JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MKOA WA KATAVI

HALMASHAURI YA WILAYA YA NSIMBO.
MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
KATAVI WASICHANA 2025

MKUU WA SHULE 0763414888
MAKAMU/M/SHULE 0768800307/0622726451
SHULE YA SEKONDARI KATAVI

WASICHANA,

S.L.P 534,

NSIMBO.

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi

..............................................

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI KATAVI WASICHANA MWAKA 2025

Nafurahia kukutaarifu kuwa Mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha
kwanza katika Shule ya Sekondari Katavi Wasichana mwaka 2025. Shule hii
ipo umbali wa takribani km 7 kutoka Makao Makuu ya Halmashauri ya Wilaya
ya Nsimbo.

Kwa wanafunzi wanatoka barabara ya Tabora watashuka kituo cha mabasi
Nsimbo, usafiri wa bajaji/bodaboda unapatikana kituo cha mabasi Nsimbo. kwa
watakao toka barabara ya Mbeya na Kigoma watashukia stendi kuu ya Mizengo
Pinda na usafiri wa bajaji/bodaboda na taxi unapatikana ili kwenda shuleni.
Muhula wa Masomo unaanza tarehe 13/1/2025, hivyo mwanafunzi anatakiwa
kuripoti shuleni tarehe 12/1/2025.

Mambo Muhimu ya Kuzingatia:-
2.1 Sare za Shule

(i) Sketi Tatu rangi ya “Mkapa Blue” Kitambaa cha Suti Na. 1. Mshono wa
Sketi ni linda boksi, urefu wa Sketi ni kifundo cha Miguu.
(i) Mashati Mawili meupe aina ya tomato Mikono mifupi yenye nembo ya
Shule.
(iii) Kwa watakao vaa hijabu, ni Majuba mawili ya rangi nyeupe yawe marefu
yafunike kifua cha Mwanafunzi, pia yawe marefu kufunika Kifundo cha
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Mikono ambapo akisimama yasiguse Kiuno. Pia, Majuba mawili ya rangi
ya bluu Bahari kwa ajili ya kushindia.

(iv) Raba nyeusi, jezi rangi ya pinki (full kits yaani bukta na T-Shirt) wakati
wa Michezo kila Mwanafunzi atalazimika kuvaa sare ya Michezo.

(v) Kiatu cheusi cha kufunga na kamba, kisicho na kisigino kirefu wala
shingo ndefu kwaajili ya darasani, pamoja na simple raba nyeusi baada
ya darasani.

(vi) Soksi nyeupe jozi tatu zisizo na urembo au alama yoyote ya rangi

(vii) Sweta moja rangi ya Kijani Mgomba yenye nembo ya Shule (linapatikana
shuleni).

(viii) T-Shirt tatu, moja rangi ya maziwa na mbili rangi ya brown zenye nembo
ya shule (zinapatikana shuleni).

(ix) Kandambili pea mbili.

(x) Kumbuka kuja na Kanga/ Kitenge pamoja na taulo

NB: Sketi za shule zitashonwa mazingira karibu na shule ili kuepuka
kukosewa rangi ya kitambaa, mashono na maelekezo mengine. Hivyo, ni
muhimu kuwasiliana na Uongozi wa shule katika kila hatua ya maandalizi.

2.2 Mahitaji mengine ambayo Mwanafunzi anapaswa kuja nayo Shuleni

(i) Madaftari 12 counterbook quire 3

(i) Ream A4 ya karatasi (2) kwa Mwaka

(iii) Godoro moja la inchi mbili na nusu kwa sita

(iv) Mashuka jozi mbili rangi ya kijani Mgomba, blanketi moja, mto na
foronya moja, chandarua rangi nyeupe.

(v) Nguo za ndani za kutosha mpya (chupi kuanzia sita na kuendelea)
underskit/ shimizi, sidiria 2 night dress/ na Tight dress kuanzia mbili
na kuendelea.

(vi) Vyombo vya chakula (Sahani, Bakuli, Kijiko na Kikombe).

(vii) Ndoo 2 lita kumi zenye Mfuniko.

(viii) Track Suit rangi ya dark bluu. (bluu nyeusi) aje amevaa anapokuja
shuleni.

