JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI

Namba za simu: Shule ya sekondari ya Wasichana Mara
Mkuu wa shule; 0768-656-069 S.L.P126
Makamu Mkuu wa Shule; 0615-978-445 BUNDA
Matron; 0764-466-003 Tarehe 27/10/2024

NAugu Mzazi/MIBZI Wal..eu v
S L P e

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI YA WASICHANA MARA, HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA MKOA WA
MARA MWAKA 2025

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika shule hii
mwaka 2025. Shule ya Sekondari ya wasichana Mara ipo umbali wa Kilometa 25 kutoka barabara
kuu iendayo Mwanza. Usafiri wa daladala kutoka bunda mijini au stendi mpya ya mabasi ya
Mikoani unapatikana katika vituo vya stendi mpya ya mabasi yaendayo mikoan kwa nauli
isiyozidi shilingi 4000/= za kitanzania.

Muhula wa masomo utaanza terehe .../01/2025 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
tarehe ..../01/2025 mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/01/2025.

Karibu sana shule ya Wasichana Mara.



1. Mambo ya kuzingatia:-
1.1 Sare ya shule
(a) Sare ya shule hii ni sketi ndefu mbili (2) za rangi ya (light blue) bluu bahari Kitambaa kizito
zenye rinda boksi zinazofika kwenye kifundo cha mguu (ankle) pamoja na mashati mawili (2)
meupe mikono mifupi.
(b) Kwa waislamu rangi ya juba ifanane na rangi ya sketi.

(c) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.

(d) Sare ya michezo kwa kidato cha kwanza ni bukta na T-shirt nyeusi pamoja na raba nyeupe.
(e) Soksi jozi mbili nyeupe zisizo na alama yoyote
(f) Sweta ya rangi ya blue yenye alama ya “’V’’ shingoni lenye Muhuri wa shule.

(g) Nguo za kushindia (Shamba dress) ni gauni mbili (2) za kunguru ya kijani.

(h) Huruhusiwi kusuka. Unatakiwa kuwa na nywele fupi

(i)Mapambo ya aina yoyote hayaruhusiwi (mfano, kupaka rangi, kuvaa hereni, bangiri nk).
(j) Track suit ya kijivu iliyotengenezwa kwa pamba yenye Muhuri wa shule.

(k) T-shirt yenye kola (form six) ya rangi ya bluu yenye Muhuri wa shule.

2.2 Mahitaji muhimu ya mwanafunzi

i. Godoro la Sponge la 3ft kwa 6ft

ii. Mashuka mawili rangi ya light blue

iii. Sanduku la bati kwa ajili ya kutunzia vifaa vyake

iv. Chandarua rangi Nyeupe

v. Tochi kwa tahadhari usiku umeme ukikatika

vi. Madaftari makubwa (Counter books 3 Quires au 4 Quires) yasiyopungua kumi na

mbili,Na madaftari 12(Msomi) ya Mazoezi.

vii. Kalamu za kutosha, Rula pamoja na mkebe wa hesabu (Mathematical set).
viii.  Kamusi ya Kiswabhili sanifu , English dictionary.

ix. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko, kikombe).

X. Ndoo kubwa mbili na kidumu cha lita tano (5) cha maji ya kunywa.

xi. Kanga au Taulo au kitenge kwa ajili ya kuogea

2



xii.  Picha nne (passport size) za rangi za mwanafunzi akiwa kwenye shati la shule. Ziwe za
hivi karibuni.
xiii. Mfagio mmoja wa chelewa na brashi ndefu ngumu (Hard broom) kwa usafi wa
mazingira yako
xiv.  Ream mbili za karatasi kwa kila Mwaka (Aina ya Double A4 )

xv. Mzazi unaweza kumnunulia mwanao vitabu vya masomo ya Sekondari.

NB: Kwa kuwa mwanafunzi haruhusiwi kuja na simu shuleni, mzazi unatakiwa kutumia namba za

simu zilizoko hapo juu.

3.1 Sheria na kanuni Muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu ya Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa
sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo
ya ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na

uendeshaji Elimu.
3.2 Mambo muhimu ya kuzingatia

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo
la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya darasa kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewsa;

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka
hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na

i) Kutunza mali za umma.
3.3 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa Shule

i. Wiz



Vi.
vii.
viii.
iX.
X.
Xi.

Xii.

