JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
Longido Samia Girls School,

S.L.P.8524,
NAMANGA ARUSHA
20/11/2024
EMAIL: longidosamia@gmail.com
Namba za simu.
Mkuu wa shule: 0763690550/0786536073
MZAZI WA PICHA P/S YA
S.L.P. MKOA WAZAZI NA
MTOTO

MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2025 KATIKA
SHULE YA SEKONDARI LONGIDO SAMIA WASICHANA ILIYOPO
HALMASHAURI YA WILAYA YA LONGIDO MKOA WA ARUSHA

1.0. UTANGULIZI
Nafurahi kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha kwanza
(1) katika shule hii mwaka 2025.
Shule ya Sekondari Longido Samia Wasichana ipo umbali wa kilometa 79.Usafiri wa basi
kutoka mjini Arusha unapatikana katika kituo cha mabasi kwenda Longido nauli ni
shilingi 6000/= hadi Londido stand.Unaweza kuchukua usafiri wa pikipiki kutoka
Longido stand hadi shuleni. Gharama yake ni shilingi shilingi 2000/=. Zingatia Tangazo
la TAMISEMI kuhusu tarehe ya kuripoti Shuleni.
Muhula wa masomo unaanza tarehe 13/01/2025 hivyo mwanao anatakiwa kuripoti tarehe
hiyo.
N:B Mwanafunzi anatakiwa kuripoti akiwa na mzazi au mlezi wake siku za kazi
JUMATATU - IJUMAA kuanzia SAA 2:00 ASUBUHI HADI SAA 9:30 ALASIRI

HATUPOKEI WAHAMIAJI
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2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE YA SHULE.

a) Sare ya shule ni

1. Sketi dark Blue mbili (02) yenye rinda box, belt isizidi sentimita 4 (nne), urefu juu
kidogo ya unyayo na isiyobana mwili. Hatupokei kabisa sketi fupi.
Mashati meupe mikono mifupi mawili (02).

Tai ya rangi ya dark blue yenye mistari meupe

Sweta Dark blue moja (01) inapatikana shuleni.

Soksi nyeupe jozi mbili (02) (Stockings)

T-shirt dark blue mbili (02) zisizo na kola zinapatikana shuleni.

Nguo ya kushindia (Shamba dress) rangi ya dark blue mtindo wa soro.
Hijab (kijuba) nyeupe inayoishia chini ya kifua (kwa waislamu)

© ©® N o U s W N

Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye kisigino kifupi.
10.  Sare ya michezo ni Bukta moja rangi yaDark blue,,Sketi fupi (nap round) ya Dark
blue, T- shirt ya kahawia, Raba za michezo na Soksi za blue.
11. Track suit rangi nyeusi na michirizi meupe.
12.  Poolneck nyeupe isiyo na maandishi kwa matumizi wakati wa baridi.

[]
ZINGATIA: Katika kukamilisha sare ya shule, nywele lazima ziwe fupi za kuchana na
kitana, kucha ziwe fupi na zisipakwe rangi na uvaaji wa mapambo yoyote HAUTAKIWI.
ii. Mwanafunzi Haruhusiwi kusuka nywele.

iii. Kofia kwa mwanafunzi asiye na mahitaji maalumu hairuhusiwi.

C) MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA

KULETA SHULENI NI:-

i Rimu mbili aina ya double A (a 1 ne ) Photocopy paper size A4.

ii. Folder File ya kaki moja, tafadhali usilete box file.

iii..  Madaftari ya kutosha ya masomo yake counter book 12 na madaftari ya
msomi 08, Mathematical set, Graf pad, Dictionary na vitabu binafsi vya
masomo husika, Kalamu na vifaa vingine vya kujifunzia.

(\2 Begi la mgongoni la kuhifadhia vifaa vya darasani.

V. Sahani ya mfupa moja, kikombe kimoja rangi ya maziwa na kijiko kimoja..

Vi, Fagio 2 za chelewa zenye mpini mrefu na fagio 2 kwa ajili ya kusafisha

sakafu (soft na hard broom).
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vii. Jembe moja lenye mpini na fyekeo moja kwa ajili ya usafi wa maeneo ya nje.

3.0MAHITAJI YA MALAZI YA BWENI.

I.  Godoro(original)lenye ujazo wa sahihi na lenye upana wa futi mbili na nusu kwa
nne, lenye foronya ngumu. Zinapatikana shuleni kwa anayependa.
NB:Zingatia vipimo vya godoro viendane na vitanda vya shule
i.  Chandarua ya rangi blue (01)
il Shuka rangi ya blue nne (4).na foronya za blue (2).

iii. Blanketi moja (1) na mto wa kulalia.

iv. Nguo za kulalia.

V. Sanduku imara la kuhifadhia mali yako. Tunapokea sanduku moja tu aina
ya tranka.

Vii Taulo moja na vitenge doti moja.

viii. Mahitaji yote ya bafu kwa mfano. sabuni, mafuta, dawa ya meno.

