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JINA LA MWANAFUNZL........ooiiiiiiiieeceeee e
S.LPe

MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA SIMIYU
HALMASHAURI YA WILAYA YA BARIADI MKOA WA SIMIYU KIDATO CHA KWANZA
JANUARI MWAKA 2025

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza, katika shule hii Januari mwaka
2025.

Shule ya Sekondari ya Wasichana Simiyu (SIMIYU GIRLS) ipo umbali wa Kilometa 45 kutoka katika Mji wa
BARIADI Usafiri wa basi kutoka mjini unapatikana katika kituo cha mabasi Somanda Bariadi Nauli ni Shilingi
3000. Pia shule inapatikana umbali wa kilometa 25 kutoka Mji mdogo wa LAMADI kwa nauli ya Tsh.2000
kwa gari.

Muhula wa Masomo unaanza tarehe 04/01/2025 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe
04/01/2025 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2025
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2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE YA SHULE

(i)

(i)

(iii)

(iv)

v)

(vi)

(vii)

Mwanafunzi anatakiwa kuja na sare/ mahitaji yafuatayo:-

Mashati meupe mawili yenye mikono mifupi inayoishia kwenye kiwiko na yasiyo bana mwili.(Mashati
ya mikono mirefu kwa wenye mahitaji maalum.ie Wenye Ualbino )

Sketi ya drafti yenye mshono wa linda box kubwa mbele na nyuma na malinda mawili kushoto na
mawili kulia, urefu wa sketi sentimita saba kutoka kwenye goti kwenda chini (kitambaa kizito cha
suti, Unashauriwa ushonee Shuleni ili upate kitambaa sahihi kwani kinasumbua
upatikanaji wake).

Viatu vyeusi vya ngozi pair 2 vyenye kamba na visigino vifupi. Haturuhusu viatu vingine vyenye
urembo wa aina yoyote.

Jozi tano za soksi nyeupe zisizo na mistari ya aina yoyote (free size zinazofika magotini-stocking).
Wanafunzi wa Kiislamu. Nusu kanzu nyeupe mbili za kitambaa cha tetroni nzito na hijabu (Juba)
nyeupe mbili ndefu zinazofunika kifua zisizo na urembo wa aina yoyote na hijabu dark blue ndefu
kwa ajili ya kushindia.

Kwa ajili ya michezo: Bukta ya blue bahari, raba nyeupe, T-shirt ya blue bahari na sketi ya njano
mshono wa solo kitambaa cha tetroni.

Shamba dress (Gauni) mbili rangi ya Dark BLUE Kwa ajili ya kushindia urefu ni sentimita saba
kutoka chini ya goti kwa wote, kwa wenye mahitaji maalumu ie wenye ualbino; shamba dress

iwe na mikono mirefu na miguuni iwe ndefu. (Kitambaa kizito cha suti)

RANGI YA SKETI YA SHULE
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2.2 Madaftari 12 Dozen 1 (counter Book) quire 4, kalamu za risasi na za wino na mkebe wa
vifaa vya Hisabati (Mathematical set), na Elementary Learners Dictionary.

2.3  Fedha ya matibabu/ Bima ya afya NHIF (Gharama yake ni 50400/= kwa mwaka
NI LAZIMA).
Godoro size 2.5’ X 6', Blanketi 1, shuka 2 ( Pinki 1 na blue bahari 1), mto, foronya ya Pinki na Chandarua
rangi nyeupe cha pembe nne.

2.4  Mahitaji mengine ya kibinadamu:

(i) Tranka (sanduku la chuma)l kwa ajili ya usalama wa vitu vyake na kufuri imara kwa ajili ya
kufungia tranka. Liwe kubwa la kutosha vitu vyake vyote pia aje na begi moja tuu la madaftari
haturuhusu mabegi mengine

(i) Vyombo vya chakula (sahani, kijiko, kikombe, Thermos na bakuli )
(iii)  Picha 4 passport size (Atapiga shuleni)
(iv)  Taulo, Vitenge au Kanga doti moja atajifunga wakati wa kwenda kuoga.

(v) Tracksuit rangi ya blue bahari Jozi moja yenye mistari myeupe pembeni ( atavaa wakati wa
maandalio ya usiku- night preparation)

(vi)  Sweta la kaki kwa ajili ya baridi.
(vii))  Gereni/chombo chochote chenye uwezo wa kutunza maji kunywa lita tano.

(viii)  Tshit ya shule rangi ya dark blue form six (zipo shuleni)



KUMBUKA: * Simu haziruhusiwi shuleni.

* Mwanafunzi analazimika kuvaa vazi la shule wakati wote awapo shuleni,
hivyo asije na nguo za nyumbani Bali aje akiwa amevaa shamba dress

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa
kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya
Elimu,Sayansi, Tekinolojia na Ufundi, yenye dhamana ya Elimu chini ya ofisi ya Rais— TAMISEMI yenye
jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo

yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

(a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo

la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka

hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
(g9) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na;

(i) Kutunza mali za shule

MUHIMU:

1. Mwanafunzi ataruhusiwa kuja nyumbani kwa ajili ya msiba wa mama, baba, kaka
ama dada tu na siyo mtu mwingine. Taarifa za misiba ziletwe moja kwa moja
kwa Mkuu wa Shule siyo kwa mwanafunzi. Mwanafunzi hataruhusiwa iwapo
utaratibu huu hautafuatwa.