2.3. VIFAA VINGINE VINAVYOHITAJIKA
Mwanafunzi anapaswa kuja na vifaa vifuatavyo:-

Jembe Moja na Mpini wake

Fyekeo

Soft broom

Fagio ya Chelewa

Toilet Scrubing brush

Spring file kwa ajili ya kutunza kumbukumbu za Mwanafunzi
Inashauriwa ununue Sanduku la kutunzia vitu.(tranka)

Tochi kwa ajili ya matumizi binafsi ya mwanafunzi pindi umeme
unapokatika.

9. Dawa ya kusafishia chooni lita 5 kwa mwaka

e B ol o
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N.B: kila mwanafunzi anatakiwa kuja na shilingi elfu kumi (10,000/=) kwa
mwaka, kwaajili ya huduma ya kwanza.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka
1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha,
inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye
jukumu la usimamizi na uendelezaji wa elimu nchini. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
Mambo hayo ni pamoja na;

3.1 Sheria na Kanuni za Shule

1.
ii.
iii.

iv.
V.

vi.
vii.
viii.
ix.

xi.

MUHIMU:

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi
wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule
kulingana na ratiba ya shule.

Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku (Night Preparation);
Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo
ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa
uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutunza mali za shule

Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa
bila idhini ya daktari na

Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi
mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

% Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuelni kwa namana yoyote

K/

X3
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ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya
mwanafunzi.

Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni
alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku
mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi
kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja
kitatumika na mwanafunzi mmoja tu.

Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na
kibali maalum toka wa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).



3.2 Makosa yatakayosabisha Mwanafunzi kufukuzwa
Shule ni pamoja na :-

i.
ii.
1ii.
iv.
V.

vi.

vii.
viii.
ix.
xi.
xii.
Xiii.

Xiv.
XV.

XVIi.

Wizi

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro
Kugoma na kuhamasisha mgomo.

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu / walezi na
jamii kwa ujumla.

Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au
mtu yeyote Yule.

Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote
wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni
au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa
shule.

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya.
Uvutaji wa sigara.

Uasherati, mahusiano ya jinsia moja, kuolewa.

Kupata ujauzito au kutoa mimba

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale
yanayovunja sheria za nchi.

kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala
wageni.

Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika
mazingira ya shule.

Kudharau Bendera ya Taifa.

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunya
sumu na

Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao).
Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na
watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi
husika ambaye ni mwanafunzi ni mgonjwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume
pesa.

TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO

WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE
KWA NAMBA HII 0763 414 888/0784 244 108 (Mkuu wa Shule)

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KATAVI WASICHANA
Elinesi S. Mwangomba

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI KATAVI WASICHANA
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SHULE YA SEKONDARY KATAVI
WASICHANA,

P.0.BOX 534,

NSIMBO.

REE. NO vttt 22/12/2023

...............................................

R B e
Please examine the above-named student as to her physical and mental fitness
for being a full-time student.

The examination should include the following categories (a-d).

(i)Eyesight (ii) Hearing (iii) Speech (iv) Limbs (v) General Diseases (vi)Leprosy
(vii)Epilepsy.

(viii)Neurosis (ix) Other serious diseases e.g.., Asthma, T.B., etc.

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a GOVERNMENT MEDICAL OFFICER )

[ have examined the above-named student and confirm that she is physically
fit/not fit for a full time secondary school education.

(i) Eyesight ..o

(i1) Hearing ....coeveiiiiiiii

(iii) SPEECH ..

(iv) General diSEAaSEeS .....cvviiiiiiiiriiniiiiiiin i

(v) | ITS] o) 0 1S A PP

(VD)  EPIlePSY weneiriniiiitiii e

(Vi)  DNEUTOSIS tueiieiiiiiii i

(viii) Other serious diseases e.g. Asthma .....................

(1) T B i

(x) Pregnancy «..ooooeveiiiiiiii
COMIMEIITS .ottt e
NamMe «.ooniiiiiiiiiiee e date ....coooviiiiiiinn, Signature ...............
STATION ..o DESIGNATIO ...ocoviiiiiiiiiiiiiiiiiiiieen

N.B,I request this form to be returned to the school in a sealed envelope
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Fomu hii ikijazwa irudishwe mwanafunzi aje nayo anapokuja Shuleni

HALMASHAURI YA WILAYA YA NSIMBO
SHULE YA SEKONDARI KATAVI WASICHANA
FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANFUNZI, KUKUBALI | va

SHERIA ZA SHULE NA NAFASI YA SHULE ALIYOPEWA. KARIBUNI

PASSPORT

A. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINA LA MWANAFUNZL:- .o
2. TAREHE YA KUZALIWA:- .. i
3

. MAHALI ALIPOZALIWA:- MKOA ...........c..c.o.il WILAYA ...t
KIJIJL oo
ANAPOISHI KWA SASA:
MKOA ....cociiiiiiiiiin, WILAYA ..., KIJIJI ..o,
4. URAIA:- MTANZANIA/ SIYO MTANZANI:- ..coovviiiiiiiiiiienns KABILA

....................................

