JAMHURI YA MUUNGANO WA
TANZANIA OFISI YA RAIS TAWALA ZA
MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA

WILAYA YA
KARAGWE.

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA KAGERA
RIVER, S. L. P. 452, KARAGWE,
SIMU: Mkuu wa shule 0756317322/0621853946 Makamu:
0657167662
Email:
kagerariverqirls2024@amail.com

Mpendwa Mwanafunzi:
Toka Kijiji/Mtaa: Kata:

Wilaya: Mkoa:

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA
KAGERA RIVER WILAYA YA KARAGWE MKOA WA KAGERA
KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2025

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza, katika shule hii
mwaka 2025. Shule ya Sekondari ya Wasichana Kagera river ipo kusini mwa kituo cha
mabasi cha Kayanga, kilichopo Mji mdogo wa Kayanga wilaya ya Karagwe. Umbali kutoka
kituo cha mabasi Bukoba ni kilometa 104 kwa basi kufuata barabara ya B182 inayoelekea Kituo
cha mabasi cha Kayanga kwa nauli ya Tsh. 5000/=, Kutoka Kayanga ni kilometa 25 kupitia
Omgakorongo, Ndama Kituntu hadi stesheni ya Rwambaizi kwa nauli ya Tsh. 4000/=. Kutoka
stesheni ya Rwambaizi unaweza kutembea kwa miguu au kupanda pikipiki(bodaboda) kuelekea
shuleni. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 06/01/2025. Mwanafunzi
unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 04/01/2025. Kwa mawasiliano zaidi piga simu namba
0753157662/0744663913

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1. SARE YA SHULE

e Mwanafunzi anatakiwa kuja na mahitaji yafuatayo:-


mailto:kagerarivergirls2024@gmail.com

Q) Mashati meupe mawili yenye mikono mifupi inayoishia kwenye kiwiko cha
mikono na yasiyobana mwili. (Mashati ya mikono mirefu kwa wenye mahitaji

maalumu(Wenye Ualbino



i) Nguo za kuvaa ndani ya shati ambazo ni sidiria au vesti ziwe za rangi nyeupe
haturuhusu uvaaji wa nguo zenye rangi tofauti na nyeupe ndani ya shati la shule.
(iii)  Sketi mbili (2). kwa mzazi anayehitaji kununua shuleni sketi zitapatikana shuleni kwa
bei ya 25,000 kila moja.

(iv)  Viatu vyeusi vya ngozi Jozi 2 vyenye visigino vifupi. Haturuhusu viatu vingine
vyenye urembo wa aina yoyote.

(V) Buti nyeusi pea moja kwa ajili ya kuvaa wakati wa mvua kubwa na wakati wa kazi
za nje.

(vi)  Jozi tano za soksi nyeupe zisizo na mistari ya aina yoyote (free size/stocking) zinazofika
magotini.

(vii)  Wanafunzi wa Kiislamu waje na Juba nyeupe mbili na za rangi ya kijivu mbili
ndefu zinazofunika kifua, zisizo na urembo wa aina yoyote.

(viii) Tai ya rangi ya kijani jeshi kilichokolea yenye nembo ya shule. Isipopatikana
utaipata shuleni kwa Tsh 5000/-.

(ix)  Masweta mawili ya rangi ya kijani jeshi kilichokolea yenye nembo ya shule. Kwa
mzazi atakayependa kununua shule zinapatikana kwa Tsh 17,000 kila moja

x) Tisheti ya rangi ya kijivu yenye kola na nembo ya shule. Kwa mzazi atakayependa
kununua shule zinapatikana kwa (Tsh. 16,000)

(xi)  Shamba dress (Gauni mbili ndefu za rangi ya damu ya mzee mshono wa solo
kitambaa kizito, kwa ajili ya kushindia na kazi za nje)

(xii)  Traki suti nzito ya rangi ya kijivu (yaani suruali, tisheti na sweta)

(xiii)  Koti kubwa na zito jeusi kwa ajili ya kujikinga na baridi hasa wakati wa usiku.
(xiv) Kwa ajili ya michezo: Tisheti nyekundu isiokuwa na kola, Sketi fupi nyekundu
isiyovuka magoti, na skini ndefu nyeusi na raba nyeupe.

ZINGATIA: Sare zote ziwekewe alama ya utambuzi ili kudhibiti wizi.

2. MAHITAJI MENGINE MUHIMU YA MWANAFUNZI

a) Madaftari 12 counter Books (Quire 3), kalamu za risasi na za wino, mkebe wa vifaa vya
Hisabati (Mathematical set) na Elemenatry learners Dictionary na Kadi ya Bima ya
afya.

b) Nakala moja ya cheti cha kuzaliwa cha mwanafunzi.

¢) Godoro size 2.5°X6’°, Blanketil, Chandarua nyeupe ya duara, shuka 3 za blue bahari,
foronya ya blue bahari moja na mto mmoja

3._Mahitaji mengine va kKibinadamu:

(i) Tranka (sanduku) kubwal kwa ajili ya usalama wa vitu vyake na kufuli imara kwa
ajili ya kufungia tranka hilo.