IX Ndoo moja kubwa ya kuhifazia maji na ndoo moja ndogo ya kuogea na chupa

ya kuhifadhia maji safi ya kunywa.
Xi. Tochi 1 ya solar
Xii Vyombo vya chakula (Contena ya mfupa ya rangi ya bluu,,kijiko,na kikombe

na kikombe cha mfupa cha bluu).

MUHIMU :Hakikisha unatimiza mahitaji yote kuepuka usumbufu usio wa lazima kwani

shule ipo nje ya mji.

4.0 MUHIMU KWA WANAJUMUIYA WA LONGIDO SAMIA WASICHANA.
4.1 Wanafunzi wote lazima wafuate sheria za NCHI na za shule kwa ujumla.
Lengo la sheria za shule yetu ni kumjenga mwanafunzi kuwa na mwenendo

mzuri Kitabia hivyo kumwezesha kufanikiwa kupata kile anachostahili haswa

TAALUMA.

Sheria hizi zitasaidia kuleta hali ya AMANI, UMOJA na FURAHA shuleni na
kumfanya kuwa raia mwema . Kila mwanafunzi aje na nia ya KUSOMA KWA
BIDII, KUJITUMA na ajitahidi kuishi vizuri katika jJumuiya ya shule hii na
majirani zetu pia
4.2 Kwa upande wa shule sisi WALIMU pamoja na WAFANYAKAZI WASIO

WALIMU tutajitahidi kumfundisha na kumlea mtoto katika maadili mema lakini
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tutashindwa kazi hii endapo hatutapata ushirikiano mzuri wa wazazi/walezi.Tunaomba
ushirikiano wenu
Kila mtu anatakiwa Kuheshimu:
I. Bendera ya Taifa na picha za viongozi wa serikali
i Nembo ya Taifa “coat of Arms”, wimbo wa Taifa na fedha za Taifa
Lugha inayotumika darasani na nje ya darasa ni Kiingereza tu. Hii inasaidia kuleta ufanisi
katika masomo. Kwa vile shule ni mahali pa kusoma kelele hazitakiwi kabisa madarasani
na sehemu nyingine za kujifunzia.
4.3  Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vinavyompasa kama Ratiba
ya Shule inavyooelekeza. Kazi za mikono ni sehemu ya elimu inayotolewa hapa

shuleni. Kila mmoja lazima ashiriki kikamilifu kazi za mikono.

5.0 SHERIA ZA SHULE
i Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini na darasani.

ii. Mwanafunzi haruhusiwi kukaa na dawa za aina yoyote. Mwanafunzi anapolazimika
kuwa na dawa atoe taarifa kwa matroni ili aweze kuhifadhiwa. Wanafunzi hawaruhusiwi
kupeana dawa shuleni.

ii Wanafunzi hawaruhusiwi kuongea na mgeni yeyote bila ruhusa ya Mkuu wa

Shule/makamu mkuu wa shule/mwalimu wa zamu
iv Kupata, kutoa mimba ni mambo ambayo shule hii haitegemei kwa vile kila
msichana Mwema anamcha Mungu na ana malengo mazuri katika maisha yake.
v. Kila mmoja anawajibika kuvitunza kwa uangalifu wa hali ya juu vifaa vyote vya shule
atakavyokabidhiwa na asivyokabidhiwa.Uharibifu wowote utakaotokea
gharama za matengenezo zitalipwa na atakayehusika na uharibifu huo. Mfano,
Kuvunja vioo vya madirisha, milango madawati, viti .
Vi. Wakati wa kutoka na kuingia shuleni lazima mwanafunzi awe katika sare kamili.

vii.  Ni marufuku kwa mwanafunzi kwenda kwenye nyumba zawalimu/wafanyakazi

bila kibali cha Mkuu wa Shule.

N.B  Kila mwanafunzi anategemewa kuwa na heshima kwa watu wote hapa
shuleni na kwa wageni , pia atumie lugha nzuri wakati wote na aeleze matatizo
yake kwa viongozi wanaohusika, awatii viongozi wote na ashirikiane na

wenzake kwa upendo, heshima, amani na udugu.
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6.0

MAKOSA YATAKAYO SABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA

SHULE.

Vi.

Vili.

viii.

Xi.

Xii.

Xiii.

Xiv.
XV.
XVi.
XVil.

XViii.

Wizi.

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.

Kugoma au kuhamasisha mgomo.

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake,walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote
Yule.

Kusuka nywele kwa mtindo wowote ule.Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na
nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.

Uvutaji wa sigara.

Uasherati,uhusiano wa jinsia moja na kuolewa.

Kupata ujauzito au kutoa mimba.

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria
za nchi.

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

Kumiliki / kutumia simu ya mkononi na aina yoyote ya vifaa vya
kielectroniki katika mazingira ya shule bila kibali cha Mkuu wa Shule.
Kudharau Bendera ya Taifa.

Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

Kulala nje ya shule bila ruhusa

Kutoka nje ya mipaka ya Shule bila kibali kutoka kwa Mkuu wa Shule.

