®®5 ‘SEl,‘(),t,azp

"y
wos

0

AN,

2.0.80K 1126 CHAMWIND =
Discover, Create, Achieve.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHAMWINO

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MANCHALI

S. L. P. 1126, DODOMA.
SIMU NA. 0753355580/0629345580- MKUU WA SHULE
0757579766 -M/MKUU WA SHULE
078780664 — M/TAALUMA

MEZAZI/IVILCZI - .. ..o e e e e e
LN AL ) 1 ) N T R c/o ....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI YA
WASICHANA MANCHALI KATIKA HALMASHAURI YA CHAMWINO MWAKA 2025

1. PONGEZI NA KARIBU: Kwa niaba ya jamii nzima ya Shule ya Sekondari ya Wasichana Manchali,
nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kujiunga na shule yetu, kwa pamoja tunamkukaribisha sana.
Yafuatayo ni maagizo ya kujiunga na shule hii.

2. MAELEKEZO YA KUFIKA SHULENI:

Shule inapatikana katika kata ya Manchali, Wilaya ya Chamwino, Mkoa wa Dodoma. Kwa wale wanaotokea
mikoani na kushukia Dodoma mjini usafiri wa kufika Manchali unapatikana stendi ya daladala ya Nanenane
(Soko la Ndugai) au kituo cha basi kilichopo Chuo cha Biashara (CBE) .Baada ya kushuka utapanda gari lolote
linaloelekea Kongwa, Kibaigwa, au Gairo na utashukia kituo cha Manchali. Nauli kutoka Nanenane (Soko la

Ndugai) ni kati ya shilingi 5,000/=na 6,000/= .

Kwa anayetokea barabara ya Morogoro, atashukia kituo cha Manchali (ni kabla ya kufika Dodoma mjini hivyo
amjulishe kondakta mapema) kutoka kituo cha mabasi cha Manchali hadi shule ilipo ni kilomita mbili tu.

Nauli ya pikipiki hadi shuleni ni sh. 2,000/=

3. SIKU YA KUFUNGUA SHULE: Shule itafunguliwa tarehe 13/01/2025 mwanafunzi unatakiwa kuripoti
shuleni tarehe 12/01/2025. Unapokuja shulein, njoo na barua hii kwa ajili ya utambulisho. Ukifika shuleni
omba kuonana na mwalimu wa zamu ambaye atakupokea na kukuelekeza kwa mwalimu wa bweni

(boarding mistress) wa shule kwa ajili ya kukabidhi vifaa vilivyoelekezwa hapa chini.

4. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE:



A: SARE ZA SHULE :-

(1)
(i)

(iii)

(iv)
(v)

(vi)
(vii)

(viii)

Mashati 2 meupe yenye mikono mifupi na mfuko upande wa kushoto.

Sketi 2 za drafti yenye rangi ya maziwa na dark bluu (sampuli ya kitambaa imebandikwa).Sketi iwe na
marinda mawili kushoto na kulia moja kubwa katikati (Rinda box) na iwe ndefu kufikia kifundo cha
miguu. (Karibu na unyayo). Sketi hizi ni vazi rasmi la darasani, kwa atakayehitaji zinapatikana shuleni
kwa gharama ya Shilingi 36,000/= kwa kila sketi

T-sheti 2 yenye kola ( Flana) vazi la nje ya darasa yenye rangi ya kijivu iliyoiva, kwa watakaopenda
inapatikana shuleni kwa gharama ya shilingi 10,000/= kwa kila moja.

Sweta 1 rangi ya bluu iliyoiva (dark blue lenye shingo yenye alama “V” mbele.

Tai ndefu inayoendana na rangi ya sketi. Zinapatikana shuleni.

Soksi nyeupe ndefu zisiwe na weusi kwenye unyayo angalau jozi 2

Viatu vya shule vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba jozi 2, kiwi na brashi yake

Nguo za nje ya darasa (shamba dress), sketi 02 rangi ya kahawia, iwe na urefu kufikia kifundo cha

miguu. (Karibu na unyayo). Kwa watakaopenda zinapatikana shuleni kwa gharama ya shilingi

30,000/= kila sketi

N.B. VAZI LA HIJABU: - Pamoja na maelekezo (i) — (viii) vazi la Hijabu linaruhusiwa kwa kuzingatia:-

(i) Hijabu nyeupe ya darasani.