2. Ni marufuku kuvaa kandambili wakati wa chakula katika Bwalo.



3. Wageni wanao tambulika shuleni ni wale walioandikishwa kwenye faili la mwanafunzi na
wanaruhusiwa kumtembelea mwanafunzi mara moja kwa muhula yaani (mara 2 kwa
mwaka) siku moja kabla ya mahafali ya kidato cha sita na Nne.

4. Likizo zote mwanafunzi atakapolazimika kwenda likizo ni sharti arudi nyumbani.

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI
KUFUKUZWA SHULE:

1.

2.

10.

11.

12.

13.

Wizi
Uasherati na ushoga.
Ubakaji

Ulevi na matumizi ya Madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa Bangi, Cocaine, Mirungi, Kubeli na
kadhalika.

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
Kudharau Bendera ya Taifa

Kuwa mjamzito/ kupata mimba
Kuolewa ama kuwekwa kimada

Kutoa mimba

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu
wengine.

Kukataa adhabu kwa makusudi.

Kumiliki na kutumia simu ya mkononi shuleni.

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKABIDHIWA SHULENI NA
MWANAFUNZI PINDI TU ANAPORIPOTI.

(i)

(i)

Fomu ya kupimwa afya yake (Form for Medical Examination) ambayo itajazwa na Mganga mkuu
wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.



(iii)  Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na
shule.

(iv)  Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kwa kikamilifu.

Njoo na vifaa vifuatavyo:-

1. Ufagio wa ndani (01) au Ufagio wa nje mmoja kwa kila muhula, Ndoo (02 lita 10 moja na nyingine
lita 20), Nakala ya cheti cha kuzaliwa, Ream paper 2 (moja kila Muhula), jembe lenye mpini au
fyekeo na mopa 1 au skwiza 1.

MWL. HURUMA A. MTINDYA
MKUU WA SHULE

HEADMISTRES®
SIYD GRLS SEC: et
PO RO R e B

BARIAD)



FORM NO. 1
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA, PRESIDENTS' OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a medical Officer in respect of all Form I and Form V entrants. Pupil’s full

ADDITIONALL INFORMATION (If any) e.g. Physical defects, impairment(s) e.g. arm, leg etc.
Infection chronic or family disease etc.

Official Stamp: ......ccoeevvee
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FORM NO. 2

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA SIMIYU

TAARIFA ZA MWANAFUNZI
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4. AMEZALIWA KATIKA WILAYA YA ..o
5. MKOA WA ...

7. JINA LA MZAZI/MLEZL........cooieeieecee e
(Ikiwa mzazi amefariki andika jina la mlezi hapa)
8. ANWANI YA MZAZI/MLEZI... KIJDID e

Na. Y@ SIMU....oiiiiiiiiiii e
9. KAZI YA BABA/MLEZL........cceiieeei et
10. KAZI YA MAMAL.....ctie ittt

11. Afya ya mwanafunzi (kama ana ugonjwa unaohitaji uangalizi uandikwe: Taja udhaifu wowote wa mwili
au afya yake na uambatanishe cheti cha Daktari).

12. Majina ya Ndugu wengine wanaohusika na malezi ya huyu mwanafunzi (matatu tu), anuani zao kamili
na Nmba zao za Simu.

)
(@) NAUQU.....ccvieeiiee e Uhusiano..........cccccccue..
./
)
(b) NAUQU.....ccvieeiieeecee e Uhusiano..........cccccccue..
.........................................................................................
. e ™\
(€) NAUGU.....covieeeeie e Uhusiano.....................
—
TAREHE:........coe i,
SAINI YA MWANAFUNZI



FORM NO. 3 MKATABA/ AHADI YA MWANAFUNZI

MiMi..eeee e (jina kamili) ambaye ni mwanafunzi,

nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa, ninakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na
shule hii. Ninaelewa wazi kwamba shuleni ni mahali pa kujifunza na mimi nina nia ya
kujifunza. Ninaelewa pia kuwa nafasi hii niliyopewa ni dhamana, hivyo naahidi mbele ya
wazazi/walezi wangu ya kwamba nitaitumia vema nafasi hii kwa kushirikiana na uongozi
wa shule kutimiza na kutekeleza yale yote yaliyo katika maagizo haya. Nitatii na kufuata
sheria za shule wakati wote. Nahidi kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu na kuwa mfano mwema kwa wenzangu

wakati wote.

Saini ya mwanafunzi..........c.cccocceeveeeiieecee e,
Tarehe.. ..o
Shahidi

JiNa KaMili...eeeee e



FORM NO. 4
A: AHADI YA MZAZI:

MM (jina kamili) ambaye ni mzazi/mlezi
LT PSS Kidato cha..................... Nimeyasoma maagizo haya na
kuyaelewa vema. Nimekubali mwanangu ajiunge na shule hii. Naahidi kwamba
nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumpatia binti yangu malezi bora na nitatoa
msaada kadri ya uwezo wangu nitakapotakiwa kufanya hivyo. Ninaahidi kwamba
ninakubaliana na yote yaliyotajwa kwenye barua hii mfano sheria, kanuni na maelekezo

mengine yanayotolewa na shule

Saini Ya Mzazi/MIEZi.............oeeeiuieeiciie e

ANUANT KM ..o
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