Kutohudhuria masomo kwa zaidi yasiku 90 bila taarifa/utoro

Kugoma au kuhamasisha mgomo

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla
Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yoyote yule
Kufuga nywele ndefu au kunyoa mtindo usiokubalika

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

Uvutaji wa sigara

Uasherati, uhusiano wa jinsia moja au kuolewa

Kupata ujauzito au kutoa mimba

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni uwapo shuleni xiii. Kumiliki,

kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule xiv. Kudharau Bendera ya Taifa

XV.

XVi.

XVii.

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi

Kukataa adhabu kwa makusudi

xviii. Ubakaji

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na
mwanafunzi
Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga
Mkuu wa hospitali ya Serikali
Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai
Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, na maelekezo mengine yatakayotolewa
na shule
Picha za Wazazi na Ndugu wawili wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea
mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu (Picha zibandikwe kwenye Jedwali husika
Pia mwanafunzi ajapo shuleni ni muhimu aje na vitu vifuatavyo:

i.  Kivuli (Photocopy) cha cheti cha kuzaliwa kinachotolewa na Serikali (Birth

Certificate)

Kadi ya Bima ya afya (kama anayo) NHIF na kama hana kadi aje na Tsh 50,400/-
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NB. Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA SHULE YA WASICHANA MARA

Saini ya Mkuu wa Shule i

Jina la Mkuu wa shule MWISawa Suzan

HEAD MISTRESS
MARA GILRS HIGH SCHODL

P.U.Box____BUNDA

Mhuri wa Mkuu wa Shule

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MARA

FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA
UTIl WA SHERIA ZA SHULE
1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye TSM9).......cccceiviiiiinininieie e

2. Anwani Ya NYUMDANT........ccooiiiiie e
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5. Mabhali unapoishi Kwa Sasa...........cccccerererenencnnnnn.

6. Shule ya msingi UNKOTOKA .........ccooviiiiiiiiiiice e Anwani (Muhimu sana)

7. Dini/Dhehebu ..o

8. Kabila ..o

9. Taifa (Mtanzania/Si Mtanzania)..........cccccevereneienenesienennenn,

10. Baba na Mama wanaishi au hawaishi? (a) Baba ................ (b) Mama...............

11. Baba na mama pamoja na jamaa wengine wawili ambao wanaweza kupelekewa taarifa zako muhimu

kwa masuala ya shule:

NA JINA PICHA UHUSIANO [KAZI ANUANI  [NAMBA YA
CINALL
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12.  Ahadi ya utii:
(a) Mimi (Mwanafunzi)....... ....cccevsveuene ..........Nathibitisha  kuwa taarifa nilizozijaza
hapo juu ni za kweli. Ahadi yangu, Nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na

shule hii na ninaahidi kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na

uongozi wa shule.

(b) Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa MwWanafunzi) ..........cccccoerveeriieieneeisee e,
ambaye ni Mzazi/Mlezi wa MWanNafUNZi...........cccooveviiiiiiiie e
nimeyasoma masharti na sheria za shule ya Sekondari Songe ambako binti yangu amechaguliwa
kujiunga. Naahidi kwamba nitamuhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama
zilivyoelezwa na kumtimizia mahitaji yake ya shule.

Aidha naahidi kushirikiana na uongozi katika malezi bora ya mwanangu ili baadaye awe raia bora na mwema

wa Taifa letu.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarehe



SHULE YA WASICHANA MARA
MEDICAL EXAMINATION FORM

SHULE YA WASICHANA
MARA, P.O.Box 126,
BUNDA.

To Medical Officer,

(NAME OF STUDENT) Please examine the above
named Student as per Medical examination form below,

%?m

HEADMISTRESS
MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be completed by Government Medical Officer)
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PregnanCY tEST.....cciiiiiiiie ettt

—
w

BUlNAIZIas .. .o
AASTNINIA e e e e —————— e —

R N -
o A~

SKIN GISBASES ....eveeteertestie st ettt et ste e et e te et se e ste et e e s e sbeentesneesbeeneeareesseeneenneenes
16. Any additional defects or impairments, infections, chronic or family diseases (e.g.
Sickle cell),

| have examined the above named student and | certify that she is FIT/NOT FIT to pursue
Secondary Education.

SIgNALUIE.....eeiveeiecie e Date ...coovevvevieieeececee,

SEALION. ... e

Designation and Official Stamp ..o



