

vi) Tai 2 (KIJIVU 1 na damu ya mzee 1)

2.1 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni: -

i.Madaftari counterbooks 9 (3 quire);

ii.Ream za Karatasi A4 Mbili (2) kwa mwaka;

iii. Vyombo vya kulia chakula; container yenye mfuniko,kijiko, na kikombe cha robo lita

iv vifaa vya malazi;.Godoro 1 foot mbili na nusu

.Mashuka Jozi 2 ya bluu , blanket 1, , chandarua 1.

vi.Nguo za ndani za kutosha;

vii. vifaa vya usafi;.Ndoo 2 ndogo (lita Kumi) zenye mifuniko,

Kwanja 1, Jembe 1, Reki 1, Mifagio 1 wa chelewa, na mfagio 1 wa ndani (soft broom)



3.0 Sheria na Kanuni muhimu za Shule:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo
rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa
na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu na Ofisi ya Rais –
TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini.

Hivyo mwanafunzi Anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa
kwa maandishi na atapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja
na;

3.1 Sheria na Kanuni za Shule

i.Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima.;

ii.Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule;

iii.Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation);

iv.Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;

v.Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani mipaka hiyo
wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

vi.Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

vii.Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;

viii.Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;

ix.Kutunza mali za shule;

x.Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari; na

xi.Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili dini
wawapo shuleni.

MUHIMU:

 Mwanafunzi hapaswi kuja na simu ama line ya simu shuleni kwa namna yoyote ile, na
hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;

 Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda
alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi
kwenye Bweni ambalo hakupangiwa.

 Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu
wa Shule.

3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:

i. Wizi;

ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;

iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;



iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;

v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;

vi. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni

vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;

viii Uvutaji wa sigara;

ix. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa;

x. Kupata ujauzito au kutoa mimba;

xi. Kulala kitanda kimoja watu wawili;

xii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;

xiii. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;

xiv. Kumiliki na kukutwa au kutumia simu ya mkononi

xv. Kudharau Bendera ya Taifa;

xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na

xvii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

xviii. Kwenda nyumba za walimu au wafanyakazi bila kibali maalumu

Viambatisho na Fomu Muhimu

i.Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu
wa Hospitali ya Serikali. TAFADHARI PIMA KUPATA UHALISIA WA AFYA YA MTOTO

ii.Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai;

iii.Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo

mengine yanayotolewa na shule

iv. Fomu ya uthibitisho wa Uraia

v.Picha nne (4) za PASSPORT SIZE za Wazazi/walezi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi
shuleni pamoja na Namba zao za Simu.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBUNI SANA.

Saini ya Mkuu wa Shule:

Jina la Mkuu wa Shule: PUDENSIANA JOHN KAMBOLE

MKUU WA SHULE

RUKWA GIRLS SECONDARY SCHOOL



NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi ya
wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha
kama walimu na

kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko
mahututi, hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU
MWANAFUNZI/MTOTO WAKO

USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA
TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -

 Mkuu wa shule: 0758432825

 Makamu Mkuu wa Shule: 0769312068

 Simu ya shule; 0761860548



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

THE PRESIDENT’S OFFICE

RUKWA GIRLS HIGH SCHOOL

P.O. BOX 229,

SUMBAWANGA.

DATE………………………

MEDICAL OFFICER

…………………………………………

…………………………………………

…………………………………………

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FOR…………………………………(NAME OF STUDENT)

Please examine the above named as to his/her fitness as indicated below. Arrange the necessary
treatment so that the certificate may be brought to school by the student.This certificate must be signed

by a qualified Medical Officer of a recognized Government hospital.

1. Hemoglobin ………………………………………………………………………

2. P.V Blooding ……………………………………………………………………..

3. (a) Blooding ……………………………………………………………………...

(b) Hearing ……………………………………………………………………….

4. Blood pressure …………………………………………………………………...

5. Stool for routine examination …………………………………………………...

6. Urine for sugar …………………………………………………………………...

7. Skin diseases ……………………………………………………………………..

8. Leprosy ………………………………………………………………………….

9. Pulmonary tuberculosis …………………………………………………………

10. Asthma ………………………………………………………………………….

11. Epilepsy ………………………………………………………………………..

12. Deformity ………………………………………………………………………

13. Mental problem ……………………………………………………………………

14. Comment…………………………..…………………………………. …………………

Name of medical officer………………………. Signature………………. Date………………

Official stamp



HISTORIA YA MWANAFUNZI
Jina la mwanafunzi………………………………………….……………………………

Jina la baba …………………………………………..…………………………………..

Jina la mama ………………………………………..………………………….…………

Shule ya msingi aliyosoma ……………………………………………………………..…

Kijiji atokacho …………………………………………… kitongoji cha …………………

Tarehe ya kuzaliwa ……................... Dini …………………Dhehebu …………………..

Kabila …………………………….

UTHIBITISHO:

5.1 Ahadi ya Mwanafunzi

Mimi ………………………………………………………………… nakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga

na kidato cha …………… mwaka …………. Katika shule ya Sekondari ya wasichana

RUKWA, ninaahidi:-

i. Kuzingatia taratibu na kanuni zote za shule

ii. Kuweka bidii katika masomo yote

iii. Kushiriki katika shughuli za elimu ya kujitegemea

iv. Kuwa na nidhamu ya juu ndani na nje ya shule

Jina ……………………………………………………………….

Sahihi ………………………….…………………

Tarehe ………………………………...



5.2 FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO

MENGINE YANAYOTOLEWA NA SHULE

Mimi ………………………………………… mzazi /mlezi wa …………………………..

Naahidi kwamba:

i. Nitatimiza gharama za mwanangu kama nilivyoelekezwa

ii. Nitamhimiza mwanangu kuzingatia taratibu za shule pamoja na masomo

iii. Nakubaliana na kanuni na sheria zilizotolewa na serikali juu ya mwanafunzi

(mwanangu)

iv. Nitatoa ushirikiano kwa walimu endapo mtoto wangu atafanya kinyume na

sheria

Jina …………………………………………………………………

Sahihi ……………………….……………………

Tarehe …………………….……………………...



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

MKOA WA ……….………..………………

Ofisi ya Mkuu wa Wilaya,

Wilaya ya ……………………….

S.L.P ……………………………..

……………………………………

UTHIBITISHO WA URAIA WA MWANAFUNZI.

Nathibitisha kuwa……………………………………………….(jina kamili la mwanafunzi) ni raia wa

Tanzania kwa kuzaliwa/kuandikwa Baba yake (Jina kamili) au Mama yake (Jina

kamili) ………………………………………………………Amezaliwa katika Mkoa

wa………………………………………….Kata ya……………………… tarafa ……………………………. Hapa

nchini.

…………………………………

MKUU WA WILAYA

NB: kila mwanafunzi analazimika kuishughulikia fomu hii kikamilifu. Ikisha jazwa
irudishwe kwa mkuu wa shule tarehe ya kuripoti shuleni.