(ii) Hijabu ya nje ya darasa rangi ya kijivu iliyoiva.

B : VIFAA VINGINE :-

i.  Madaftari makubwa (counter books) kumi (10)
i1. Kalamu ya wino (pen,) penseli na rula.

iii. Mkebe kwaajili ya masomo ya sayansi.

iv. Kamusi ya kingereza (Dictionary).

v. Bunda mbili za karatasi (Ream) — Moja kila mhula
vi. Ndoo mbili (lita 10).
vii. Fagio Moja la ndani (soft broom), chelewa Moja (hard broom) na moper /skuizer moja.

Viil.

Jembe moja lenye mpini mrefu na Fyekeo moja.

ix. Godoro ukubwa wa 3x6 lenye foronya na mto mmoja.

x. Shuka mbili, rangi ya pinki.

xi. Chandarua nyeupe yenye ukubwa wa 3%

N.B. Rimu , counterbooks, kalamu na mikebe vinapatiana shuleni kwa watakaopenda.

C: VIFAA VYA MICHEZO

1.
1l

Tracksuit moja ya dark blue
Raba nyeupe jozi moja na soksi nyeupe kwa ajili ya michezo.

D: MAHITAJI MENGINE

I. Vyombo vya chakula; Sahani bakuli, kikombe (aina ya mfupa) kijiko na chupa ya maji ya kunywa.
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Vi.

Nguo za ndani za kutosha, taulo za kike, sabuni za kuogea na kufulia, miswaki na dawa ya meno, mafuta ya
kupaka ya mgando. Zingatia, Perfume, spray na mafuta yenye harufu kali na yenye kemikali hayatakiwi
kabisa.

Kitenge au khanga pamoja na taulo, blanketi zito.
Sanduku imara (trunker)
Mwanafunzi aje na bima ya afya au fedha elfu 56,000/ kwa ajili ya kukatiwa bima ya afya.

Picha aina ya passport size 02

Pamoja na maagizo haya naambatanisha nyaraka zifuatazo :-

1. Kanuni za shule.

ii. Fomu ya hospitali

1ii. Fomu ya kukubali nafasi aliyopewa
iv. Fomu ya kiapo cha mzazi

S : KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 25 ya Mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini, unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

1.
il.
iii.
1v.

V.

Heshima kwa viongozi, Walimu, Wazazi, Wanafunzi wenzako, na jamii kwa ujumla ni lazima.
Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima.

Lugha ya mawasiliano shuleni ni kiingereza.

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

vi. Mwanafunzi anatakiwa Kuvaa sare ya shule wakati wote unapokuwa shuleni na anaposafiri kwenda

nyumbani na kurudi.

Vil.

Viil.

1X.

Xi.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na kutii wito wa kengele zote, ratiba ya siku, dharura na kuwahi

mahala anapohitajika mara Moja.

Chakula na vinywaji vitaliwa bwaloni kwa kufuata sheria za bwalo ambazo ni.
a. Hairuhusiwi kuingia na kanga au ndala bwaloni.
b. Hairuhusiwi kuingia bwaloni wakati chakula kinapoingizwa bwaloni.
c. Hairuhusiwi kupiga kelele bwaloni.
d. Vyombo vyote vya Chakula vitahifadhiwa bwaloni.

Hairuhusiwi kuingia jikoni isipokuwa kwa ruhusa maalumu.

Hairuhusiwi mwanafunzi kununua aina yeyote ya chakula nje ya shule kama matunda, maandazi, hii ni kwa
ajili ya afya na usalama wa mwanafunzi shuleni.

Mwanafunzi haruhusiwi kwenda kilabu vya pombe mtaani, nyumba za starehe.

xii.Hairuhusiwi kupeleka chakula darasani, bwenini isipokuwa kwa ruhusa maalumu.
Xiil. Hakuna chakula maalumu (special diet) kinachotolewa kwa mwanafunzi yeyote.
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Xiv. Hifadhi ya chakula kwa ajili ya wachelewaji haipo, isipokuwa kwa sababu maalumu.
xv.Mzazi/mlezi/ndugu haruhusiwi kuingia na chakula au kutuma chakula au kinywaji cha aina yoyote kwa ajili
ya mwanafunzi shuleni.

XVI. Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa safi na nadhifu wakati wote.