(i) Vyombo vya chakula (sahani ya bati nzito, kijiko na kikombe cha bati).

(i) Picha 4 passport size akiwa amevaa shati la shule(jeupe) na ziwe na
“background”(kivuli) ya bluu nyuma.

(iv) Taulo, Vitenge au Kanga doti moja ataJifunga wakati wa kwenda kuoga.



(v) Viatu vya wazi (open shoes) kwa ajili ya kushindia.
(vi) Ream ya karatasi (A4) mbili.



(vii) Kotama/mundu moja ya kukatia majani

(viii) Jembe moja na mpini wake

(ix) Mifagio (chelewa moja, soft broom moja na squizer moja)

(x) Ndoo ya lita 20 moja

(xi) Beseni moja kwa ajili ya kufulia

(xii) Kidumu cha lita tano kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.

(xiii) Sabuni miche minne (4) gramu 800 kila moja, Mafuta ya kujipaka kopo kubwa,
Toilet paper tano kubwa, Dawa ya meno, Mswaki, Dawa ya viatu na Brashi yake,
Kata kucha isiyo na kisu. (Vitu vyenye ncha kali haviruhusiwi)

(xiv) Nguo za ndani za kutosha, gagulo(underskirt).

(xv) Tochi inayotumia mwanga wa jua(solar) au betri. (Tochi za kuchaji kwa
umeme haziruhusiwi)

KUMBUKA

*Simu haziruhusiwi shuleni, hivyo kwa namna yoyote ile mwanafunzi asije na simu
shuleni wala kifaa chochote kinachohusiana na simu kama vile chaja, seli, laini,
earphone.

* Mwanafunzi analazimika kuvaa sare za shule wakati wote awapo shuleni, hivyo asije
na nguo za nyumbani bali aje akiwa amevaa shamba dress au tracksuit.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo
rekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa
na Wizara ya Elimu, Sayansi, Tekinolojia na Ufundi, yenye dhamana ya Elimu chini ya
ofisi ya Rais— TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi hapa chini
na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

(a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mwanafunzi akimwona mtu mzima ni sharti asimame na kumsalimia na
endapo ana mzigo ampokee.

(c) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule ni lazima.

(d) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).
(e) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

() Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(g9) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

(h) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
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() Mwanafunzi atalazimika kuzingatia ratiba ya shule wakati wote awapo shuleni.
() Kutunza maliza shule na kuzilinda ni jambo la lazima.

(k) Mwanafunzi analazimika kuhudhuria vipindi vyote vya dini kwa mujibu wa ratiba ya
shuleaaaa



MUHIMU:

Ni marufuku kuvaa kanda mbili wakati wa chakula katika Bwalo au mazingira
yoyote ndani na nje ya shule, isipokuwa bafuni wakati wa kuoga na bwenini.

> Wageni wa mwanafunzi wanaotambulika shuleni ni wale walioandikishwa

kwenye faili la mwanafunzi na wanaruhusiwa kumtembelea mwanafunzi
mara moja tu kwa muhula yaani (mara 2 kwa mwaka).

> Likizo zote mwanafunzi atakapolazimika kwenda likizo ni sharti arudi nyumbani

kwa wazazi/walezi wake, haruhusiwi kwenda kwa ndugu (Ubalozini) Kkipindi
cha likizo fupi wala ndefu.

> Mzazi unatakiwa kuandaa pesa ya nauli ya kuja likizo fupi (kipindi cha Pasaka
na Septemba)na likizo ndefu, mwezi Juni na Desemba na kuituma shuleni
pindi tu itakapohitajika (utajulishwa ni lini utume nauli).

> Mwanafunzi harusiwi kuwa na urembo wa aina yoyote kama vile hereni,
bangili,

mkufu na pete za aina yoyote ile shuleni.

> Shuleni haturuhusu nywele ndefu hivyo mwanafunzi anatakiwa kuja na nywele
fupi na asinyoe mtindo wa aina yoyote ile.

> Mwanafunzi awapo shule atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa,

ni marufuku mwanafunzi kulala au kuishi kwenye Bweni ambalo
hakupangiwa, akishindwa kuzingatia atafukuzwa shule.



MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA
KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA
SHULE:

1.

2.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

17.

Wizi.
Uasherati.
Usagaji.

Ulevi na matumizi ya Madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa Bangi,
Cocaine, Mirungi, Kubeli na kadhalika.

Kupigana au kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
Kudharau Bendera ya Taifa.

Kuwa mjamzito/kupata mimba.
Kuolewa ama kuwekwa kimada.

Kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea, kuongoza, au kushiriki migomo na kuvuruga amani na usalama
wa shule na usalama wa watu wengine.

Kukataa adhabu kwa makusudi.
Kutoroka shuleni mchana au usiku.

Kuwa na simu ya mkononi shuleni au kumiliki kifaa chochote kinachohusiana
na simu(line, earphone, charger n.k).