VIAMBATANISHO MUHIMU.

Fomu ya utii na tabia njema kwa mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika

mgomo,fujo,makosa ya jinai n.k

b) Fomu ya mzazi/mlezi historia na kukiri kukubaliana na sheria,kanuni za shule

c)

na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination form).ambayo itajazwa na

mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali. Tafadhali ambatanisha majibu ya vipimo .

d)

Passport size ya Mwanafunzi, Baba ,Mama au Walezi wake.

ZINGATIA :Tafadhali jaza fomu zote kwa ukamilifu

nb. HATUPOKEI WAHAMIAJI.
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FOMU YA UTII NA TABIA NJEMA

Mimi ---------m-mmemmeeeee L e e (jina kamili la mwanafunzi)

Natambua wajibu wangu kwa Taifa kama mwanafunzi na naahidi kwamba:-

a) Nitatii na kuwaheshimu viongozi wangu wote kuanzia ngazi ya darasa, viranja,
walimu, watumishi wote hadi Mkuu wa Shule.

b) Nitafuata sheria na kanuni zote za shule pamoja na maelekezo yote yanayotolewa
mara kwa mara na uongozi wa shule.

c) Sitashiriki katika mgomo,Fujo na makosa ya jinai.

d) Sitatoka nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo labda tu kwa shughuli maalumu
na baada ya kupata kibali maalumu kutoka kwa Mwalimu au Mkuu wa Shule
mwenyewe.

e) Kama nitashindwa kufuata hayo yote hapo juu, hatua kali ichukuliwe dhidi

yangu ni pamoja na kusimamishwa masomo ama kufukuzwa shule.

Tarehe Jina na Sahihi ya Mwanafunzi

Tarehe Jina la Mzazi/Mlezi

Sahihi ya Mkuu wa Shule
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FOMU YA TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili la Baba -------------------------- e e
Kabila 1aKo N .....oooi
KazZi YaK0-----=nmm e e oo e
Anwani ya mahali pa kazi ya baba -----------------=--mememmmo oo —-memeee-
Nambari ya SIMU -----=-=-=-==m oo

2. Jina kamili la Mama -------=-=mm o m oo
Kabila 1aKo N .....oo
KAz YAKE === mmm e m e o oo e e
Anwani ya mahali pa kazi ya mama ---------==-=-==-em-mmm oo
Nambari ya SIMU -=--=-=mm o m oo oo

3. Jina kamili la Mlezi (iwapo mtoto ni yatima)

Kazi na Anwani yaMzazi/ Mlezi -------------=------- e e

4. Nyumbani kwa baba (alipozaliwa mtoto) au ‘Place of Domicile’

Kijiji/Mtaa --------=-==-=mmmmmmmmmm oo Wilaya ----------=----=nmmnme-
Kata ----------------- T MKO@ -------=-=m-mm e m o
Tarafa --------------=m-m oo

5. Mtoto ana (i) Babatu (i)  Mamatu (i)  Wazazi wote

6. Dini ya Baba -----------==-mmmmem oo -- Dhehebu ------------- -
Dini ya Mama ----=-==-====mmmmmmm oo Dhehebu -----=--==-nmmmmmmmmeeee
Dhehebu unalotaka mwanao alelewe -------------=---mmmcmcmmmm oo -

7. Mahali na namba ya mlezi anayeishi Arusha ambaye tutashirikiana kwenye matatizo
ya kiafya ya mwanafunzi -----------=-==-smemnumuo- GGEEEEEEEEEEE

MM === mmm e e (Baba/Mama/Mlezi) wa ------=-=====nmmmmmmmmmmmaee

Nimesoma na kuelewa sheria na kanuni za shule.Nakubali kulipa Ada,michango na

maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni

sahihi na naahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa

na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.Endapo mtoto wangu

atashindwa kufuata hayo yote hatua kali dhidi yake zichukuliwe ikiwa ni pamoja na

kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule.

Tarehe ---------mmmmm e
Jina la Mzazi/MICZi.........ooiuiiiiiiiiiiiiiii i
Sahihi ya Mzazi/Mlezi ..........................
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MHIMU SANA: Hakikisha umemkatia bima ya afya mwanao.
6.0 VITABU.
Mzazi/Mlezi tembelea duka la vitabu Bookshop lililo karibu nawe ili kuweza mnunulia

mwanao vitabu za ziada na kiada kwa marejeo Zaidi .

MEDICAL EXAMINATION FORM
Longido Samia Wasichana School,
P.O.Box. 8524,
NAMANGA-ARUSHA.
Date .

Ref. LSGS/ F.I 2024/2025

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

Ref. No:

Medical Officer Date: ----- e

STUDENT’S NAME

Please examine the named above for fitness for admission as a student of this school.
PLEASE BRING TO SCHOOL THE DIAGNOSIS FORM

Thank you.

PART B:

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Medical Ofﬁcer)

| have examined the above named student and consider that she is fit/not fit for studies:

Explanation if any -------------==-=--mcememeeuo s