XVil. Mwanafunzi hataruhusiwa kurudi nyumbani kwa sababu ya ugonjwa au kifo cha ndugu isipokuwa
kwa baba, mama,mlezi, kaka na dada dada wa kuzaliwa naye.

XViii. Hairuhusiwi mwanafunzi kuongea na mgeni yeyote bila idhini ya uongozi wa shule.

XiX. Hairuhusiwi Mzazi/ Mlezi kumtembelea mwanafunzi kwani kila baada ya miezi mitatu wanafunzi

wanarudi nyumbani.

6. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:
i. Wizi
ii. Uasherati na ushoga
iii. Ubakaji
iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k
v. Kupigana au kupiga.
vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
vii. Kudharau bendera na wimbo waTaifa
viii. Kuoa au Kuolewa.
ix. Kupata mimba.
X. Kutoa mimba.
xi. Kugoma, kuchochea au kuongoza vurugu dhidi ya amani na usalama wa shule au watu.
xii. Kukataa adhabu kwa makusudi.
xiii. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.
xiv.Kukosa kufika shuleni kwa siku 90 mfululizo bila taarifa rasmi.

Tanbihi: Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA MANCHALI GIRLS SECONDARY SCHOOL

REDINADA. P. BIRYAMUTWE

OFISI YA RAIS - TAMISEMI



HALMASHAURI YA WILAYA YA CHAMWINO
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MANCHALI
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

A: SEHEMU YA MWANAFUNZI

I. Mimi (majina kamili matati).........cccccoeieeiiiieeiiieeieeee e e Nimekubali kuingia
kidato cha.............. katika shule ya Sekondari ya Wasichana Manchali kuanzia tarehe........................ hadi
nitakapomaliza kidato cha .....................

2. Naahidi kuwa, nitatii sheria na kanuni zote za Shule na kushiriki katika shughuli zote za Shule kikamilifu

kulingana na ratiba ya Shule.

OFISI YA RAIS- TAMISEMI
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HALMASHAURI YA WILAYA YA CHAMWINO.
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MANCHALI

KIAPO CHA MZAZI/MLEZI (kata isiyohusika)

SIMU. e, ninakubali mtoto wangu asome katika shule ya sekondari ya Wasichana
Manchali kwa muda wote atakaopaswa kuwa hapo kimasomo.
2. KazZi YA DADA......ociiiiiiciieeceeee e et eaaeeaaeens
3. Jina kamili la Mama..........cccoooevirininieeeeeee SIMU ..
4. KAZI YA MAIMA .oeviivieiieieeiecieeie ettt eteeteesteeseeseesseesseesseseessesseesseessesssenseessasseessesssenses
5. Anwani ya Mzazi/MICZi.......c..ccuevueruerieriieieeiesieeieseeenie e see e eee e seeneeseeenes
6. Wafuatao ni ndugu zake ninaowatambua wanaweza kumsaidia wakati wa dharura:
Jina kamili Mahusiano Anakoishi Simu
L e ettt testestente et seeee testenaenaenaene
B e et eetentene et eee aestenaenae e
7. Dhehebu la dini ya Mtoto NI ......ccceeveeierieniieiesieie e

JINA LAMZAZI MLEZI ....ccuuiiiiiiiiiniiiiiiiiietietiieiieciaetieciaccaccsssesccnns

NAMBA YA SIMU ...cccevniiiiiuiiiineiniincnnnnes SAINI ceiiiiiiiiiiiiiiiiiieiiiieeenen
TAREHE ...cciuviiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiieninean

MANCHALI GIRLS SECONDARY SCHOOL
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MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by Medical Officer incharge in respect of all form I- IV entrants

Fullname .................cociiiia, ALE oo Sex

1. Blood count (red and white) ................ccooiiiiiiiiiin.. 2.

Urine analysis Test ........oviviiiiiiiii e
Syphilis Test ....vvviiii e,
TB TeSt .

© N AW
™
<
a
g
a

ADDITIONAL INFORMATION
E.g.: Physical defects or impairment (s) Infections Chronic or family diseases etc.

NAME AND DESIGNATION SIGNATURE AND OFFICIAL STAMP
STATION DATE
NOTE

Medical officer during the course of this examination, please attend the individual according to any diagnosed
case.

NB: This form should be sent to school with acceptance form or brought when you come to school. No student is
enrolled without certification of physical fitness.