Kuhama bweni alipopangiwa na kulala bweni jingine bila ruhusa.
Kuhamisha taa ya umeme(bulb)kutoka eneo moja kwenda kupachika eneo jingine.

Kubadili dini awapo shuleni tofauti na aliyoandika wakati wa kuripoti shuleni.



MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA
KUKABIDHIWA SHULENI NA MWANAFUNZI PINDI TU
ANAPORIPOTI.

(i) Fomu ya kupimwa afya yake (Medical Examination form) ambayo itajazwa
na Mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa
Shule mara utakapo ripoti shuleni.

(i)  Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

(i)  Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yanayotolewa na shule.

(iv)  Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza
kikamilifu.

Muhimu:- Tafadhali njoo na fomu hii ikiwa imejazwa kikamilifu.

MWL. FELISTER M.
FRANCIS

MKUY WA SHULE
e = WA S iDARI YA
ﬁﬁ&%uaw,u—ﬂm;ﬁiu\ RER

S P KARAGWE

- v

MKUU WA
SHULE



FORM NO.1

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA PRESIDENTS’
OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND
LOCAL
GOVERNMENT FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
To be completed by a medical Officer in respect of all Form I.

1. Pupil’s full Name:

2. AgelYears Sex

3. Blood found (red and White)

4. Stool examination

5. Venereal Diseases test:

Sk

T.B. test:

~

Eye test:

o

Ears:

9. Chest:

10. Spleen:

11. Abdomen:

12. Urine for Pregnant:

ADDITIONAL INFORMATION (If any) e.g. Physical defects, impairment (s) e.g. arm, leg
etc. Infection chronic or family disease etc.

| certify that the above is fit to pursue further education as stated above.
Signature:

Designation

_ Station:

1«(



Date:

Official Stamp.



FORM NO.2
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA KAGERA

RIVER TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. JINA LA MWANAFUNZI
2. TAREHE YA KUZALIWA

3. AMEZALIWA KATIKA WILAYA MKOA WA...............
YA_
4. KABILA............ooo .
5. DINL.......ooooiia DHEHEBU. ...t
6. JINA LA MZAZIIMLEZL. ..ot e e e (Ikiwa
mzazi amefariki andika jina la mlezi hapa)
7. ANWANI YA MZAZI/MLEZI.............ccuu..... KIJWI/MTAA. .,
KATA......coein, TARAFA
.............................. WILAYA...............
MKOA. ...,
NA.Z& SIMU. ..t
8. KAZI YABABA/MLEZL.......coiiiiiiii e
9. KAZIYA MAM A . e

10. Afya ya mwanafunzi (kama ana ugonjwa unaohitaji uangalizi uandikwe:Taja udhaifu wowote
wa mwili au afya yake na uambatanishe cheti cha Daktari).

11. Majina ya wazazi au walezi wanaohusika na malezi ya huyu mwanafunzi (matatu tu), anuarfi zao
kamili na Namba zao za Simu.Weka picha ya ndugu husika kwenye kiboksi kilichopo mbele ya
jina lake.

@) NAUGU. ..o %/

Uhusiano na
MWANATUNZI . . oo e e

(D) NAUGU. ..ot —

Uhusiano na
MWaANATUNZI . . oo e

(©) NAUGU . .
Uhusiano na
MWaNATUNZI . .o e

SAINI YA MWANAFUNZI (Isiwe ya kukoroga)
1:






FORMNO.3
MKATABA/AHADI YA MWANAFUNZI

MM e e e e (jina kamili la
Mwanafunzi) ambaye ni mwanafunzi, nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa, ninakubali
nafasi niliyopewa ya kujiunga na shule hii. Ninaelewa wazi kwamba shuleni ni mahali pa
kujifunza na mimi nina nia ya kujifunza. Ninaelewa pia kuwa nafasi hii niliyopewa ni
dhamana, hivyo naahidi mbele ya wazazi/walezi wangu ya kwamba nitaitumia vema nafasi
hii kwa kushirikiana na uongozi wa shule kutimiza na kutekeleza yale yote yaliyo katika maagizo
haya. Nitatii na kufuata sheria za shule wakati wote. Naahidi kutoshiriki katika migomo, fujo
na makosa ya jinai. Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu na kuwa mfano mwema kwa
wenzangu wakati wote.

Jina la
MWANATUNZI . . e e

Saini ya mwanafunzi (sio ya kukoroga)

Shahidi
Jina

KA. e



FORM NO .4
A: AHADI YA MZAZI:

Mimi (jina kamili) ambaye ni mzazi/mlezi

W ettt e e e e ——— Kidato cha.............. Nimeyasoma maagizo
haya

na kuyaelewa vema. Nimekubali mwanangu ajiunge na shule hii. Naahidi kwamba
nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumpatia binti yangu malezi bora na nitatoa msaada
kadri ya uwezo wangu nitakapotakiwa kufanya hivyo. Ninaahidi kwamba ninakubaliana na
yote yaliyotajwa kwenye barua hii mfano sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa
na shule.

Saini ya

MZAZI/MIBZI ... e e

Anuani

1011 | P

10