....................................................................................................

6. SHULE ALIYOTOKA: ....ccociiiiiiiiiiiiiiien
7. SHULE NILIYOFANYIA MTIHANI WA DARASA LA SABA ......cccoceieniat.
WILAYA .o MEKOA ...

B KUKUBALI NAFASI NA MAELEKEZO ULIYOPEWA.

MIMI ..o KIDATO CHA .......c.c.c..... MWAKA ................
Nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote. Hivyo nakubali kuipokea nafasi
niliyopewa. Nathibitisha kwamba nimekubali kujiunga na shule hii kwa hiari na
nimepokea maagizo na maelekezo bila kulazimishwa na naahidi kuyazingatia na
kutimiza yale ninayopaswa kutimiza bila kulazimishwa. Nitasoma kwa bidii ili
nifaulu mitihani yote ya ndani na nje.

TAREHE ....ccccvieiuinrieinrnnnnnnnn. SAINI: ...coniiniiiiiiieiitiiieciecnnnees

B. KUKUBALI SHERIA ZA SHULE MWANAFUNZI

LY B o PP PPPN
nimezisoma na kuzielewa sharia, taratibu, kanuni na miongozo ya shule iliyomo
kwenye fomu hii na nitakayosomewa wakti wa Orientation course. Ninaahidi
kwamba nitazingatia na kutii masharti, sharia, kanuni, taratibu, miongozo ya
shule na maelekezo mengine nitakayopewa na walimu, watumishi wasio walimu
na viongozi wote wa shule. Sitashiriki katika mgomo, fujo, wala makosa ya jinai
yaliyoorodheshwa hapo juu. Nikivunuja au kukiuka maelekezo na sharia yoyote
niko tayari kuwajibishwa kulingana na adhabu zilizoorodheshwa kwa kila kosa.

TAREHE ....ccccitiuiuriiininiiiiecnriecececincenens SAINI ...ceiiiiiiiieiiiiiiitietiecieciecesencenes
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C. TAARIFA YA MZAZI /| MLEZI: (ANDIKA MAJINA MATATU)

1. JINALABABA ... MAHALI ANAPOISHI........
YUKO HAI /| AMEFARIKI ...cccoiiiiiiiiiiiiiienene, KAZI YA BABA .........
SIMU YABABA .....ccoiiiiiiii SLP ...l MJIL....ooooiiiin.

2. JINALAMAMA ...,

MAHALI ANAPOISHI .......ccoooiiiiiiiii, YUKO HAI/ AMEFARIKI
................................ KAZI YA MAMA ...........covvviveven.. SIMU YA

ENDAPO MWANAFUZNI ANALELEWA NA MLEZI:-

3. JINA LA MLEZI WA KIUME .....ciiiiiiiiiiiiiiiiiiiee
MAHALI ANAPOISHI ...
UHUSIANO .o

4. JINA LA MLEZI WA KIKE ..ot
MAHALI ANAPOISHI ...t

D. MZAZI /| MLEZI (AJAZE SEHEMU HII):

MM« nikiwa Mzazi / Mlezi nimezisoma
sheria na maagizo mengine ya shule yanayomhusu mwanfunzi
........................................................ na ninaahidi kutimiza wajibu

wangu kama Mzazi/Mlezi wa mtoto huyu kwa: kumshauri ipasavyo ili awe
mwanafunzi mwenye nidhamu na ufaulu mzuri.

Pia naahidi kumtimizia mahitaji yake ya shule.

Nitahudhuria vikao vya shule kwa kadri vitakavyokuwa vinaitishwa na

endapo sitahudhuria nitakubaliana na maamuzi yatakayokuwa

yametolewa na nitawajibikika kulingana na maamuzi hayo.

TAREHE:-.....ccccctururururnrnrceienecennnns SAINI ...ccvuvurnrnrnrieienenecenenececannns
E. SEHEMU YA NDUGU WA KARIBU

Ndugu wa karibu watatu (3) wanaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi.

Majina Matatu Mfano: JUMA MUSA HASANI

JINA UHUSIANO NAMBA ZA SIMU
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